PDA

View Full Version : Share Việt Hóa Phong Vân Vô Song H10

blackcatyb
20-07-15, 05:01 PM
Ngồi nghịch cả tuần làm nay upload share cho ai chưa có hoặc lười việt hóa. Vì mình chỉ chơi off nên làm ẩu vì thế sẽ có lỗi trong khi chơi về hình ảnh hoặc 1 số phần việt hóa lỗi nên các bạn tải về có thể sửa lại dùm mình :-??

Mình chỉ là newbie làm được bao nhiêu thì share bấy nhiêu cho các bạn giống mình nên các bác nào pro không dùng thì cũng đừng nói lời cay đắng OK :-"

Nhân tiện bạn nào việt hóa data rồi có thể share lên cho mọi người không thank kiu :-*

DOWNLOAD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update file VH Data

Share cho các bạn file chapet_task mình VH đây. (chưa full vì nhân vật mới có lv80). Bỏ vào đâu thì các bạn biết rùi. Link đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!pYAH2JYD!lkgWb1WaoS_WhPclP1HQpKksWEkuurzzjoSTM6T Mmlk

Sẵn share luôn cái bộ res mình đang chạy, tuy có lỗi nhưng thấy vẩn ổn. Mình load của VNG chứ k tự VH. Link đây.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!sUQnmTwC!TpQcEKQ9uvIU3RrZ55Bbcu1nYzcmmGrsjhniwVF dFrA ----> UiXml
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1RhRWRrT!VXt4Z-UOkUBpar2Gvn5NYWA2EvQ37bqf5YR-QC5jGCo -----> FyString

Mình đang chạy bản H10 #1 không chỉnh sửa gì. Các bạn khám phá nhé.

File VH tên Map
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình ảnh đề mô

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

djhtpro9x
20-07-15, 05:07 PM
Bên gamejuza cũng vừa ra Việt Hóa nhưng làm 1 số nhiệm vụ sau thằng Độc Cô Nhất Phương xong là đứng im luôn, ko load tiếp được nữa!!

blackcatyb
20-07-15, 05:23 PM
Đây chỉ là mình việt hóa giao diện với res thôi còn chưa việt hóa data nên toàn tiếng trung chịu không test được nhiệm vụ :D

djhtpro9x
20-07-15, 06:22 PM
Not work.............................................. . :P :P :P

luadola001
20-07-15, 08:28 PM
Thớt dùng h10 của topic nào thế :D

blackcatyb
20-07-15, 08:59 PM
Thớt dùng h10 của topic nào thế :D

Mình dùng H10 bản share của PeterAn

ViewFor
20-07-15, 09:23 PM
Đang có full việt hóa 98% của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có bác nào cần không

chaulenba
20-07-15, 09:32 PM
Đang có full việt hóa 98% của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có bác nào cần không

Chùa thì cứ up lên, còn bán thì cứ nói thẳng, việc gì up mở bảo cần hay không? Một câu hỏi thừa mà có lẽ tự mình trả lời được.
Càng ngày thấy càng vì tiền nhiều.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bên gamejuza cũng vừa ra Việt Hóa nhưng làm 1 số nhiệm vụ sau thằng Độc Cô Nhất Phương xong là đứng im luôn, ko load tiếp được nữa!!

gamejuza vào yêu cầu xác nhận tùm lum nhìn hình chóng cả mắt.

blackcatyb
20-07-15, 10:29 PM
công nhận ghét nhất cứ vào trang là bật ra mấy trang bắt xác nhận để nó kiếm tiền :-w

zin1007
21-07-15, 11:01 AM
thớt cho hỏi làm sao để có được cái áo choàng hoàng đế như thớt thế :D

blackcatyb
21-07-15, 11:12 AM
thớt cho hỏi làm sao để có được cái áo choàng hoàng đế như thớt thế :D
đi long thành là có mà :D

depzaivie
21-07-15, 11:51 AM
thớt nào cần data việt hóa pm 99% :D

zin1007
21-07-15, 11:56 AM
đi long thành là có mà :D

Sao mình chỉnh time đúng giờ long thành rôì mà vào nhổ cờ nó vẫn bảo chưa đến giờ, mặc dù thông báo đã hiện,why?

blackcatyb
21-07-15, 12:06 PM

Share đi thím k thì inbox mình với <:-P

Sao mình chỉnh time đúng giờ long thành rôì mà vào nhổ cờ nó vẫn bảo chưa đến giờ, mặc dù thông báo đã hiện,why?

Mình vẫn đi bt mà, nó thông báo sự kiện long thành rồi mình vào nhổ cờ đứng 30' tiện để up lc luôn hết 30' xong là nó nhận được ngoại trang như vậy k bị lỗi nhé :D

romworld
21-07-15, 03:37 PM

share cho cái tool về VH rồi lại đem bán, có ai bị lỗi giải nén file FyString.res không, có tool unpack main.swf và data.dat, fix unpack FyString => pm ta bán cho =))

zin1007
21-07-15, 03:56 PM
Share đi thím k thì inbox mình với <:-P

Mình vẫn đi bt mà, nó thông báo sự kiện long thành rồi mình vào nhổ cờ đứng 30' tiện để up lc luôn hết 30' xong là nó nhận được ngoại trang như vậy k bị lỗi nhé :D
Quái nhỉ, mà chỉ cần lập bang là đc nhổ dc à

djhtpro9x
21-07-15, 04:04 PM
Có ai biết làm sao giảm thời gian kỹ năng thần binh xuống 1s 1 điểm ko? Chứ chờ 2 phút đời nào mới tăng hết được ngần ấy kĩ năng ==
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

blackcatyb
21-07-15, 04:17 PM
Có ai biết làm sao giảm thời gian kỹ năng thần binh xuống 1s 1 điểm ko? Chứ chờ 2 phút đời nào mới tăng hết được ngần ấy kĩ năng ==

bác tải được bản bên gamejura không upload cho mình xin cái folder pvh10 với thank kiu ;;)

Quái nhỉ, mà chỉ cần lập bang là đc nhổ dc à
ukm chỉ lập bang vô nhổ rồi ngồi đợi hết 30' là đc mà :>

djhtpro9x
21-07-15, 04:18 PM
bác tải được bản bên gamejura không upload cho mình xin cái folder pvh10 với thank kiu ;;)

Tải về hôm qua test thử ko vào được nên xóa rồi còn đâu ==
Thôi chịu khó tự down về đi =))
Pass: gamejuza.blogspot.com

AI BIẾT CÁCH CHỈNH THỜI GIAN CÁI KỸ NĂNG THẦN BINH CHỈ CÁI NÀO >:P>:P>:P>:P>:P

blackcatyb
21-07-15, 04:19 PM
share cho cái tool về VH rồi lại đem bán, có ai bị lỗi giải nén file FyString.res không, có tool unpack main.swf và data.dat, fix unpack FyString => pm ta bán cho =))
up tool đi pro hóng quá \:D/

blackcatyb
21-07-15, 04:26 PM
có ai bị như mình không việt hóa data chuyển qua UTF-8 without BOM thì bị lỗi chạy sever để nguyên ANSI thì chỉ việt hóa được không dấu, việt hóa có dấu cũng bị lỗi chạy sever :-w

zin1007
21-07-15, 06:18 PM

ukm chỉ lập bang vô nhổ rồi ngồi đợi hết 30' là đc mà :>

đến giờ rồi mà vẫn ko nhổ được nè. why not me???

chaulenba
21-07-15, 07:11 PM

Dạ thưa anh, phải cống hiến bang bằng bạc, hình như mấy trăm k, lúc đó mới nhổ được chứ ko phải lập bang ra là nhổ được đâu và lưu ý LV 65

chaulenba
21-07-15, 07:23 PM
có ai bị như mình không việt hóa data chuyển qua UTF-8 without BOM thì bị lỗi chạy sever để nguyên ANSI thì chỉ việt hóa được không dấu, việt hóa có dấu cũng bị lỗi chạy sever :-w

UTF-8 hay ANSI chỉ là hiển thị đúng chữ khi Vh.
Một số điều cần nhớ khi VH data là:
1. Không chép qua Excel Vh xong dán trở lại.
2. Hạn chế sử dụng chức năng thay thế trong Notepad ++ vì nó thay thế luôn tên thực thi.
3. Không phải VH hết data mà có một số file không cho VH, nếu cố tình nó sẽ load cà tưng.
4. Vh tên quái phải đồng bộ, cẩn thận từng tên 1, sai là cà tưng.
5. Phải chuẩn bị mì gói và ý chí, không được nản.
6. Làm vài cái phải chạy SV, nếu sai dùng chức năng quay lại.
7. Biện pháp tốt nhất đỡ mệt là mua của các Thánh với giá 2 triệu.
Ai phát hiện ra thêm xin chỉ giáo.

blackcatyb
21-07-15, 08:26 PM
UTF-8 hay ANSI chỉ là hiển thị đúng chữ khi Vh.
Một số điều cần nhớ khi VH data là:
1. Không chép qua Excel Vh xong dán trở lại.
2. Hạn chế sử dụng chức năng thay thế trong Notepad ++ vì nó thay thế luôn tên thực thi.
3. Không phải VH hết data mà có một số file không cho VH, nếu cố tình nó sẽ load cà tưng.
4. Vh tên quái phải đồng bộ, cẩn thận từng tên 1, sai là cà tưng.
5. Phải chuẩn bị mì gói và ý chí, không được nản.
6. Làm vài cái phải chạy SV, nếu sai dùng chức năng quay lại.
7. Biện pháp tốt nhất đỡ mệt là mua của các Thánh với giá 2 triệu.
Ai phát hiện ra thêm xin chỉ giáo.
nếu cứ để nguyên ANSI việt hóa sau khi lưu lại nó nếu có dấu nó sẽ thành ?
nếu chuyển sang UTF-8 thì việt hóa thử 1 file rồi lưu lại chạy thử sv nó load đến tết luôn

bác việt hóa kiểu gì mà nó vẫn chạy đc sever thế hướng dẫn dùm với hoặc thử việt hóa rồi chạy sv xem nó có bị như mình k vậy :(

djhtpro9x
21-07-15, 08:31 PM

1. Xem đúng ngày đúng giờ đúng địa điểm chưa?
2. Xem trong bang có đủ lệnh bài và tiền chưa, một lần nhổ cờ tốn 50000000 lượng!!
3. Nếu là bản 2.2 thì thôi khỏi!!

princekis1080
22-07-15, 09:29 AM
nếu cứ để nguyên ANSI việt hóa sau khi lưu lại nó nếu có dấu nó sẽ thành ?
nếu chuyển sang UTF-8 thì việt hóa thử 1 file rồi lưu lại chạy thử sv nó load đến tết luôn

bác việt hóa kiểu gì mà nó vẫn chạy đc sever thế hướng dẫn dùm với hoặc thử việt hóa rồi chạy sv xem nó có bị như mình k vậy :(

thì do còn 1 file nào đó chưa đồng bộ.
ráng mò tiếp đê...

blackcatyb
22-07-15, 09:43 AM
thì do còn 1 file nào đó chưa đồng bộ.
ráng mò tiếp đê...

zin1007
22-07-15, 10:28 AM
ai biết ID của 4 item này ko, để add vào shop cho đỡ phải kiếm :(

NhanVT
22-07-15, 11:07 AM
ai biết ID của 4 item này ko, để add vào shop cho đỡ phải kiếm :(

V10: 543-546
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=95f37c67788b48b50888a8f1d7f465cf&oe=56132432&__gda__=1448717588_33f6b31b54afed7641f10d363f51462 2

LangTuXi
22-07-15, 07:54 PM
Share cho các bạn file chapet_task mình VH đây. (chưa full vì nhân vật mới có lv80). Bỏ vào đâu thì các bạn biết rùi. Link đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!pYAH2JYD!lkgWb1WaoS_WhPclP1HQpKksWEkuurzzjoSTM6T Mmlk

Sẵn share luôn cái bộ res mình đang chạy, tuy có lỗi nhưng thấy vẩn ổn. Mình load của VNG chứ k tự VH. Link đây.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!sUQnmTwC!TpQcEKQ9uvIU3RrZ55Bbcu1nYzcmmGrsjhniwVF dFrA ----> UiXml
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1RhRWRrT!VXt4Z-UOkUBpar2Gvn5NYWA2EvQ37bqf5YR-QC5jGCo -----> FyString

LongPT
22-07-15, 08:06 PM

File FyString ném vào đâu vậy bác?

chaulenba
22-07-15, 08:15 PM

Hảo Sư Cù, mới up đã dee rồi.Không Thank

LangTuXi
22-07-15, 09:04 PM
Hảo Sư Cù, mới up đã dee rồi.Không Thank

Chỉ là hình thức mà thôi. hè hè ... không quan tâm.

File FyString ném vào đâu vậy bác?

Bác đang sài ver mấy thì up vô thay cái cũ là được.

blackcatyb
22-07-15, 09:42 PM
Mình vứt vào data load thử thì ket noi that bai :)

chaulenba
23-07-15, 07:11 AM

chapet_task phải đồng bộ với file nào nũa chứ cho vào là nó nhảy cà tưng. Mềnh dùng bản H10 hoàn chỉnh

tinhlabui
23-07-15, 08:20 AM
chapet_task phải đồng bộ với file nào nũa chứ cho vào là nó nhảy cà tưng. Mềnh dùng bản H10 hoàn chỉnh

xóa cache xem ?
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

blackcatyb
23-07-15, 09:04 AM
Mình nghĩ k phải bởi cache mà do file vh đó, vì mình vẫn vh bt k phải cache gì cả nếu copy paste thì chạy sv mới load đén tết chưa xong

chaulenba
23-07-15, 11:55 AM
xóa cache xem ?

Cho vào xong chạy thử SV, nó load đến Tết chứ vào game đâu mà xóa cache. Nguyên nhân chắc bị lỗi tên chỗ nào đó giữa file đó và NPC.txt

blackcatyb
23-07-15, 12:34 PM
Theo mình thì file VH phải đồng bộ với thư mục scean như ai.txt , npc.txt, monter.txt và thư mục mon nữa

Kinh nghiệm rút ra khi VH từng tý một :D

quangquoc
23-07-15, 03:16 PM

LangTuXi
23-07-15, 03:55 PM
1. File chapter_task của mình đơn giản chỉ là chép vô thui, nhớ copy dừng replay, với lại cũng chả dính với mấy file bên scence gì gì ó đâu vì mình chưa VH mấy tên quái mà.
2. File này mình vẫn đang dùng, không lỗi lien quan đến load không đuoc.
3. Nếu không load đuoc các bạn thử thay cái file JAR giới hạn ký tự thử xem. .... hén...

có gì nói sau.

blackcatyb
23-07-15, 04:35 PM
bạn cache web rồi load lại là nó khác hiển thị nhé :)

blackcatyb
24-07-15, 04:44 PM
File VH tên Map

quocsang111
24-07-15, 10:34 PM
File VH tên Map
bạn có thể hướng dẫn mình việt hóa file .txt như thế nào ko ? mình sẽ việt hóa phụ bạn cho nhanh
hiện tại mình việt hóa = notepad ++ save lại thì nó ko vào đc game , game sv nó chạy tùm lum tá lả
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

blackcatyb
24-07-15, 10:43 PM
bạn có thể hướng dẫn mình việt hóa file .txt như thế nào ko ? mình sẽ việt hóa phụ bạn cho nhanh
hiện tại mình việt hóa = notepad ++ save lại thì nó ko vào đc game , game sv nó chạy tùm lum tá lả
đầu tiên bạn mở file cần việt hóa = notepad++ sau đó copy tất cả nội dung trong file đó tạo ấn Ctrl+N tạo file mới ở notepad++ rồi dán nội dung vừa copy vào sau đó lưu đè lên file vừa mở là được

bước còn lại là ngồi vh rồi chạy test thôi :>

quocsang111
24-07-15, 10:57 PM
đầu tiên bạn mở file cần việt hóa = notepad++ sau đó copy tất cả nội dung trong file đó tạo ấn Ctrl+N tạo file mới ở notepad++ rồi dán nội dung vừa copy vào sau đó lưu đè lên file vừa mở là được

bước còn lại là ngồi vh rồi chạy test thôi :>

thanks bạn để mình test , à bạn ơi , cái thông tin hiển thị tấn công , phòng thủ , chính xác ,bạo kích trong phần thông tin nhân vật mình việt hóa file nào vậy bạn

chaulenba
25-07-15, 07:08 AM
thanks bạn để mình test , à bạn ơi , cái thông tin hiển thị tấn công , phòng thủ , chính xác ,bạo kích trong phần thông tin nhân vật mình việt hóa file nào vậy bạn

Nó Nằm 1 trong 2 flile này:UiXml , FyString.
Việt hóa chua nhất phải mói là file thông tin các loại rương: package.txt

blackcatyb
25-07-15, 11:04 AM
Thời gian rảnh làm cho vui thôi tính ra ngồi vh còn vui hơn mở online nhá :))

quocsang111
25-07-15, 01:48 PM
thanks các bạn rất nhiều , việt hóa thành công là niềm vui lớn của những người đang tìm hiểu và dev game !

quocsang111
25-07-15, 02:38 PM

theo mình tìm hiểu thì 2 file UiXml và FyString này nó có tất cả 4 thư mục của version , vậy mình nên việt hóa file nào của 1 trong 4 thư mục đó vậy bạn , hay quất hết cả 4 cái luôn:-*

LangTuXi
25-07-15, 07:28 PM

VH đến khi nào mà game có sập thì thế nào cũng full thôi bạn. hì hì ....

theo mình tìm hiểu thì 2 file UiXml và FyString này nó có tất cả 4 thư mục của version , vậy mình nên việt hóa file nào của 1 trong 4 thư mục đó vậy bạn , hay quất hết cả 4 cái luôn:-*

4 folder nào thế bạn ... mình thấy toàn XML file thôi mà ta .... phải hong ta ...

quocsang111
25-07-15, 10:38 PM
VH đến khi nào mà game có sập thì thế nào cũng full thôi bạn. hì hì ....

4 folder nào thế bạn ... mình thấy toàn XML file thôi mà ta .... phải hong ta ...

Esamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fodel 1 , fodel 5 , fodel 18 , fodel 12 , còn cái nữa mình ko nhớ

tinhlabui
25-07-15, 11:17 PM
nghịch tý :3 :-?

quocsang111
25-07-15, 11:28 PM
nghịch tý :3 :-?

ghê , bạn quá pro , rất tiếc mình chỉ mới việt hóa lè què mấy cái trang bị + item trong data :D

tinhlabui
25-07-15, 11:40 PM
ghê , bạn quá pro , rất tiếc mình chỉ mới việt hóa lè què mấy cái trang bị + item trong data :D

pro đâu rip hơn 2 ngày mới xong b-(

chaulenba
26-07-15, 06:35 AM
Esamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fodel 1 , fodel 5 , fodel 18 , fodel 12 , còn cái nữa mình ko nhớ

Lấy 2 file UiXml.res , FyString.res VH share trên kia mà quăng váo, không biết quăng vào đâu thì mở thư mục từ 1 đến 20, tìm chỗ nào có 2 file đó, nhớ giữ lại file gốc phòng khi lỗi.
Có ai biết mấy cái panel quảng cáo nằm phía bên phải góc dưới màn hình khi chơi game nó nằm chỗ nào để VH hay vứt nó đi cho đỡ rối mắt không?

LangTuXi
26-07-15, 09:05 PM

xem trong file jar là biết bỏ vào đâu.

thế nghịch mấy cái file zfy có bạn nào biết không ? Chỉ giáo tí ..

wertweruio12
27-07-15, 03:27 PM
ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (version)
pvh10\config\data\task
ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5, 18, 1
ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 18, 14, 1\ui
pvh10\config\data\scene
đây các bạn vào mấy file này, thấy có cái nào giống thì paste vào

lovehandle_12
27-07-15, 03:34 PM
cài sao vậy mấy bạn :D

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrr

chaulenba
27-07-15, 04:33 PM
Ai biết vào đâu để thay đổi cái logo tiếng Tàu khi vào game không? Mò hoài không ra, xin chỉ giáo, thank nhiều

romworld
27-07-15, 04:55 PM
Ai biết vào đâu để thay đổi cái logo tiếng Tàu khi vào game không? Mò hoài không ra, xin chỉ giáo, thank nhiều

chỉnh sửa flash login_14.swf á

chaulenba
27-07-15, 08:38 PM
chỉnh sửa flash login_14.swf á

Chịu, có mỗi chỉnh logo ThiênHạHội.com mà không sao tìm thấy.Có ai giúp đỡ không?

RunNingMan
28-07-15, 10:50 AM
việt hóa tên MAP ở đâu vậy các bạn

toandaik
29-07-15, 01:22 PM
Không liên quan nhưng show cái trang viết tin tức bằng wp cho pv mới ra lò :)

RunNingMan
30-07-15, 07:04 PM

luadola001
30-07-15, 07:12 PM

File việt hóa nó liên quan với nhau nên bạn phải việt hóa hết không sẽ bị lỗi :)

yeukiemthe
30-07-15, 07:32 PM
File việt hóa nó liên quan với nhau nên bạn phải việt hóa hết không sẽ bị lỗi :)

Chưa hiểu lắm, tức là việt hóa hết mọi thứ trong server luôn hay sao bạn?
Không việt hóa những file cần trước được hả?
Mình thử việt hóa monter và npc ko được, còn phải vh file liên quan nào nữa?

blackcatyb
30-07-15, 07:50 PM
Chưa hiểu lắm, tức là việt hóa hết mọi thứ trong server luôn hay sao bạn?
Không việt hóa những file cần trước được hả?
Mình thử việt hóa monter và npc ko được, còn phải vh file liên quan nào nữa?
monter.txt liên quan đến cả ai.txt và thư mục /mon/ nhé

NhanVT
30-07-15, 07:55 PM
Việt hóa đồng thởi toàn bộ file có từ được dịch sang tiếng Việt, ko bik các pzo làm kiểu j nhanh thiệt, edit dc cả file jar, main và login X_X

yeukiemthe
30-07-15, 08:08 PM
monter.txt liên quan đến cả ai.txt và thư mục /mon/ nhé

hóng việt hóa từ các pro

blackcatyb
30-07-15, 08:17 PM
hóng việt hóa từ các pro

dạo này mình đang ngâm cứu Kiếm Tung nên k có time ngồi VH phong vân được đành chờ bác nào VH xong rồi share cho anh em thôi 8->

yeukiemthe
30-07-15, 09:14 PM
dạo này mình đang ngâm cứu Kiếm Tung nên k có time ngồi VH phong vân được đành chờ bác nào VH xong rồi share cho anh em thôi 8->

Cũng muốn ngồi việt hóa data nhưng mà việt hóa file này xong chạy sv ko được nên hơi nản

RunNingMan
30-07-15, 09:43 PM
file npc.txt trong scene liên quan tới file nào nửa bạn

nknguyengl
30-07-15, 10:09 PM
file npc.txt trong scene liên quan tới file nào nửa bạn

chapter_task.txt ......................

RunNingMan
30-07-15, 10:47 PM
chapter_task.txt ......................
việt hóa game này phải mua bảo hiểm... bác nào có tool ko^:)^

RunNingMan
31-07-15, 09:51 AM
mình đổi cả monter.txt ai.txt và file 100.txt trong /mon vẩn ko chạy dc ta:( ai biết thiếu ở đâu nửa ko

depzaivie
31-07-15, 09:57 AM
Vhoa cái này phức tạp ko phải việt hóa kiểu từng file :">

chaulenba
31-07-15, 10:07 AM
Ai biết vàng kí hiệu là dj, vàng khóa nó kí hiệu gì không?Chỉ có add được vàng còn vàng khóa ko biết Add kiểu gì? Xin các bạn chỉ giáo, thanh nhiều.

mình đổi cả monter.txt ai.txt và file 100.txt trong /mon vẩn ko chạy dc ta:( ai biết thiếu ở đâu nửa ko

Mấy tên NPC không quan trọng lắm, cứ nhấn thần hành ngoa là chạy, VH chi mệt.8-|

nknguyengl
31-07-15, 10:27 AM

monster thì liên quan tới rất nhiều file, tất cả nằm ở thư mục scene và task

LangTuXi
31-07-15, 10:29 AM
Ai biết vàng kí hiệu là dj, vàng khóa nó kí hiệu gì không?Chỉ có add được vàng còn vàng khóa ko biết Add kiểu gì? Xin các bạn chỉ giáo, thanh nhiều.[COLOR="Silver"]

add id vàng khóa vào shop rồi mua cũng đuoc mà... hì hì ...

chaulenba
31-07-15, 10:54 AM
add id vàng khóa vào shop rồi mua cũng đuoc mà... hì hì ...

Thấy bên SV trung quốc nó cho 9999999 vàng khóa, ý tui muốn nói là làm vậy thì làm sao cho tiện?

RunNingMan
11-08-15, 09:58 AM
UPDATE recharge SET order_id=1, combine_id=7036878712737500, operator_id=200, server_id=1, user_id=3804, rmb=99999999, gold=99999999

chaulenba
11-08-15, 11:16 AM
Cám ơn bạn rất nhiều. Mình đã làm theo đường dẫn:

Navicat for MySQL -->pvh10--->recharge và làm theo như trên nhưng không thấy vàng khóa khi tạo acc mới. Mong bạn chỉ nguyên nhân?

RunNingMan
11-08-15, 11:38 AM
query add vàng mà :(.............................. add ko dc bác nào có query add vàng ko cho xin với:-

chaulenba
11-08-15, 12:03 PM
query add vàng mà :(.............................. add ko dc bác nào có query add vàng ko cho xin với:-

Navicat for MySQL --->account -Design ---> dj: nhập số vàng vào khung default. Khi tạo acc mới sẽ nhận số vàng đó.
Còn add vàng khi đã có acc đang chơi:Navicat for MySQL --->account , nhập số vàng vào cột dj, save lại. f5 trang web, vào nhận vàng thôi.( chỉ 1 acc, còn add nhiều acc ngoài cách copy dán, mình ko biết làm thêm cách nào.)

dohakhanh
24-08-15, 09:50 AM
Ai việt hoá xong file monster - item và npc share với anh em ơi !

girlhanoi
01-09-15, 11:48 AM
Có bác nào viết cái việt hóa danh hiệu trong game ở file nào không ạ. Chỉ em với

dukute1995
09-09-15, 06:08 PM
sao bỏ vào rồi chạy game nó chỉ việt hóa text nhiệm vụ ko vậy còn mấy cái icon res ko viết hóa như demo

princekis1080
12-09-15, 01:08 PM
- việt hóa từng dòng nhé, làm 1 lèo bỏ vô là fail...haha
- ví dụ: name_tm
+ tìm từ khóa "_tm" trong config, rồi VH hết những file liên quan có "_tm"
- tại sao ko tìm từ khóa "name" ???
+ vì file nó đổi định dạng rồi search sẽ ko ra
- VH xong lưu file định dạng utf-8
- ko đổi định dạng thì "việt hóa" nó sẽ ra "vi?t h?a"

161012
12-09-15, 03:28 PM
ban nao teamviews setup ho minh duoc khong

LangTuXi
18-09-15, 02:01 PM

Có bạn nào biết thay mấy cái icon như trong hình không (trong khung màu vàng í), chỉ giáo dùm, mình tìm không ra.

xuanthanhyt
18-09-15, 08:09 PM
Có ai có video hướng dẫn mình caiif cái game này không ạ? thanks!

toandaik
18-09-15, 09:41 PM
Có bạn nào biết thay mấy cái icon như trong hình không (trong khung màu vàng í), chỉ giáo dùm, mình tìm không ra.

Cái này nhớ ko nhầm như trong thư mục swf của mấy folder 1/2/5/12 trong fyws/version thì phải

Có ai có video hướng dẫn mình caiif cái game này không ạ? thanks!

Download game về chép đè việt hóa vô bật server lên chơi thôi có cần cài gì đâu bạn

xuanthanhyt
19-09-15, 08:41 AM
Ngồi nghịch cả tuần làm nay upload share cho ai chưa có hoặc lười việt hóa. Vì mình chỉ chơi off nên làm ẩu vì thế sẽ có lỗi trong khi chơi về hình ảnh hoặc 1 số phần việt hóa lỗi nên các bạn tải về có thể sửa lại dùm mình :-??

Mình chỉ là newbie làm được bao nhiêu thì share bấy nhiêu cho các bạn giống mình nên các bác nào pro không dùng thì cũng đừng nói lời cay đắng OK :-"

Nhân tiện bạn nào việt hóa data rồi có thể share lên cho mọi người không thank kiu :-*

DOWNLOAD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update file VH Data

File VH tên Map

Hình ảnh đề mô

mình gà quá, có ai giúp mình bỏ mấy file trên vào đâu được không? mình đang dùng bản PV10 của bác PeterAn cảm ơn mọi người.

chettietpq
19-09-15, 02:00 PM
Server Webgame Phong Vân Vô Song H10 Việt Hóa chuẩn online + Website Full
Tải ngay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KillerHunter
19-09-15, 03:03 PM
Server Webgame Phong Vân Vô Song H10 Việt Hóa chuẩn online + Website Full
Tải ngay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ảnh của a toandaik :D

30charrrrrrrrr

toandaik
19-09-15, 03:05 PM
ảnh của a toandaik :D

30charrrrrrrrr

Chắc trước mua của a hay được ai mua xong share lại rồi đi bán lại đó e. nhìn ảnh vs cái web thì màu sắc và nội dung thì hình như tham khảo từ trang a =))

KillerHunter
19-09-15, 03:07 PM
Chắc trước mua của a hay được ai mua xong share lại rồi đi bán lại đó e. nhìn ảnh vs cái web thì màu sắc và nội dung thì hình như tham khảo từ trang a =))

chính xác là vậy rồi a :)) cũng chịu khó làm cái web cho hùng hồn vào đi bán :D

djhtpro9x
25-09-15, 05:25 PM
Lạ thật, rõ ràng đã chép vào trong mấy folder 1,2... rồi mà vào game vẫn tiếng Tàu
Làm đi làm lại mấy lần đều thế

chettiet
02-10-15, 01:20 PM

Như vậy là thành công rồi. Giờ chỉ cần chuyển ip hoặc online lên là thấy à :)

LangTuXi
02-10-15, 07:00 PM
Như vậy là thành công rồi. Giờ chỉ cần chuyển ip hoặc online lên là thấy à :)

Bạn biết chỉnh cái nhiệm vụ mới đăng ký vào game chổ nào không, chỉ mình với. (Cái chổ nhân vật đứng trên nóc nhà ấy)

chettiet
02-10-15, 07:41 PM
Bạn biết chỉnh cái nhiệm vụ mới đăng ký vào game chổ nào không, chỉ mình với. (Cái chổ nhân vật đứng trên nóc nhà ấy)

VH hay gì?..?????????????????????

LangTuXi
02-10-15, 08:13 PM
VH hay gì?..?????????????????????

đúng rồi bạn ơi ///////////////////////////

photuong1994
03-10-15, 09:49 AM
Bác nào chép xong xuôi hết rồi, có thể làm 1 bài hoàn chỉnh, chỉ 1 link tải về chơi
Với hướng dẫn đoàng hoàng được không? :-bd

a1oneclick
03-10-15, 10:21 AM
Bác nào chép xong xuôi hết rồi, có thể làm 1 bài hoàn chỉnh, chỉ 1 link tải về chơi
Với hướng dẫn đoàng hoàng được không? :-bd

Toàn muốn ăn sẵn

chochethetrom
10-10-15, 07:30 PM
ai biết cách fix link url của cái nạp thẻ và cái nạp vàng trong game chỗ nào ko nhỉ?
ai biết chỉ giúp với nick yahoo: vip.cuong

nobitajx2
10-10-15, 08:55 PM
Các bạn cho hỏi, mình thay đổi số vàng mặc định nhận được khi đăng ký từ 10000 thành 99999999 vàng hay 9 triệu hay 900000 trong Navicat, mak sao khi tạo acc mới trên web vẫn chỉ có 10000 vàng ai chỉ giúp với

chochethetrom
10-10-15, 10:28 PM
Các bạn cho hỏi, mình thay đổi số vàng mặc định nhận được khi đăng ký từ 10000 thành 99999999 vàng hay 9 triệu hay 900000 trong Navicat, mak sao khi tạo acc mới trên web vẫn chỉ có 10000 vàng ai chỉ giúp với

tìm trong đây
\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

$sql = "insert into account (dj,name,password,tgnum,last_login_ip,last_login_t ime) values (10000,'" . $account . "','" . $password . "','0','" . $ip . "','" . $srcDataStr . "')";
thay đổi giá trị nào mà bạn muốn

hxhhxhz
20-11-15, 03:55 PM
ai chỉ e cài đặt với ạ em là newber

hxhhxhz
20-11-15, 04:29 PM
sao e tải về toàn thư mục 1 3 5 7 ... gì đó k vậy
làm sao để cài đặt và chạy chơi off được vậy..ai chỉ e với

Lynk_KiD_HVA
22-11-15, 10:00 AM
Có ai bị lỗi đi phó bảng mà không tạo được đội không chỉ mình fix với + thêm vật phẩm trong cái cửa hàng nữa, thanks mọi người