PDA

View Full Version : [Giới thiệu] Mu 0.97N Moded Ver 2 - The End Of Revolution v0.97!!

Trang : [1] 2

Destruct
07-04-08, 06:04 PM
[►] Hero Team - H.R.T [◄]

Theo cảm nhận ban đầu, bản 0.97N Moded Ver 1 mà mình đã Share lúc trước đã gây ra nhiều hứng thú cho các Members ưa thích Version 0.97 vì tính gọn nhẹ và hay của nó. Mình cũng như các bạn, rất yêu thích Version 0.97, phải nói là thích nhất trong tất cả các phiên bản Mu. Vì vậy, bây giờ mình xin tung ra bản Mu 0.97N Moded hoàn thiện nhất mà mình đã bỏ thời gian ra làm - Version Mu 0.97N Moded Ver 2. Vậy bản Ver 2 này so với bản Ver 1 có những gì mới, hãy cùng điểm qua nhé:

- Ver 2 đã được Add thêm các Items của phiên bản 0.99X, 1.00X :boss:
- Ver 2 đã được Add thêm các Maps mới mà vốn dĩ bản 0.97 không có :misdoubt:
- Add thêm các hiệu ứng hình ảnh của Items và Skills để thêm phần hay ho ^^!
- Fix các Bugs lớn và nhỏ mà các bản 0.97 thường gặp và đã test :misdoubt:
Special :rap:

- Ver 2 đã được Add thêm các Skills đặc biệt, cực khủng của Soul Master và Magic Gladiator: Nova Scroll, Ice Storm Scroll, Decay Scroll (của Soul Master); Power Slash (Skill Weapon của Magic Gladiator).

- Ver 2 đã được Add thêm Menu "M" để có thể Warp tới các Maps tiện lợi hơn nhờ không phải đánh Command /m như bản Mu 0.97 gốc. :byebye:
- Add thêm Menu "D" với một vài tính năng như các Version Mu cao hơn (chỉ là một vài chứ không phải là tất cả nhé :shame:)
- Add thêm tính năng Shop Cá Nhân nhưng lại trở thành Bug, để Items vào là Server die liền :beated::beated:
- Mình đã cố gắng Add thêm các Command để xài nhưng không được (vì vốn dĩ đâu có biết Add :nosebleed::nosebleed::nosebleed:)
- Bản Ver 2 này mình đã lược bỏ những Maps không cần thiết ở phiên bản Ver 1.
- Đặc biệt, mình đã Add vào Ver 2 này sự kiện Chaos Castle Event, có thể đi giống như các phiên bản mới hơn và xịn hơn. :dribble::dribble::dribble::dribble:

Đây là các hình ảnh về Server Ver 2 này :eek::
Nova Scroll của Soul Master:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ice Storm Scroll của Soul Master:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Decay Scroll của Soul Master:

Skill Power Slash của Magic Gladiator:

Skill Fire Slash của Magic Gladiator:

Map Kalima:

Map Valley of Loren:

Map Land of Trails:

Kundun Castle:

Chaos Castle Event:

Các bạn Download tại đây:
Link Server: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� �▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� ��▬▬
Link Patch: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2958d4e56bf713.html)
Link Patch (Mirror): Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các cổng để đi bộ tới các Maps được Add:
Lorencia -> Excile: 237 239 - 237 240
Excile -> Lorencia: 2 21 - 2 27
Lorencia -> Kalima: 220 8
Lorencia -> Valley of Loren: 239 14 - 240 15
Valley of Loren -> Lorencia: 28 40 - 28 41
Valley of Loren -> Land of Trails: 140 101
Land of Trails -> Valley of Loren: 59 7 - 63 8

Patch ở trên có thể Patch vào All Client :byebye:, cũng tương tự như bản 0.97N Moded Ver 1. Nhưng vì bản Ver 2 này mình phát triển từ đầu, không phải là dựa trên nền tảng của bản Ver 1 nên các bạn không được Patch vào Client nào đã Patch từ bản Ver 1. Nếu không sẽ gây ra lệch lạc về Items do ở bản trước mình đã lược bỏ nhiều Items.

Đây sẽ là bản 0.97 Moded cuối cùng mà mình làm, mong rằng nó sẽ được các bạn đón nhận nồng nhiệt và bổ sung các Bugs xảy ra để mình có thể hoàn thiện hơn phiên bản cuối cùng này :smile::smile::smile:!!!

anhnhuong
07-04-08, 06:45 PM
zầy là tốt rồi
haha
nhanh nhanh hẽm

Destruct
07-04-08, 10:52 PM
Đã Update lại đầy đủ bài viết về phiên bản Mu 0.97N Moded Ver 2. Mời các bạn vào xem và chơi thử Server này. Nếu có lỗi nào đó xảy ra trong khi chơi thì các bạn cứ Post vào Topic này, mình sẽ xem xét kỹ và sửa các lỗi đó, nếu là lỗi nghiêm trọng thì sẽ có bản vá. Nhớ nêu lên cảm nhận và nhấn "Thanks" nếu như thấy bài viết có giá trị bạn nhé ^^

helpme85
07-04-08, 11:43 PM
Hay quá lâu lâu không online cậu đã làm ver2 rồi chúc mừng cậu nhé :big_smile: ver1 đã hay rồi chắc ver2 này :hell_boy:
Down Down Down:beauty:

helpme85
08-04-08, 12:12 AM
hix down được rồi nhưng mọi người chú ý cái của nợ này:after_boom:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó không có hại gì nhưng chắc ai không biết cũng kinh kinh nên down xong thì del nó đi
cái này không phải do Destruct's đâu mà do cái trang web khỉ kia :cry:(tốt nhất dùng firefox down xong xoá luôn cái addon nó đi là xong) :big_smile:

LandOfPhi
08-04-08, 02:39 AM
Đã Update lại đầy đủ bài viết về phiên bản Mu 0.97N Moded Ver 2. Mời các bạn vào xem và chơi thử Server này. Nếu có lỗi nào đó xảy ra trong khi chơi thì các bạn cứ Post vào Topic này, mình sẽ xem xét kỹ và sửa các lỗi đó, nếu là lỗi nghiêm trọng thì sẽ có bản vá. Nhớ nêu lên cảm nhận và nhấn "Thanks" nếu như thấy bài viết có giá trị bạn nhé ^^

ừk , bài viết cũng cóa giá trị lên mình Thanks bạn 1 cái ^^!

devil_king
08-04-08, 10:58 AM
Bài hay quá nhưng mà choa mình hỏi cái ... mình cài Ver 1 chơi được rồi nhưng sao cài Ver 2 ko biết cài sai IP chỗ nào mà chả thấy hiện lên Server nào cả ... Destruct làm ơn chỉ giùm mình những nào cần sửa lại IP với ...
- Nhân tiện mình muốn hỏi cái Localhost của mình đòi pass và Username mình phải điền cái gì vào giờ ? :(:(

LandOfPhi
08-04-08, 11:11 AM
Localhost của cậu hiện lên User và pass là do cậu chưa đặt IP và domain ở host.
Cậu vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ bật file host lên = Notepad rồi chỉnh như sau :

127.0.0.1 localhost
IP Máy chủ Tên domain
Chúc bạn vui vẻ ^^!

Destruct
08-04-08, 12:04 PM
LandOfPhi cũng vào xem bài của mình cơ à, vui quá!!!! ^^! Bản này các bạn nên cài Loopback để lấy IP tĩnh thì cài mới chơi ngon được! Nếu xài IP 127.0.0.1 thì vẫn connect được nhưng một số khác lại không connect được.

Những chỗ cần sửa lại:
*Sửa lại IP:
\MuServer\CS\Data\ -> sửa lại IP trong ServerInfo.DAT và ServerList.DAT
\MuServer\data\ -> sửa lại IP trong commonserver.CFG và IpList.DAT
\MuServer\data\lang\kor\ -> sửa lại IP trong commonloc.CFG
*Sửa lại Pass sa:
\MuServer\GameServer\ -> sửa lại Pass sa trong MyGSFun.INI
\MuServer\MU2003_EVENT_SERVER\DATA\ -> sửa lại Pass sa trong svconfig.INI
\MuServer\RankingServer\ -> sửa lại Pass sa trong svconfig.INI

Các bạn phải sửa lại IP ở Link chạy JoinServer (là link 04), còn GameServer không phải chạy bằng Link 8 mà chạy bằng Tool GSLauncherV1.4. Các bạn chạy tool này lên và sửa lại cái IP và đường dẫn tới GameServer cho đúng, sau đó nhấn cái nút có hình lá cờ lần thứ nhất để cho nó Check lại link đến GameServer, nhấn tiếp lần thứ hai để chạy GameServer và thưởng thức ^^!

hix down được rồi nhưng mọi người chú ý cái của nợ này:after_boom:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó không có hại gì nhưng chắc ai không biết cũng kinh kinh nên down xong thì del nó đi
cái này không phải do Destruct's đâu mà do cái trang web khỉ kia :cry:(tốt nhất dùng firefox down xong xoá luôn cái addon nó đi là xong) :big_smile:
Cái mà bạn nêu ra là Popup của cái trang Ảnh Số.Net, do mình Upload ảnh lên trang đó ấy mà ^^!

LandOfPhi
08-04-08, 12:26 PM
Ơ hay.
Tớ vào mà cũng thấy vui , thế hóa ra tớ hok được quyền vào hay là làm sao ???

anhnhuong
08-04-08, 12:27 PM
zậy tui chơi off thì dùng IP 127.0.0.1 thì vẫn được hả? ông

Destruct
08-04-08, 01:12 PM
Ơ hay.
Tớ vào mà cũng thấy vui , thế hóa ra tớ hok được quyền vào hay là làm sao ???
Không phải là như thế, mà là do có một Pro vào đây xem và khen là hay thì mình vui là đương nhiên, có gì đâu mà không được chứ :big_smile::big_smile::big_smile:
To anhnhuong: Xài IP 127.0.0.1 vẫn được nhưng có nhiều máy connect không được, tốt nhất là nên xài IP Loopback, sau này còn test các Server khác nữa OK. :beauty:

anhnhuong
08-04-08, 01:19 PM
Không phải là như thế, mà là do có một Pro vào đây xem và khen là hay thì mình vui là đương nhiên, có gì đâu mà không được chứ :big_smile::big_smile::big_smile:
To anhnhuong: Xài IP 127.0.0.1 vẫn được nhưng có nhiều máy connect không được, tốt nhất là nên xài IP Loopback, sau này còn test các Server khác nữa OK. :beauty:
LanOfPhi là pro hả ông
zậy chắc ông là noob chắc
ko có ai là pro cả

LandOfPhi
08-04-08, 01:29 PM
Tôi đồng ý với ý kiến với anhnhuong.
Destruct đừng khen tôi là pro cóa khi cậu còn pro hơn tôi nhiều chứ lại .
Với lại mỗi người biết 1 chút.
Ví dụ : cậu giỏi về Mu 0.97N nè còn tớ chẳng biết cái gì ^^!

noob4viet
08-04-08, 01:52 PM
Bản này có DL không vậy ???? Này thì 30 char..........

huydateh00
08-04-08, 02:48 PM
bản này có dùng phím " M " để di chuyển ko bạn ! với có tuyệt chiêu compo ko! nói thật mình thích chơi bản nào có compo lắm !

huyhaf
08-04-08, 02:53 PM
bản này có dùng phím " M " để di chuyển ko bạn ! với có tuyệt chiêu compo ko! nói thật mình thích chơi bản nào có compo lắm !
1.02h - full ss2, bạn thích kiểu gì có kiểu đó :still_dreaming:

huydateh00
08-04-08, 02:54 PM
bạn có link download ko cho mình xin + hướng dẫn cài lun hen ! thank

helpme85
08-04-08, 05:55 PM
Cái mà bạn nêu ra là Popup của cái trang Ảnh Số.Net, do mình Upload ảnh lên trang đó ấy mà ^^!
Hix bạn xem lại cái ảnh mình up đi cái addon của trang web bạn up flie SERVER có con adware mà :too_sad: mình nói vì sợ những bạn không biết lại nghĩ bạn thả virus vào thôi:feel_good:

Destruct
08-04-08, 06:16 PM
Mình muốn giải nghĩa cho các bạn biết rằng Adware, Spyware, Malware, Virus... không phải toàn là xấu. Trong số đó có một số là chương trình quảng cáo, có một số lại phát hiện ra Virus và cảnh báo... Cái của AnhSo.Net cũng vậy thôi ^^!

Destruct
08-04-08, 06:18 PM
Bản này có DL không vậy ???? Này thì 30 char..........
Đây chỉ là bản 0.97 nên không thể nào có Dark Lord được, Combo cũng không có. Nếu muốn chơi thì bạn hãy chơi mấy bản 0.99, 1.0,... :nosebleed::nosebleed::nosebleed:

anhnhuong
09-04-08, 12:19 PM
bạn có link download ko cho mình xin + hướng dẫn cài lun hen ! thank
cái này là lạc đề rồi nha bạn
qua topic của bản đó nha:beat_brick:

anhnhuong
09-04-08, 12:21 PM
mà ai biết cấu hình bản 0.99 ko nhỉ
thanks

Destruct
09-04-08, 01:22 PM
Thì cần cấu hình PC mạnh hơn bản 0.97 một chút, nói chung thì cũng tương tự như nhau thôi.

truonghy16
09-04-08, 01:40 PM
Bạn "Destrucl" ơi links Server Download die rồi !!!

LandOfPhi
09-04-08, 01:45 PM
Đây chỉ là bản 0.97 nên không thể nào có Dark Lord được, Combo cũng không có. Nếu muốn chơi thì bạn hãy chơi mấy bản 0.99, 1.0,... :nosebleed::nosebleed::nosebleed:

Liệu cậu cóa add được DL và combo hok nhỉ ;))

Destruct
09-04-08, 01:53 PM
Bạn "Destrucl" ơi links Server Download die rồi !!!
Chắc là do mạng của bạn có vấn đề chứ Link mình Up là đã có đăng ký tài khoản nên không bao giờ có chuyện Die.

Các bạn khi vào Link trên sẽ có yêu cầu cài đặt Addon của trang BitRoad để có thể Download được file. Các bạn cứ cài đặt nó và Download thoải mái, không sợ có Virus (mình cam đoan là vậy ^^).

To LandOfPhi: Nếu Add DarkLord vào thì bạn thử nghĩ xem là nó sẽ mặc Items của ai nào? ^^ Nếu như vậy thì nên chuyển qua chơi các bản 0.99, 1.0XX... Nếu như Ver 0.97 có thêm DarkLord thì đã trở thành Ver 0.99 rồi còn đâu! :big_smile::big_smile::big_smile:

tratphuong
09-04-08, 09:20 PM
Détrucl bạn có thể up link sever lên trang khác ? Cảm ơn .

helpme85
10-04-08, 01:08 PM
Détrucl bạn có thể up link sever lên trang khác ? Cảm ơn .

Destruct giải thích đúng đó bạn không phải adware nào cũng có hại mình up hình đó lên để cho bạn nào không biết đừng hiểu nhầm là Des thả virus thôi :big_smile: cái addon đó có tên là firebit không có hại gì cả nếu không thích bạn down xong rồi uninstall cái addon đó đi cũng được trang này tốc độ khá nhanh không down phí:ah:

Destruct
10-04-08, 01:24 PM
Trang này với trang MediaFire là mình tin tưởng nhất, tốc độ Download nhanh và ổn định, không có gì phải phàn nàn cả ^^!

tratphuong
10-04-08, 01:27 PM
Thanks các bạn.Nhưng cứ ngạy ngại mấy cái trang cài addon hay plugin :D

Destruct
10-04-08, 01:34 PM
Đó là chuyện bình thường thôi mà ^^ Mình mà vào các trang lạ thấy tự dưng bung Popups với Plugins là đóng lại ngay :">

Destruct
10-04-08, 01:49 PM
Đây là Link MuServer mới cho các bạn, chạy nó trong trình duyệt đã thì nó mới hiện lên file để Download :), chạy sẵn cái IDM để nó bắt và tải về luôn ^^!
Mirror MuServer (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

helpme85
10-04-08, 02:19 PM
uhm đúng vậy còn bạn nào không rõ thì có thể search thêm thông tin về adware trên google :big_smile: các bạn cũng nên thông cảm cho Des vì mỗi người thích 1 trang khác nhau làm sao Des chiều được hết:cry:ông ấy thấy trang nào down nhanh thì up lên cho mọi người thôi:look_down:
À bản này có 1 lỗi khá lớn đấy:sexy_girl:Đó là lỗi làm cho tôi chưa tìm thấy cái lỗi nào suốt mấy ngày nay :dribble:

Destruct
10-04-08, 03:56 PM
Chết cha! Cái lỗi này nghiêm trọng thật sự đây, phải cố gắng Fix mới được! Bạn muốn mình Fix lên mấy Bugs nào, 10 hay 20...??? ^^!

Spam tí!

giangleloi
10-04-08, 03:58 PM
pác détruct ơi lên yahoo em hỏi nào

helpme85
10-04-08, 04:17 PM
Chết cha! Cái lỗi này nghiêm trọng thật sự đây, phải cố gắng Fix mới được! Bạn muốn mình Fix lên mấy Bugs nào, 10 hay 20...??? ^^!

Spam tí!

Ông cố gắng fix cho full bug nhé :big_smile: động vào cái gì cũng bug là ok :beauty:

Destruct
10-04-08, 04:20 PM
Cũng được! Như thế thì Topic đạt kỷ lục ế hàng, Full Bugs ^^!

helpme85
10-04-08, 04:55 PM
không ế đâu ông làm tiếp bản nữa tôi vẫn down như thường ^!^

anhnhuong
10-04-08, 06:06 PM
sao mình ko thấy bug nào nhỉ
ai chỉ tui thử cái bug tui vô xem thử

Destruct
10-04-08, 06:14 PM
Vào xóa file tùm lum đi là có Bugs liền hà ^^!

LandOfPhi
10-04-08, 06:16 PM
Thôi xóa hẳn Server đi cho khỏi chơi.
Bugs biết gì cho mệt :))

helpme85
11-04-08, 01:01 PM
Thôi xóa hẳn Server đi cho khỏi chơi.
Bugs biết gì cho mệt :))

cái ông này buồn cười :doubt: người ta cần bug chứ hok phải hok cần chơi:byebye:

helpme85
11-04-08, 01:04 PM
up nào up nào đâm đầu vào hết SS2 với SS3 rồi à:burn_joss_stick:

Destruct
11-04-08, 01:29 PM
Up cái gì cơ? Có gì nữa mà Up hả bạn? ^^?

anhnhuong
11-04-08, 05:21 PM
ý tui mún nói là trong quá trình tôi chơi ko thấy bug nào cần người chỉ dùm bug coi thử

helpme85
11-04-08, 08:07 PM
Up cái gì cơ? Có gì nữa mà Up hả bạn? ^^?

:cry: up là cái thread này up đó :ah: hay vậy mà thấy nó lè tè ở dưới chịu hok nổi :sad:

Destruct
11-04-08, 08:08 PM
Các bạn đã thử tới train Level ở các Map mới mà mình Add vào chưa? Thử xem có Bugs nào không để mình có hướng Fix. Cứ ngồi Spam cù nhây vậy thì Banned cả nút giờ ^^!

helpme85
11-04-08, 08:28 PM
haha sr DES đang bận test FIFA08 với pes08 cái nào hay hơn mấy hôm trước thì ngồi test
the witcher với neverwinter night :D
chán cái là máy cùi không test được Assasin Creed :(.
Còn vấn đề BAN thì chắc cậu nhớ bài của tớ ở thread 10016 của lão cuonglee :D tranh thủ up cho cái thread của cậu thôi Y_Y
up nào up nào up ^!^ sr mọi người nếu làm mọi người khó chịu ^,..,^
Map mới chẳng vấn đề gì cả có vài bug nhỏ chắc do bị cậu cố nhé vào nên bị vậy(vài bug vớ vẫn không cần để ý) :D

Destruct
11-04-08, 08:32 PM
Có Bugs gì vậy hả bạn, nói rõ giùm mình để mình Fix luôn! Còn lúc chạy GameServer sẽ có dòng báo nhiều Monsters quá, cứ bấm OK là chạy bình thường.

helpme85
11-04-08, 08:39 PM
vài bug vớ vẩn thôi mà mình cũng chẳng để ý nữa nhưng nếu cậu muốn thì để mình vào xem lại cho mấy cái bug đó không ảnh hưởng gì đến người chơi cả :D

Destruct
11-04-08, 08:41 PM
Cảm ơn bạn nhé! Cần thiết lắm đấy, ước mơ làm Mu 0.97 Pro No Bugs mà ^^"

hervehuynh
11-04-08, 08:50 PM
Bạn Destruct ơi, bạn có thể share file patch của client ở host khác được hok. Mình tải tốc độ =< 6KB/s. Khoảng >2h mới xong lận. Nếu có thể thì bạn giúp mình nhe. Thanks!!!

Destruct
11-04-08, 08:53 PM
Uhm, bạn Download file ở trang này nhé. Mình biết là sẽ có những bạn có mạng chạy không tốt với MediaFire nên đã có Link dự phòng. Link tốc độ cao và dễ Download:
Mirror Link Patch 0.97N (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

helpme85
11-04-08, 09:17 PM
Cảm ơn bạn nhé! Cần thiết lắm đấy, ước mơ làm Mu 0.97 Pro No Bugs mà ^^"

mình nghĩ là bạn làm như vậy được gọi là khá hoàn hảo rồi :big_smile: còn vài cái bug đó không ảnh hưởng gì đến người chơi và mình thấy bản nào có add thêm map hoặc item đều có vài bug như vậy:sexy_girl:
ước mơ làm Mu 0.97 Pro No Bugs:boss: :burn_joss_stick:
game mà không bug là game trẻ con :big_smile:
game mà ít bug là game pro :cry:
lang thang trên 4rum thấy game nào cũng có "bục" (bug) cũng có "bục" :what:
lang thang trăm website thấy game nào cũng up "pẹt" (patch) :sexy_girl:
Tặng riêng DES mới sáng tác cách đây 5 phút :look_down:

Destruct
11-04-08, 09:23 PM
Cảm ơn bạn! Nói vậy thì mình yên tâm là không có Bug nghiêm trọng. Nhưng bạn cứ nói rõ các Bugs đó được không?

helpme85
11-04-08, 09:32 PM
sẵn sàng thôi chờ mình vài hôm nữa nhé mình đang bận test 4 game mới down :D bỏ ra bây giờ thì quên hết nên đang cố đấm ăn xôi ^!^
mình đã nói rõ là bug vớ vẩn rồi đấy đưa lên đừng kêu là để ý linh tinh :D thank

Destruct
11-04-08, 09:54 PM
Cứ post lên đi bạn à. Dù sao thì No Bugs vẫn hơn là ít Bugs chứ!

helpme85
11-04-08, 10:03 PM
hic vừa extract cái GS ra thì vớ được ông BTS mới update được cái này (mấy hôm trước chơi hok sao nhưng xoá đi giờ ông BTS lại giở chứng :(( )
:(( cái bug này fix được hok :(

LandOfPhi
11-04-08, 10:14 PM
Bugs này nghe vẻ nghiêm trọng lắm đây =))

Destruct
11-04-08, 10:18 PM
Cái này mình cũng định nói cho các bạn biết, tránh nhầm lẫn là mình thả Virus. Nhưng thấy rằng chỉ có mấy trình nào quá nhạy cảm mới bắt nên thôi. Bạn có thấy chữ Pakes không, đó là do cái file MyGSFun với GameServer mình đã Pack lại, nếu không thì nó tăng dung lượng khi chạy lên đến 800MB >""<. Mình không biết làm sao nên đánh Pack nó lại thôi, đó cũng là lí do mà mình nói các bạn chạy GS bằng GSLauncher V1.4 ^^!

LandOfPhi cũng vào xem bài của mình cơ à, vui quá!!!! ^^! Bản này các bạn nên cài Loopback để lấy IP tĩnh thì cài mới chơi ngon được! Nếu xài IP 127.0.0.1 thì vẫn connect được nhưng một số khác lại không connect được.

Những chỗ cần sửa lại:
*Sửa lại IP:
*Sửa lại Pass sa:

Các bạn phải sửa lại IP ở Link chạy JoinServer (là link 04), còn GameServer không phải chạy bằng Link 8 mà chạy bằng Tool GSLauncherV1.4. Các bạn chạy tool này lên và sửa lại cái IP và đường dẫn tới GameServer cho đúng, sau đó nhấn cái nút có hình lá cờ lần thứ nhất để cho nó Check lại link đến GameServer, nhấn tiếp lần thứ hai để chạy GameServer và thưởng thức ^^!

helpme85
11-04-08, 10:24 PM
Nhưng ý mình là cái file đó bị del thì có log được để chơi hok vì mình hok gỡ được BTS :)
còn về những thứ mà cậu đưa lên mình đều an tâm mà ^!^ bản trước thì vẫn chẳng sao ^^!

Destruct
11-04-08, 10:36 PM
Bạn hãy thiết lập cho BitDefender khi Scan và Guard đều bỏ qua file này, hoặc là mỗi khi chạy GS thì bỏ chọn cái bảng mà BitDefender đòi xóa là xong. Nó mà Del thì chịu thôi ^^!

Máy mình cũng thế mà :">

helpme85
11-04-08, 10:43 PM
uhm chắc phải không cho nó quét folder GS nữa còn nó không cho mình chọn mà bắt được virus->gây hại cho PC->del thẳng tay (chỉ thông báo tao đã del ) Y_Y

Destruct
12-04-08, 11:55 AM
Bạn vào kiếm mục ko quét của BitDefender và chọn thư mục GS hoặc là bỏ chọn xoá không cần hỏi.

anhnhuong
13-04-08, 11:32 AM
trong Muserver ko có thư mục Db_bak

Destruct
13-04-08, 04:07 PM
Khổ bạn quá đi mất, mấy cái DBBak để Restore có ở trong thư mục DB ấy, phải linh động chút chứ ^^!

anhnhuong
13-04-08, 04:24 PM
mình biết chớ
nhưng mình tới bước Restore cứ lỗi hoài bực mình luôn

Destruct
13-04-08, 04:57 PM

Bạn sửa lại tương tự như trên với 2 DB còn lại là Mu2003_Event_Data và Ranking. OK?

anhnhuong
14-04-08, 06:42 PM
topic này bị sao rồi
vô trang 1 nó đòi pass
khó thoát

Destruct
14-04-08, 09:03 PM
Có đòi pass gì đâu, bạn xem lại thế nào chứ!

anhnhuong
14-04-08, 09:36 PM
sao lần trước tui cài ko sao giờ cài lại win giờ cài ko dc nữa
Bước
Bấm phải chuột vào MuOnline --> All Task --> Restore Database..
- Restore: chọn From Device
- Bấm vào Select Devices.. --> Add..
- Files Name : bấm vào nút ... và chọn D:\muserver\db baks\MuOnline, bấm OK 2 lần
- Chọn Tab Option đánh dấu vào mục Force restore over existing database và bấm Ok

thông báo lỗi tui ko bít lỗi gì

Destruct
14-04-08, 10:07 PM
Trong cái bảng Option có Force restore over ... ấy, dưới khung Restore database files as: thì bạn phải chỉnh lại cho đúng phần Restore as giống với lúc tạo Database.

anhnhuong
15-04-08, 10:16 AM
OK dc rồi, nhưng ko bít nên config IP kỉu gì
với lại mình phải chạy ần lượt 8 link = cách click chuột ah2

Destruct
15-04-08, 10:45 AM
Đúng vậy, vì chạy cái GameServer không phải bằng Link 8 mà là chạy bằng GSLauncher V1.4. Nếu bạn muốn chạy bằng MuServerStartUp thì bạn cũng phải chạy riêng cái GameServer. Với lại bạn nên chạy bằng Link đi cho quen cách config link ^^!
Đây là MuServerStartUp dành cho bạn: Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2268477a59ae2f.html)
Bạn chạy bằng cái này xong thì chạy GS bằng GSLauncher V1.4, nhớ config lại IP trong file StartUp.ini.

anhnhuong
15-04-08, 11:42 AM
hông hỉu gì sất
giờ tui khỏi chạy Muserverstartup thì làm sao để zô MU.

Destruct
15-04-08, 11:56 AM
Có vậy mà không hiểu à! Thế này nhé, vì mình đã Mod khá nhiều ở trong GameServer nên không thể chạy GameServer qua link như bình thường được mà phải chạy nhờ Tool GSLauncher V1.4, mình đã tạo Shortcut để chạy tool đó trong thư mục [X]Linkx[X]. Bây giờ bạn có 2 cách để chạy Server:
1. Chạy bằng Link:
Bạn chạy lần lượt các Links từ 1 đến 7(nhớ là phải config lại IP trong link đã nhé), sau đó chạy cái Shortcut của GSLauncher V1.4 trong thư mục đó, nhấn nút lá cờ 2 lần và chờ cho GameServer load xong là chạy OK. Nếu như trình diệt virus có báo là phát hiện virus thì cứ bỏ qua, đó là do mình đã Pack cái GameServer lại.
2. Chạy bằng MuServerStartUp:
Bạn chạy cái MuServerStartUp mình đã Upload ở trên, nhớ là phải config IP trong file StartUp.ini đã nhé. Cái MuServerStartUp đó mình config để nó chạy hết tất cả các links trừ GameServer ra. Sau khi chạy xong thì bạn nhấn cái nút mũi tên xuống trên cửa sổ MuServerStartUp để nó thu link xuống Taskbar, sau đó cũng chạy cái GSLauncher như trên để chạy nốt GameServer.

Chỉ có như vậy thôi mà!

anhnhuong
15-04-08, 12:10 PM
OK
còn 1 việc nữa là tui cài xong cái web 2.3b của Vt nhưng khi tắt Modem mạng thỉ ko vô dc web nữa, mở mạng lên lại vô đc, hix ầy chắc chơi MUonline quá.
Khi tui xài web thì add items = bạc ko à, có cách nào add items = tièn ko, nếu = bạc thì chơi offline đau có í ngĩa

Destruct
15-04-08, 01:05 PM
Bạn đang xài IE7 à, cái đó không có mạng là vô dụng đấy. Cài cái FireFox xài cho nó tiện. Nếu muốn chọn AddItems bằng gì thì có bảng chọn đấy.

anhnhuong
15-04-08, 01:26 PM
đang xài firefox IE5 tắt modum là tắt web lun

anhnhuong
15-04-08, 01:27 PM
link Muserverstartup die ông ơi

Destruct
15-04-08, 01:28 PM
Nếu như thế thì cứ thả cái Modem đấy, connect vào Web như bình thường thôi, mạng out kệ nó, vẫn cứ OK. Have Fun!!! ^^"

anhnhuong
15-04-08, 01:31 PM
link Muserverstartup die ông ơi
chỉ dùm cái chỉnh lại bán items =zen đi

Destruct
15-04-08, 01:35 PM
Sorry! Mình đã sửa lại link rồi đó bạn, tại chưa gán Public cho file đó ^^
Giờ máy mình đang gặp trục trặc nên không biết chỉ bạn thế nào đây. Bạn chụp cái ảnh trang đăng bán Items của Admin lên rồi mình chỉ cho!

anhnhuong
15-04-08, 01:35 PM
hỏi 2 câu trả lời có 1 câu vậy ông

Destruct
15-04-08, 01:43 PM
Đã trả lời đầy đủ rồi mà!
30 Chars nè...

anhnhuong
15-04-08, 04:44 PM
chạy 7link Ok
khi chạy GSlunch... bị vầy, nhấn 2 lần vô lá cờ

Destruct
16-04-08, 01:29 PM
Đã nhấn OK thử chưa vậy? Đó là do mình Add nhiều quái vào Server quá nên nó ra thế. Mình đã post lỗi này một lần rồi cơ mà. Lần sau đọc kĩ bạn nhé! :)

echop123
16-04-08, 02:22 PM
Destruct ơi cho mình hỏi chút , mình connect sever nó báo No change info ko đăng nhập vào sever là sao vậy bạn giúp mình với

Destruct
16-04-08, 02:45 PM
Nếu mình không nhầm thì bạn gặp lỗi này khi đăng nhập Account trong Game phải không? Đó là do Account của bạn không có thông tin trong Database. Có lẽ là bạn gặp lỗi khi dùng với Web 2.3 của Vũ Tuyên. Bạn thử xài MuWeb khác xem sao nhé, hoặc là có thể dùng Tool để tạo. Muốn kiếm MuWeb khác thì bạn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn nhé!
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nokia2106
17-04-08, 11:30 AM
*Sửa lại IP:
*Sửa lại Pass sa:

chỉnh sửa thế nào bạn nói rõ lun đi,minh gà lắm nói thế không hiểu đc á

Destruct
17-04-08, 12:04 PM
Nghĩa là bạn vào các file cần chỉnh sửa IP ở trên, nhấn Ctrl + H và đánh vào ô ở trên là 123.124.5.125, đánh vào ô phía dưới là IP máy bạn, rồi nhấn Replace All là xong.
Sửa IP ở link 4 thì bạn vào thư mục [X]Links[X] và nhấn chuột phải vào link 4 chọn Properties. Bạn tìm 123.124.5.125 và sửa lại thành IP máy bạn. Khi chạy GameServer bằng GSLauncher thì bạn cũng sửa lại 123.124.5.125 thành IP máy bạn, nhấn nút hình lá cờ 2 lần là OK.

anhnhuong
19-04-08, 06:43 PM
đăng nhập bị vầy
Out thì bị vầy.

Destruct
20-04-08, 10:30 AM
Ở phần đăng nhập không có lỗi như vậy nếu như bạn không thay đổi ở trong file commonloc.CFG phần Version và Serial, chỉ thay đổi phần IP mà thôi. Còn lỗi khi out game có như vậy là phụ thuộc vào Client mà bạn Patch vào, và lỗi này không ảnh hưởng gì cả, yên tâm!

anhnhuong
21-04-08, 08:40 PM
No change info là do web ah2 ông

Destruct
22-04-08, 02:09 PM
Uhm, đó là do Web gây ra đấy!
30 chars

dau_phu
24-04-08, 03:45 PM
bạn ơi mình chạy các cái kia đều tốt cả nhưng khi vào thì không htaays sever đâu thế thì làm như nào nhỉ T_T

anhnhuong
24-04-08, 06:47 PM
chán thiệt cài web nào cũng lổi cả, giờ vẫn chưa chơi đc

Destruct
24-04-08, 06:56 PM
Sao mà cài Web bị lỗi hả bạn, post lên mình giúp cho này!

anhnhuong
25-04-08, 03:22 PM
thì lỗi ko zô mu đó, no change info

anhnhuong
25-04-08, 03:27 PM
với lại tui dùng cái client 0.98i full mà bị lỗi ta

Destruct
26-04-08, 12:20 PM
Xài đúng Patch của mình vào thì không có lí nào lại bị lỗi, với lại nếu không tạo được Account bằng Web thì tạo bằng Tool mà chơi, OK hết!

anhnhuong
26-04-08, 02:46 PM
tất nhiên tạo acc đc nhưng đăng nhập zo6 MU nó báo No Changge Info mờ

Destruct
26-04-08, 05:34 PM
Thì tạo bằng Tool mà chơi, có lẽ vấn đề là ở việc connect Web, đang tìm cách Fix đây!

anhnhuong
27-04-08, 02:57 PM
đã có cách fix chưa
có web nào khác phù hợp với bảng này hông

anhnhuong
27-04-08, 03:43 PM
bác D đâu vô trả lời đi chớ, web 2.3 đó ko xài đc thì tui nghi ko còn web nào khác đâu àh

anhtuan0650
28-04-08, 06:15 AM
Destruct (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi db baks tìm hoài chả thấy đâu làm thế nào restore thế
lâu ròi ko cài mu rồi có j mong d bỏ qua mình hơi gà

anhnhuong
28-04-08, 09:15 AM
nó nằm trong cái DB bạn àh.....

Destruct
28-04-08, 12:17 PM
Mình xài các Web khác như Web 0.7, 0.6, 0.8 Eng hay Inferno Web vẫn tạo Account binhg thường bạn à! Còn nếu không thì bạn thử thay mấy cái DB của mình bằng các DB của Mu 1.0X xem sao, nhưng có thể sẽ xảy ra lỗi ^^!

anhnhuong
28-04-08, 12:57 PM
nhưng web 0.8 lại ko RS dc
mình thử rồi.
KO bít ông bít nhìu về web ko, hãy việt háo cái web 0.8 thôi, ko có mấy cái vớ vẩn kia thì sẽ ko có lỗi thíu table nữa

Destruct
28-04-08, 01:01 PM
Chẳng biết tí gì về Web cả chứ nhiều hay ít gì đâu! Web 0.8 Reset được mà, nhưng chỉ ở một mức điểm nhất định nên gây chán ^^!

anhtuan0650
29-04-08, 03:45 PM
cái j thế nầy
mà mình cho cái patch vô bản 0.97d nó bảo thiếu file :cry:mình dùng bản 97 item 99 dc hem,:sad: nà:waaaht:
@ ai có odbc send cho mình cái :biggrin:

Destruct
29-04-08, 03:49 PM
Hình như trên đã có bạn hỏi rồi, nó báo là có Trojan nhưng thực ra đó là do mình Pack cái file MyGSFun.DLL và GameServer.EXE lại nên máy nó báo như vậy, còn thiếu file thì đó là do bản Client 0.97D của bạn không đầy đủ so với các bản 0.97D khác. Nếu mình không nhầm thì bạn hãy copy thư mục Effect và Player trong các Client khác vào Client đã Patch của bạn là chạy OK.
ODBC đã có ngay trong MuServer rồi bạn ạ.

anhnhuong
29-04-08, 07:18 PM
chám thiệt
đổi cái web 0.8 mà vẫn bị No Change Info

Destruct
30-04-08, 12:43 PM
Mình đã tìm ra được lỗi này rồi, đó là do MuWeb 2.3 với MuWeb 0.8 không thích hợp với DB của bản này. Nhưng các MuWeb khác thì xài bình thường, mình đã từng nói mình xài tốt với các bản 0.6, 0.7, ... mà.

Bạn có thể dùng bản MuWeb 0.6A mà mình đang xài, không biết đã có bản 0.6B, 0.6C... hay chưa nhưng bản này mình xài rất tốt, nếu muốn thì bạn có thể xài hoặc tìm bản MuWeb khác.

MuWeb 0.6A (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 087e01de518125.html)

anhnhuong
30-04-08, 02:05 PM
để tui thử thử
thanks trước.......................

anhangde
30-04-08, 08:10 PM
Destruct bạn có thể add skill công thành vào gamerserver được không, nếu được thì chắc côl lắm đây
-Bạn có thể chỉ mình cách add Decay,Icestom,Nove vào server được không <Học hỏi>

babynagi
30-04-08, 09:04 PM
ban minh ko hiểu lắm bạn Destruct cho mình xin cái nick yahoo dc kô để tiện hỏi mấy cái mình kô bik
Thông cảm nha đầu óc mình nông cạn ko hiểu nhiều

Destruct
30-04-08, 09:06 PM
Add Skill thì phải xài cái DataServer có hỗ trợ chạy các Skill đó, sau đó thêm đủ Code vào Main (cái này học bên RZ), còn Skill Công Thành thì chịu! ^^!

Nick Y!M mình là no_love_who_4ever

anhangde
30-04-08, 09:28 PM
Thế à, mình có ý tưởng này, VD thay trong client skill của soul như fireball = tyệt chiêu công thành mana Glaive. Nhưng không biết mã của cái firenball và mân glaive như thế nào.Có nghĩa là chỉ thay thế chư không thêm bớt gì cả không biết dược không nhỉ

Thr3e
30-04-08, 09:43 PM
- fone bat ko dc mong mod thong camxin chao ban D co phai ban~ Mu cua ban la ban~ Mu off chi can dow ve la choi dc dung ko vay ? - ban cho minh xin nick chat dc khong minh can hoi ban 1 so chuyen minh ko am hieu lam ve cai` Mu offiXin cam on ( sorry neu spam )

Destruct
30-04-08, 09:44 PM
Không được đâu bạn ơi, Client sẽ báo lỗi ngay!

neverdie1
30-04-08, 09:56 PM
Anh DesTruct Ơi ! Anh Có thể Up Link Server Sang Host Khác Được Không ? Host Ở Trang 1 Em Không Down Được ? Cám Ơn Anh Nhiều

Destruct
30-04-08, 09:59 PM
Bạn sao ko Download được vậy? Lần đầu Download nó yêu cầu cài đặt cái ADSLTeachnology thôi, cài xong là có nút Download.

babynagi
01-05-08, 12:22 PM
ê ê Détruct có ở đó kô trả lời tôi với lên nick yahoo chỉ chi tui cài SQL +database nha

babynagi
01-05-08, 12:46 PM
Détruct oi trả lời tui đi mà nan ni do
Ong có trong bài này kô lam on tra lời

anhnhuong
01-05-08, 02:21 PM
- fone bat ko dc mong mod thong camxin chao ban D co phai ban~ Mu cua ban la ban~ Mu off chi can dow ve la choi dc dung ko vay ? - ban cho minh xin nick chat dc khong minh can hoi ban 1 so chuyen minh ko am hieu lam ve cai` Mu offiXin cam on ( sorry neu spam )
mình cài Muofliine cũng như mình làm ADmin của chính MU mình làm ra vậy bạn àh, nên cần phải cài nhìu thứ lém.:what:

Destruct
01-05-08, 03:17 PM
Có gì cần hỏi thì bạn cứ post lên đây rồi mình và các bạn khác sẽ giúp, hỏi ngoài Y!M làm gì cho lôi thôi, với lại mình cũng không Online thường xuyên nên cũng không thể gặp bạn bất cứ khi nào được!

neverdie1
01-05-08, 05:39 PM
Anh Destruct có main chống hack ko ? cho em xin

anhnhuong
01-05-08, 06:49 PM
bác D có thể lấy cái Db của version mới hơn về làm thử có thể chạy đc web 0.8 hẽm.

Destruct
01-05-08, 08:40 PM
Mình đang chạy thử đây, nhưng thấy sinh ra nhiều Bugs quá! Chạy Web 0.8 OK với DB của bản 1.02E nhưng vào chơi là hết biết ^^! Chưa tìm được cách Fix vì đang vướng vào mùa thi học kì! Đợi đến giữa tuàn sau là mình thi xong rồi ^^"

PotayX
03-05-08, 12:33 PM
Anh Destruct cho em hỏi cái được không (em mới vào diễn đàn nên ko bít )
Sau khi em chạy sever đến lúc chạy file GS thì nó báo lỗi tắt lỗi đi thì GS vẫn chay bình thương nhung luc vao game thì được 3-4 phút là dí ra ngoai thi thấy GS báo lỗi như sau: Game working response error causes conclusion [4800][][][10.0.0.100]
Giúp em với anh Destruct :ops::ops::ops:

anhnhuong
03-05-08, 12:38 PM
đúng vậy tui cũng gập lổi nài
PotayX dùng web gì vậy???

Destruct
03-05-08, 12:55 PM
Chụp hộ mình cái hình được không bạn, có lẽ là máy bạn gặp vấn đề gì đó vì mình hiện vẫn đang chơi cái Server này và chưa có Fix Bugs gì so với bản đã Share cho các bạn. Lỗi mà bạn PotayX gặp khi chạy Server là lỗi có dòng (4200) gì đó, là lỗi báo có quá nhiều Monster đã được Add vào Server, nhưng vẫn chạy OK không gây lỗi Disconnect.

Bạn xem lại đã config IP đầy đủ hay chưa, nhớ là phải chỉnh lại cho đúng cái IP trong Launcher GS và IP trong JoinServer đấy nhé!

PotayX
03-05-08, 08:23 PM
ảnh đây nè Destruct xem rùi ý kiến cái sốt ruột quá :dribble::dribble::dribble:

Destruct
04-05-08, 09:31 AM
Bạn vui lòng lấy cái Link ảnh thực để Post lên đây để tránh bất tiện, với lại Link ảnh bạn lấy phải đăng nhập vào mới xem được.

PotayX
05-05-08, 08:06 PM
Link mới đây Destruct vào xem hộ em

Destruct
06-05-08, 05:14 PM
Bạn cho biết đã config đúng hết IP hay chưa (đã có Loopback chưa nữa ^^!)? Đã chạy ODBC thích hợp trong Server hay chưa? Nếu như còn lỗi thì thử copy 2 thư mục Monster và Items trong Client 1.0X vào Client xem có còn xảy ra lỗi hay không!

PotayX
06-05-08, 07:39 PM
Đã config IP + cài lại loopback = lỗi vẫn là lỗi (_ _")
chạy ODBC như thế nào Destruct hứong dẫn cái (có phải chay file này trong sevver để res ko nếu đúng thì đã chạy rui` nhưng vãn vậy)
viec copy 2 file kia thi` chưa thử vi` chưa dow được bản 1.0x

PotayX
06-05-08, 08:10 PM
Thông báo với Destruct là đã khăc phục được lỗi giờ đã chơi được một cách ngon lành
Thành thật cảm ơn Destruct đã chỉ bảo Thanks

Destruct
07-05-08, 01:50 PM
Có đúng là lỗi từ Client của bạn không hay là lỗi từ MuServer của mình? Mong bạn hãy góp ý thẳng thắn để mình sớm có giải pháp khắc phục! Cảm ơn!! ^^!

babynagi
07-05-08, 07:29 PM
Dustruct oi lam xong roi` tim 1 cai clien ver 0.97 chép đè lên là chơi dc à

babynagi
07-05-08, 07:31 PM
à wen cho xin cai clien down SQL lun nha Destruct

hoangtutinhyeu
07-05-08, 07:58 PM
cac anh oi cai patch em kô down được cú 99.99% là nó dừng thế mới đau
ai up lên host khác đi! em cảm ơn trước

Destruct
08-05-08, 12:16 PM
Cách Download trong trường hợp bị Die đã được mình hướng dẫn bên Topic 1.00.16 VTM của cuonglee, bạn sang đó mà tìm đọc nhé!
Đây là Link mới của bản Patch dành cho bạn: Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 71eec0ee23a36b.html) (bạn Click vào Link và đợi một lát sẽ Download được)

anhangde
08-05-08, 08:09 PM
@ Desruct
Tuy không add dược skin công thành vào server thường nhưng trong quá trình tìm tớ đã làm ra cái này, măccj dù phải hi sinh cái Skin Power Wave tam dặt tên cho nó là Hell Devil

Destruct
09-05-08, 02:13 PM
Shock! :beat_shot: Đây đâu phải là bản Season I đâu chứ nói gì đến chuyện 0.97! Bạn làm trên bản Season III thì phải vì nó nhận được hình ảnh Skill của Summoner, còn main của bản 0.97N mình làm mà Add được hình ảnh đó thì mình còn hơn cả Endi nữa đó ^^!

hoangtutinhyeu
09-05-08, 07:29 PM
anh destruct ơi! em không bít down tai adrive .
em dăng kí ac rồi mà vẫn không down đcj
anh chỉ rõ hơn đi!

Destruct
09-05-08, 08:46 PM
Bạn không cần đăng kí tài khoản, chỉ cần click vào Link ở trên và chờ một chút là trình Download của bạn (như IDM chẳng hạn) sẽ hiện lên cửa sổ để bạn tải về. Đây là Host có tốc độ Download rất nhanh và ổn định!

anhangde
10-05-08, 09:26 AM
he he tớ nói rồi đó là skin của skill thôi, hi sinh cái skill Power Wave,chỉnh nó manh lên rồi thay skin tu Client vào, thế là thành cái Hell Devil thôi ^_^!

Destruct
10-05-08, 12:46 PM
Như vậy thì cũng chỉ là Skin mà thôi, mình muốn làm thật cơ! Khó quá, chẳng biết thế nào mà lần ^^!

hoangtutinhyeu
12-05-08, 04:53 PM
các anh ơi ! sao em down bản patch về mà kô dùng được! vào nó báo thiếu mấy flie trong clien
em đã copy ở clien 97 cũ vào no lúc vào thì main kô chạy

Destruct
12-05-08, 06:43 PM
Có lẽ do bản Client của bạn bị thiếu nặng rồi. Bạn xem nó báo thiếu File nào thì Copy từ Client 1.0XX là được, đừng Copy từ các bản đã Mod khác mà xảy ra lỗi. Nếu như đã có Client 1.02R thì nên Copy từ đó sẽ rất tốt!

hoangtutinhyeu
13-05-08, 05:20 PM
trời ạ ! em down từ link anh cho đó
54.45MB mà hóa ra cái patch đó thiếu nhiều vậy

Destruct
13-05-08, 06:15 PM
Không dám Patch thiếu đâu! Mình làm cái Patch dựa trên Client 0.97 chuẩn của Webzen đó (cái Client này cực hiếm luôn ^^!). Tại Client của bạn bị thiếu nhiều Files nên như vậy đó.

hoangtutinhyeu
14-05-08, 05:10 PM
anh destruct ơi ! em da patch cai patch 97N dó vào cai clien 97 của em sao nó không chạy
clien của em không thiéu dâu em chơi ngon mà
có phải copy mấy cái file trong item, monter, Effect trong patch đè lên cái clien mà có đc đâu !
anh hướng dẫn cho em kì hơn đi ! em mới tập làm mu nên gà lắm
cám ơn anh trước!

Destruct
14-05-08, 07:59 PM
Sau khi có được đủ Client rồi thì bạn cần tạo một Shortcut để Connect đến file main.exe. Rất đơn giản, bạn click chuột phải vào file main.exe trong Client và chọn Send to -> Desktop. Sau đó bạn ra ngoài màn hình và click chuột phải vào Shortcut đã được tạo ra chọn Properties, thêm sau đường dẫn đến main.exe dòng sau " connect /u123.124.5.125 /p44405" (trong đó 123.124.5.125 là IP máy bạn, nhớ là trước chữ connect có dấu cách và không tính hai dấu ngoặc kép)

Mình nói thiếu là thiếu các file Items và hiệu ứng ấy, những cái đó đáng lí ra là phải có sẵn để phục vụ cho việc Update trong cùng một dòng Version (ví dụ: 0.97 -> 0.98 -> 0.99 hoặc 1.00A -> 1.00B). Chỉ khi nào Update từ 0.9X -> 1.00X -> 1.01X -> 1.02X thì mới cần Copy thêm file.

hoangtutinhyeu
14-05-08, 08:56 PM
cái này em biết rồi ! em dã cài thành công bản 97b rồi
em muốn hỏi anh cái patch cái 97 N kia cơ
sao em patch kiểu gì mà main nó không chạy .Có phải coppy tất cả patch nó vao cái clien 97 kia
em làm vạy nó lại báo thiêuts file

hoangtutinhyeu
14-05-08, 09:16 PM
em chỉ cần anh cho em cái main 97N chạy đc là ok
em thích bản chinh 97 N mod của anh wa
kô em cài vào toàn bat uplate new version
sao em cop moi cái main 97 sang cái clien của em lại kô chạy đc

Destruct
15-05-08, 03:22 PM
Bạn Copy tất cả các file trong Patch của mình để đè vào các file của Client 0.97 của bạn, đừng có nói là không biết Patch vào như thế nào nhé ^^! Copy main đè main, Data đè Data cùng với các file khác nữa là được rồi, hay là bạn không biết là file nào phải ở trong thư mục nào :"D

Sao mạng vào Forum chậm thế nhỉ? Không ổn định nữa!

hoangtutinhyeu
16-05-08, 05:03 PM
tức wa! em cũng chảng hiểu sao nó lại vậy patch đơn giản em coppy đè tất cái data của anh ma file main nó không chạy! ấn vào nó lại biến mất !
hay trong wa trình em down bị lỗi! để em thử down lại nếu lần này cung không đc hay anh có lòng tốt anh up luôn cả cái clien anh đang dùng cho em down nhé !
em xin cảm ơn trước

hoangtutinhyeu
16-05-08, 05:07 PM
tức quă patch mãi kô dc! kich và main là nó biến mất ! em cũng kô hiểu! hay trong wa trình em down bị lỗi ! để em down lại thử xem ! nhung nếu lần này kô đuoc thì anh có lòng tốt up luôn ca cái clien 97N mà anh đang dùng nhé
em xin cám ơn trước!

Destruct
16-05-08, 06:00 PM
Thế này nhé:
Bạn Download Client 0.98i Full (ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/Global/MU0_98i_full%28Eng%29.zip), sau đó Patch cài Patch của mình vào là chạy OK. Ngoài ra chỉ chỉnh sửa lại IP và Pass sa trong Server thôi, không chỉnh sửa lại các thông số khác để tránh việc Disconnect.

hoangtutinhyeu
17-05-08, 04:12 PM
cám ơn anh em down luôn! thank

Destruct
17-05-08, 04:51 PM
Nhấn Thanks ở cái nút nhé ^^! Nếu như xảy ra lỗi lúc thoát khỏi Game thì bạn cứ nhấn Enter là ổn, kệ nó, chẳng qua do mấy cái DLL của Client 0.98i ấy mà ^^!

huntersun
14-07-08, 12:58 PM
Híc ! Sao cái Link nó cứ Bye Bye thế làm sao mà DL được !
Bạn nào có Server và Patch rồi có thể Up lên đựoc hông !?
Thanks nhiều

Destruct
14-07-08, 04:43 PM
Oh! Lâu lắm rồi mới lại có người quan tâm đến bản 0.97N Ver 2 này của mình đấy ^^! OK, links đã được Update lại ở trang đầu.

BinhDuongx
16-07-08, 06:31 AM
Oh! Lâu lắm rồi mới lại có người quan tâm đến bản 0.97N Ver 2 này của mình đấy ^^! OK, links đã được Update lại ở trang đầu.
Cho mình hỏi, phiên bản này nhẹ tới mức nào vậy bạn, máy của mình ngày xưa chạy được SSII, nhưng hơi giựt, vậy có thể chơi được bản này mà không bị lag không bạn.

Server này có thể dùng main 3D không bạn.?

Destruct
16-07-08, 09:33 AM
Không dùng được 3D main vì nó không thích hợp với Server này! Nó chạy rất nhẹ, nhưng có thể với một số máy hiếm hoi thì nó sẽ bị lỗi gì đó thì sao. Máy bạn chạy Season II mà hơi lag thì chạy bản này quá OK rồi!

BinhDuongx
16-07-08, 10:09 AM
Bản này có thể chỉnh sửa thêm được không bạn, mod lại theo ý mình ấy. Mình định dùng các cách hướng dẫn trong Box Guide để áp dụng cho server này, nhưng không biết có tương thích hay không.

Mình định chỉnh max level lên 1000.

nhocken
16-07-08, 04:29 PM
Bản này của anh D có add thêm Item mới của các bản trên ko thế anh
Lúc chạy server thấy báo
skill file not found nhưng vẫn chạy bt là sao
Có link cho client 0.97N full (đễ patch cho dễ) ko anh

BinhDuongx
16-07-08, 11:46 PM
Cho mình hỏi, bản này có Icarus không vậy.?

Destruct
17-07-08, 10:48 AM
Không thể chỉnh theo các Guide đã có trong Forum vì GS này khác với các GS được dùng để hướng dẫn.
Không biết nhocken có đổi cái Language trong file commonserver.CFG hay không, vì nếu ko đổi thì sẽ không có lỗi đó xảy ra.
Bản Server nào kém nhất cũng có Icarus bạn ạ ^^!

naruto_thf90
17-07-08, 11:11 AM
Cho xin link download client đi

Destruct
17-07-08, 01:39 PM
Patch All Client!!! Work is good!!
PS ai biết: Sao mà Topic này của mình nhảy ra cái Tag đính kèm là sao nhỉ? Ai biết chỉ giúp?

huntersun
17-07-08, 08:29 PM
Híc bạn Destruct ơi bạn có thể Up Patch lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được hông !
Chứ Adrive download chậm quá ... tận 50MB

Destruct
17-07-08, 08:33 PM
ADrive mà download chậm hả bạn? Cũng may là lúc trước mình có Upload một Link dự phòng trên MediaFire, bạn xem ở trang đầu nhé ^^!

huntersun
17-07-08, 08:40 PM
Cảm ơn bạn rất nhiều ! Vì đã Share và Up lên Mediafire.
Vì mình Leech Mediafire nên tốc độ toàn 250kb/s không à.

Destruct
17-07-08, 09:19 PM
Bạn xài Leech hả? Có Leech MediaFire nữa sao? Gửi vào hộp thư trong diễn đàn để mình test thử với ^^!

huntersun
18-07-08, 09:11 AM
Bạn xài Leech hả? Có Leech MediaFire nữa sao? Gửi vào hộp thư trong diễn đàn để mình test thử với ^^!
Okie ! Có Leech Mediafire ... và những web Direct Link khác cũng có thể Leech được ! :haha:

nhocken
18-07-08, 09:16 AM
Gởi cho mình với bạn ơi
@D: cái link anh đưa em down chậm lắm 70MB mà down gần tiếng lận, có link khác ko

Destruct
18-07-08, 04:33 PM
Link MediaFire ở trang đầu đấy, đọc đi nhé ^^!

nhocken
18-07-08, 07:11 PM
Cái client ý ( bên Box yêu cầu cơ)

BinhDuongx
18-07-08, 09:31 PM
Mình thấy Ver.1 của bạn rất hay, có nhiều Map, và đồ mới, bản này có những map đó ko vậy, Icarus2, hay Crywolf gì đó.

Destruct
18-07-08, 09:37 PM
Rất tiếc là không ^^! Bản này Add nhiều quá nên phải Pack cái GS lại rồi phải chạy bằng GSLauncher V1.4, Add thêm nữa là nó bung mất ^^"

BinhDuongx
18-07-08, 10:20 PM
Tiếc nhỉ, bản Ver1, cũng hay, Ver2 cũng hay, không biết lựa bản nào, bản này được cái là có CC, skill cho MG. Bản ver1 thì có Item, Map, ..
Bạn có dự tính làm Ver3 không vậy.

Destruct
19-07-08, 09:38 AM
Có lẽ là không! Nếu có thì chỉ là để test và chơi ở nhà thôi ^^! Thông cảm cho mình vì mình cạn kiệt ý tưởng rồi. Với lại nếu Add thêm nhiều nữa thì thà rằng các bạn chơi các bản cao hơn luôn cho khoẻ!

nhocken
19-07-08, 04:18 PM
Có lẽ là không! Nếu có thì chỉ là để test và chơi ở nhà thôi ^^! Thông cảm cho mình vì mình cạn kiệt ý tưởng rồi. Với lại nếu Add thêm nhiều nữa thì thà rằng các bạn chơi các bản cao hơn luôn cho khoẻ!
Cao hơn đòi hỏi cấu hình của máy nửa anh Lâm, Cứ add vô đi, lũ nhà nghèo tụi em có mà sài, còn hok thì anh viết 1 cái tool HD thật cặn kẽ về những cách anh add vào Mu server VD như add map, skill, Item,.. Thế thì lũ nhà nghèo tụi em biết đâu lại có thệm ý tưởng.. hé hé

Destruct
19-07-08, 07:38 PM
Oh! Nếu thích thì các bạn có thể chạy thử bản MuServer MX 1.02i, chạy cũng nhẹ lắm mà lại có nhiều cái khá hay. Chỉ có Bug không Mix được vé để đi Blood Castle và Devil Square thôi. Còn một vài Bugs nhỏ khác nhưng không đáng kể.

huntersun
19-07-08, 08:30 PM
Bạn Destruct đã down Server 1.02i mx chưa.
Bạn có thể Up lên Mediafire và Release lại được không .
Chứ mình ngại nhất cái firefront. Down chưa bao giờ được.
---
Cái này có Wear All Item thì phải ...!?
---
À có bạn nào biết Tool đổi tên Server hông nhỉ !
Hồi trước có thấy cái gì AS**** tool gì gì đấy để chỉnh sữa cái tên Server 1.02h của cuonglee
mà giờ Search lại hông thấy .

Destruct
19-07-08, 10:12 PM
Link của Tool mà bạn nói ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Có Wear All Items là bởi vì HellBoy87 Add vào, nhưng nó gây khó chịu cho một số người. Do đó mình đã bỏ nó đi rồi, ai cần thì vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem phần Product sẽ thấy.

huntersun
20-07-08, 09:36 AM
OK ! Thanks bạn Destruct ...
Có bạn Detruct cũng đỡ vả... ^^!
Bạn Destruct có bít cách Hex Drop Max không !?
Với lại thay cái Logo lúc vào Game làm seo nhỉ...

Destruct
20-07-08, 09:49 AM
Bạn nói Drop Max là sao? Bạn có thể chỉnh trong commonserver.CFG ở dòng Dropper mà.
Bạn vào trong Box Skin, tìm trong bài hướng dẫn sử dụng Skins, có Tools của mình Post. Bạn xài Tools đó có thể chuyển đổi file ảnh của Game thành các định dạng ảnh khác có thể chỉnh sửa bằng Paint, sau đó chuyển đổi file ảnh đã chỉnh sửa thành file ảnh cho Game lại như cũ, rất tiện đúng không ^^!

nhocken
20-07-08, 10:09 AM
Cái tools của anh Lâm nói đúng đó, sài rất tuyệt mà lại nhẹ nữa, cái bản anh Lâm giới thiệu ( 1.02i) có chạy đc đối với máy có cấu hình Ram 256M 2.0gHz hok vậy, có bị giựt hok

huntersun
20-07-08, 10:28 AM
Ý mình nói là Ép ngọc cơ.
Ngọc + vào sẽ không bao giờ bị rớt .
Chỉ có vài SERVER đã có add opt và có sẵn trong file. wordpad chỉnh sửa rất dễ .
Chỉ cần chỉnh % + ngọc lên 100% là không bị rớt .
Nhưng còn có SERVER thì chẳng có ! Nên mình hỏi cách Hex thôy !
--
Còn về cái Tool thì thanks bạn nhé . ^^!
Mà mình tìm cái Hướng dẫn sử dụng Skins sao hẻm có ta.

Destruct
20-07-08, 11:13 AM
Cái Hex mà huntersun nói mình từng có nhưng quên rồi ^^!
Bản 1.02i chạy có thể nói là tương đương với bản này.

BinhDuongx
20-07-08, 12:29 PM
Bản này chỉnh max level lên 1000 được không bạn.
Hoặc max level không giới hạn có được không.

NhocCoi
20-07-08, 12:33 PM
Tuyệt nhưng Patch không download đc bạn hiền à , bạn có thể upload vào trang khác đc ko .....

Destruct
20-07-08, 12:39 PM
Chỉnh được, nhưng mình để nguyên như vậy, chơi hay hơn!
Patch có hai links, vẫn Download bình thường ở cả hai.

BinhDuongx
20-07-08, 12:48 PM
Mình thấy chơi MU không reset mới hay, bạn có thể hướng dẫn mình chỉnh Unlimit Level không.?
Cái này có thể add thêm lệnh cộng point không,?

NhocCoi
20-07-08, 01:15 PM
Bạn ơi chỉnh IP ở link nó toàn ra lỗi
Xử lí nó sao ?

Destruct
20-07-08, 07:50 PM
Các bạn xem lại đường dẫn ấy, mình test trên ổ đĩa F mà!

BinhDuongx
20-07-08, 11:55 PM
Bản 0.99B+ đã xuất hiện DL rồi, phải mà bản 0.97 này cũng add được DL thì hay biết mấy.

Destruct
21-07-08, 07:34 AM
Vậy thì chơi luôn bản 0.99B đi bạn ơi, chạy cũng ngang bản 0.97N của mình đây thôi!

BinhDuongx
21-07-08, 12:19 PM
Máy mình chơi nổi SSII thì chắc 0.99B+ cũng không nhằm nhò gì, chỉ là mình thích mấy cái Map mới & Item mà bạn add vào, Server của bạn cũng No Bug.
Nếu bạn có làm server 0.99 nào thì cho mình xin.

Mình muốn có quái mới và Map lạ để đỡ nhàm chán. Nếu bạn có thể hướng dẫn cách làm Map & add Monster vào thì hay quá.

Nếu so sánh giữa 1 server 0.99B+ Và server 0.97 Ver2 của bạn thì hoàn toàn không khác gì đúng không bạn, chỉ có (ko DL) thôi, còn lại thì có vẻ Server của bạn cao tay hơn, mà lại nhẹ hơn.

Destruct
21-07-08, 03:57 PM
Tính theo giá trị của Server thôi, còn về phiên bản xịn hơn thì không tính ^^!

Nh0ccun
31-07-08, 05:08 PM
Bạn ơi bản này có thể add thêm đồ mới dc ko vd nhu wing3 á hay là kundun chùy king + plaming .... dc ko ban :D

Destruct
02-08-08, 08:35 PM
Bạn ơi bản này có thể add thêm đồ mới dc ko vd nhu wing3 á hay là kundun chùy king + plaming .... dc ko ban :D
Bản này có Mace of King và Flaming Dark Phoenix, còn Wing 3 thì mình kiếu ^^!

giadinhtoi
05-08-08, 03:37 PM
bạn ơi IP of bản này là như thế nào đấybản 097 ver1 mình cài OK ko biết bản này có cài tương tự ko?

Destruct
05-08-08, 09:18 PM
Cài tương tự, muốn chỉnh thành IP nào của bạn cũng được, tốt nhất là IP Loopback.

doanthieugia19
06-08-08, 08:29 PM
Destrus ơi sao mình giải nén ra kaspersky nó báo có virut trong servergame ,mình delete con virut đó thì chạy server bị lỗi bạn coi lại dùm mih cái nha.
Con virut đó nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyshin1993
07-08-08, 09:40 AM
may anh cho em hoi :có cái hướng dẫn cài bản 0.97n ko ạ
nếu có thì cho em xin phiền chút tí
chả là em mới download về nhưng ko biết cài
phiền các anh vậy:pudency:
à mà cho em xin luôn cái client mu . em mới có cái patch 0.97n:byebye:

Destruct
08-08-08, 08:57 AM
Cả hai bạn đọc lại các bài ở trước nhé.

boyshin1993
08-08-08, 06:22 PM
nhưng em có thấy cái client nào đâu mà down voi cha load
nếu có thì anh pót hộ em cái link
em cảm ơn

huntersun
08-08-08, 06:25 PM
Bạn Destruct ơi ! Mình có cái Client 0.97d của caothuphutho và mình chép Patch của bạn vào
Chạy nó báo thiếu File ! Không biết sao nữa !
Và cái Small Client chép cái patch vào cũng vậy !
Bạn cho mình lại cái Client 0.97d của bạn đi !

Destruct
08-08-08, 10:36 PM
Bạn Destruct ơi ! Mình có cái Client 0.97d của caothuphutho và mình chép Patch của bạn vào
Chạy nó báo thiếu File ! Không biết sao nữa !
Và cái Small Client chép cái patch vào cũng vậy !
Bạn cho mình lại cái Client 0.97d của bạn đi !
Để mai nhé (9-10-2008), bây giờ khuya rồi ^^!

PATCH ALL CLIENT!

Mr.QuangHuy
09-08-08, 12:27 PM
Sao hok tao dc do trong game & nhan vat trong game qua tool ?

Khi mình chạy file CzFMuEditor thì bị báo lỗi sau.
Và khi nhấn vào ok thì nó báo lỗi tiếp .

giangleloi
09-08-08, 12:34 PM
Sao hok tao dc do trong game & nhan vat trong game qua tool ?

Khi mình chạy file CzFMuEditor thì bị báo lỗi sau.
Và khi nhấn vào ok thì nó báo lỗi tiếp .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nha bạn,^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:beat_brick::ops::ops:: ops::ops::ops:

BCL305
09-08-08, 03:56 PM
Link die rồi, Destruct vui lòng kiểm tra lại dùm mình nha. Thanks nhiều.

Destruct
09-08-08, 07:51 PM
Cảm ơn BCL305, nhưng Links vẫn và sẽ hoạt động tốt!
To huntersun: Bạn có thể Patch bản của mình vào Client 0.98i Full (ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/Global/MU0_98i_full%28Eng%29.zip)
To Mr.QuangHuy: Do DB của bản này thiếu các Tables mà CzFMuEditor yêu cầu nên không xài được. Bạn phải xài bản MuEditor 2.0 của SkyTeam kèm theo Server thì mới tạo được.

BCL305
09-08-08, 09:24 PM
Cảm ơn BCL305, nhưng Links vẫn và sẽ hoạt động tốt!
To huntersun: Bạn có thể Patch bản của mình vào Client 0.98i Full (ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/Global/MU0_98i_full%28Eng%29.zip)
To Mr.QuangHuy: Do DB của bản này thiếu các Tables mà CzFMuEditor yêu cầu nên không xài được. Bạn phải xài bản MuEditor 2.0 của SkyTeam kèm theo Server thì mới tạo được.

Bác Destruct ơi, thế sao mình vào mà vẫn không được, link Server đó bác.
Vào bằng FireFox:

Vào bằng IE:

boyshin1993
10-08-08, 08:44 PM
à vào lần đầu tiên thì không được,bạn cứ ra vào lại là được ý mà

Destruct
11-08-08, 09:26 PM
Links vẫn hoạt động bình thường, vào lần đầu tiên là được mà. Lạ nhỉ!

BCL305
11-08-08, 09:34 PM
Links vẫn hoạt động bình thường, vào lần đầu tiên là được mà. Lạ nhỉ!

Không được thật đó Destruct ơi. Hay Up dùm mình lên host khác được không? Camr ơn nhiều nhiều.

Destruct
11-08-08, 09:57 PM
Mình mới test này, vào đi vào lại mấy lần mà vẫn bình thường.

BCL305
11-08-08, 10:24 PM
Mình mới test này, vào đi vào lại mấy lần mà vẫn bình thường.

Vẫn không vào được. Hay mạng của mình không được nhỉ, chán ghê.
P/S: làm sao để vào được H.R.T vậy destruct?

Destruct
12-08-08, 08:49 AM
Bạn vào Đại sảnh, tìm bài của mình xin lập Team, post yêu cầu vào đó, mình sẽ vào duyệt cho.
Links Server khác cho bạn ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huntersun
23-08-08, 03:59 PM
Bạn Destruct ơi! Mình đã vào Server rồi ! Có vài cái cần hỏi xíu !
1. Sao cái main.exe vào là nó vào autoupdate không vào mu được !
2. Mình xài cái Launcher để đánh Ip,Server vào vào được mu rồi thì không sao, chỉ cần nhấn nhân vật di chuyển cái là Disconnect !
3. Server chạy tốt !

Destruct
23-08-08, 09:22 PM
Bạn Destruct ơi! Mình đã vào Server rồi ! Có vài cái cần hỏi xíu !
1. Sao cái main.exe vào là nó vào autoupdate không vào mu được !
2. Mình xài cái Launcher để đánh Ip,Server vào vào được mu rồi thì không sao, chỉ cần nhấn nhân vật di chuyển cái là Disconnect !
3. Server chạy tốt !

1. main.exe của các bản từ 0.97 đến 0.99 đều cần tạo một Shortcut hoặc Launcher để vào.
2. Xem lại tất cả IP bạn đã config lại đúng hết chưa! Chạy GS bằng Launcher V1.4. Hoặc xem lại bạn Patch vào đã ổn chưa. Có khi là do máy nó không chạy ổn định với Client. Lúc đó bạn nên Patch vào Client 0.98i Full (ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/Global/MU0_98i_full%28Eng%29.zip) là tốt nhất.

huntersun
24-08-08, 02:09 PM
Mình down client0.98ifull rùi Patch thêm cái patch của bạn vào!
Đảm bảo mình config đúng hết rùi mờ !
Chạy GS bằng Launcher V1.4 lun ! Config cả Launcher V1.4 lun !
Vào game đc rồi nhưng chỉ cần di chuyển cái là Disconnect !:oh:
---
À cho mình xin lại cái web để chạy phiên bản này đc hem !

Destruct
26-08-08, 04:15 PM
Web thì bạn xem lại ở mấy trang trước là có. Còn cái lỗi di chuyển một cái là Disconnect thì mình không rõ!

BinhDuongx
02-09-08, 11:12 AM
Cho mình hỏi: Sau khi cài xong & đè pacth lên client 0.98 full đã share trên topic này, mình gặp vài rắc rối.

+ Rồng vàng, quái, "đi lạc" cả vào trong làng. Nó đánh được mình, mình thì không đánh được nó. :(
+ Không chụp hình "Print Screen" trong game được, có là lý do mình không thể post demo lỗi. Nhưng lại chụp hình được ở những nơi khác, (ngoài Lorencia)

nhatlinh_3737
03-09-08, 11:41 AM
Mình thì cứ load xong là báo câu "you are díconnect from server".Anh Destruct giúp với

nhatlinh_3737
03-09-08, 11:52 AM
Cho em hỏi bản này đăng kí bằng gì ạ?Nếu có web anh post cho em cái link

Destruct
03-09-08, 04:12 PM
Web sử dụng kèm với Server thì bạn xem lại ở mấy trang trước nhé!
Muốn vào Game thì cần tạo cho main một Shortcut hoặc Launcher.
Chuyện quái vào được trong làng là đúng, vì mình xài Tool để Add cho nhanh và thế là ... thế là ... ^^!

nhatlinh_3737
04-09-08, 11:21 AM
Hu hu di chuyển là bị disconnect luôn

huntersun
04-09-08, 09:13 PM
Vậy là cũng có người pị lỗi như mình !
Pó Hand:misdoubt:

nhatlinh_3737
05-09-08, 08:12 PM
Anh Destruct giúp với............................

Destruct
06-09-08, 01:18 PM
Cái này mình không chắc! Vì mình chỉ Patch vào Client 0.98i thử, và cả cái Server như đã Upload lên cho các bạn, chạy ngon!

pokemonhdt
07-09-08, 03:56 AM
bro có thể up lại server lên galaxyz.net dc ko? mình down 2 link : 1 ở trang 1 ko vào dc (
hiện trang thế này :
We are currently performing system maintenance.
ADrive Support Team
và 1 ở save file (99% báo lỗi hoặc down về giải nén ko dc lỗi)
thanks. down lúc 4h sáng.

pokemonhdt
07-09-08, 01:56 PM
Vẫn chưa down dc server. Savefile down về báo lỗi ko sài dc. down đi down lại rùi vẫn bị vậy. ai có up lên galaxyz.net dùm mình với

pokemonhdt
07-09-08, 01:58 PM
Link die rùi bạn ơi This file is currently unavailable due to maintenance. Please try again later.

nhatlinh_3737
07-09-08, 02:29 PM
Mình down bt mà bạn,bạn xem lại xem

pokemonhdt
07-09-08, 10:21 PM

Bro xem lại dùm.

pokemonhdt
07-09-08, 10:35 PM
Bạn vào Đại sảnh, tìm bài của mình xin lập Team, post yêu cầu vào đó, mình sẽ vào duyệt cho.
Links Server khác cho bạn ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cả cái này mình down cũng ko dc lun. Bro nào rảnh up dùm lên galaxyz.net hay media dùm mình với. Chắc do mạng bị sao quá. Down từ wa đến h ko dc luôn. Thanks

pokemonhdt
08-09-08, 01:48 PM
3 ngày mà vẫn chưa down dc :(. ai down dc up host khác dùm mình với

Destruct
08-09-08, 02:02 PM
Vẫn Download bình thường tất cả các Links. Đã tạo Account bình thường thì làm sao mà die được hả bạn?

pokemonhdt
08-09-08, 08:32 PM

Bro xem lại dùm.

vậy bro xem lỗi này khắc phục = cách nào. nếu như mình down dc thì nói làm gì. bro up lên cái host mediafire đi. cái nào up lên host đó mình down đều dc cả. cái này chắc nó chặn ip nên vào hiện 1 dòng chữ đỏ lè đỏ lẹt. Xem hình.

phiyeutuan08
09-09-08, 02:01 AM
Bản ơi mình down patch về đè lên clien Mu Việt Nam FPT rồi, server chạy ổn chị tội toàn Tiếng Anh
Xin hỏi làm sao để có tiếng Việt cho bản này
Giúp giùm mình với
Và bản này chỉnh sửa XP và Drop kiểu gì vậy?

kensen
09-09-08, 07:38 AM
Mình chạy server ngon rùi, patch đè lên Mu Việt Nam FPT, chỉnh loopback với IP 213.214.5.215, nhưng vào chạy file main.exe trong Client thì nó hiện lên bảng kết nối đến Mu FPT, mình ko vào được. Cho mình xin cách khắc phục. Cảm ơn các bạn
PS: sẵn đây bạn Destruct cho mình xin bản MuEditor với, hoặc cho mình hỏi bản MuEditor nào xài được với phiên bản này cũng được. Pls