PDA

View Full Version : Bản cập nhật Au offline số 5

zorodn
11-04-08, 03:18 PM
CẬP NHẬT AUDITION OFFLINE SỐ 5 ^^;
(Đã khắc phục hầu hết các lỗi)

Thêm được có 5 bài tải về rùi biết ấy mà !
Nếu thành công thì trong bản số 6 sẽ có khoảng 5-7 bài nữa

Đầu tiên bạn down các file
1> DATA V5

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2> UPDATE SERVER_V4
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3> ABM V5 ~12mb (Cái nỳ băt buộc phải tải về, ko có sẵn ngoài quán đâu)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cập nhật (Cái ny thì chắc ai cũng thuộc cách làm goài ha ! )
Giải nén file update_Server_v5.rar ra trong đó gồm 2 thư mục là Sound + Script
Copy 2 thư mục Sound và Script bỏ vào trong các thư mục của server Audition gồm !
AuditionGameServer (Sound+ script)
GameDBAgent (script)
itemdbserver (script)
LoginDBAgent (script)
MessengerDBAgent (Sript)
(Lưu ý là phải chép đè lên các thư mục Script + Sound trong server Au )
Tiếp theo giải nén file Data_v5.rar bỏ vào trong thư mục của audition
Cuối cùng là giải nén file ABM_V5.rar bỏ vào trong Au lun

Lucky for all !

cscd_hg
11-04-08, 04:04 PM
Bóc tem. Chưa test nhưng thanks bác cái đã.

tra_ung
11-04-08, 04:13 PM
cái sever cua mjnh thieu' file k0527.tbm ban na`o có share lên jum` nha?

cscd_hg
11-04-08, 06:16 PM
cái sever cua mjnh thieu' file k0527.tbm ban na`o có share lên jum` nha?
Link nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):beauty::beauty:

hongky123
11-04-08, 08:02 PM
nhà mình không phải thiếu file .tbm trong client Au mà là thiếu file .bdy &.thd trong gameserver nên không chơi được bạn add nhạc cho mình file .bdy & .thd của k0527.tbm đi.

huuduyen_05
11-04-08, 08:50 PM
Bản cập nhật này chỉ hoạt động 1 số bài, chính xác là 5 (mặc dù chưa test ^^)
Bạn ấy cũng sử dụng kỹ thuật như trước --> make bdy files
Còn nếu có lỗi gs báo thiếu file thd, bdy thì các bạn edit file music.slk lại. Có lẽ bạn ấy đang test chưa xong nên... :))

Lần cập nhật sau sẽ hứa hẹn là nhiều nhạc từ AU online hơn đó :D
@zorodn: YM mình cũng trục trặc, chưa kịp reply lại đã rớt mạng...nên ko nhớ nick bạn luôn :(( Có gì contact lại :D (đã sưu tầm xong thứ bạn cần)

hongky123
12-04-08, 03:15 PM
Mình không biết nói sao nhưng bản add nhạc lần này wa' nhiều lỗi mặc dù lần này bạn đã add được nhạc không phải dựa vào nhạc của Au online.(chúc mừng bạn):biggrin:

009.acv lần này ảnh hưởng rất nhiều đến các bài trong game mặc dù không phải là nhạc của các bản cập nhật 1, 2, 3, 4, 5 của zorodn. Cụ thể như sau :
nhảy được great, cool, bad, per gì đi nữa nhân vật cũng đứng yên và điểm cũng chã lên còn dis ở bài "john hoon-sirious" bài Harries-wait for you" thì không chọn nhạc được.
Bên ngoài thì file lệnh thông báo (Dos) của gameserver hiển thị thêm dòng này : nó chỉ xuất hiện khi gặp lỗi trên

[Music Code error] Not Found Music - Code[732]

Mình chỉ mới add thêm đúng 5 bài new như Hữu Duyên đã nói.

Tiện thể mình nhờ bạn Rozodn làm giúp 2 bài này trước được hok 160 "Đành quên" & 196 "No reasons".:beauty:

huuduyen_05
12-04-08, 04:25 PM
Mấy bài zorodn add dựa trên nhạc của online chứ có tự make tbm files đâu :))

Nhạc Thái đó bạn :)
Bài Đành Quên thì ok (bời vì nó từng là nhạc nền)
còn bài kia thì....

tra_ung
12-04-08, 04:44 PM
có mấy bài chọn vào nó lại ra bài khác như bài j` trước bài love love love ấy ? mình ko nho' tên nữa.......:D

cscd_hg ơi minh h0k thiếu file trên mà là file k0527.tbm và k0527.bdy ở trong gamesever cơ?????????

hongky123
12-04-08, 06:22 PM
sao mình thấy trong danh sách nhạc file music.slk lần này có cả bài việt nam mà chưa có file đầy đủ thôi, mấy bài trong au Vn mình chưa thấy bao giờ nhất là mấy bài của Ưng Đại Vệ. Hữu Duyên xem thử có file k0527.bdy & thd trong gameserver kô hôm nào online trên yahoo send qua cho mình nha, dung lượng của chúng chỉ vài Kb mà.

huuduyen_05
12-04-08, 08:09 PM
Mấy bài nhạc VN đó chắc tại zorodn đem vào cho đẹp :))
Còn file k0527.thd+bdy chắc VTC có :D mình ko có :D

Bé_Quậy
13-04-08, 12:08 PM
có mấy bài chọn vào nó lại ra bài khác như bài j` trước bài love love love ấy ? mình ko nho' tên nữa.......:D

cscd_hg ơi minh h0k thiếu file trên mà là file k0527.tbm và k0527.bdy ở trong gamesever cơ?????????

Mấy bài bạn chọn là ở bên chế độ Beat-Up phải ko ! Tui cũng gặp trường hợp như vậy (kể cả Môt -hai)! Tui thấy có cái lạ là trong danh sách nhạc ở Beatup nếu chọn mấy bài dưới bài của Audition thì đúng còn nếu chọn mấy bài trên thì tên hiện ra sai tè le nhưng mà vẫn nhảy đúng bài đã chọn !
Ngoài ra zorodn lần này còn sữa một số Item trong Shop nữa ! Thêm khá nhiều trong bộ HOT ! :D cũng như đã cấm một số từ nói tục trong Au lun !

leonclaire
16-04-08, 11:42 AM
Up software thêm nhạc lên đi bạn.Sao lâu thế

huytran5
18-04-08, 12:51 PM
Cho em hỏi cái lỗi:" Phát hiện dữ liệu bất thường,... " có nghĩa là gì và khắc phục = cách nào

Vào game ok, chạy ok, mua đồ ngon, mỗi tội thiếu vài file nhạc ( sài bản cập nhật 5 của chủ topic ).Đứng trong room được vài phút or chọn bài để nhảy thì dis luôn với lý do: Phát hiện dữ liệu bất thường,.. chán !!!

huuduyen_05
18-04-08, 12:58 PM
Đọc kĩ ở đây trước: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Topic đã chứa nội dung bạn cần hỏi.

hoangtung_88
20-04-08, 11:06 AM
Au online đã có thêm 1 số bài nhạc nền mới rùi đó bạn ơi. Mong bạn cập nhật sớm nhất vào au off nha. Thank nhìu.

huyengianghd
22-04-08, 02:11 PM
Au online đã có thêm 1 số bài nhạc nền mới rùi đó bạn ơi. Mong bạn cập nhật sớm nhất vào au off nha. Thank nhìu.
ừm mình cũng thấy vậy giá như các pro xem xét thế nào cho mấy bài nhạc vàng vào thì hay biết mấy nhỉ làm cái khác lạ với VTC xem nhạc vàng mình nhảy thế nào ZoZo hay HuuDuyen xem xét nhớ:feel_good:

qwerttgb
21-06-08, 08:55 PM
Em chưa cập nhật bảng 1.2.3.4 bây giờ em cập nhật cái bản này được không các pác mấy bản kia lổi wa' mà em lại gà.Nếu không được thì pác nào pro làm ơn làm một bản tổng hợp từ trước đến giờ(đã fix) cho em và các bạn khác được không <------- một ý kiến hay (làm ơn share lên mediafire dùm)

Thank very much.