PDA

View Full Version : [JX] bạn nào giúp mình về vấn để Add NPC mới

Ducthinh682
14-07-15, 02:40 PM
Mình dùng server Linux Ver3 của TranMinhDo mình đã add được 1 NPC mới và tạo đc đường dẫn tới file NPC đó luôn rồi... nhưng bây giờ mình không biết làm sao để cho NPC đó hoạt động..... và mình muốn làm 1 code mua các vật phẩm ở đó bằng tiền đồng mà ko biết viết code đó ra sao... ban nào giúp mình với ạ... :(

heodat139
14-07-15, 04:04 PM
server win hả nếu server win thì pk còn server linux thì bó mỏ=D>

Ducthinh682
14-07-15, 04:23 PM
server win hả nếu server win thì pk còn server linux thì bó mỏ=D>

mình xài sv linux bạn ơi ...

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

tvnnam
14-07-15, 04:54 PM
Mình dùng server Linux Ver3 của TranMinhDo mình đã add được 1 NPC mới và tạo đc đường dẫn tới file NPC đó luôn rồi... nhưng bây giờ mình không biết làm sao để cho NPC đó hoạt động..... và mình muốn làm 1 code mua các vật phẩm ở đó bằng tiền đồng mà ko biết viết code đó ra sao... ban nào giúp mình với ạ... :(

dùng hàm AddNpc rồi SetNpcScript là ok, ví dụ:
Code:
scriptfile = "\\script\\abcxyz.lua" -- file script
a= AddNpc(....)
SetNpcScript (a, scriptfile)
Add vô file autoexec thì có nghĩa là nó sẽ tự động thực thi khi đang bắt đầu chạy gameserver, khi server chạy xong bạn vào game được thì nó đá add rồi.
Câu cuối, npc add cứng vào file map bằng tiếng Việt rồi nên nó là tiếng Việt, muốn sửa thì unpack file ra lại mà sửa!

---> còn về muốn làm code để mua vật phẩm ... nó như thế nào.... tốt nhất là bạn down ebook 4.1 về đọc phần script...Lua đó về nghâm cứu chứ viết ra thì dài dòng và bạn cũng không hiểu sâu được link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tham khảo cả bài viết này nữa:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ok rồi đấy~o)

Ducthinh682
14-07-15, 05:13 PM
à bác tvnam cho mình hỏi thêm là... mình add các lệnh bài huyền viên lệnh , kim ô lệnh vào Kỳ trân các mình đã khai báo item mới bên goods.txt và làm theo 3 bước hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác vipbk nhưng sao nó ko hiện các vật phẩm mình đã add lên kỳ trân các nhỉ.... mình add vật phẩm bên magicscript có id là 2153 và số dòng là 2187 thì add bước 3 là trừ đi 1 số hay là cộng thêm 1 số dòng vậy ????