PDA

View Full Version : [Release] Audition.exe unpacked -> Không có popup!

huuduyen_05
15-04-08, 11:59 AM
Link download: auditionnew.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
File này đã chống các popup của Audition Offline (ví dụ: khi thoát Au thì có trang web 9you gì đó mở lên --> giờ thì ko còn :D )
File trên nằm trong Patch1.7-3.x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7ae0012d) của mình.

Scan ở trang quyét virus trực tuyến thì phát hiện: (có lẽ do unpack ra nên nó bị thế)

AntiVir Found PCK/Dumped
AVG Antivirus Found Win32/PolyCrypt
Sophos Antivirus Found Sus/Behav-1011 (probable variant)
Nhưng xài ok, ko bị sao đâu (nếu bị thì khác chịu ^^)

sontung306
15-04-08, 01:40 PM
Bạn cho mình cái client đó của bản này được không ?

nungu_dot
15-04-08, 02:26 PM
huu duyen ơi !
gom patch vào 1 file đi cho dễ down

cscd_hg
15-04-08, 03:40 PM
ô hô HD làm thế này là để dễ down có ljnk nào die còn up lại đc chứ down 1 file thì up làm sao đc.

nghiamt
15-04-08, 04:48 PM
cái này của bản nào vậy HD ơi!!!!!!!!

cscd_hg
15-04-08, 06:23 PM
Đây là audition.exe dành cho bản 3.2

cá mập xám
15-04-08, 06:37 PM
để về thử xài cái này xem, ko bít có log vào đc ko, cái kia ko tài nào vào đc mới đau, làm theo cả HD roài mà cứ chạy file, hiện ra màn hình đăng nhập cái là out luôn, no error, ko thèm báo lên cái gì cả, hjk!

KidA7
15-04-08, 07:06 PM
Các bạn có thể dùng QuickUnpack, unpack audition.exe rồi dùng ultra sửa cũng được

cá mập xám
15-04-08, 07:17 PM
Các bạn có thể dùng QuickUnpack, unpack audition.exe rồi dùng ultra sửa cũng được
quickunpack?? nhưng mà mình sợ chỉnh nó roài 1 lát lại còn ko log đc thì ... :boss:
mà thui để thử xem.
:what: ah, đấy là cái bỏ popup :what: còn vấn đề bị văng ra của mình đâu có liên quan gì.
Nó ko hiện ra lỗi gì thì biết edit cái gì bây giờ :cry:

huuduyen_05
15-04-08, 08:25 PM
Bạn cho mình cái client đó của bản này được không ?
Client có trong các topic khác của forum..tự tìm đi bạn!
~~~~~~~~~~~~~~~~

Thông tin của file trên thì có ghi chú rồi mà! Khi down thì nhìn thấy dòng description thôi
Còn lỗi của cá mập xám thì bạn nên ghi lại toàn bộ quá trình bạn thực hiện (khi cài server+client) vào file word chẳng hạn hoặc post trực tiếp lên forum->mình mới biết chính xác nó bị lỗi nào. Có thể còn lỗi khác nữa..

cá mập xám
15-04-08, 10:14 PM
Client có trong các topic khác của forum..tự tìm đi bạn!
~~~~~~~~~~~~~~~~

Thông tin của file trên thì có ghi chú rồi mà! Khi down thì nhìn thấy dòng description thôi
Còn lỗi của cá mập xám thì bạn nên ghi lại toàn bộ quá trình bạn thực hiện (khi cài server+client) vào file word chẳng hạn hoặc post trực tiếp lên forum->mình mới biết chính xác nó bị lỗi nào. Có thể còn lỗi khác nữa..
thì đc rồi để mai tui viết hết lại cho, ông xem lại cái file này có cần edit lại gì ko mà đè vào thấy tệp tin cài đặt lỗi là sao ?:misdoubt:

huuduyen_05
15-04-08, 10:58 PM
thì đc rồi để mai tui viết hết lại cho, ông xem lại cái file này có cần edit lại gì ko mà đè vào thấy tệp tin cài đặt lỗi là sao ?:misdoubt:

Ở nhà đang dùng bản client nào? file audition.exe này là bản 3.2

Nếu ở nhà bạn đang dùng bản khác mà lại dùng file này thì ko đc!

cá mập xám
16-04-08, 06:52 PM
tất nhiên là 3.2 down nguyên cái client full từ 9you đó, down xong về cài đặt luôn, chán pác nào có thì up cho em 1 cái file audition.exe cũ đi, hjk đang từ out ko báo lỗi giờ thành ko chính xác hjkhjk!

cá mập xám
16-04-08, 06:56 PM
hay là tui phải patch nó lên 3.25, nếu patch lên thì có cần update sv 1-5 lại từ đầu ko vậy hả hd ?

huuduyen_05
16-04-08, 08:43 PM
hay là tui phải patch nó lên 3.25, nếu patch lên thì có cần update sv 1-5 lại từ đầu ko vậy hả hd ?

Đây là hshield3.2.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình đang dùng. Down về dùng thử với audition.exe đó

cá mập xám
17-04-08, 07:18 AM
mình mới ghost lại máy, mình thử cài Client full, sau đó chạy cái patch 3.2-»3.25, khi vào audition.exe nó ko bị out ra nữa, khi viết acc and pass xong, login thì nó báo sai phiên bản :doubt:chả hiểu gì cả mới đau:angry:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cá mập xám
17-04-08, 10:51 AM
okie, file Audition.exe + hshield đã hoạt động tốt, bây giờ login ổn định, vào nhanh, ko còn đợi lâu nữa, nhưng tôi vẫn bị sai phiên bản, mặc dù sửa ở cả Client và LoginSever là ..08.00.cn rồi.
Chả hiểu, hay là chỉnh như vậy ko đc!

huuduyen_05
17-04-08, 12:21 PM
Xem trong file Audilog.txt của client --> xem version của nó
Edit lại trong serverinfo.ini của Login server cho giống với version của Audilog.txt đó.

cscd_hg
17-04-08, 12:29 PM
Wa bác cá mập xám lấy cái màn hình login ở đâu đẹp vậy cho em đi.

cá mập xám
17-04-08, 04:02 PM
có lấy ở đâu đâu, chỉ cài Client 3.2 down từ 9you, patch 3.25, cóp phần việt hóa, bác HD đã cài sẵn cái login này rồi!
Nhưng bên trong thấy loginsever tui thấy có 2 file "gì gì đó".ini và "gì gì đó 3".ini
Vậy đó, mình sửa bên trong client theo login sever đc ko ?
hay là bắt buộc phải sửa sever theo VK, bác nào up cho 2 2 cái file này (1 trong Client, 1 trong data của login sever) đc ko? 2 file với bản mà em xài patch 3.2>3.25 rồi ấy ! cám ơn các pác trước!

huuduyen_05
17-04-08, 11:20 PM
Server trên forum này shared chưa thể dùng tốt với bản 3.25 do đó bạn nên dùng bản 3.2 thôi!

huytran5
20-04-08, 08:16 PM
Cái audition.exe này lỗi, -> vào game báo dữ liệu bất thường --> out luôn

huuduyen_05
20-04-08, 08:33 PM
Có mình bạn bị lỗi này thôi, chứ các bạn khác có bị giống bạn ko?

huytran5
20-04-08, 10:47 PM
Nhưng sao thay cái này vào là out luôn,trong khi để nguyên cái audition.exe ban đầu thì nhảy ngon mà !!! Mà tiện thể hỏi luôn cậu có thể up cho tớ vài file nhạc được không,cụ thể tớ sẽ up cái hình GS để cậu thấy cái file nhạc thiếu !!!

huuduyen_05
21-04-08, 06:54 AM
Vậy chắc máy của bạn có vấn đề rồi! Chứ mình và cả các mem khác trên forum (+ragezone) dùng ok mà!

quochai
22-04-08, 12:53 PM
Cái này bị lỗi mà sao MB nó nặng hơn vậy vừa bỏ vào cái thì tường lửa cấm quét virus báo có là seo định bậy bạ hả

huuduyen_05
22-04-08, 05:34 PM
Bạn không hiểu à?
File audition.exe bình thường được packed lại thì tất nhiên dung lượng nó phải nhỏ hơn file unpacked này!

Còn việc có virus thì mình có nói rồi mà: --> tại mấy trình virus đó quá nhạy cảm thôi!