PDA

View Full Version : [TLBB] Nhờ mấy sư huynh giúp đỡ cho người mới

nhanhlanrung
13-07-15, 05:09 PM
Sư đệ đang tập làm sv offline để ngồi chơi, cũng muốn tập tành chỉnh này chỉnh nọ, nhưng lại không biết phải làm ntn và tìm file ra sao, nên mấy sư huynh giúp đệ phát.
1. Phần mềm dùng để tùy chỉnh sv
2. Mấy cái Server/Config/ConfigInfo.ini, tlbb\Public\Scene,... vậy cái đầu Server và cái thư mục tlbb này nó nằm ở đâu vậy,
Tks mấy sư huynh.

VTAngel
13-07-15, 06:10 PM
1. Notepad ++
2. Trong máy ảo root/home/tlbb hoặc tải file server đc lấy ra rồi giải nén ra nó nằm trong folder tlbb
Trong folder tlbb có 2 thư mục: Public và Server

toantuanh
14-07-15, 07:32 AM
Sư đệ đang tập làm sv offline để ngồi chơi, cũng muốn tập tành chỉnh này chỉnh nọ, nhưng lại không biết phải làm ntn và tìm file ra sao, nên mấy sư huynh giúp đệ phát.
2. Mấy cái Server/Config/ConfigInfo.ini, tlbb\Public\Scene,... vậy cái đầu Server và cái thư mục tlbb này nó nằm ở đâu vậy,
Tks mấy sư huynh.

1. Notepad ++
2. Trong máy ảo root/home/tlbb hoặc tải file server đc lấy ra rồi giải nén ra nó nằm trong folder tlbb
Trong folder tlbb có 2 thư mục: Public và Server
cho ké cái nha VTAngel !! ;))
như bạn nói VTAngel đã trình bày rồi thì mình giải thích thêm thôi
+ tùy chỉnh các file lua hay ini thì nên dùng Notepad ++ là okie nhất,
+ ngoài lề cần có một số phần mềm như Winscp ( để kết nối host sever, các file bạn cần tùy chỉnh ở trong này).
+ ngoài ra bạn cần có các tool như AXPPacker, chinese tranlation(không nhớ rõ) đễ tùy chỉnh và VH phần Client...
+thì VTAngel đã trình bày r đó......muốn vào đó thì cần phần mềm winscp kết nối vào là được...!!

ookurooo
14-07-15, 09:45 AM
nhớ winscp thì để về Binary nhé ko lỗi server chạy không đc thì đừng lên đây hỏi
tốt nhất là nhớ backup file trước khi sửa

Intel
14-07-15, 09:22 PM
kình nghiệm thôi nha.
mình cũng như bạn đây, lúc đầu vào cũng chẳng bik cóc gì cả, thấy có mấy server 3 lỗ share lên của rockman xong cũng học hỏi từ hữu duyên hà hoàng cũng khá nhiều, nhưng họ chỉ mình cái gọi là phương pháp chứ thực sự tự lực gánh sinh.
muốn làm 1 sv off thì phải đi từ đầu
bạn nghe mình đi, bạn phải tập cài off trên 10 lần đi sau đó mới thành thạo.rồi làm quen với notepad++ và đọc bài về lua basic của Sói cute để biết thêm, chứ bạn cứ hỏi thì chẳng ai giúp dc gì đâu, bạn hỏi bạn áp dụng thì mọi người sẽ giúp bạn.

Sadlove123
14-07-15, 09:26 PM
Chào chủ thớt :

- Mình không rành như những bạn khác. NHưng có thể hổ trợ bạn khi nào bạn cần :)
- Sẽ chia sẽ những gì mình biết cho bạn. Cứ inbox nhận yahoo mình rồi trao đổi kinh nghiệm.

toantuanh
15-07-15, 06:28 PM
Chào chủ thớt :

- Mình không rành như những bạn khác. NHưng có thể hổ trợ bạn khi nào bạn cần :)
- Sẽ chia sẽ những gì mình biết cho bạn. Cứ inbox nhận yahoo mình rồi trao đổi kinh nghiệm.
mem ở clbgamesvn sẽ nhiệt tình giúp bạn!!