PDA

View Full Version : Lỗi về PHPMyAdmin

hunter7890
09-04-08, 06:32 PM
Sau khi cài hoàn tất rồi, chạy localhost vẫn được nhưng khi chạy localhost/phpmyadmin đăng nhập vào thì nó hiện ra lỗi
phpMyAdmin - error

#2003 - The server is not responding

mình nghĩ chắc là sai username, ở đây phần username mình đánh là root, pass là root, cũng không được, username là localhost, pass là root vẫn ko được.
Nhìn trong cái [Guide] Làm Server Lineage 2 CH5 Từ A-Z thì thấy
Cuồi cùng là download cài Web L2 về giải nén ra bạn sẽ có một thư mục WWW bạn chép chồng vào thư mục WWW của AppServ 2.5.7 hãy del file index.php đi cho đỡ rối ! Bạn tự làm cho mình một trang html hay gì đẹp vào không thì khỏi cũng được. Cái web này quan trong là cái GameGuard để cliesn móc vào thôi !

Link download Web L2 vui lòng qua Download Center xem
Kiếm trong download center thì vẫn không thấy link down WWW mong anh em chĩ giúp mình với. Tóm lại lỗi của mình là không thể vào được PHPmyadmin
Thân

hunter7890
09-04-08, 06:44 PM
Hok có anh em nào giúp mình cã à
Hix

beu20052
09-04-08, 08:23 PM
bạn nói rõ hơn xem sao bạn đang dùng server nào???

hunter7890
10-04-08, 12:09 PM
mình làm theo hướng dẫn "[Guide] Làm Server Lineage 2 CH5 Từ A-Z"
tới lúc test đăng nhập vào phpmyadmin thì ko được

beu20052
10-04-08, 01:20 PM
nếu muốn cài theo cách thủ công để có độ bảo mật cao thì bạn cài theo cách này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nếu làm offline thì bạn cài theo cách này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đảm bảo thành công .

hunter7890
10-04-08, 08:15 PM
nếu muốn cài theo cách thủ công để có độ bảo mật cao thì bạn cài theo cách này.

nếu làm offline thì bạn cài theo cách này

đảm bảo thành công .

1. Làm theo cách 5s thì mình chạy localhost không được. Giống như không cài apache vậy. Mặc dù vô thư mục thì thấy vẫn có apache
2. Cách làm kia thì ngay phần tạo và install database mình không rõ cho lắm toàn làm tay thôi, không thao tác gì được trên navicat cả, tạo localhost và 2 new datbase xong để đó lun.
Bạn mở file C:\Server\tools\database_installer.bat ra và config lại các dòng sau <=== phần này config xong nhưng khi chạy thì páo error
3. Phần đăng ký Server
Chạy File C:\Server\login\RegisterGameServer.bat<=== phần này cũng ko ổn, nó báo ko phản ứng

===============> Pó hand với 2 cách

hunter7890
13-04-08, 07:02 PM
Ông anh bé bự chưa trả lời nữa nhĩ

demon
12-07-08, 09:07 AM
Cái này nếu không nhầm thì bạn đổi cả pass của web nên đòi hỏi đổi tất cả luôn bạn dùng navicat đổi pass cho cả db xem sao

hansik
17-10-08, 03:45 PM
Post hình thử xem sao? Biết đâu có thể nhỉn thấy thứ gì để mọi người giúp bạn. Bạn đang xài C5 thì phải. cách cài trên của Beu là của Kamael. bạn có Client của Beu chưa mà làm theo cách trên?

jinky
15-11-08, 02:35 PM
đảm bảo cậu config pass sai. tốt nhất là xoá hêt tất cả java, navicat, app..... bằng revo uninstall sau đó cài bản 5 phút ấy. chắc chắn thành công. trừ trường hợp còn sót lại mấy cái ở trên thì pó tay

ltkandy
14-12-08, 11:04 AM
Ông anh bé bự chưa trả lời nữa nhĩ

tốt nhất bạn pót cái hình lên để bà con thấy rồi còn dễ giúp mấy vụ này nói = lời văn khó mà bít no lỗi ở đâu lắm