PDA

View Full Version : [TLBB] Việt hóa bị lỗi

thienphuc86
14-07-15, 11:42 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình việt hóa nó bị lỗi chữ thành dấu ? vậy , minh đã chuyển định dạng về windows - 1258 và sua file system rồi nhưng sao vẫn bị vậy.mong các bạn giúp đỡ.với lại mình có add font tahoma nhưng vào game lại không hiển thị được tahoma....

VTAngel
15-07-15, 09:51 AM
Các bạn cho mình hỏi sao mình việt hóa nó bị lỗi chữ thành dấu ? vậy , minh đã chuyển định dạng về windows - 1258 và sua file system rồi nhưng sao vẫn bị vậy.mong các bạn giúp đỡ.với lại mình có add font tahoma nhưng vào game lại không hiển thị được tahoma....

bạn muốn việt hóa file nào thì mở file đó bằng notepad++ sau đó encode->windows - 1252
sau đó xài Unikey (Ctrl + Shift + F6) chuyển mã chữ từ Unicode -> VISCII rồi paste vào chỗ muốn việt hóa ở file trên

songtu
15-07-15, 10:38 AM
bạn muốn việt hóa file nào thì mở file đó bằng notepad++ sau đó encode->windows - 1258
sau đó xài Unikey (Ctrl + Shift + F6) chuyển mã chữ từ Unicode -> VISCII rồi paste vào chỗ muốn việt hóa ở file trên

dùng Windows -1252 nhé !! ....30charrrrrrrrrrrrrrr

VTAngel
15-07-15, 11:00 AM
dùng Windows -1252 nhé !! ....30charrrrrrrrrrrrrrr

à nhầm

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

thienphuc86
15-07-15, 12:35 PM
à nhầm

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Mình cũng dùng như vậy nhưng sao vẫn bị như này nè các bác

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Với lại nó không hiển thị được font tahoma mặc dù mình đã add vào Schema

VTAngel
15-07-15, 12:51 PM
Mình cũng dùng như vậy nhưng sao vẫn bị như này nè các bác

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Với lại nó không hiển thị được font tahoma mặc dù mình đã add vào Schema

chữ nó bị ? là do chưa Convert từ unicode -> VISCII mà đã paste vô
Hoặc nếu đã Cnvert rồi thì do file cần việt hóa chưa Encode -> Window - 1252

thienphuc86
15-07-15, 02:19 PM
chữ nó bị ? là do chưa Convert từ unicode -> VISCII mà đã paste vô
Hoặc nếu đã Cnvert rồi thì do file cần việt hóa chưa Encode -> Window - 1252

windows - 1252 chu khong phai vietnammese => windows - 1258 ha bác ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Da het loi dau ? , nhung cho minh hoi sao lai khong hien thi font tahoma vay cac bac , co can sua gi trong Schema khong , minh da add vao roi nhung khong hien thi duoc font do.

VTAngel
15-07-15, 08:59 PM
windows - 1252 chu khong phai vietnammese => windows - 1258 ha bác ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Da het loi dau ? , nhung cho minh hoi sao lai khong hien thi font tahoma vay cac bac , co can sua gi trong Schema khong , minh da add vao roi nhung khong hien thi duoc font do.

cái này mình không rõ, mình bỏ font tahoma của đại yến cũ vô là nó được thôi, không phải chỉnh gì cả
có thể là do font tahoma của bạn so với font cũ không khác gì