PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp fix NPC

likejx
24-06-15, 02:16 PM
Thấy có máy con NPC khác đẹp mình unpack hành động đứng ra file spr đổi tên thành passerby007s.spr
copy vào thư mục \Spr\npcres\passerby\passerby007 để đổi hình dạng của NPC bán thuốc. Nhưng load game vào thì NPC ko dứng yên mà cứ lắc lắc hoài. Ko giống các NPC Add trong map. Ai bek fix cho này chỉ mình với.

assaa
24-06-15, 03:39 PM
Thấy có máy con NPC khác đẹp mình unpack hành động đứng ra file spr đổi tên thành passerby007s.spr
copy vào thư mục \Spr\npcres\passerby\passerby007 để đổi hình dạng của NPC bán thuốc. Nhưng load game vào thì NPC ko dứng yên mà cứ lắc lắc hoài. Ko giống các NPC Add trong map. Ai bek fix cho này chỉ mình với.
Do lúc bạn lấy spr bạn lại lấy nó là hành động đi, chạy, or đánh nên rứa. bạn lấy spr npc đứng thì nó mới ko lắc. Chúc bạn thành công

bthhhz
24-06-15, 04:31 PM

Chắc bạn cho nó uống thuốc lắc chứ gì =]]z .

Hoang.JX1Team
24-06-15, 04:58 PM
Lần đầu thấy có ng rảnh đến vậy. Mở Npcs.txt copy ở cột HeadImage của npc đó sau đó thay vào cột HeadImage của npc muốn thay đổi.

likejx
24-06-15, 07:09 PM
Ko phải là rảnh mà là muốn sử dụng spr từ game khác vào. Unpack hành động đứng nhưng no lắc qua lắc lại. Dùng hàm addnpc thi ko bị. Muốn thấy thế spr các NPC add mặc định vào map. Server Linux

assaa
24-06-15, 07:46 PM
Ko phải là rảnh mà là muốn sử dụng spr từ game khác vào. Unpack hành động đứng nhưng no lắc qua lắc lại. Dùng hàm addnpc thi ko bị. Muốn thấy thế spr các NPC add mặc định vào map. Server Linux
Có thể spr đứng đó nó động nó quay nhiều hướng nên lắc qua lắc lại

likejx
25-06-15, 12:31 PM
unpak all các hành động của res NPC ko có res nào là đứng yên. Ko hiểu sao ma map mặc định add NPC ko bị. Unpack của VNG 9 NPC đó cũng bị khó hiểu. View file Pak xem thì thấy all hành động của res ko có đứng yên ngộ ghê