PDA

View Full Version : Đã cập nhật thêm nhạc cho Audition 3.x

zorodn
28-03-08, 03:41 PM
BẢN CẬP NHẬT AUDITION OFFLINE SỐ 2 ^^;
(Lưu ý : Đã fix xong hầu hết các lỗi)
Qua mấy tuần mày mò bằng tool cuối cùng tui cũng đã cập nhật thành công một số bài nhạc cho Audition Offline phiên bản 3.1 + 3.2
Các bài nhạc cập nhật bao gồm!
Ne yo - So sick
Shakira - Hips don lie
Corazon demelao
Westlife - my love
Usher - Yeah
>>>>>>>>>>>>Việt Nam<<<<<<<<<<<<<<<<

Hanzoo - Miss Audition 92 bpm
ATC - Thinking Of You 91 bpm
Thu Thủy & Lương Bằng Quang - Anh tin mình đã cho nhau 1 kỷ niệm (Đã fix xong) 86 bpm
Emily & YoungUno - La la (easy 88 + hard 176 bpm ) (Thằng bạn mình bỏ lời bài hát bị sai đang bắt nó convert lại cái khác )
Bảo Thy & Vương Khang - Tìm Đâu 158 bpm
Lucky Twice - Lucky 130 bpm
Darin - B wanna Y wanna B 105 bpm
Click click boom - Nhịp điệu cuộc sống 105 bpm

Xin thông báo đây là link mới đã được cập nhật, các bạn đã down phần cập nhật trước thì hãy xóa file 009.acv và các file v0xxx.thd + v0xxx.bdy trong server Au

Đầu tiên bạn down các file
1> DATA_V2

Link 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link 2 :data_them_nhac_v2.rar - 2.39MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2> UPDATE SERVER_V2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giải nén file UpdateServer_Au_p2.rar ra trong đó gồm 2 thư mục là Sound + Script
Copy 2 thư mục Sound và Script bỏ vào trong các thư mục của server Audition gồm !
AuditionGameServer (Sound+ script)
GameDBAgent (script)
itemdbserver (script)
LoginDBAgent (script)
MessengerDBAgent (Sript)
(Lưu ý là phải chép đè lên các thư mục Script + Sound trong server Au )
Tiếp theo giải nén file data_them_nhac_p2.rar bỏ vào trong thư mục của audition
Để có thể nhảy được thì mình yêu cầu các bạn phải copy các file TBM trong thư mục ABM của Audition VTC bỏ vào ABM của Audition Offline như sau :
v0033.tbm
v0053.tbm
v0161.tbm
v0164.tbm
v0174.tbm
v0190.tbm
v0191.tbm
v0193.tbm
Xong !

Lưu ý ! Vì file Song_title.slk mình mượn của Duyên nên các bạn phải bỏ thêm các file
v0161.tbm -> v0176.tbm của Audition VTC vào thư mục ABM của Au offline tránh tình trạng nhạc nền ko nghe được !

À tiện thể mình xin thông báo là mấy bài mình cập nhật có thể sẽ ko đúng nhịp do mình chưa chỉnh xong cái dòng Total_madi trong music.slk vì thế mình mong các bạn sẽ thay mình chỉnh lại rồi up lên cho mọi người !:adore: Nếu ai có acv_tool phiên bản mới thì up lên lun nhá đang cần để cập nhật thêm nhạc !

nếu như không có gì trục trặc thì sắp tới mình sẽ tung thêm bản cập nhật số 3 và tất nhiên là Free cho mọi người ! :d
Và rất cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của các bạn !
Trong game nó sẽ thế này !(do chưa ghi dấu được)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huuduyen_05
28-03-08, 04:37 PM
Hay đấy! Test thử nào!

Topic được stick! :))

shodagad
28-03-08, 05:44 PM
bạn có thể dùng vituarDJ để canh nhịp bpm

zorodn
28-03-08, 06:58 PM
Chương trình Vituarl DJ nặng quá mình tải ko nổi ! Bạn có chương trình nào khác nhẹ hơn không đưa lun link tải cho mình !
Hiện tại đang cần hỏi bài
Ngồi Bên Em, Lucky, Nàng giáng tiên, La la, Tìm đâu, What goes around..., có bao nhiêu nhịp và BPM của nó là mấy, file ABM của nó bên Việt Nam là file nào !(Cần để về phân tích rùi bỏ vô Au Offline )
và ngoài ra ko hiểu lý do vì sao mà hiện nay khi đem file 009 của mình sang máy khác thì có máy nhảy được bài Anh tin mình đã cho nhau 1 kỷ niệm còn máy thì dis lun và báo lỗi ko phù hợp mã âm nhạc ! Chắc phải đưa lun cái server của tui lên quá !:beat_shot:

nghiamt
28-03-08, 07:19 PM
Bạn HD cách đưa nhạc vô au cho mọi người cùng làm đi!!!

huuduyen_05
28-03-08, 07:25 PM
Chương trình Vituarl DJ nặng quá mình tải ko nổi ! Bạn có chương trình nào khác nhẹ hơn không đưa lun link tải cho mình !
Hiện tại đang cần hỏi bài
Ngồi Bên Em, Lucky, Nàng giáng tiên, La la, Tìm đâu, What goes around..., có bao nhiêu nhịp và BPM của nó là mấy, file ABM của nó bên Việt Nam là file nào !(Cần để về phân tích rùi bỏ vô Au Offline )
và ngoài ra ko hiểu lý do vì sao mà hiện nay khi đem file 009 của mình sang máy khác thì có máy nhảy được bài Anh tin mình đã cho nhau 1 kỷ niệm còn máy thì dis lun và báo lỗi ko phù hợp mã âm nhạc ! Chắc phải đưa lun cái server của tui lên quá !:beat_shot:

Unpack file 021.acv của AU online ra là có hết trong đó!

zorodn
28-03-08, 07:35 PM
Mấy bài cũ thì có còn mấy bài như La la, Nàng giáng tiên, ... từ phiên bản 6037 thì tui ko giải nén được !Nên chịu chết, ngồi mò mò hoài thấy mệt ! Còn bộ tool convert MIX to TBM (thd+bdy) từ từ tui sẽ up lên lun (Nặng quá gần 100 mb ko đủ tiền ngồi net chờ)
À quên bà con test thử chưa cho biết ý kiến !

nghiamt
28-03-08, 07:59 PM
Tui test rùi khá ngon. Nhưng bài Thu Thủy đó máy tôi bị lỗi như bạn đã nói đó

huuduyen_05
28-03-08, 08:34 PM
Mấy bài cũ thì có còn mấy bài như La la, Nàng giáng tiên, ... từ phiên bản 6037 thì tui ko giải nén được !Nên chịu chết, ngồi mò mò hoài thấy mệt ! Còn bộ tool convert MIX to TBM (thd+bdy) từ từ tui sẽ up lên lun (Nặng quá gần 100 mb ko đủ tiền ngồi net chờ)

Về việc các bài hát mới, nếu cần tui sẽ send cho bạn :))

Update:
Thông số chính xác của các bài hát zorodn đã update.

Hanzoo Miss Audition v0191.tbm 8 0 92 0 1 _0206 0 0 1 0 82
ATC Thinking of you v0053.tbm 7 0 90 0 1 _1030 0 0 0 0 85
Thu Thủy & Lương Bằng Quang Anh tin mình đã cho nhau kĩ niệm v0033.tbm 8 0 86 0 1 _0321 0 0 1 0 74

eddy
29-03-08, 11:08 AM

PM Y!M : hanhphuccuaem_lanuocmatcuaanh_71

Mình sẽ cho bạn mượn host ...rất nhanh....:D:byebye:

Àh...hình như bạn ở Đà Nẵng

zorodn
29-03-08, 01:36 PM
Hiện tại đang cần các thông số của các bài hát Việt Nam ( càng nhiều càng tốt )Nếu có thể thì Duyên share cho mình !
TBM tool phiên bản 1.0

shodagad
29-03-08, 03:15 PM
Hiện tại đang cần các thông số của các bài hát Việt Nam ( càng nhiều càng tốt )Nếu có thể thì Duyên share cho mình !
TBM tool phiên bản 1.0

Ngồi bên em : 129,7 bpm
lucky twice : 130,1 bpm
Công chúa bong bóng - bảo thy : 180 bpm
Nước mắt : 100 bpm
What goes around... : 152 bpm
Còn nhiều bạn cần bài nào phân tích để mình tìm cho , còn file ABM bạn làm theo huuduyen

cscd_hg
29-03-08, 04:06 PM
hjx em hem down đc file data_V2 bác up lên host khác hay đính kèm luôn lên đây dùm em

zorodn
29-03-08, 06:59 PM
hjx em hem down đc file data_V2 bác up lên host khác hay đính kèm luôn lên đây dùm em

Đã up lên host khác rồi đó ! Tải về xong nhớ làm theo hướng dẫn rồi cho biết tình hình khi chạy ở máy của bạn lun nhá :D :byebye:
Nếu có lỗi nào thì bạn post lun cái hình lên diễn đàn để mình xem lỗi !

cscd_hg
29-03-08, 07:15 PM
hjx down đc zề zùi làm theo hướng dẫn lúc vào au nó lại báo tệp tin kô chính xác hay kô đúng jì jì đó bạn ạ! Brào nào júp em zới!!!

nghiamt
29-03-08, 08:51 PM
Mình ko có Au Online ở máy nên ko có mấy file này. Vậy nhờ bạn up lên mediafire hộ nha
v0033.tbm
v0053.tbm
v0161.tbm
v0164.tbm
v0174.tbm
v0190.tbm
v0191.tbm
v0193.tbm

huuduyen_05
29-03-08, 10:40 PM
TBM tool phiên bản 1.0

Tool này bó tay! Chả biết dùng cho việc gì :))
Các file thd thì có thể làm được. Còn bdy thì mình tìm mãi ko biết cấu trúc của nó như thế nào!

hongky123
30-03-08, 09:00 AM
cách add nhạc thế nào, các bạn nói rõ hơn 1 chút để mình tập làm cụ thể là bắt đầu từ bước nào

nghiamt
30-03-08, 09:30 AM
Từ đầu bài đó bạn. Cứ làm theo từng bước là có nhạc mới thui

zorodn
30-03-08, 12:05 PM
Tool này bó tay! Chả biết dùng cho việc gì :))
Các file thd thì có thể làm được. Còn bdy thì mình tìm mãi ko biết cấu trúc của nó như thế nào!

Sorry cái đó mới chỉ là file để chạy chương trình Tool TBM, còn thiếu mà ! Còn Data của nó nữa tui đang cố gắng up lên đây ! Ráng chờ nhá !
À mà có ai có file À½¾Ç.slk ko (trong file 021.acv Au vtc phiên bản mới 6038-> 6040) up lên đây cho tui dzới !Cám ơn nhìu !
Nếu có thể tạo được file THD thì up lên cho tui lun đi ! Tui lo phần BDY cho (tại thằng bạn đưa ko đủ bộ Tool thíu phần created THD, bùn lun)

KidA7
31-03-08, 03:54 PM
Bạn zorodn có thể share tool làm các file nhạc được không

nghiamt
31-03-08, 09:55 PM
Thiếu file nhạc bác ơi. Up lên đi nào

cscd_hg
01-04-08, 08:38 PM
Thiếu file nhạc bác ơi. Up lên đi nào
Đây là các file nhạc bạn cần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thấy hay thanks cái.:big_smile: