PDA

View Full Version : [JX] Bác tvnnam còn online giúp mình cái này với !

lntinh
12-07-15, 11:39 PM
Mình thấy bên topic Ver3 tranminhdo bạn có hỏi câu này nhưng người trả lời sơ xài quá nên mình ko hiểu. Nếu bạn làm đc rồi chỉ mình với .

Vấn đề là cái Thần Hành Phù trong Ver3 tranminhdo không hiển thị nhưng vẫn sử dụng được, bây giờ làm cách nào cho nó hiển thị. Và cho mình xin cái script add thần hành phù vào NPC luôn với :(

Nếu ai khác biết vấn đề này vui lòng giúp đỡ mình với.

Thanks !

bthhhz
13-07-15, 05:25 AM
Mình thấy bên topic Ver3 tranminhdo bạn có hỏi câu này nhưng người trả lời sơ xài quá nên mình ko hiểu. Nếu bạn làm đc rồi chỉ mình với .

Vấn đề là cái Thần Hành Phù trong Ver3 tranminhdo không hiển thị nhưng vẫn sử dụng được, bây giờ làm cách nào cho nó hiển thị. Và cho mình xin cái script add thần hành phù vào NPC luôn với :(

Thanks !

Tải bản patch 2.1 của cgalaxy hoặc patch của yoken . vào data copy các file . dmjx01.pak đến dmjx06.pak . sau đó chép qua client đang sử dụng . đồng thời nhớ khai báo file pak vào trong pakage.ini ngoài client
Script nhận thần hành phù :
AddItem(6,1,x,1,0,0,0)
Trong đó X là số Item của thần hành phù hoặc các Item nằm trong setting/item/004/magicscript.txt
vào đó seach Thần hành phù rồi lấy ID của nó bỏ vào . hình như là cột số 3 ( bỏ cái cột Name ra )

lntinh
13-07-15, 06:07 AM
Tải bản patch 2.1 của cgalaxy hoặc patch của yoken . vào data copy các file . dmjx01.pak đến dmjx06.pak . sau đó chép qua client đang sử dụng . đồng thời nhớ khai báo file pak vào trong pakage.ini ngoài client
Script nhận thần hành phù :
AddItem(6,1,x,1,0,0,0)
Trong đó X là số Item của thần hành phù hoặc các Item nằm trong setting/item/004/magicscript.txt
vào đó seach Thần hành phù rồi lấy ID của nó bỏ vào . hình như là cột số 3 ( bỏ cái cột Name ra )

- Mình add ra đc rồi, mà hiển thị thì ko đc :( đã copy dmjx sang data client, khai báo trong pakage và so sánh y chang yoken nhưng vẫn đen xì ...

- Và cho mình hỏi thêm vấn đề về script, mình có đoạn script này lấy đồ Kim Phong nhưng lấy rồi vẫn lấy tiếp được nữa. Mình muốn 1 nhân vật chỉ nhận được 1 lần thôi thì phải chỉnh sửa như thế nào ?

function vplv20()
if GetLevel() >= 20 then
AddGoldItem(0,177)
AddGoldItem(0,184)
Earn(5000)
Msg2SubWorld( "Chóc mõng <color=yellow>"..GetName().." <color>võa nhËn ®­îc hç trî vËt phÈm Level 20 tõ hÖ thèng" );
else
Talk(1, "", "Mçi nh©n vËt chØ ®­îc nhËn hç trî t©n thñ 1 lÇn duy nhÊt.");
end
end

bthhhz
13-07-15, 07:56 AM
- Mình add ra đc rồi, mà hiển thị thì ko đc :( đã copy dmjx sang data client, khai báo trong pakage và so sánh y chang yoken nhưng vẫn đen xì ...

- Và cho mình hỏi thêm vấn đề về script, mình có đoạn script này lấy đồ Kim Phong nhưng lấy rồi vẫn lấy tiếp được nữa. Mình muốn 1 nhân vật chỉ nhận được 1 lần thôi thì phải chỉnh sửa như thế nào ?

Vấn đề thần hành phù thì đó là cách giải quyết . bạn làm ko đc thì là do bạn làm ko đúng cách
còn cái Script nhận đó thì bạn phải hiểu cái gọi là Task .
Task là quy định để SET một loại điểm

như vậy có thể hiểu 1 cấu trúc là . Nếu điểm bé hơn hoặc = 0 thì ta thực hiện
( code thực hiện đồng ý cho nhận )
ngược lại . sẽ kết thúc Hàm và không cho thực hiện code đồng ý cho nhận
Như vậy là phải set hàm nếu thì như sau
if GetTask(x) <= 0 then
thực hiện lệnh đồng thời nâng task lên giá trị x+1 để nhân vật được 1 điểm task đó . và sau này nếu có nhận lại thì cũng ko đc vì bạn đã có 1 điểm đó . cũng như là bạn đã nhận rồi
Hàm thêm điểm task như sau : SetTask(x,GetTask(x)+1)

rồi như vậy là xong
Lưu ý : Đối với jx linux . Giá trị task được tự do ngôn luận
còn đối với jx win thì giá trị task phải được khai báo trong task tổng

P/s: Mình ko ghi rõ script ra đâu . Các bạn tự suy luận thì mới hiểu chứ mì ăn liền thì đời nào khá lên dc

tvnnam
13-07-15, 09:32 AM

Thanks !

không hiện THP là do; 1.do package bạn chưa khai báo hoặc thiếu
2. chưa đồng bộ sever

lntinh
13-07-15, 02:46 PM
Vấn đề thần hành phù thì đó là cách giải quyết . bạn làm ko đc thì là do bạn làm ko đúng cách
còn cái Script nhận đó thì bạn phải hiểu cái gọi là Task .
Task là quy định để SET một loại điểm

như vậy có thể hiểu 1 cấu trúc là . Nếu điểm bé hơn hoặc = 0 thì ta thực hiện
( code thực hiện đồng ý cho nhận )
ngược lại . sẽ kết thúc Hàm và không cho thực hiện code đồng ý cho nhận
Như vậy là phải set hàm nếu thì như sau
if GetTask(x) <= 0 then
thực hiện lệnh đồng thời nâng task lên giá trị x+1 để nhân vật được 1 điểm task đó . và sau này nếu có nhận lại thì cũng ko đc vì bạn đã có 1 điểm đó . cũng như là bạn đã nhận rồi
Hàm thêm điểm task như sau : SetTask(x,GetTask(x)+1)

rồi như vậy là xong
Lưu ý : Đối với jx linux . Giá trị task được tự do ngôn luận
còn đối với jx win thì giá trị task phải được khai báo trong task tổng

P/s: Mình ko ghi rõ script ra đâu . Các bạn tự suy luận thì mới hiểu chứ mì ăn liền thì đời nào khá lên dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>