PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài TGHM Version 1.2.6 ENG

anhviet30
18-04-08, 12:58 AM
Hôm nay xin mạn phép hướng dẫn các bác cài TGHM phiên bản 1.2.6 (Bản tiếng Anh)
I.Chuẩn bị:
1. Chuẩnbị máy:
- Cấu hình: CPU P4 (2.4Ghz hoặc cao hơn), Ram (1GB hoặc cao hơn), HDD (Đĩa C: còn trống khoảng hơn 4GB, D: khoảng 4GB để chứa Client...), VGA 128MB thì càng tốt..
- Cấu hình tôi đang Test:Main Intel 945, CPU Dual Core E2180 (2.0Ghz), Ram (2GB), VGA Onboard...
2. Download Client 1.2.6 Eng trước:
Vì dung lượng Client lớn quá (đến 2.4 GB)
Link:
- Torrent: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- FileFront: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mai tiếp nhé !
3. Download Server ( Hơn 400 MB 1 tí ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng phần mềm 7 Zip để giải nén nhé: pass: mmorpg-dev
Phần mềm 7zip đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4. Download SQL Server 2005 Express Full ( 234MB ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gunbound1012
18-04-08, 06:01 AM
có thể vào đây tìm hiểu thêm
híc làm server này ngại nhất là download
cả server và clien dung lượng toàn GB đã thế cấu hình máy đòi hỏi khá cao

thanhi
18-04-08, 07:25 PM
ah!! có client TGHM VN rồi sao ko sài mà lại sài client Eng vậy????

serkan
18-04-08, 07:53 PM
Hình như dùng Client VN cũng được mà. Tui chơi mấy private server của TQ vẫn dùng client VN được. :D

thanmeo2012
18-04-08, 09:05 PM
ah!! có client TGHM VN rồi sao ko sài mà lại sài client Eng vậy????
Đơn giản là vì clinet TGHM VN xài server 1.3.5 chứ ko phải 1.2.6 anhviet30 vùa test xong bản mới:boss:

nghiamt
18-04-08, 09:11 PM
Bác cho vài hình đang test lên cho anh em cái xem nào

anhviet30
18-04-08, 10:54 PM
Từ từ nghiên cứu chứ anh em
cái 1.2.6 Eng dễ nên làm trước để làm quen
cái 1.3.5 VN thì khó hơn để làm sau sẽ dễ thành công hơn, đúng ko??

7523343
19-04-08, 12:51 AM
k có hướng dẫn cài hả mấy anh, mà cái nì đã có anh nèo làm đc chưa

anhviet30
19-04-08, 09:32 AM
Download về trước đi, rồi mới hướng dẫn sau
Mình ít thời gian quá !

nghiamt
19-04-08, 06:26 PM
Bác làm cái HD hoàn chỉnh cho anh em vui nhé.

nghiamt
19-04-08, 06:27 PM
Từ từ nghiên cứu chứ anh em
cái 1.2.6 Eng dễ nên làm trước để làm quen
cái 1.3.5 VN thì khó hơn để làm sau sẽ dễ thành công hơn, đúng ko??

Nếu bác có bản 1.3.5 của VN rùi thì up lên cho anh em xài đi. Đợi lâu wa mới thấy TGHM offline

nghiamt
19-04-08, 06:31 PM
Nếu ko bác ghi disc vô DVD em gửi tiền bác bác bán cho em nhé. Muốn nghiên cứu wa

anhviet30
19-04-08, 11:42 PM
Các bạn thông cảm, công việc cơ quan nhiều quá
Đang test bản 1.3.5 VN
Mình cũng nóng ruột lắm rồi, híc

baoden
21-04-08, 08:05 PM
Có ai biết cách kết nối client đến Sever qua mạng LAN ko? làm ơn chỉ dùm với

baoden
22-04-08, 07:13 AM
Ai giúp dùm tui với. config như thế nào để chơi mạng LAN đây. help me

baoden
22-04-08, 10:05 AM

Cái nay hok biết chỉnh sao đây

gunbound1012
22-04-08, 05:54 PM
pa chỉnh sai ip cua linux chứ sao nữa

gunbound1012
22-04-08, 05:55 PM
nói cụ thể pa dang sử dụng ver nhiu
ver 1.2.6 phai không hay 1.3.5

baoden
22-04-08, 09:10 PM
tui dang dùng Sever 1.2.6 . client bản 17 của VN tui pach thành 1.2.6 luôn .
Bạn chỉ giúp mình sao tìm dc IP của Linux và cái IP có sẳn trong Sever 10.0.2.15 là IP gì vậy?
làm sao tìm dc IP của MSSQL

XBeee
22-04-08, 09:49 PM
baoden gửi cho tôi cái patch 1.2.6 được không?

gunbound1012
22-04-08, 10:13 PM
sao mình sử dụng client của tq vẫn kết nối dc nếu sử dụng client cua việt nam kết nối từ 1 máy khác trong mạng LAN mặc dù server vẫn báo tốt nhưng khi đăng nhập = client của việt nam nó báo máy chủ đang bảo trì còn chạy trực tiếp từ 1 máy cung bị như pa nhưng nếu dùng client cua TQ thì không sao vẫn kết nối dc
ip 1.0.0.5 chinh là ip linux

lehuylove
23-04-08, 01:42 AM
Chúa ơi, cái sever hơn 400MB lận à.
Mà sr nặng thế kô biết đã full chưa bác.

anhviet30
23-04-08, 09:06 AM
Trời ơi! sốt rồi, bệnh rồi ko ngoìi máy tính nổi
hic

anhviet30
24-04-08, 09:32 AM
Nếu ko bác ghi disc vô DVD em gửi tiền bác bác bán cho em nhé. Muốn nghiên cứu wa

tui gởi cho bạn đĩa DVD 1.2.6 Eng + hướng dẫn
bản 1.3.5 hiện tại chưa ok, nên ko thể gởi cho bạn được

boy9000
25-04-08, 05:27 PM
ông bạn chỉ cần vào google tim cai path 1.2.6 path vào là chạy oknhớ la path bản 1.2.6 trước rồi path của sever sau thế là okchúc thành công

boy9000
25-04-08, 05:28 PM
spam tý link download path 1.2.6 ne <a href="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(tiếng" target="_blank"><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (tiếng anh) ^^

boy9000
25-04-08, 05:44 PM
các bạn nên download ban nay ve bả này chạy ko cần download redflag chr can download ve trong dó khi giải nén ra là có đủ các phan mền nhớ cài Colinux ở c:\ copy cái PWserver vào chạy file bat trong đó có usermane là root ko passđăng nhập vào đánh nano /etc/hosts thay dịc chỉ ip của SQL thang dịc chỉ của cổng Vitua WorkStation 8 chạy ./start.sh chọn 1,2,3 gì đó enter là xongtrang đăng ký chọn thi bấm iconfig eth1 láy cai ip sau đó vào vao IE đánh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế là dăng ký dc chạy web đăng ký thì ở phần ./start.sh chịn ấy tôi chi làm đến đó ai có lòng tốt thì việt hóa nó cáinếu ai dùng bản cliet 1.3.5 cia VN thi path cái này vào trước <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ồi) rồi dùng bản path của sever

hoanganhquan10a11
26-05-08, 08:58 PM
Nếu làm sever ofline này thì dùng cái client VN để chơi có được kô.Máy nhà tui Ram 512MB(chuẩn bị up lên 1GB) card màn hình 64MB speed 2.27 có chơi được kô