PDA

View Full Version : [TLBB] client bị Lỗi OOPS! cần help

Ansatsu
19-07-15, 09:10 AM
Sau khi down server 3.35 và client của soikool mình làm theo clip hướng dẫn đã chạy được server, nhưng khi nhập nick và pass trong game rồi enter thì client báo lỗi oops! Sau đó không vào được, nếu mình tắt server chạy mỗi client ko cũng vậy, có phải lỗi client k các bác? Mình k hiểu client này nó kết nối với server kiểu j vì trong quá trình cài đặt ko thấy tác động đến client mà chỉ tạo server và khởi chạy, mong các bác chỉ bảo cho kẻ mới vào nghề này ^^ trân trọng cảm ơn mọi người!

makute7413
19-07-15, 09:44 AM
Hình như chưa chép patch vào thì phải

Ansatsu
19-07-15, 09:49 AM
Hình như chưa chép patch vào thì phải
Chuẩn là mình không biết phải chép patch vào ^^ Cảm ơn bạn, bạn cho mình xin link patch được không?

makute7413
19-07-15, 09:53 AM
Nếu là bản 3.35 nhé

Patch client (Giải nén đè vào Client/Data là được)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ansatsu
19-07-15, 09:56 AM
Nếu là bản 3.35 nhé

Patch client (Giải nén đè vào Client/Data là được)
Cảm ơn bạn rất nhiều, mà clip trên youtube hướng dẫn của bạn à? Mình làm theo clip đó mà ^^

makute7413
19-07-15, 09:58 AM
Ừ, clip đó là mình làm khá lâu rồi, sv nào cũng chạy theo kiểu đó thôi.

Ansatsu
19-07-15, 10:03 AM
Ừ, clip đó là mình làm khá lâu rồi, sv nào cũng chạy theo kiểu đó thôi.
Bản 3.35 chạy là phải chép 2 cái kia vào à bạn? để xem có bị oops nữa k, mong là k bị, có j hỗ trợ qua teamview giúp mình đc k? mình sợ là cái ubuntu kia lấy trong server là ko đúng. vì mình down k đc cái giống trong clip ^^ nó cứ đòi pass mà ko ai cho pass down

makute7413
19-07-15, 10:06 AM
Bạn download ở đâu mà có pass hay vậy #21

Ansatsu
19-07-15, 10:09 AM
Bạn download ở đâu mà có pass hay vậy #21
Trang 4rkinggame ấy, hầu như mình lấy đồ ở trang ấy, nhưng mà có cái XUbuntu không tài nào down được, mình làm sai bước ấy so với clip, k lấy XYUbuntu như bạn mà lấy cái ubuntu trong server, chắc là sai rồi ^^

makute7413
19-07-15, 10:16 AM
Èo, download ở trang khác thì biết đường đâu mà giúp :)
Ở đây có 4 server + client cho bạn dùng, mình hỗ trợ trên này thôi.

Ansatsu
19-07-15, 10:28 AM
Èo, download ở trang khác thì biết đường đâu mà giúp :)Ở đây có 4 server + client cho bạn dùng, mình hỗ trợ trên này thôi.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ạn ơi! Ko bị oops nữa nhưng cứ đến chỗ đang kiểm tra mật mã hoài rồi đứng k load vào được nữa là sao bạn?

athecang
19-07-15, 12:33 PM
Èo, download ở trang khác thì biết đường đâu mà giúp :)
Ở đây có 4 server + client cho bạn dùng, mình hỗ trợ trên này thôi.

Sv 3.35 lỗi skill hút khí của Tlong - hút đc có chút khí thui
Thuơng duơng kiếm - lại thành buf hiệu ứng Di hồn của skill pet
Bạn ơi fix đi!

ronglam
19-07-15, 05:03 PM
Sv 3.35 lỗi skill hút khí của Tlong - hút đc có chút khí thui
Thuơng duơng kiếm - lại thành buf hiệu ứng Di hồn của skill pet
Bạn ơi fix đi!

fix ở SkillTemplate_V1, SkillData_V1, StandardImpact. Đơn giản lắm!

athecang
19-07-15, 09:43 PM
fix ở SkillTemplate_V1, SkillData_V1, StandardImpact. Đơn giản lắm!

Bạn ví dụ cụ thể cho a e học hỏi đc ko?