PDA

View Full Version : Server SilkRoad Offline

SaoPaulo1
25-04-08, 07:29 PM
Hôm bữa tìm đc cái sever này,share anh em cho thỏa lòng mong ước.Thông tin server:
Bản offline này chỉ để cho mọi người test map 90 và test đồ thôi nhé. Sau đây là một vài hình ảnh:(thông cảm sao add hình ko đc)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu tiên là chuẩn bị đồ nghề nhé. Đồ nghề là bản Client Việt Nam nhé
Bắt đầu bắt tay vào làm nhé.

1. Đầu tiên chỉnh sửa file host (như thiết lập RevBot).
file host nằm tại: Windows\system32\drivers\etc\hosts
Mở file host ra thêm vô 2 dòng sau
Code:
127.0.0.1 gwgt1.joymax.com
127.0.0.1 gwgt2.joymax.com2.

Download Phần Loader và path client dùng cho bản off
Loader(Đã đc chỉnh tọa độ tại map 90) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Path Client thì download theo links sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download Path client giải nén xong vứt vào thư mục cài đặt Client
3. Cách chạy:
Chạy file prjVBEmu.exe trong Loader trước rồi chạy sro_client_sremu.exe của Path Client sau
Vào game đăng nhập
Id: SREmu
pass: test
Ai chạy prjVBEmu.exe báo lỗi thiếu file thì download file này về rồi vứt vào thư mục Loader: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong cùng test và khám phá nhé,chỉ tiếc là test đc map 90 nhưng tui nghe đâu Alextuan cũng có bản full hoàn chỉnh nhưng bug nhiều quá!:angry:Mong Alextuan có đọc bài này thì share cái sever full cho anh em test nhé.:byebye: Anh em thấy đc Thansk cái nhoa:byebye::byebye:

hiepsihattao
25-04-08, 07:58 PM
cái này ở gamevn mà ,copy phải ghi nguồn chứ

CLAWRIDE
25-04-08, 08:44 PM
rốt cuộc đã text xong chưa vậy cho cái cấu hình nào
con pen 2.0 của tớ Ram 512 VGA 64 :(( chắc lagg lắm đây:sure:

hervehuynh
25-04-08, 09:24 PM
Bác SauPauLo1 ơi, bác up lại server đi. Mình dùng bản Silkroa dviệt nam dc hã. Lúc trước mình dùng bản server Silkroad emulator 2.0 nhưng không connect được. Bạn dùng client Global hã, sao hình của bạn toàn Tiếng Anh vậy?

SaoPaulo1
26-04-08, 09:26 AM
Cấu hình của tớ 3.00Ghz- 2GB Ram-Card 256MB nhưng cấu hình đề nghị là 2.7Ghz-512 MB Ram-Card 128MB là ổn

SaoPaulo1
12-05-08, 11:31 AM
Bác SauPauLo1 ơi, bác up lại server đi. Mình dùng bản Silkroa dviệt nam dc hã. Lúc trước mình dùng bản server Silkroad emulator 2.0 nhưng không connect được. Bạn dùng client Global hã, sao hình của bạn toàn Tiếng Anh vậy?

Client Việt nam chạy đc,nhưng rắc rối cái khi test áo quần thì chỉnh item toàn tiếng anh nen khó nhận ra đồ nào ra đồ nào

hien0708
27-05-08, 07:02 PM
anh oi , anh có thể up lại file mswinsck.rar len mediafire.com hay là rapid được kô anh . em kô thể dơn từ filefront được

thecong
23-01-09, 01:08 PM
lục rác tí thông cảm nhưng ai quan tâm cái này thì up lại toàn bộ link hộ cái cám ơn nhìu nhìu

hieuhien1
24-01-09, 07:45 AM
Hôm bữa tìm đc cái sever này,share anh em cho thỏa lòng mong ước.Thông tin server:
Bản offline này chỉ để cho mọi người test map 90 và test đồ thôi nhé. Sau đây là một vài hình ảnh:(thông cảm sao add hình ko đc)

Đầu tiên là chuẩn bị đồ nghề nhé. Đồ nghề là bản Client Việt Nam nhé
Bắt đầu bắt tay vào làm nhé.

1. Đầu tiên chỉnh sửa file host (như thiết lập RevBot).
file host nằm tại: Windows\system32\drivers\etc\hosts
Mở file host ra thêm vô 2 dòng sau
Code:
127.0.0.1 gwgt1.joymax.com
127.0.0.1 gwgt2.joymax.com2.

Download Phần Loader và path client dùng cho bản off
Loader(Đã đc chỉnh tọa độ tại map 90) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Path Client thì download theo links sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download Path client giải nén xong vứt vào thư mục cài đặt Client
3. Cách chạy:
Chạy file prjVBEmu.exe trong Loader trước rồi chạy sro_client_sremu.exe của Path Client sau
Vào game đăng nhập
Id: SREmu
pass: test
Ai chạy prjVBEmu.exe báo lỗi thiếu file thì download file này về rồi vứt vào thư mục Loader: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong cùng test và khám phá nhé,chỉ tiếc là test đc map 90 nhưng tui nghe đâu Alextuan cũng có bản full hoàn chỉnh nhưng bug nhiều quá!:angry:Mong Alextuan có đọc bài này thì share cái sever full cho anh em test nhé.:byebye: Anh em thấy đc Thansk cái nhoa:byebye::byebye:
thank anh rất nhiều, lâu nay em tìm mà ko gặp, cám ơn-cám ơn và cảm ơn rất nhiều:haha::haha::haha::haha::haha:

thecong
24-01-09, 08:29 AM
chơi được mới lạ tui chạy server được roài mà khi đăng nhập thi có vao được để mà đăng nhập đâu nhấn vào được cả máy trục phut cũng chưa vào được trong game

hieuhien1
24-01-09, 12:22 PM
game bị lỗi sao vậy bạn post ảnh lên xem thử coi, thank!!!

thecong
24-01-09, 12:29 PM
khong vào bên trong được ấy nếu nào được bên trong game như là vào để đăng nhập thì đã biết đường sửa ai dè không vào được luân nhấn chuột vào game đứng yên không động tĩnh gì cứ như kiểu nhấn hai lần chuột vào chỗ trống trên nàn hinh nền ấy

TheShinichi
05-02-09, 12:38 PM
Đây là cái emulator thôi, vào đi lăng quăng chứ chả chơi được gì.

hieuhien1
05-02-09, 03:09 PM
pác saopau1 oi, sao ko lời vậy, chán !!!!:burn_joss_stick:

shakushi007
24-02-09, 12:19 PM
thế không tạo được id mới àh sao lại pahỉ sử dụng cái id đó vậy khó nhớ quá àh

09021993
01-03-09, 06:41 PM
hix lỗi vậy nè : Input param error (4)
vậy là sao hả bác :cry:
chỉ em với :sad:

kenjidraw
23-05-09, 07:29 AM
cái này là emu đâu phải server

trieudahoi
26-06-09, 03:00 PM
Buc that cai` song chay.. sro_client_sremu.exe
Toan` bi. bao' loi~ : silkerrsender 4
!

wizard
02-07-09, 05:53 PM
Em chạy cái sro_client nó cứ bị thế này thôi ! Các bác xem hộ em nhé :

dark_fantom
08-07-09, 07:25 AM
cai dat rev bot the nao co ai bik cai dau ma` .ai co long tot thi up len cho anh em xem voi