PDA

View Full Version : [TLBB] Lại xin các bác giúp nốt, em gà vụ này quá!

Ansatsu
19-07-15, 12:43 PM
Tình hình là sau 1 ngày nghiên cứu, lắp ráp server + client, hiện tại đã tạo nick thành công và đăng nhập vào game, nhưng vừa vào đến đại lý, chưa bước nổi 1 bước đã bị dis ra với lỗi "Mất kết nối server", quả này thua thật sự. haizzz Mong các cao thủ chỉ bảo

songtu
19-07-15, 03:36 PM
Tình hình là sau 1 ngày nghiên cứu, lắp ráp server + client, hiện tại đã tạo nick thành công và đăng nhập vào game, nhưng vừa vào đến đại lý, chưa bước nổi 1 bước đã bị dis ra với lỗi "Mất kết nối server", quả này thua thật sự. haizzz Mong các cao thủ chỉ bảo

vụ này , xem có cái impact nào mà trong sever ko có ko?

cái thằng Xscript nó cũng gây ra kiểu này !!

Ansatsu
19-07-15, 03:37 PM
vụ này , xem có cái impact nào mà trong sever ko có ko?

cái thằng Xscript nó cũng gây ra kiểu này !!

Cụ thể hơn hộ mình được không ?

ronglam
19-07-15, 04:44 PM
Cụ thể hơn hộ mình được không ?

chụp ảnh lệnh lên, cần chụp lệnh Server!

Ansatsu
19-07-15, 04:46 PM
Không hiểu tại sao cứ load đến chỗ đăng nhập, trên server luôn báo lỗi nhân vật, ko thể load open file save j đó, rồi vào cái trong đại lý là dis luôn, mất kết nối server, trên 4r này chưa ai từng bị phải không? Nghiên cứu giúp mình với, đã thay server khác vẫn bị lỗi y như vậy

ronglam
19-07-15, 04:48 PM
Không hiểu tại sao cứ load đến chỗ đăng nhập, trên server luôn báo lỗi nhân vật, ko thể load open file save j đó, rồi vào cái trong đại lý là dis luôn, mất kết nối server, trên 4r này chưa ai từng bị phải không? Nghiên cứu giúp mình với, đã thay server khác vẫn bị lỗi y như vậy

??? bảo là chụp các file 4 lệnh: shm, world, login, server lên. để đọc lỗi còn sửa cho!

Ansatsu
19-07-15, 04:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây bạn ơi!

--- Chế độ gộp bài viết ---

??? bảo là chụp các file 4 lệnh: shm, world, login, server lên. để đọc lỗi còn sửa cho!
Lát mình up tiếp lên, mạng đang chán quá, tý mình up hết các lỗi

makute7413
19-07-15, 04:59 PM
Hình như chưa giải upload và giải nén tlbb.tar.gz phải ko?

ronglam
19-07-15, 04:59 PM
Rồi, giờ vào client, đăng nhập ra đại lý xem lỗi thế nào? rồi chụp lại hiểu chưa? (nhanh tay vào)

Ansatsu
19-07-15, 06:26 PM
Hình như chưa giải upload và giải nén tlbb.tar.gz phải ko?
giải upload đúng là mình k biết nó ở đâu, còn cái tlbb.tar.gz thì thấy các bạn hướng dẫn k giải nén, mà chỉ chạy ở trong cái WINSCP

Rồi, giờ vào client, đăng nhập ra đại lý xem lỗi thế nào? rồi chụp lại hiểu chưa? (nhanh tay vào)
Là cái ảnh nãy mình up đấy bạn, được rồi để mình chụp lại cả 4 phần chạy của Xshell

Ansatsu
19-07-15, 06:49 PM
Please! Help me! hic, khổ quá, tới sát đích rồi còn k vào đc chứ nói j chơi với chỉnh sửa server, giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

makute7413
19-07-15, 07:10 PM
Bản này là bản nào vậy nhỉ? Theo như NPC trong đó là 3.0 nhưng hùi mới tham gia box này thì mình cũng có chơi và nhớ là cái tên nhân vật là font chữ ko giống như trong ảnh :)

Nếu như bạn chạy server 3.0 thì giải nén client của nó ra rồi giải nén cái patch này ra Client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ansatsu
19-07-15, 07:35 PM
Bản này là bản nào vậy nhỉ? Theo như NPC trong đó là 3.0 nhưng hùi mới tham gia box này thì mình cũng có chơi và nhớ là cái tên nhân vật là font chữ ko giống như trong ảnh :)

Nếu như bạn chạy server 3.0 thì giải nén client của nó ra rồi giải nén cái patch này ra Client
Mình down cái server ấy ở cái link số 1 mà bạn cho 4 đường link ấy ^^! Cảm ơn bạn nha! để thử xem

Tiếp lỗi nè các bạn!

Ansatsu
19-07-15, 08:17 PM

Cảm ơn makute nhiều, data của bản 3.0 chép vào phát chơi vù vù, mình đang săn boss rồi =))

Sói Đẹp Trai
20-07-15, 08:23 AM
Văng ra là do XScript nó gửi về mà ko đc khai báo Allow trong sv...

Ansatsu
20-07-15, 08:58 AM
Văng ra là do XScript nó gửi về mà ko đc khai báo Allow trong sv...
Sói đại k đã lên tiếng, cảm ơn tất cả các cao thủ đã giúp đỡ mình, ^^ nhân tiện cho mình hỏi cách tạo nick mới, trong clip của makute chỉ dạy dùng navicat, mà cái đoạn mã j dài dài ấy mình k hiểu lấy ở đâu cẳ để mà add vào navicat

makute7413
20-07-15, 10:51 AM
Mã đó do mã hoá md5 hash mà ra. Tìm tool mã hoá chuỗi "1" là ra

Ansatsu
20-07-15, 02:05 PM
Mã đó do mã hoá md5 hash mà ra. Tìm tool mã hoá chuỗi "1" là ra
Thanh kiu ma dễ thương nhiều nhé! ;;)