PDA

View Full Version : [JX] [Linux] Cho hỏi có bạn nào gặp tình trạng hay bị mất nhân vật chưa?

quochuy00z
18-07-15, 04:32 PM
Mình chơi Server Linux do yoken share , chơi khoảng 1 - 2 ngày thì hay bị lỗi mất nhân vật , chẳng hay có bạn nào gặp trường hợp trên giống mình chưa ạ?

vuongminh
19-07-15, 08:49 PM
Bị rollback đó bạn dow bảng fix roll mà cài lại . Hình như do cenos á . Thân !

hoanghuan
19-07-15, 09:12 PM
Mình chơi Server Linux do yoken share , chơi khoảng 1 - 2 ngày thì hay bị lỗi mất nhân vật , chẳng hay có bạn nào gặp trường hợp trên giống mình chưa ạ?
Do bạn tắt sever không đúng cách trước mình toàn bị vậy do mình tắt phát hết luôn lên bị lỗi

quochuy00z
19-07-15, 10:26 PM
Bị rollback đó bạn dow bảng fix roll mà cài lại . Hình như do cenos á . Thân !

Do bạn tắt sever không đúng cách trước mình toàn bị vậy do mình tắt phát hết luôn lên bị lỗi

Cảm ơn câu trả lời của 2 bạn . Nhưng mình tắt Server đúng cách ạ . Lỗi ở đây là đang chơi , out ra vào lại mất nhân vật.

tvnnam
20-07-15, 03:56 PM

cái này là do sự không đồng bộ của dữ liệu lưu và dữ liệu truy xuất khi vào
Khi bạn tắt Server hãy tắt từng bước và dùng lệnh để tắt. đừng tắt kiểu ấn nút X ,
với lại thao tác phải chậm 1 chút . đừng làm nhanh quá . vì khi mà bạn tắt trên gameserver nó cũng sẽ tắt . bạn hãy đợi nó log dữ liệu của goddess và từ gameserver xong rồi mới tắt phần còn lại .

quochuy00z
20-07-15, 04:44 PM
cái này là do sự không đồng bộ của dữ liệu lưu và dữ liệu truy xuất khi vào
Khi bạn tắt Server hãy tắt từng bước và dùng lệnh để tắt. đừng tắt kiểu ấn nút X ,
với lại thao tác phải chậm 1 chút . đừng làm nhanh quá . vì khi mà bạn tắt trên gameserver nó cũng sẽ tắt . bạn hãy đợi nó log dữ liệu của goddess và từ gameserver xong rồi mới tắt phần còn lại .

Lệnh tắt trong linux như thế nào bạn nhỉ ? :)