PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài knight offline từ A-Z cho newbie

thanmeo2012
20-04-08, 07:54 PM
Mình thấy knight là một games online hay mà chưa ai phát triển nên mình post guide này hướng dẫn cho các newbie cài knight offline từ A-Z.
Bước 1: Cài SQL Server 2000
Đầu tiên bạn bỏ đĩa SQL Server 2000 bản Personal vào máy, autorun sẽ xuất hiện bảng sau.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn chọn như trong hình chụp.
Xuất hiện màn hình thứ hai Install Components, bạn chọn Install Database Server.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ở màn hình tiếp theo bạn giữ mặc định rồi nhấn Next.
Ở màn hình tiếp bạn phải chắc rằng đã chọn ở mục Local Computer như hình vẽ, bạn nhấn Next.
Tiếp theo bạn giữ mặc định rồi nhấn Next.
Tương tự như trên bạn cũng để mặc định rồi tiếp tục nhấn Next.
Bạn chọn Yes để chấp nhận điều khoản sử dụng.
Xuất hiện bảng bắt nhập CD-Key bạn nhập số CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388
rồi nhấn Next để tiếp tục như ảnh.
Ở bảng kế tiếp bạn chọn Server and Clinet Tools rồi nhấn Next.
Sau đó xuất hiện tiếp bảng bạn đánh dấu kiểm vào Default rồi tiếp tục nhấn Next.
Ở bảng tiếp theo bạn có thể tùy chỉnh cách cài và nơi cài nhưng tốt nhất bạn cứ giữ mặc định rồi nhấn Next.
Ở màn hình hiện ra bạn chọn Use the Local System Account rồi nhấn Next.
Ở bàng hiện ra bạn chọn Windows Authentication Mode rồi nhấn Next.
Sau đó bạn tiếp tục nhấn Next để như ảnh để quá trình cài bắt đầu.
Sau khi cài xong bạn gặp báo bạn đã cài thành công bạn nhấn Finish để kết thúc.
Vậy là bạn đã cài xong SQL Server rồi đó.
:haha:

Bước 2: Cài đặt Database
Bạn có thể down Server knight offline ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi giải nén vào ổ D
Sau khi cài đặt thành công SQL Server 2000 bạn sẽ bắt tay vào cài database và ODBC cho việc chạy Server.
Đầu tiên bạn vào Start > Programs > Microsoft SQL Server > Enterprise Manager như hình.
Trong giao diện của SQL Server 2000 bạn chọn như hình để tạo DB mới.
Ở cửa sổ Database Properties bạn điền vào ô Name là KN_online rồi chuyển qua Tab Data Files
Ở Tab Data Files bạn nhấn vào dấu ... rồi chỉnh đường dẫn thành D:\KnightOnline Server\db .
Làm tương tự với Tab Transaction Log rồi nhấn OK là xong.
Nhấn phải chuột vào DB KN_online vừa tạo rồi chọn All Tasks > Restore Database như hình.
Ở bảng Restore Database hiện ra bạn chọn From Device rồi nhấn vào Select Devices
Ở bàng Choose Restore Devices nhấn Add để tiếp tục
Ở bảng Choose Restore Destination bạn đổi đường dẫn thành D:\KnightOnline Server\db\databasehermes rồi nhấn OK.
Trở lại bảng Choose Restore Devices tiếp tục nhấn OK
Ở bảng Restore Database hiện ra bạn chuyển qua Tab Options
Tại tab options đánh dấu kiểm trước Force restore over existing database, chuyển đường dẫn của KN_online_Data và KN_online_Log như hình rồi nhấn OK.
Đợi cho nó phục hồi DB xong mà xuất hiện thông báo này là OK

Bước 3: Hướng dẫn tạo tài khoản quản trị và ODBC.
Sau khi tạo thành công DB KN_online bạn sẽ bắt tay vào tạo tài khoản quản trị riêng cho DB này.
Trong giao diện của SQL Server 2000 bạn nhấp đôi vào Security, sau đó nhấp chuột phải vào New login như ảnh.
Ở bảng SQL Server Login Properties hiện ra bạn điền vào ô Name là knight rồi đánh dấu kiểm trước SQL Server Authentication rồi điền pass là knight như hình.
Tiếp theo bạn thay DB mà tài khoản này quản trị từ master thành KN_online.
Chuyển qua tab Server Roles, bạn đánh dấu kiểm trước System Administrators.
Chuyển qua tab Database Access, bạn đánh dấu kiểm trước KN_online và db_owner như hình rồi nhấn OK.
Sau khi nhấn Ok sẽ có thông báo xác nhận mật khẩu bạn điền là knight rồi nhấn OK.
Tiếp theo bạn sẽ thiết lập cho DB KN_online nhận tài khoản quản trị bằng cách nhấn chuột phải vào DB KN_online chọn Properties.
Ở bàng KN_online Properties hiện ra chọn tab permisions như hình.
Ở tab Premisions bạn đánh dấu kiểm ở tất cả các ô sau tài khoản knight rồi nhấn OK.
Còn đây là file ODBC các bạn down về rồi nhấn vào nó là xong.

Bước 4: Tạo tài khoản, patch Server và Clinet
Sau khi hoàn thành các bước trên bạn vào DB KN_online > Tables > TB_USER > Open table > Return all rows như hình.
Ở bàng hiện ra bạn sẽ thấy 7 ô nhưng bạn chỉ cần chú ý đến 4 ô đầu là : strAccountID, strPasswd, strSocNo, idays. Rồi làm theo mẫu như hình với ô đầu là tên đăng nhập, ô kế mật khẩu, hai ô còn lại bạn cứ điền 1 là được.
Sau đó bạn down clinet tại đây
Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cuối cùng bạn chạy Server theo thứ tự:
1. loginserver/VersionManager.exe
2. AIServer/Server.exe
3. Ebenezer/Ebenezer.exe
4. Aujard/ Aujard.exe
Việc cuối cùng rất...rất quan trọng của bạn chính là..............chơi:big_smile:

kenjidraw
20-04-08, 08:07 PM
éc cài SQL mà sao không post Knignt trời vậy hay là đang post tiếp vậy

nghiamt
21-04-08, 12:24 PM
Tiếp đi bác. Sao post nửa chừng vậy

hiepsihattao
21-04-08, 10:31 PM
game này thế nào hả anh,cho em cái hình với

tonwind113
22-04-08, 06:33 AM
hix cho mỗi cái server còn client tìm đâu hả bạn ?

nghiamt
22-04-08, 09:32 AM
Bác này làm ăn chán wa'. HD từ A-Z j` mà có mỗi server ko có client test sao đc

thanmeo2012
22-04-08, 01:03 PM
Bác này làm ăn chán wa'. HD từ A-Z j` mà có mỗi server ko có client test sao đc
Mấy bác thông cảm hộ cái guide này làm cho newbie nên tốn hơi nhiều thời gian mong các bác thông cảm nhé:byebye:

nghiamt
22-04-08, 01:59 PM
trùi ui! Bác làm em sốt ruột wa'. Cho cái link CLient để cắm máy download phát nào

hiepsihattao
22-04-08, 11:56 PM
anh ơi,cho cái hình game này được không ạ /em nghe tên game hơi lạ

hiepsihattao
23-04-08, 12:01 AM
mà ai down được client chưa,em ấn down mà nó ghi
Your download has failed. You have an invalid session set. Click here to try your download again.

nghiamt
23-04-08, 08:14 AM
filefront rất khó dow bác có link download client ở mediafire ko

hoanghoatham
23-04-08, 09:37 AM
một số thông tin về games <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meohen1989
23-04-08, 11:02 AM
nè bác down client từ trang chủ của nó về có được không
client của nó cũng không nặng lắm :sweet_kiss:

meohen1989
23-04-08, 01:08 PM
à pác ơi ,sao không chỉ mọi người cách chỉnh ip trong server,tự mày mò làm sao nổi

thanmeo2012
23-04-08, 03:40 PM
à pác ơi ,sao không chỉ mọi người cách chỉnh ip trong server,tự mày mò làm sao nổi
Mình đã có patch Server chỉnh Ip trong Server và clinet đều là 127.0.0.1 bạn không cần phải chỉnh gì hết.

nè bác down client từ trang chủ của nó về có được không
client của nó cũng không nặng lắm :sweet_kiss:
Tất nhiên là không vì Server này dùng cho clinet 1098 còn ở trang chủ của nó là bản khác.

mà ai down được client chưa,em ấn down mà nó ghi
Ở filefront bạn đừng nên sử dụng các trình download mà dùng trình download của trình duyệt ấy.
Cuối cùng mình đã update bài viết ở đầu cho dễ nhìn và quên nữa là bản này còn lỗi các bạn chơi sẽ biết...........:dribble:

meohen1989
24-04-08, 07:44 AM
trời thế thì em chả dám down đâu
bi bi bác

031599450
27-04-08, 08:17 PM
Mạn phép anh Mèo minh xin gửi cho các bạn link down Server Knight dành cho những ai ko down được !

lehuylove
28-04-08, 12:49 AM
Sever full kô nhỉ........ các bác

meohen1989
28-04-08, 08:11 AM
Mạn phép anh Mèo minh xin gửi cho các bạn link down Server Knight dành cho những ai ko down được !

xời
mọi người đang tìm link client mà
mà đây là server ở trên kia à---thế thì rapid cũng down được mà---đang có happy houre :byebye:

à cho em hỏi chút xíu
game này thì hoc thêm skill thế nào vậy

thanmeo2012
03-05-08, 02:05 PM
xời
mọi người đang tìm link client mà
mà đây là server ở trên kia à---thế thì rapid cũng down được mà---đang có happy houre :byebye:

à cho em hỏi chút xíu
game này thì hoc thêm skill thế nào vậy
Chủ yếu là cậu xài được skill chưa cái đã, bản này còn lỗi skill chưa fix được tại dạo này sửa nhà. Khi xài skill chạy thì nó out ra không biết bị lỗi gì qua RZ tìm thì toàn thấy bản mới không hà:cry:

hoanganhquan10a11
18-05-08, 08:25 PM
Cấu hình nhiu để Run sever và chơi được

thanmeo2012
02-06-08, 03:15 PM
Cấu hình nhiu để Run sever và chơi được
Chỉ cần máy trung bình là chạy được chỉ cần set ram ảo cao lên một tí là được:byebye:

tinctvn199
02-06-08, 05:53 PM
bác ơi cho hỏi cái này nhé ip bac config là 127.0.0.1 la` windown nao` cũng xài được ah` may' tui thi` tui vo start>run>cmd>ipconfig thì nó không hiện ra ip vạy tui có chơi được không bác hiện ra va` m9ong bac giải thich giùm cai' nay` cái tại sao khi mở modem len thì nó lại có ip là 192.168.1.3 con` tắt modem thì lại không có cái ip nào hết mà trong hướng dẫn bác lại là 127.0.0.1 vạy tui có chơi được không

thanmeo2012
03-06-08, 07:37 AM
bác ơi cho hỏi cái này nhé ip bac config là 127.0.0.1 la` windown nao` cũng xài được ah` may' tui thi` tui vo start>run>cmd>ipconfig thì nó không hiện ra ip vạy tui có chơi được không bác hiện ra va` m9ong bac giải thich giùm cai' nay` cái tại sao khi mở modem len thì nó lại có ip là 192.168.1.3 con` tắt modem thì lại không có cái ip nào hết mà trong hướng dẫn bác lại là 127.0.0.1 vạy tui có chơi được không
Khi mở modem thì cậu có IP là 192.168.1.3 là IP động của cậu còn IP 127.0.0.1 là máy có sẵn dù cậu không bật modem thì đó vẫn là IP gốc của cậu. Trò này chơi thì xài win Xp là ngon :byebye:

Mr.QuangHuy
10-08-08, 09:13 PM
Video knight online :D.

Soulkent
08-12-08, 05:35 PM
Link die hêt rùi anh ơi Pót lại link khác đi ạ.

blackcool69
12-12-08, 12:16 AM
bạn ơi post lại link di die hết roài

┼Devil┼
07-01-09, 07:42 AM
anh làm ơn up giúp file client lên medifire đi chứ cái file kia chạy chậm thế mồ

┼Devil┼
07-01-09, 01:35 PM
cho xin cái file này file ODBC cái của chủ topic die rồi ko down được

leminhdu
17-01-09, 03:36 PM
minh vua up len media file cai server knight offline ai có nhu cau thi down di chuc vui vẻ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 496fa18db8eada0a1ae8665a

leminhdu
17-01-09, 09:40 PM
ai co patch khong share minh voi minh down khong duoc

leminhdu
17-01-09, 09:41 PM
co odbc thi coppy qua word cho le rat cam ơn

thekimtk
24-01-09, 03:55 PM
- TÌnh hình là download client ko dc :(

FlyFF
14-03-09, 12:01 PM
ODBC và 2 patch không down được. Bác thanmeo xem lại hộ cái đi. Down xong clien và Sv rồi mà.

katy123
15-03-09, 08:24 AM
tức wa, hit hit :tire:. mấy pác share clien cho anh em chơi với, up lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đễ download cho tiện

FlyFF
16-03-09, 10:42 AM
Clien vẫn down được bình thường mà bạn. Chỉ có 2 cái patch là die thôi. Ai đã down được 2 file này làm ơn up lại cho tớ với.

thanmeo2012
24-03-09, 10:52 AM
Clien vẫn down được bình thường mà bạn. Chỉ có 2 cái patch là die thôi. Ai đã down được 2 file này làm ơn up lại cho tớ với.
Mình đã fix link patch rồi anh em down về giải nén ra sẽ có patch server và patch clinet đó, còn ODBC thì đang bận nên làm ko được cố gắng cuối tuần này sẽ làm cho anh em
@Flyff:Rảnh thì leech clinet hộ mình lên MF cho anh em dễ down nhá:beauty:

FlyFF
24-03-09, 04:31 PM
Sao Patch nhẹ thế. Có 1.58 kB là sao ??
Còn clien từ từ tớ up.
Cái server thì ko down được ở rapid. Xài của pa nào đó up lên Media được ko???

thanmeo2012
24-03-09, 06:08 PM
Sao Patch nhẹ thế. Có 1.58 kB là sao ??
Còn clien từ từ tớ up.
Cái server thì ko down được ở rapid. Xài của pa nào đó up lên Media được ko???
Patch cho newbie mà. Thật ra thì chỉ là đè lên mấy file set up để khỏi phải edit lôi thôi ấy mà chứ có gì đâu mà nặng. Đang up lên MF đây:haha:

FlyFF
24-03-09, 08:08 PM
Cái ODBC thì thui. Khỏi up đi. Tớ chỉ mọi người làm cho nhanh.
Mà clien cậu up rùi thì tớ khỏi up nữa nhé. Nhà tớ ko có mạng. Đang ngồi quán nè. ^^!

Hướng dẫn tạo ODBC
Vào Start --> Control Panel --> Administrative Tools --> Data Sources (ODBC)
Chọn tab System DSN --> Ấn Add --> Kéo xuống dưới cùng. Chọn SQL Server --> Finish
Tại ô Name nhập : KN_Online. Des... thích ghi gì thì ghi. Server ghi : (local) . Nhớ phải có dấu () nhé. Không là ko được đâu. Xong xuôi ấn next --> Next tiếp --> Tick vào ô trên cùng (không nhớ là gì). Chọn ở cái danh sách bên cạnh. Chọn database KN_online. Next --> Next. OK

Vậy là xong rùi đó.
(Tớ làm bừa. Ăn may lại được ^^!)

thanmeo2012
25-03-09, 09:15 PM
Đã up server lên MF ở bài đầu rồi ai lười xem thì link đây

FlyFF
26-03-09, 04:43 PM
Bực quá thanmeo ơi. Giúp tớ 1 tí. Tớ vào game được rồi. Tạo nhân vật OK. Nhưng lúc click đúp vào nhân vật để đăng nhập thì máy nó đơ đơ dở dở lun. CHậm kinh khủng. Xong ngồi đợi 1 lúc lâu cũng chẳng có gì xảy ra. Hay là máy tớ ko đủ cấu hình chơi.
Pen IV 3.06 GHz. Ram 512Mb. Card màn hình MX4 4000-128Mb. Hic. Trả lời giùm nhanh nhá.

thanmeo2012
26-03-09, 05:08 PM
Bực quá thanmeo ơi. Giúp tớ 1 tí. Tớ vào game được rồi. Tạo nhân vật OK. Nhưng lúc click đúp vào nhân vật để đăng nhập thì máy nó đơ đơ dở dở lun. CHậm kinh khủng. Xong ngồi đợi 1 lúc lâu cũng chẳng có gì xảy ra. Hay là máy tớ ko đủ cấu hình chơi.
Pen IV 3.06 GHz. Ram 512Mb. Card màn hình MX4 4000-128Mb. Hic. Trả lời giùm nhanh nhá.
Cấu hình đó cao hơn cả máy mình ấy chứ:big_smile: .xài thử Db này xem tại lâu rồi ko đụng vào chờ mình cài lại SQL Server rồi vào test thử cho thông cảm nhé:sad:

FlyFF
27-03-09, 11:36 AM
Cảm ơn cậu. Để tớ về test lại thử xem.
Vẫn không được cậu ạ. Cậu thử viết tut bằng file docs được không ???

tinhvotan
04-05-09, 06:48 PM
odbc không down dược có ai có lòng up lên giùm em với

FlyFF
05-05-09, 07:05 PM
Đọc kỹ hướng dẫn tạo ODBC ở page 4 nhé.

omasa
05-05-09, 11:35 PM
He he. Cuối cùng cũng test thành công. Cái này đưa lên OL cũng đc. Nhưng còn mỗi cái tội là ko có web đăng ký và chỉnh thông tin nhân vật.:-??

Ngây Thơ
02-07-09, 04:08 PM
CÓ screenshots không bạn?
Nhìn không thấy... không muốn down 8-}