PDA

View Full Version : +Một số câu hỏi cần giải đáp

John_Rambo
22-04-08, 03:07 PM
Mọi người ạ,em mới biết đến topic này đc 1 tháng thôi,nhưng từ khi em mày mò cài,em vẫn chưa lần nào cài được,em vẫn đang kiên nhẫn,miết mài,mọi người giúp em 1 số câu hỏi nha:
+Em đang dùng card mạng,IP của morden nên em đã cài card ảo để lấy IP khác,vậy có cần lưu ý điều gì khi cài hay sử dụng ko ạ
+Em đang dùng bản Patch VH của anh Mạnh Tùng nhưng sao khi vào phần đang nhập ,khi ấn đồng ý thì nó bảo hệ thống đang tiến hành nhưng la chữ china lộn xộn cùng chữ ta,vậy sao lại là VH đc nhỉ,em đã cài font chữ China rồi mà
+Em luôn bi mất kết nối với server khi đang chọn server lẽ nào đây là lỗi SQL,mặc dù em đã thử đến 3 đĩa SQL rồi nhưng vẫn vậy à,còn có thể có lỗi nào đc ko,hay là do cấu hinh,máy em cấu hình ko cao nhưng cũng ko thấp.
+Bản Patch Vh của anh Manh Tùng dùng được cho tất cả các bản client ah ,vậy cũng dùng đc cho bản BHBC phải ko ạ,hay là chỉ dung cho client PTTT thôi ạ,và patch của anh manh tung thì chỉ dùng cho server nào thôi vậy ạ,hay là server nào cũng dùng đc ạ.
+vậy cái mà người ta bảo là Việt hóa 99% là dùng từ bản client nào vậy ạ,và dùng từ patch nào vậy ạ,và dùng từ server nào vậy ạ.Em xin cảm ơn nha.Giúp em với.

_KeiO_
22-04-08, 04:10 PM
Mạnh Tùng đã giải đáp là muốn hiện TV thì máy bạn kô đc cài office. Tốt nhất là bạn cài thêm phông china để cho chữ bé lại, nếu kô bị thiếu chữ nhìn chán lắm. Còn bạn bị mất kết nối đến server thì chắc chắn là server game và server login bạn chạy có vấn đề, nên chụp ảnh để biết rõ mà giải quyết.
Patch VH dùng đc. cho cả BHBC và PTTT nhưng tốt nhất là dùng bản PTTT vì sẽ kô bị quá nhiều lỗi lệch hình như BHBC.
Bản VH 99% là nguyên phần client, bạn dùng server nào chả đc.

Alexandria
22-04-08, 07:10 PM
CHú ý: Patch VH share trước đây chỉ dùng cho PTTT thôi ( server 3.52 trở xuống)
Patch BHBC đã có nhưng vẫn còn đang test lại ( thông cảm)
Lỗi đăng nhập tui thường ko dính phải nên cũng ko rõ lắm
Ip của server bản 4.1 đã để thành Ip động ko cần cài card mạng ảo đâu

John_Rambo
23-04-08, 08:51 AM
IP của server bản 4.1 đã để thành IP động là sao hả anh,anh có thể giải thích hộ em được không ạ.

cá mập xám
23-04-08, 10:26 AM
IP của server bản 4.1 đã để thành IP động là sao hả anh,anh có thể giải thích hộ em được không ạ.
tức là bạn có thể ngắt tất cả các Network adapter ra để mà cài, chơi ngon lành trên IP tất cả đặt là 127.0.0.1:byebye:

cá mập xám
23-04-08, 10:31 AM
Mọi người ạ,em mới biết đến topic này đc 1 tháng thôi,nhưng từ khi em mày mò cài,em vẫn chưa lần nào cài được,em vẫn đang kiên nhẫn,miết mài,mọi người giúp em 1 số câu hỏi nha:
+Em đang dùng card mạng,IP của morden nên em đã cài card ảo để lấy IP khác,vậy có cần lưu ý điều gì khi cài hay sử dụng ko ạ
+Em đang dùng bản Patch VH của anh Mạnh Tùng nhưng sao khi vào phần đang nhập ,khi ấn đồng ý thì nó bảo hệ thống đang tiến hành nhưng la chữ china lộn xộn cùng chữ ta,vậy sao lại là VH đc nhỉ,em đã cài font chữ China rồi mà
+Em luôn bi mất kết nối với server khi đang chọn server lẽ nào đây là lỗi SQL,mặc dù em đã thử đến 3 đĩa SQL rồi nhưng vẫn vậy à,còn có thể có lỗi nào đc ko,hay là do cấu hinh,máy em cấu hình ko cao nhưng cũng ko thấp.
+Bản Patch Vh của anh Manh Tùng dùng được cho tất cả các bản client ah ,vậy cũng dùng đc cho bản BHBC phải ko ạ,hay là chỉ dung cho client PTTT thôi ạ,và patch của anh manh tung thì chỉ dùng cho server nào thôi vậy ạ,hay là server nào cũng dùng đc ạ.
+vậy cái mà người ta bảo là Việt hóa 99% là dùng từ bản client nào vậy ạ,và dùng từ patch nào vậy ạ,và dùng từ server nào vậy ạ.Em xin cảm ơn nha.Giúp em với.
đầu tiên [/quote]
khi cài patch Việt hóa thì nên để môi trường tiếng việt, (nếu mình ko nhầm), và khi patch VH rồi, cài font china nó sẽ ra .... nửa này nửa nọ.
Thứ 2 lỗi như của bạn là do Client và Sv ko trung IP, nên ko thể kết nối đc, bạn edit lại Sevlist.inf trong Client cho trùng với SV!

Thanks plssssssssss !:look_down:

John_Rambo
24-04-08, 09:01 AM
tức là bạn có thể ngắt tất cả các Network adapter ra để mà cài, chơi ngon lành trên IP tất cả đặt là 127.0.0.1<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ậy em có phải chỉnh lại IP như thế nào không ạ.