PDA

View Full Version : [RAGNAROK] Nơi hỏi đáp!!

chne024
12-07-15, 03:11 PM
Ai có thắc mắc gì về sever Ragnarok thì hỏi tại đây mình sẽ trả lời giùm cho :D.
Tự tin trả lời được gần hết.
Hướng dẫn tạo Server thì mấy bạn chịu khó đọc tài liệu bằng tiếng anh Tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

baprangbot
21-07-15, 11:53 PM
2 tuần trước mình cũng tính clear một cái sv nhưng chắc do hướng dẫn ng viết cũ quá so với version nên lúc log vào erro thớt có thể hướng dẫn bài viết bằng hình ảnh về clear sv ko nếu đc mình cảm ơn...! mình thì bị kẹt cái từ wamp đổ xuống thớt làm bài hướng dẫn đc thì tốt quá :)

baprangbot
23-07-15, 12:34 AM
trước mình có cài đặt mysql h uninstall hết tất cả cài đặt lại thì h nó báo thế này h sao khắc phục lỗi này sao bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/URL]

TruongICT
23-07-15, 05:00 AM
trước mình có cài đặt mysql h uninstall hết tất cả cài đặt lại thì h nó báo thế này h sao khắc phục lỗi này sao bác

Cái này là do dịch vụ vẫn đang chạy nên không thể gỡ bỏ! Mở Task Manager lên và tắt dịch vụ đi rồi gỡ lại :D

baprangbot
23-07-15, 08:02 PM
mình đã uninstall Mysql rồi nhưng có vẻ nó ko gỡ bỏ hết hay sao ấy lúc cài lại thì bi như vậy mình cũng kiểm tra rồi nhưng ko thấy bất kì mysql chạy cả nên ko hiểu cho lắm?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/URL]

chne024
24-07-15, 10:23 PM
Bạn chuyển qua xài Xampp cho nó dễ bạn ơi :D
Bạn xài command sc delete MySQL5 để xóa service nhé.
Còn Clear server tức là tạo server ấy à ?

Mình đã cập nhật thêm bài viết hướng dậy, bạn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để đọc thêm. Chúc bạn thành công.

Bạn bị lỗi chỗ nào thì nói rõ với đúng chính tả hơn để đc trợ giúp tốt nhất.