PDA

View Full Version : [Release] MuServer Season 3 Episode 2 fix

bachcotsau
13-04-08, 09:20 PM
Hiện tại bản này đã fix thêm 1 số bug nữa nên đem từ ragezone về cho mọi người tes :

Link 1 here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hoặc
Link 2 here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Info :

Solved bugs [comparing to scf server]
Elbeland NPC's working
Summoner pvp working 100%
MG skills don't disappear anymore.

Bug:
Summoner wings [level 3]

Tes main 1.04c và client 1.04q

LandOfPhi
13-04-08, 09:23 PM
Bản này chủ yếu fix về Summoner thêm bugs Summoner pvp , NPC hok hoạt động , MG học bị mất Skill đã được fix ^^!

titius2003
13-04-08, 09:32 PM
Anh Phi cho em hỏi như giờ em muốn fix lại summoner pvp dc và skill của MG cũng như là NPC hoạt động, mà những quái vật trong game cũng như những spot VIP + Move Map và 1 số item trong box kundun thì em cần phải copy những gì trong file update này để fix những cái đó thôi còn Moster + spot VIP + move map + item trong box kundun thì ko thay đổi. hướng dẫn giúp em với.

LandOfPhi
13-04-08, 09:36 PM
Ở trong MuServer này chỉ cóa Data và GameServer bạn copy cả 2 vào MuServer Season 3 Ep2 cũ của bạn :)
Nếu bạn muốn thay đổi những thứ trên bạn vào Data xóa những thữ Moster + spot VIP + move map + item trong box kundun mà bạn vừa bảo ^^!

titius2003
13-04-08, 09:42 PM
Không ý em hỏi là, giờ trong cái server trên em muốn tìm những file chính xác để fix máy cái bug trên thôi, anh cho em biết những cái tên file chính xác trong data mà fix những cái bug như trên ko anh, để em copy vào cho đễ chứ ngồi mà xóa thì chẳng biết xóa file nào.

LandOfPhi
13-04-08, 09:49 PM
Okey.
Theo mình nghĩ bạn copy GS , Skill(kor) , MonsterSetBase ( nếu bạn hok muốn thay đổi thì vào MonsterSetBase copy NPC ở Map Elbeland NPCs vào MonsterSetBase của bạn )
Nhưng mình nghĩ bạn cũng lên Add nhiều hơn 1 chút.
Loại bỏ những file hok cần thiết mà bạn chưa fix đấy ^^!

titius2003
13-04-08, 10:13 PM
Sao em thay đổi file Skill(kor) và khởi động lại server thì magic học skill xong thoát ra vẫn mất T__T

koconai22
13-04-08, 10:29 PM
Sao em connect Gameserver nó ko có chạy nhỉ
ai test rồi góp y' cho với

titius2003
13-04-08, 10:54 PM
Không run dc GS toàn bị dont send >.<

mucz.net
14-04-08, 01:37 AM
cái GS này con Bug thực ra nó fix được lỗi Sumo pk được, Map Elbeland có NPC,nhưng lại măc phải lỗi skill của Sumo, các skill như sleep, rehfex nói chung skill defence thì OK nhưng attack skill chỉ một chưởng train life là hoạt động còn mấy chương khác không hoạt động,GS này không thể kết hợp với GS_CS của SCF Ep-2 được vì 2 cái khác nhau nên chỉ move đến Crywolf được còn move ngược lại disconnect ==> treo Acc.mà nó Realase mỗi cái GS vậy lấy bản GS_CS nào cho nó đây?.Vì vậy theo tôi chỉ test đến đó thôi, đọi nó Realase thêm cái GS_CS rồi hoàn thiện sau.
Bản SCF Map Ellabend NPC không hoạt động nhưng đã được add mấy con NPC về Loẻn rồi, vấn đề full Ep-2 còn ở phia trước ^^

nghiamt
14-04-08, 07:33 PM
Chạy nó báo Don't send là sao cả nhà

acma3978
14-04-08, 08:21 PM
- Hjx nó ko hoạt động luôn là đằng khác hjx potay test lại coi mấy huynh