PDA

View Full Version : [JX] [Linux] Hỏi về gia hạn Event , và cách chỉnh thời gian các hoạt động .

xomnhalalop12
07-07-15, 07:33 PM
Như tiêu đề thì mình đã vướn mắt ở chỗ gia hạn event các event tạo ra thì không ăn được !
Hay các NPC hoạt động khi nó get hàm : (GetLocalDate("%y%m%d")
quá hạn thì sẽ không Say được !
1 số hình ảnh ví dụ mong pro chỉ !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thân !

bthhhz
07-07-15, 07:43 PM
Mìhn dịch hàm if cho bạn như này nhé
Nếu thời gian sử dụng lớn hơn hoặc bằng thời gian bắt đầu và bé hơn hoặc bằng thời gian kết thúc thì giá trị trả về Return 1 và kết thúc thuật toán
như vậy ở cái start time của bạn là ngày 5 tháng 9 năm 2008
còn cái end time của bạn là ngày 5 tháng 10 năm 2008
tới đây bạn hiểu các chỉnh rồi chứ gì !!
Tiện thể cho mình xin cái link file slistcache.pak của bạn với . mình tìm cái slistcache.pak không hiện 2 cái icon dưới bản đồ hởm nay mà ko thấy

xomnhalalop12
07-07-15, 08:06 PM
Không hiện 2 cái icon dưới cái bản đồ là cái thanh time ấy ak
nó đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuananhc1
07-07-15, 08:26 PM
Không hiện 2 cái icon dưới cái bản đồ là cái thanh time ấy ak
nó đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả file woldset đc ko :(
của e liên đấu vào hội trường cứ báo Đường đi phía trước không được thông :((

xomnhalalop12
07-07-15, 08:38 PM
Bác cho e xin cái folder \jxser\server1\script\missions\leaguematch\ với cả file woldset đc ko :(
của e liên đấu vào hội trường cứ báo Đường đi phía trước không được thông :((

Cua bac' day nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuananhc1
07-07-15, 11:07 PM
Cua bac' day nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

của bác có vào được liên đấu ko vậy :(. copy vào nó báo như này. bỏ đoạn check điều kiện để vào lại báo Đường đi phía trước không được thông :-s

bthhhz
08-07-15, 05:45 AM
của bác có vào được liên đấu ko vậy :(. copy vào nó báo như này. bỏ đoạn check điều kiện để vào lại báo Đường đi phía trước không được thông :-s

thời gian diễn ra liên đấu
server/gateway/s3relay/relayseting/tast/tasklist.ini xem thử có khai báo task của leaguematch chưa mà vào . nó báo tạm ngừng là ko có khai trong task rồi còn gì nữa

tuananhc1
08-07-15, 08:33 AM
thời gian diễn ra liên đấu
server/gateway/s3relay/relayseting/tast/tasklist.ini xem thử có khai báo task của leaguematch chưa mà vào . nó báo tạm ngừng là ko có khai trong task rồi còn gì nữa

của e khai rồi bác ơi :(

[Task_55]
TaskFile=menglanjie_06.lua
ExcutedCount=-1

[Task_56]
TaskFile=leaguematch.lua

[Task_57]
TaskFile=small_goldboss_2000.lua
ExcutedCount=-1

tuananhc1
08-07-15, 08:49 AM
vẫn ko đc :((
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

bthhhz
08-07-15, 08:55 AM
vẫn ko đc :((
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuananhc1
08-07-15, 10:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em chỉnh lại ngày giờ trên server rồi, nó báo là liên đấu đã bắt đầu, có thể đến quan viên để báo danh mà :(. sau 15 phút nó báo là ko có đội nên hủy. thế mà vẫn ko vào đc

bthhhz
08-07-15, 10:31 AM
em chỉnh lại ngày giờ trên server rồi, nó báo là liên đấu đã bắt đầu, có thể đến quan viên để báo danh mà :(. sau 15 phút nó báo là ko có đội nên hủy. thế mà vẫn ko vào đc

nói chung chả biết . tui thấy mấy cái liên đấu cái nào dùng cũng dc cả . chỉ có sai giờ nó ms báo vậy thôi . chứ còn mấy cái sv shsare cái nào đi Liên đấu cũng đc cả .
bạn kiểm tra lại và cho về tự nhiên đi .

tuananhc1
08-07-15, 11:53 AM
nói chung chả biết . tui thấy mấy cái liên đấu cái nào dùng cũng dc cả . chỉ có sai giờ nó ms báo vậy thôi . chứ còn mấy cái sv shsare cái nào đi Liên đấu cũng đc cả .
bạn kiểm tra lại và cho về tự nhiên đi .

mình mới cài lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào "Quan viên liên đấu Kiệt Xuất" thì báo là bảo trì. còn vào "Sứ giả liên đấu" thì báo là Hình thức thi đấu chỉ là 1 người ta không thể giúp :( mặc dù đã tạo 8 nhân vật rồi :-s. hic, phiền bác quá
Để không chỉnh time gì cả đợi 6h tối nay xem sao vậy

xomnhalalop12
08-07-15, 05:36 PM
mình mới cài lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào "Quan viên liên đấu Kiệt Xuất" thì báo là bảo trì. còn vào "Sứ giả liên đấu" thì báo là Hình thức thi đấu chỉ là 1 người ta không thể giúp :( mặc dù đã tạo 8 nhân vật rồi :-s. hic, phiền bác quá
Để không chỉnh time gì cả đợi 6h tối nay xem sao vậy

Bạn đến sai thằng rồi .. đến Đại Lý Trung Tâm (199/196)

tuananhc1
08-07-15, 07:51 PM
Bạn đến sai thằng rồi .. đến Đại Lý Trung Tâm (199/196)