PDA

View Full Version : [JX] Về vấn đề add Vật phẩm vào Kỳ Trân Các

Ducthinh682
14-07-15, 11:07 PM
Mình dùng server linux ver3 của TranMinhDo mình add các lệnh bài huyền viên lệnh , kim ô lệnh vào Kỳ trân các mình đã khai báo item mới bên goods.txt và làm theo 3 bước hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác vipbk nhưng sao nó ko hiện các vật phẩm mình đã add lên kỳ trân các nhỉ.... mình add vật phẩm bên magicscript có id là 2153 và số dòng là 2187 thì add bước 3 là trừ đi 1 số hay là cộng thêm 1 số dòng vậy ??? Và add số đó vào dòng nào của buysell.txt vậy ????

tvnnam
14-07-15, 11:18 PM
mình add các lệnh bài huyền viên lệnh , kim ô lệnh vào Kỳ trân các mình đã khai báo item mới bên goods.txt và làm theo 3 bước hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> t=126448 bác vipbk nhưng sao nó ko hiện các vật phẩm mình đã add lên kỳ trân các nhỉ.... mình add vật phẩm bên magicscript có id là 2153 và số dòng là 2187 thì add bước 3 là trừ đi 1 số hay là cộng thêm 1 số dòng vậy ??? Và add số đó vào dòng nào của buysell.txt vậy ????

đã đồng bộ sever và clinet chưa thánh(:| sau đó Nhớ là làm xong phải khởi động lại S3relay

đầu tiên bạn xác định Item muốn add : ở đây chủ thớt lấy ví dụ là file magicscript.txt
sau đó : mở file đó lên . Xem bằng Notepad++ hoặc Excel ta nhận được ID tab bán hàng (chính là SellID ở trên) = số thứ tự dòng – 1
(ví dụ: dòng số 140 tức là SellID là 139)

Thế này mà không hiểu .. thì bótay.com luôn:>

Ducthinh682
14-07-15, 11:34 PM
đã đồng bộ sever và clinet chưa thánh(:| sau đó Nhớ là làm xong phải khởi động lại S3relay

đầu tiên bạn xác định Item muốn add : ở đây chủ thớt lấy ví dụ là file magicscript.txt
sau đó : mở file đó lên . Xem bằng Notepad++ hoặc Excel ta nhận được ID tab bán hàng (chính là SellID ở trên) = số thứ tự dòng – 1
(ví dụ: dòng số 140 tức là SellID là 139)

Thế này mà không hiểu .. thì bótay.com luôn:>

Mình đã đồng bộ sv rồi nhưng vẫn ko đc...chắc do mình add sai bạn có thể add 1 vật phẩm nào đó rồi post lên đây chi tiết chút để mình tham khảo đc ko...vào KTC trong game nó k hiện vật phẩm đó lên

Anh2SiTinh
15-07-15, 08:43 AM
Mình đã đồng bộ sv rồi nhưng vẫn ko đc...chắc do mình add sai bạn có thể add 1 vật phẩm nào đó rồi post lên đây chi tiết chút để mình tham khảo đc ko...vào KTC trong game nó k hiện vật phẩm đó lên

Cái KTC đôi khi phải tắt hết sv rồi khởi động lại mới có hiệu lức. 1,2 lần đầu chỉ cần tắt cái S3 thôi vài lần sau là phải tắt hết

Ducthinh682
15-07-15, 08:57 AM
Cái KTC đôi khi phải tắt hết sv rồi khởi động lại mới có hiệu lức. 1,2 lần đầu chỉ cần tắt cái S3 thôi vài lần sau là phải tắt hết

Mình đã thử hết cách mấy bạn chỉ rồi.. mà vẫn ko add dc... bạn add thử 1 vật phẩm rồi post lên đây để mình xem với...

Anh2SiTinh
15-07-15, 09:17 AM
.................................................. ...

tvnnam
15-07-15, 10:18 AM

CÁI GÌ GIÚP THÌ MÌNH ĐÃ CHỈ HẾT RỒI.... CHẲNG NHẼ MÌNH LẠI LÀM GIÚP BẠN...........TỐT NHẤT BẠN NÊN ĐỌC KỸ BÀI VIẾT CỦA VipBk XEM CÓ BỎ SÓT HAY NHẦM LẪN CHỖ NÀO KHÔNG............CHÚ Ý FONT CHỮ KHI THÊM VÀO NHÉ

Ducthinh682
15-07-15, 11:19 AM
CÁI GÌ GIÚP THÌ MÌNH ĐÃ CHỈ HẾT RỒI.... CHẲNG NHẼ MÌNH LẠI LÀM GIÚP BẠN...........TỐT NHẤT BẠN NÊN ĐỌC KỸ BÀI VIẾT CỦA VipBk XEM CÓ BỎ SÓT HAY NHẦM LẪN CHỖ NÀO KHÔNG............CHÚ Ý FONT CHỮ KHI THÊM VÀO NHÉ

Ở đây mùng k hiểu cách add vào file buysell.txt mình muốn add vào tab bán hàng có SellId là 142 vậy trừ đi là còn 141 vậy qua bên file buysell.txt lả mình add vào dòng nào và lấy số nào để add vào dòng đó.. mình k hiểu chỗ này mong bạn giải thích hộ mình..

Ducthinh682
15-07-15, 02:18 PM
ai giúp mình với ạ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

tvnnam
15-07-15, 02:31 PM
Ở đây mùng k hiểu cách add vào file buysell.txt mình muốn add vào tab bán hàng có SellId là 142 vậy trừ đi là còn 141 vậy qua bên file buysell.txt lả mình add vào dòng nào và lấy số nào để add vào dòng đó.. mình k hiểu chỗ này mong bạn giải thích hộ mình..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có 2 lưu ý :số dòng và số ID -1 tương ứng khi thêm vào buysell

nếu thêm nhiều vật phẩm chú ý cách nhau 1 tab

Ducthinh682
15-07-15, 03:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có 2 lưu ý :số dòng và số ID -1 tương ứng khi thêm vào buysell

nếu thêm nhiều vật phẩm chú ý cách nhau 1 tab

ví dụ số id tab lệnh bài của mình là 142 -1 là còn 141 và số dòng bên file goods.txt là 2187 trừ -1 là 2186 vậy thì thêm số 2186 vào dòng nào bên file buysell.txt vậy bạn... có phải add vào dòng 141 bên file buysell.txt không ???

lntinh
15-07-15, 04:23 PM
Bạn muốn add vật phẩm nào, vào đâu ? Cho 1 cái tên demo đi !^:)^

Ducthinh682
15-07-15, 04:36 PM
Bạn muốn add vật phẩm nào, vào đâu ? Cho 1 cái tên demo đi !^:)^

mình muốn add mấy cái lệnh bài vân lộc lệnh, huyền viên lệnh, kim ô lệnh , .... gì đó bạn ... add vào KTC tab Hỗ Trợ 1 server ver3 TranMinhDo

hoangcungclub
15-07-15, 04:50 PM
mình muốn add mấy cái lệnh bài vân lộc lệnh, huyền viên lệnh, kim ô lệnh , .... gì đó bạn ... add vào KTC tab Hỗ Trợ 1 server ver3 TranMinhDo
cách tốt nhất đọc kỹ và ngâm cho kỷ bài viết vào, chứ đụng cái lên đây kêu gọi nhờ vã, thì khả năng bạn chỉ có bấy nhiu đó không khá hơn.
tối ngày cứ ỷ vào cái forum nầy người ta hổ trợ, đúng là hổ trợ, nhưng chỉ phần nào thôi, người ta cho cái cần câu thì bạn tự mà câu cá đi.

Ducthinh682
15-07-15, 04:53 PM
cách tốt nhất đọc kỹ và ngâm cho kỷ bài viết vào, chứ đụng cái lên đây kêu gọi nhờ vã, thì khả năng bạn chỉ có bấy nhiu đó không khá hơn.
tối ngày cứ ỷ vào cái forum nầy người ta hổ trợ, đúng là hổ trợ, nhưng chỉ phần nào thôi, người ta cho cái cần câu thì bạn tự mà câu cá đi.

mình add mãi ko đc thì mình mới lên đây nhờ... mình add đc rồi lên đây nhờ các bạn hỗ trợ làm gì ?....... ngâm cứu mãi vẫn ko add vào đc :( nên mới lên đâu cầu cuứ thôi..

lntinh
15-07-15, 04:57 PM

Như thế này à ? Nếu cần như thế, để lại ID và Pass team 10 Việt Hóa mình qua làm giúp cho 1 cái lệnh bài rồi tự làm những cái còn lại...

Ducthinh682
15-07-15, 05:49 PM
Như thế này à ? Nếu cần như thế, để lại ID và Pass team 10 Việt Hóa mình qua làm giúp cho 1 cái lệnh bài rồi tự làm những cái còn lại...

Đúng rồi mình cần như thế đây... bạn share mình file goods.txt vs file buysell.txt đi

lntinh
15-07-15, 05:53 PM

Đúng rồi mình cần như thế đây... bạn share mình file goods.txt vs file buysell.txt đi

Mỗi người có 1 cách chỉnh sửa khác nhau, mình sửa KTC theo ý riêng của mình rồi, nếu bạn cần thì mình chỉ có thể chỉ bạn add demo 1 cái, rồi sau đó bạn tự làm theo thôi

Ducthinh682
15-07-15, 06:09 PM
Mỗi người có 1 cách chỉnh sửa khác nhau, mình sửa KTC theo ý riêng của mình rồi, nếu bạn cần thì mình chỉ có thể chỉ bạn add demo 1 cái, rồi sau đó bạn tự làm theo thôi

Vậy bạn coppy 2 cái file đó ra rồi xóa hết code trong đó rồi bạn add demo 1 cái vài đó rồi post lên đây mình xem... máy mình k xài đc team nào cả

lntinh
15-07-15, 08:54 PM
Vậy bạn coppy 2 cái file đó ra rồi xóa hết code trong đó rồi bạn add demo 1 cái vài đó rồi post lên đây mình xem... máy mình k xài đc team nào cả

chịu...

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ducthinh682
15-07-15, 09:25 PM
chịu...

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thì bạn coppy 2 file goods.txt và buysell.txt rồi xóa hết code trong đó để file trắng rồi bạn add 1 cái lệnh bài vào đó rồi post lên đây cho mình xem