PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về phó bản của kiếm thế 2

trungnghia55
19-07-15, 01:54 PM
Có ai đang chơi bản kiếm thế 2 trên forum có share ko, mình đã từng thử việt hóa cái ui thấy có nhiều phó bản cao cấp.
Có 2 pho bản Thời Quang Điện và Thần Trùng Trấn mà ko đi được ai đã di được thì xin chỉ giáo e cách đi phó bản đó với..:( thank

trungnghia55
19-07-15, 04:22 PM
hóng cao nhân vào giúp e đi phó bản này với :(

NhanVT
19-07-15, 07:22 PM
Có thông báo j không, hay ko hiện phó bản đó nên ko thể chọn đi phó bản?

trungnghia55
19-07-15, 07:46 PM
Có thông báo j không, hay ko hiện phó bản đó nên ko thể chọn đi phó bản?

Mấy phó bản kia đi được àh e thử việt hóa file npc xem thông bao gì.
Cái Thời Quang Điện thông báo là "bạn lở thời gian nhiệm vụ phó bản"
Còn cái Thàn trùng trấn báo là "không có nhiệm vụ phó bản" mặc dù đã lên vng đọc rồi đủ điều kiện ma di ko được :(

trungnghia55
20-07-15, 12:55 PM
Cao nhận đâu hết rồi vào hướng dẫn e đi phó bản được không :( được e sẽ hậu ta bằng lòng thật của e... e không nói dói đâu :(:((

NhanVT
20-07-15, 01:10 PM
Chụp cái hình minh họa cho sinh động, đang chạy sv tính check xem bị lỗi j, nhưng lại ko có client để vào :)), đau lòng :((

trungnghia55
20-07-15, 02:19 PM
Thì cái Thời Quang điện khi nhấn vào Thời Quang điện là e vh cái dòng đó rồi để là " Bạn bở lở thời gian tham gia phó bản"
Còn cái Thần Trùng Trấn nó báo là " Bạn không có nhiệm vụ phó bản"
A nhanVT có đi được không vậy :(

Sesshomaru
20-07-15, 08:54 PM
Thần trùng trấn phải nhận nhiệm vụ màu xanh trên NPC thần trùng trấn(quên tên rồi).Cái đó ở trong taskpublish.pak

trungnghia55
20-07-15, 09:18 PM
Thần trùng trấn phải nhận nhiệm vụ màu xanh trên NPC thần trùng trấn(quên tên rồi).Cái đó ở trong taskpublish.pak

Thần Trùng Trấn là nhận nhiệm vụ "Thần Trùng Tích Xưa" tại Npc Bà Lão ở Ngột Lạt Hải Thành

Như khi đến Npc đó không thấy nhiệm vụ đâu mà nhận nữa :( cứ báo là " Bạn không có nhiệm vụ phó bản" còn Thời Quang Điện báo như ở trên :((:|

Sesshomaru
20-07-15, 09:21 PM
Thần Trùng Trấn là nhận nhiệm vụ "Thần Trùng Tích Xưa" tại Npc Bà Lão ở Ngột Lạt Hải Thành

Như khi đến Npc đó không thấy nhiệm vụ đâu mà nhận nữa :( cứ báo là " Bạn không có nhiệm vụ phó bản" còn Thời Quang Điện báo như ở trên :((:|

như tôi đã nói file đó nằm ở task_publish.pak
Phải unpack cái của Vờ Nờ Gờ ra,tìm nhiệm vụ đó,bỏ vào server và client mới có thể nhận nv.
Nếu xảy ra lỗi thì tìm bản tàu mới nhất.Unpack tìm đúng nhiệm vụ đó(có mã file) rồi việt hóa.Việt hóa xong ném vào sv và client

trungnghia55
20-07-15, 09:22 PM
có khi nào lấy task_publish.pak của VNG bỏ qua sài cho nên trong đó nó hạn chế không ta vì file task_publish.pak của VNG nhỏ hơn file của KS 400kbs :-o

Sesshomaru
20-07-15, 09:28 PM
Dù với bất cứ lí do nào thì ko nên dùng của VNG.Việt hóa từ bản gốc tàu là cách làm chuẩn nhất không bị lỗi(không tính trường hợp việt hóa sai dẫn đến lỗi).
Bản VNG ít dung lượng hơn vì Tiếng việt ít(dung lượng) hơn tiếng tàu.Nhưng số lượng file của VNG thường nhiều hơn.Cách làm tôi đã chỉ cho bạn.Làm thế nào đấy là lựa chọn của bạn.

Bản thân tôi sẽ làm tất cả các cách được ng khác chỉ

trungnghia55
20-07-15, 09:35 PM
Dù với bất cứ lí do nào thì ko nên dùng của VNG.Việt hóa từ bản gốc tàu là cách làm chuẩn nhất không bị lỗi(không tính trường hợp việt hóa sai dẫn đến lỗi).
Bản VNG ít dung lượng hơn vì Tiếng việt ít(dung lượng) hơn tiếng tàu.Nhưng số lượng file của VNG thường nhiều hơn.Cách làm tôi đã chỉ cho bạn.Làm thế nào đấy là lựa chọn của bạn.

Bản thân tôi sẽ làm tất cả các cách được ng khác chỉ

e đã unpack của Vờ Nờ Gờ ra rồi a toại kêu e bỏ vào :bỏ vào server và client: la lấy file nào bỏ vào đâu hã a còn cái thời quang điện thì sao hã a :(

Sesshomaru
20-07-15, 09:42 PM
Lấy ở đâu thì bỏ ở đó.Còn lấy file nào thì bạn phải tự tìm,tôi ko giúp đc.Thời quang điện thì chắc do bạn việt hóa sai.hoặc ko đủ điều kiện.Cái đó là thuần script

trungnghia55
20-07-15, 09:47 PM
Lấy ở đâu thì bỏ ở đó.Còn lấy file nào thì bạn phải tự tìm,tôi ko giúp đc.Thời quang điện thì chắc do bạn việt hóa sai.hoặc ko đủ điều kiện.Cái đó là thuần script

Thank a toại 1 lần nữa bên VNG nó hướng dẫn tham gia Thời Quang Điện là như vầy"Âm Dương Thời Quang Điện được kích hoạt sau 07 ngày kể từ khi mở Tần Lăng" co phải mở maps tần lăng trên 7 ngày mới đi được phó bản đó ko a. vậy mình chỉnh lại số ngày mở server ở đâu a cho e cái tên file cái thank a ...

Sesshomaru
20-07-15, 09:52 PM
Nếu liên quan đến ngày mở Tần Lăng thì tìm trong GC/setting/timeframe,GS/setting/timeframe.Nhưng tôi nghĩ bạn ko đủ điều kiện để đi.