PDA

View Full Version : [TLBB] Cho mình xin Script hỗ trợ tân thủ

natuan86
01-07-15, 05:09 PM
Các bạn ai có script hỗ trợ 50 tân thủ đầu tiên nhận được Thông Thiên Linh Đan thì share giúp mình với nha.

vinhthamthao
01-07-15, 07:59 PM
Các bạn ai có script hỗ trợ 50 tân thủ đầu tiên nhận được Thông Thiên Linh Đan thì share giúp mình với nha.

script đó . nó tương tự script nhận vpoint đó

natuan86
02-07-15, 11:43 AM
script đó . nó tương tự script nhận vpoint đó

Bạn gửi giúp mình với. mình chưa có script đó nữa.

Intel
03-07-15, 03:39 PM

nói cho dễ hiểu..
bạn dùng for để chạy 1 đến 50
nếu giá trị chạy trong đó thì dùng biến đếm count để đếm tăng dần, nếu biến đến tăng dần mà bằng 50 thì cho nhận thông thiên linh đan và vòng lặp for dừng lại
ngược lại thì báo đã quá 50 người
return end

for i=1,50 do gì gì đó :) nói thế bạn làm ko dc nữa mình chịu

Sói Đẹp Trai
03-07-15, 04:21 PM
nói cho dễ hiểu..
nếu giá trị chạy trong đó thì dùng biến đếm count để đếm tăng dần, nếu biến đến tăng dần mà bằng 50 thì cho nhận thông thiên linh đan và vòng lặp for dừng lại
return end

Đâu có dễ đến mức chỉ cần For từ 1 đến 50 hả bạn. Chú ý ở đây là 50 người "đầu tiên", lưu dữ liệu kiểu gì để for đây?

vocweb
03-07-15, 05:00 PM
nói cho dễ hiểu..
return end

Chỉ bậy, thớt chửi cho thúi đầu đấy. Cái for này có ý nghĩa là 1 người nhận được 50 cái item => không đúng ý chủ thớt => bị chửi

akiem9x
03-07-15, 06:43 PM
Chỉ bậy, thớt chửi cho thúi đầu đấy. Cái for này có ý nghĩa là 1 người nhận được 50 cái item => không đúng ý chủ thớt => bị chửi

Nhiệt tình thôi mà bác :)) công ko lương mà :v đâu sợ đuổi 8-x
Cơ mà theo hướng dễ nhất thì Get ID nhân vật. Lấy ID đầu tiên làm mốc + 50 thằng nữa thì cho nhận =)) ko cần for féo, if kéo gì cả :))

Intel
03-07-15, 06:57 PM

mình chỉ ví dụ thơi mà :( chứ vào script rồi nó đâu có dễ vậy...có thể dùng for cũng đc if cũng đc hoặc vào navicat xem ID guid char đầu là nhiêu r cho nó xuất phát từ đó
còn ko thì cho nó đếm đủ 50 cũng dc mà :v

mà nói theo thím kiếm thì...chỉ 50 guid char đầu thôi hả, vậy tạo xong để đó ko nhận cũng dc tính lun à :)

mà làm script thì cũng khó làm cho nó cái gift cho nhận là xong

natuan86
06-07-15, 09:20 PM
mình chỉ ví dụ thơi mà :( chứ vào script rồi nó đâu có dễ vậy...có thể dùng for cũng đc if cũng đc hoặc vào navicat xem ID guid char đầu là nhiêu r cho nó xuất phát từ đó
còn ko thì cho nó đếm đủ 50 cũng dc mà :v

mà nói theo thím kiếm thì...chỉ 50 guid char đầu thôi hả, vậy tạo xong để đó ko nhận cũng dc tính lun à :)

mà làm script thì cũng khó làm cho nó cái gift cho nhận là xong

Cao kiến cao kiến. Mình code hoài mà ko đc. Bạn có cái gift code thì cho mình xin với

Intel
08-07-15, 09:49 AM
Cao kiến cao kiến. Mình code hoài mà ko đc. Bạn có cái gift code thì cho mình xin với

muốn qui định dc nhân vật nhận cần như sau
1 - chỉ cho nhận 1 lần không cho nhận lần 2 cùng 1 guidchar
2 - đủ 50 người thì dừng lại ko phát nữa.script này hình như Sói có nói qua rồi bạn lục lại xem nhé