PDA

View Full Version : [TLBB] Mong Được Giúp đỡ mình

thienphuc86
16-07-15, 03:45 AM
Các bạn cho hỏi cái key này tìm trong file nào vậy các bác

#{YBSD_081225_091}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

skythienlong
16-07-15, 06:38 AM
Các bạn cho hỏi cái key này tìm trong file nào vậy các bác

#{YBSD_081225_091}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

StrDictionary trong client >> data >> config.axp

thienphuc86
16-07-15, 10:27 AM
Ban cho cho minh cach sua do rong,do dai cua shop duoc khong bac,cac button item,no ngan qua khong hien thi het khi minh viet hoa.

makute7413
16-07-15, 11:30 AM
Độ rộng độ dài thì xem trong file XML đi kèm.

thienphuc86
17-07-15, 02:40 AM
Độ rộng độ dài thì xem trong file XML đi kèm.

Mình thay nhưng không biết chỉnh như thế nào cho phù hợp , mình muốn các button title dài ra thêm , nhưng không chỉnh được.

VTAngel
17-07-15, 07:51 AM
Mình thay nhưng không biết chỉnh như thế nào cho phù hợp , mình muốn các button title dài ra thêm , nhưng không chỉnh được.

lấy file này của client đã chỉnh sẵn bỏ qua, chỉnh độ rộng đó phải hiểu xml chút xíu mới chỉnh được

thienphuc86
17-07-15, 08:59 AM
lấy file này của client đã chỉnh sẵn bỏ qua, chỉnh độ rộng đó phải hiểu xml chút xíu mới chỉnh được

Bo qua khong duoc ban oi , bo qua no bi bao loi , moi xml moi khai bao khac , khong giong nhau , neu lay bo qua thi xay ra loi khong mo shop duoc nen minh moi hoi cach sua lai.

ducthuan
17-07-15, 10:39 AM
Bo qua khong duoc ban oi , bo qua no bi bao loi , moi xml moi khai bao khac , khong giong nhau , neu lay bo qua thi xay ra loi khong mo shop duoc nen minh moi hoi cach sua lai.

Để mở được shop thì bạn chỉ cần đồng bộ file config của cilent với config của sv là mở được thôi

thienphuc86
17-07-15, 12:03 PM
Để mở được shop thì bạn chỉ cần đồng bộ file config của cilent với config của sv là mở được thôi

Bạn ơi lỗi shop có nhiều nguyên do không phải nguyên do nào cũng do config hết bạn ơi,bạn thử lấy cái YuanbaoShop.xml của server tàu bảo vào client của bạn xem thử có lỗi hay không,về mặt đồng bộ thì minh cũng biết,còn này là về xml file chỉnh sửa hiển thị shop table,hiển thị nút bấm và cả item bên trong chứ không phải mình bị lỗi item nha bạn.

VTAngel
17-07-15, 02:03 PM
Bạn ơi lỗi shop có nhiều nguyên do không phải nguyên do nào cũng do config hết bạn ơi,bạn thử lấy cái YuanbaoShop.xml của server tàu bảo vào client của bạn xem thử có lỗi hay không,về mặt đồng bộ thì minh cũng biết,còn này là về xml file chỉnh sửa hiển thị shop table,hiển thị nút bấm và cả item bên trong chứ không phải mình bị lỗi item nha bạn.

bạn lấy file xml thì phải lấy file lua luôn chứ
shop không mở được và mở shop bị lỗi C++ là 2 cái khác nhau nhá
Lỗi C++ là do interface (file lua hoặc xml bị lỗi) hoặc item chưa có
Còn ko mở được shop (không hiện gì luôn) là do Config, ví dụ như lấy config của fpt bỏ vô client của bạn (đã đồng bộ item) sẽ không mở được shop

cái của bạn chỉ là lỗi c++ căn bản thôi
do file lua và file xml không khớp
lấy file lua + xml của client chỉnh rồi bò qua
file lua của bạn mở bao nhiêu shop ở vị trí nào thì qua file lua mới cũng mở bấy nhiêu shop đó ra là được thôi
để biết chi tiết bao nhiêu shop vị trí nào thì coi trên yuanbaoshop.lua ở SERVER sẽ biết chi tiết thôi

thienphuc86
17-07-15, 02:47 PM
bạn lấy file xml thì phải lấy file lua luôn chứ
shop không mở được và mở shop bị lỗi C++ là 2 cái khác nhau nhá
Lỗi C++ là do interface (file lua hoặc xml bị lỗi) hoặc item chưa có
Còn ko mở được shop (không hiện gì luôn) là do Config, ví dụ như lấy config của fpt bỏ vô client của bạn (đã đồng bộ item) sẽ không mở được shop

cái của bạn chỉ là lỗi c++ căn bản thôi
do file lua và file xml không khớp
lấy file lua + xml của client chỉnh rồi bò qua
file lua của bạn mở bao nhiêu shop ở vị trí nào thì qua file lua mới cũng mở bấy nhiêu shop đó ra là được thôi
để biết chi tiết bao nhiêu shop vị trí nào thì coi trên yuanbaoshop.lua ở SERVER sẽ biết chi tiết thôi

Mo Shop nó bao vay ne ban oi , du la minh thay luon cai file lua , va xml van bao loi nhu vay, khong gap truong hop nay bao h.

makute7413
17-07-15, 02:54 PM
Server + client được share ở đâu thì lấy file ở server + client đó cho nó ko lỗi cái đã. Để mở rộng khung shop thì có thể dựa vào xml của VNG or FPT mà edit lại, nếu bạn ko hiểu nội dung xml thì cũng có thể copy từng đoạn trong xml. Từng chút 1, mình đã từng như vậy và đang có cái shop xài ngon lành.

thienphuc86
17-07-15, 09:58 PM
Minh chay co khi mo shop bi nhu vay,co khi lai khong bi,cung khong biet sao ma sua,con cai shop sua tu tu duoc roi ban oi.