PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Edit file TextW.bmd ngôn ngữ VTM cho client FPT

cuonglee
18-04-08, 01:12 AM
Edit file TextW.bmd

Biên soạn theo Ragezone guide

Hướng dẫn và lưu hành nội bộ bởi : Net4Viet Team
Từ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1- Tool cần: ******ol (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>******ol.org/download.en.html)
2- Bản mã Unicode : xem ở attach file cuối bài
3- Cài đặt tool
4- Chạy chương trình CT, từ CT chúng ta mở chỉ đường dẫn tới file TextW.bmd ở client
5- Các bạn làm theo hướng dẫn như trong hình:
Hình 1:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình 2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình 3:

- Sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn làm lại bước của hình 1 và 2, nhưng ở hình 2 thay vì bạn nhấn Decrypt thì các bạn nhấn chọn Encrypt. Sau đó các bạn save file và đặt lại tên file cho đúng là OK
Kết: 100% không lỗi font (nếu làm đúng và OK). Có thể sẽ có người gặp khó khăn trong quá trình làm nhất là ở hình 3, nên mình chỉ biết khuyên các bạn hãy làm từ từ chậm rãi, làm và thử lại nhiều lần thì khi đó thành quả mới thật ý nghĩa ...
- Với hướng dẫn này các bạn có thể Edit lại được những file khác như Item.bmd, quest.bmd, Filter.bmd, skill.bmd,....., có 1 vài file khi edit lại thì luc load main lên sẽ báo lỗi "File corrupted", thì khi đó bạn làm theo hướng dẫn ở bài này của dh_notable : ByPass Hướng dẫn (crack main) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Aszmhodeus
(Ragezone guide)

TrustTeam
(Bảng mã Unicode)

Chúc các bạn thành công!!!

@All: Mình chỉ có thể bỏ chút ít thời gian ra làm hướng dẫn cho các bạn, mình biết là có nhiều new mem gặp nhiều thắc mắc, nhưng thời gian không cho phép mình không thể nào trả lời được cho các bạn, mong các bạn hiểu cho, chứ không phải mình tự kiêu, tự đại.

Anh Huy
18-04-08, 01:19 AM
- Cám ơn anh cường nhiều nhá ! Lúc trước có xem một bài của Aszmhodeus (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bên RZ nhưng hướng dẫn sơ bài quá ko làm được , giờ có hướng dẫn hoàn chỉnh của anh thì quá good rồi . Thanks Anh Cuonglee nhìu .

Destruct
18-04-08, 01:21 PM
Thanks CuongLee nhiều!
To Anh Huy: Sao mình thấy bạn đổi Avatar hoài vậy? Post thẳng cái ảnh mặt xem lào! ^^!

bachcotsau
18-04-08, 03:39 PM
Anh cuonglee em đang tập crack main VTM 1.02h nhưng mà hình như không có main chưa crack ,anh có thể share main VTM nguyên thủy chưa crack (mới unpack thôi ) .

bachcotsau
18-04-08, 03:59 PM
Edit file TextW.bmd

Từ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1- Tool cần: ******ol (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>******ol.org/download.en.html)
3- Cài đặt tool
4- Chạy chương trình CT, từ CT chúng ta mở chỉ đường dẫn tới file TextW.bmd ở client
Hình 1:
Hình 2:
Hình 3:

- Sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn làm lại bước của hình 1 và 2, nhưng ở hình 2 thay vì bạn nhấn Decrypt thì các bạn nhấn chọn Encrypt. Sau đó các bạn save file và đặt lại tên file cho đúng là OK
Kết: 100% không lỗi font (nếu làm đúng và OK). Có thể sẽ có người gặp khó khăn trong quá trình làm nhất là ở hình 3, nên mình chỉ biết khuyên các bạn hãy làm từ từ chậm rãi, làm và thử lại nhiều lần thì khi đó thành quả mới thật ý nghĩa ...
- Với hướng dẫn này các bạn có thể Edit lại được những file khác như Item.bmd, quest.bmd, Filter.bmd, skill.bmd,....., có 1 vài file khi edit lại thì luc load main lên sẽ báo lỗi "File corrupted", thì khi đó bạn làm theo hướng dẫn ở bài này của dh_notable : ByPass Hướng dẫn (crack main) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Aszmhodeus
(Ragezone guide)

TrustTeam
(Bảng mã Unicode)

Chúc các bạn thành công!!!

@All: Mình chỉ có thể bỏ chút ít thời gian ra làm hướng dẫn cho các bạn, mình biết là có nhiều new mem gặp nhiều thắc mắc, nhưng thời gian không cho phép mình không thể nào trả lời được cho các bạn, mong các bạn hiểu cho, chứ không phải mình tự kiêu, tự đại.

Không có cái này của anh cuonglee thì có mò tới mấy cái tết nguyên đán cũng không ra .Nếu chỉ hex thôi thì dùng ultra edit cũng được .

cuonglee
18-04-08, 04:04 PM
Main 1.02H Unpack - No Crack - By DragonWall

Download: Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DragonWall (N4V Team)

Đầu Gấu
18-04-08, 04:14 PM
bên khung hình 3 cụ thể là thay những cái gì vậy code gì vậy ai giúp tí THANKS

eddy
18-04-08, 05:56 PM
Sự tấn công rầm rộ của Net4Viet Team ... hiện đang thu thập rất nhiều khả quan của GS 1.00.18 and GS_CS 1.00.19 by N4V Team

- :D Các bạn sẽ chứng kiến 1 GS mixed thật sự 100% của Việt Nam chứ không dùng 1 tí GS của Ragezone....coded 100% by Net4Viet Team ;)

===> Net4Viet is **** Mu Coder...we from Vietnamese Country with spirit always learning .... Project Complete by : Cuonglee , DragonWall , Eddy , nmh_online , Noob4Viet , Vietpro8x

bachcotsau
18-04-08, 07:09 PM
Sự tấn công rầm rộ của Net4Viet Team ... hiện đang thu thập rất nhiều khả quan của GS 1.00.18 and GS_CS 1.00.19 by N4V Team

- :D Các bạn sẽ chứng kiến 1 GS mixed thật sự 100% của Việt Nam chứ không dùng 1 tí GS của Ragezone....coded 100% by Net4Viet Team ;)

===> Net4Viet is **** Mu Coder...we from Vietnamese Country with spirit always learning .... Project Complete by : Cuonglee , DragonWall , Eddy , nmh_online , Noob4Viet , Vietpro8x

Đáng tiếc mình không có thời gian để đóng ghóp cho team mặc dù cũng rất muốn tham gia team nhưng lại không thể vào team .Mình sẽ cố gắng về phần web .

cuonglee
18-04-08, 07:23 PM
Đáng tiếc mình không có thời gian để đóng ghóp cho team mặc dù cũng rất muốn tham gia team nhưng lại không thể vào team .Mình sẽ cố gắng về phần web .

Net4Viet Team là giành cả cho ClbGamesVn, không chỉ riêng cá nhân 1 vài người. Vì lúc trước Clb chuyển qua tên miền là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , nên chúng tôi đã lấy tên đó đặt cho Team, nhưng bây giờ tên miền đấy đã không còn nữa nhưng vẫn giữ tên Team là N4V xem như là lưu giữ 1 cái gì đó gọi là kỉ niệm.

N4V Team là ClbGamesVn - ClbGamesVn là N4V Team

@All: đang nghịch cái GameGuard, ai có kinh nghiệm cho xin nick yahoo để học hỏi thêm kinh nghiệm..........

bachcotsau
18-04-08, 10:17 PM
Net4Viet Team là giành cả cho ClbGamesVn, không chỉ riêng cá nhân 1 vài người. Vì lúc trước Clb chuyển qua tên miền là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , nên chúng tôi đã lấy tên đó đặt cho Team, nhưng bây giờ tên miền đấy đã không còn nữa nhưng vẫn giữ tên Team là N4V xem như là lưu giữ 1 cái gì đó gọi là kỉ niệm.

@All: đang nghịch cái GameGuard, ai có kinh nghiệm cho xin nick yahoo để học hỏi thêm kinh nghiệm..........

GameGuard em cũng đã thành công nhưng vẫn còn 1 số vấn đề chưa hợp lý với file main này cho lắm ,khi em tes xong em sẽ viết 1 tút hướng dẫn ,lúc đó sẽ giúp anh vấn đề này nhưng không dám chắc .Nick yahoo của anh cũng có trong list chat em rồi nhưng không thấy anh online bao h .

cuonglee
18-04-08, 10:24 PM
GameGuard em cũng đã thành công nhưng vẫn còn 1 số vấn đề chưa hợp lý với file main này cho lắm ,khi em tes xong em sẽ viết 1 tút hướng dẫn ,lúc đó sẽ giúp anh vấn đề này nhưng không dám chắc .Nick yahoo của anh cũng có trong list chat em rồi nhưng không thấy anh online bao h .

Đang online nè :D :D, có gì nhảy vô chỉ giáo tí :D

eddy
20-04-08, 09:01 AM
Ẩn nick đó....:D Anh Cường bận bất động sản mà...;))

@Anh cường : Wall báo tin mừng anh chưa ?

[AMVN]
23-04-08, 09:17 AM
up lại hình đi cậu hem xem được rùi T_T

cuonglee
23-04-08, 04:07 PM
;113315']up lại hình đi cậu hem xem được rùi T_T

Link hình vẫn còn tốt chán. Thôi để mình attach file luôn cho tiện

Đầu Gấu
23-04-08, 04:23 PM
[quote=cuonglee;111766]
Edit file TextW.bmd

3- Cài đặt tool
Hình 1:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hình 2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hình 3:

- Cho hỏi ở khung hình 3 cụ thể thay những cái gì vậy

assataka
23-04-08, 11:28 PM
Để ý kỹ bạn sẽ thấy cách đọc như sau:

- Dãy bôi đen trên hình 3 là: 4E00 6500 7400 3400 5600 6900 C71E 7400
Nhưng mình lại hiểu nó là:::: 004E 0065 0074 0034 0056 0069 1EC7 0074
Dãy trên là hệ 16, chuyển qua hệ 10: 78 101 116 52 86 105 7879 116. (004E=4E thui nha. Mà 4E hệ 16 sang hệ 10 là chữ "N")

- Ta thấy ngay:
ChrW(78) = N
ChrW(101) = e
ChrW(116) = t
ChrW(52) = 4
ChrW(86) = V
ChrW(105) = i
ChrW(7879)= ệ
ChrW(116)= t

Cái chú ý đỏ của mình bạn để ý nhé. Hệ 16 là C71E. Sang 10 sẽ là 50974 cơ. 1EC7 mới cho ra đúng là 7879. :big_smile:.

phitieu
01-05-08, 07:55 AM
Ồi, lâu lắm mới quay lại 4rum, ngày xưa cũng bỏ nhiều thời gian vọc mấy server, h làm lại khó thật, mà Edit như này thì bao h xong, mình cũng chưa hiểu rõ lắm .

giangleloi
12-05-08, 04:03 PM
éc ai biết chỉnh tên net4viet chỉ em cái ,bó tay đọc ko hiểu,

assataka
15-05-08, 04:26 PM
Sau khi đọc bài viết trên của cuonglee, mình có code 1 cái tool nhỏ đọc và chỉnh TextW.bmd dành cho những bạn kô thạo ******ol lắm.

Links download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (114 KB)

Tải về giải nén = winrar nha. Chạy file dangky.bat.
Copy chương trình vô cùng thư mục với TextW.bmd:
Client\Data\Local\

tinhhack
15-05-08, 05:39 PM
chữ "ư" code mấy vậy mấy anh?????????????????

assataka
15-05-08, 06:09 PM
Sau khi đọc bài viết trên của cuonglee, mình có code 1 cái tool nhỏ đọc và chỉnh TextW.bmd dành cho những bạn kô thạo ******ol lắm.

Links:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ()

Bạn kô cần phải biết code của "ư" là gì mà chỉ cần dùng cái tool nhỏ ở trên của mình là đổi được tên server rất nhanh chóng. (xem hình bài trên)

cuonglee
21-05-08, 08:59 AM
Do hình ảnh hướng dẫn bị die, nên mình attach file luôn

dhl7678
06-06-08, 10:02 PM
Vấn đề là em download về nhưng k giải nén được.

pác coai lại giùm phát.

Thanks.:sweat:

Đã sửa được oi` ! Mãi mới chạy được

doanthieugia19
15-07-08, 10:09 PM
huhu,Mãi mới tìm được bài hướng dẫn hay mà ko dow được tool,a Cường hay ai post lại cho mình cái link dow cái!!

Mr.Noob
24-11-08, 11:38 AM
Bạn kô cần phải biết code của "ư" là gì mà chỉ cần dùng cái tool nhỏ ở trên của mình là đổi được tên server rất nhanh chóng. (xem hình bài trên)
Vớ vẫn...Share tool mà ko có hướng dẫn...Chạy file Changename gì đó có đc đâu..Máy ko có antivr hok bik có dính vr ko nữa hic hic.

ConGaiT
02-12-08, 06:13 PM
Net4Viet Team là giành cả cho ClbGamesVn, không chỉ riêng cá nhân 1 vài người. Vì lúc trước Clb chuyển qua tên miền là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , nên chúng tôi đã lấy tên đó đặt cho Team, nhưng bây giờ tên miền đấy đã không còn nữa nhưng vẫn giữ tên Team là N4V xem như là lưu giữ 1 cái gì đó gọi là kỉ niệm.

híc híc , em là người mới vào nghề, pác xem lại cái đường link dùm em với , nó die rùi !:beat_shot: