PDA

View Full Version : source VB tạo file logIn cho MU đây

congacon
27-03-08, 05:31 PM
chào bà con tui mới kiếm dược cái code tạo file Login cho MU ai yêu thích VB thì tải về tạo cho mình một file LogIn tiếng việt có dấu theo phong cách Mu của mình. trong chương trình dùng kiểu gõ ABC- Tiêu chuẩn Việt Nam 3
links down đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) có để trên máy sợ mất share lên bà con dùng sau này cần thì pm lại sẽ có nhiều người còn lưu

sontung306
27-03-08, 07:00 PM
Cái này có chống hack được không bạn ??

congacon
27-03-08, 07:07 PM
Cái này có chống hack được không bạn ??
chống hack vẫn được nhưng khoản 80% thôi, mình phải làm mẹo để chống háck chứ code thì chưa thật sự chống hack gì cả, ai có kinh nghiệm về chuyện này thì giúp bà con nhé

LandOfPhi
27-03-08, 07:12 PM
Nếu muốn nói chống Hack thì bước đầu phải vô hiệu hóa file Main hoặc autoupdate sau đóa mới bàn đến chuyện Login :D

congacon
27-03-08, 07:32 PM
Nếu muốn nói chống Hack thì bước đầu phải vô hiệu hóa file Main hoặc autoupdate sau đóa mới bàn đến chuyện Login :D
chuyện đó có cái mẹo thôi, chứ chua đủ trình độ để khóa cái main.:big_smile:

LandOfPhi
27-03-08, 07:34 PM
Ai bảo ;))
Tham khảo Mu Thiên Vương về cách đặt pass cho Main vào Login là được ngay ^^!

congacon
27-03-08, 07:40 PM
vấn đề đó thì cũng được, nhưng mà có nhiều người dùng main khác thì sao ?

LandOfPhi
27-03-08, 07:43 PM
Vẫn làm được mà bác , nhưng tùy theo ver thật ^^!

congacon
27-03-08, 07:54 PM
thế bác biết cách đặt pass file main không ? hướng dẫn anh em cùng làm đi

Destruct
27-03-08, 07:56 PM
Chỉ cách đặt passcho main đi, mình đang cần học hỏi cái này đây.

LandOfPhi
27-03-08, 08:06 PM
Bạn dùng 1 phần mền ProTector đặt pass cho Main để vô hiệu hóa rồi sau đóa Hex cái Login làm theo.

Ví dụ:
Giả sử bạn đặt Main 1.02H là t.exe
" t.exe connect /xxx.xxx.xx /p44405 /pw:123 "

Tùy theo Main thôi ^^!

congacon
27-03-08, 08:17 PM
Bạn dùng 1 phần mền ProTector đặt pass cho Main để vô hiệu hóa rồi sau đóa Hex cái Login làm theo.

Ví dụ:
Giả sử bạn đặt Main 1.02H là t.exe
" t.exe connect /xxx.xxx.xx /p44405 /pw:123 "

Tùy theo Main thôi ^^!
bác có links down phần mềm đó vứt lên cho anh em down luôn đi, giúp tận tay cho anh em đỡ vất vã:big_smile:

LandOfPhi
27-03-08, 08:22 PM
Hiz...
Phần mền đấy thì nhiều nhưng chủ yếu kiếm được cái ProTector nào đặt pass cho Main cóa cấu chúc là /pw thì mới làm được ~_~.
Lần trước mình cóa nhưng ghost lại máy die rồi , giờ đang tìm lại :((

lucky113
27-03-08, 08:35 PM
Ai có biết phần mêm j` để sửa file Login 0?? chj? dẫn cho tui và pà con với

LandOfPhi
27-03-08, 08:37 PM
Bạn phải nói sửa file Login như nào chứ ~_~
Nói vậy ai hiểu nổi ???

congacon
27-03-08, 08:37 PM
sửa file nào vậy ?
sửa main hay sửa file login ? nếu login thì có thể dùng code tớ gửi lên đó thiết kế tiếng việt có dấu chỉ cần thay lại nhũng links liên quan đến sv của bạn là ok mà

LandOfPhi
27-03-08, 08:44 PM
Hok phải ý như bạn nói mà còn hơn thế nữa cơ.
Nghĩa là giờ mình đặt pass cho Main làm cho mọi người nhấn vào file Main mà cần pass thì mới vào được.
Bước tiếp sau đóa mình phải làm sao để cái Login liên kết với Main mà hok cần pass thì chỉnh ở Login đặt pass giống hệt file Main để mình Login hok cần phải ghi pass.

Mình đã tìm được phần mền đặt pass cho Main cóa cấu trúc là pw: ^^!

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachcotsau
27-03-08, 10:24 PM
Hok phải ý như bạn nói mà còn hơn thế nữa cơ.
Nghĩa là giờ mình đặt pass cho Main làm cho mọi người nhấn vào file Main mà cần pass thì mới vào được.
Bước tiếp sau đóa mình phải làm sao để cái Login liên kết với Main mà hok cần pass thì chỉnh ở Login đặt pass giống hệt file Main để mình Login hok cần phải ghi pass.

Mình đã tìm được phần mền đặt pass cho Main cóa cấu trúc là pw: ^^!

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này mình thử rồi nhưng mà cấu lệnh để tự đăng nhập pass không work ,run lên nó vẫn đòi pass .Làm sao mà như cái file main của Mu 1.02N mình làm hồi trước click vào là nó nháy sang file login mới được là tốt nhất .

LandOfPhi
27-03-08, 10:53 PM
Cái main của cậu là tự làm hay là kiếm ở đâu vậy :|

bachcotsau
27-03-08, 11:23 PM
Cái main của cậu là tự làm hay là kiếm ở đâu vậy :|

Thì dùng thằng pespin132 đó ,main thì của bon webzen chứ ai làm bây giờ :sweat:

mucz.net
28-03-08, 12:32 AM
Chông hack quan trọng là cai login ai biết VB thì cập nhập thường xuyên các ct hack để add vào blacklist của launcher chứ main chẳng tác dụng gì. main packed lại bằng PESpin muốn đặt pass thì cũng là ct này luôn,để memb không thể open nó bằng các ct hex main để soi IP và Version+Serials rồi dùng main khác để connect vào game được.kể cả cho biết IP main +Ver+serials cũng không thể connect được,trên cơ sở chúng ta đặt lại Port connect cho Server mặc định của WebZen là 44405 trong hệ 5 số này ta có thể thay đổi tùy thích,nó như chiếc khóa số hệ 5 số nếu memb nào hiểu biết cũng không thể dò ra được (12345,23456,76543,44765,23874......) Nghiã là bắt buộc ngừơi chơi phải connect bằng cái Login chống hack của mình thử hỏi liệu có ai dò được số của mình không?,điều quan trọng ở đây bạn phải có một cái Launcher chông hacksspeed và conncet bằng port mình đặt ra trong CS của Serever,Launcher này packed lại memb sẽ không thể soi được Port game trừ cao thủ như Dragonwall unpack được các file packed như main chẳng hạn thì pótayy thôi,còn đại đa số là không thể làm được,người chơi game thì đến 99% không làm được,chỉ có 1% cao thủ chuyên viết các ct hack mới để Launcher không nhận ra hoăc unpack được main & login rồi tung lên mạng cho các gamer load về dùng.
++Tóm lại chi có launcher chông hack thôi chứ main không có chống ngoại trừ Webzen hay FPT bản thân file main của nó là cái launcher luôn
Nếu các bạn làm Server MuOnline mà chưa biết cách chống hack tôi sẽ share cho các bạn, và Guide launcher mà một số MuOnline đang dùng như MuThienVuong , Muhanoi, và đương nhiên có mucz của tôi ^^ (nhưng nói trước vẫn còn một vài ct hack mới chưa được cập nhập nên vẫn qua mặt được launcher này nhưng cũng được 80--90%)
nếu mọi người đồng ý bravo một cái tôi sẽ Guide một bài và share Launcher

SayLuKhen
28-03-08, 12:44 AM
ai nói không dò ra port connect được, dùng chương trình scan port là lòi ra hết :))

congacon
28-03-08, 06:14 AM
Chông hack quan trọng là cai login ai biết VB thì cập nhập thường xuyên các ct hack để add vào blacklist của launcher chứ main chẳng tác dụng gì. main packed lại bằng PESpin muốn đặt pass thì cũng là ct này luôn,để memb không thể open nó bằng các ct hex main để soi IP và Version+Serials rồi dùng main khác để connect vào game được.kể cả cho biết IP main +Ver+serials cũng không thể connect được,trên cơ sở chúng ta đặt lại Port connect cho Server mặc định của WebZen là 44405 trong hệ 5 số này ta có thể thay đổi tùy thích,nó như chiếc khóa số hệ 5 số nếu memb nào hiểu biết cũng không thể dò ra được (12345,23456,76543,44765,23874......) Nghiã là bắt buộc ngừơi chơi phải connect bằng cái Login chống hack của mình thử hỏi liệu có ai dò được số của mình không?,điều quan trọng ở đây bạn phải có một cái Launcher chông hacksspeed và conncet bằng port mình đặt ra trong CS của Serever,Launcher này packed lại memb sẽ không thể soi được Port game trừ cao thủ như Dragonwall unpack được các file packed như main chẳng hạn thì pótayy thôi,còn đại đa số là không thể làm được,người chơi game thì đến 99% không làm được,chỉ có 1% cao thủ chuyên viết các ct hack mới để Launcher không nhận ra hoăc unpack được main & login rồi tung lên mạng cho các gamer load về dùng.
++Tóm lại chi có launcher chông hack thôi chứ main không có chống ngoại trừ Webzen hay FPT bản thân file main của nó là cái launcher luôn
Nếu các bạn làm Server MuOnline mà chưa biết cách chống hack tôi sẽ share cho các bạn, và Guide launcher mà một số MuOnline đang dùng như MuThienVuong , Muhanoi, và đương nhiên có mucz của tôi ^^ (nhưng nói trước vẫn còn một vài ct hack mới chưa được cập nhập nên vẫn qua mặt được launcher này nhưng cũng được 80--90%)
bác có kinh nghiệm về chuyện này thì hướng dẫn anh em làm đi, học hỏi là chính chứ biết bao nhiêu người trên FR này biết nhưng dấu nghề không chịu post bài hướng dẫn thì người cần biết cũng chịu chết. hy vọng sẽ có nhiều bài hướng dẫn những thủ thuật hay này.

norun
28-03-08, 08:42 AM

send cho mình đung xem sao đi bạn ...thank:feel_good:

LandOfPhi
28-03-08, 08:44 AM
Thì dùng thằng pespin132 đó ,main thì của bon webzen chứ ai làm bây giờ :sweat:

Thế sao hok làm như vậy nữa , hay là quên rồi :D

titius2003
28-03-08, 08:45 AM

Hay lắm anh mucz.net guide 1 bài bên kho lưu trữ rồi share luôn cái Launcher đi^^ mà ko bít cái laucher ấy dùng được cho bản 1.00.16 của anh cuonglee ko?

LandOfPhi
28-03-08, 08:50 AM
Cái Laucher đấy chỉ cần viết thêm chương trình chống ProKill , PropertiesExplorer ... ( nói chung những loại kill được Laucher đấy ) là chống được đến 99% rồi ^^!

sontung306
28-03-08, 02:44 PM
Ủng hộ mucz.net. Share luôn source nhá ^^^^

mucz.net
28-03-08, 03:06 PM
Ủng hộ mucz.net. Share luôn source nhá ^^^^

OK vừa vào 4rum thấy anh em co nhu cầu 2 tiếng nữa mình up lên đầy đủ các công cụ cần thiết để các bạn thao tác cái Launcher thành của mình

prince
28-03-08, 04:38 PM
nếu như theo mình hiểu thì cũng đâu cần đặt pass kiểu đó
Chỉ cần pro olldeg, sau đó thiết lập ở cái main thông số speed của pc như bình thường, đồng thời thiết lập thêm 1 thông số cho main chỉ load dc. o file player.bmd 1 số nhất định, nếu như các thông số đó bị lệch thì u r disconnect from sever :D
Thế thôi, nếu có gì sai mong bỏ qua

Đầu Gấu
28-03-08, 05:06 PM
up lên host đi bạn ơi links die rồi còn đâu bạn chưa bật máy à

LandOfPhi
28-03-08, 05:30 PM
Mình check link của congacon vẫn còn sống mà , bạn down lại xem.
Hoặc bạn cóa thể down tại đây :

Mirror : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ductri
03-05-08, 01:38 PM
Link này vẫn ko down được bạn có thể up lên cái media được ko?

congacon
03-05-08, 06:13 PM
Đây là links mình mới cập nhật trong đó có sửa lại một số lỗi của sourrce lần trước. down tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

datvangiang
09-04-09, 10:38 PM
link die bạn ơi share lại cho miình với

congacon
10-04-09, 04:05 PM
links down đây bạn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> OgdcLxIoGikSCBwjGipdNhI2)

Phát triển thêm thì up lên lại cho mọi người

My.Ami.Pro
10-04-09, 04:26 PM
Bạn có thể chuyển nó sang VB.net được không?
Mình học VB.net mà