PDA

View Full Version : [TLBB] tỉ lệ rớt intem của boss

haxlaye
23-06-15, 03:34 PM
hôm nay mình đang chỉnh đến phần này mình có cho con cấp đại bá ở PMP ra cao cấp hợp thành phù ,và những cái linh tinh khác, mà cái tỉ lệ nó rớt cao quá
ae bít cách nào chỉ minh giảm bớt tỉ lệ rớt không ví dụ:
có 100% nhặt được thì mình cho cao cấp hợp thành phù 10% thôi thì làm sao ạ
mình nghĩ nó ở file DropBoxContent đúng k nhỉ

dvphong09
23-06-15, 05:41 PM
hôm nay mình đang chỉnh đến phần này mình có cho con cấp đại bá ở PMP ra cao cấp hợp thành phù ,và những cái linh tinh khác, mà cái tỉ lệ nó rớt cao quá
ae bít cách nào chỉ minh giảm bớt tỉ lệ rớt không ví dụ:
có 100% nhặt được thì mình cho cao cấp hợp thành phù 10% thôi thì làm sao ạ
mình nghĩ nó ở file DropBoxContent đúng k nhỉ

Cho hỏi Có phải bạn chỉnh Drop trong 2 file:
DropBoxContent
MonsterDropBoxs

Chỉ cần coppy vào Server nhỉ, có cần copy vào Client ko? Mình đã add vào Sương Ảnh ở Thục Hà Cổ Trấn mà ko rơi gì cả.

haxlaye
23-06-15, 07:20 PM
Cho hỏi Có phải bạn chỉnh Drop trong 2 file:
DropBoxContent
MonsterDropBoxs

Chỉ cần coppy vào Server nhỉ, có cần copy vào Client ko? Mình đã add vào Sương Ảnh ở Thục Hà Cổ Trấn mà ko rơi gì cả.

server thôi............................

Sói Đẹp Trai
23-06-15, 08:48 PM
Dùng lệnh Lua nhanh và cơ động nhất bạn. Cứ add vào OnDie là được mà

haxlaye
23-06-15, 09:24 PM
mình chưa dùng lua vs cái ý bao giờ
dảnh sang đầy giúp vs nhá <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

doanlephuvinh9
23-06-15, 11:05 PM
về tỉ lệ % thì sẽ ntn , ví dụ dòng này , chỉnh trong DropBoxContent...

15110 100 -1 0 30309811 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1

số bôi đỏ sẽ là tỉ lệ % của vật phẩm đó , nếu bác chỉnh 100 lại thành 1 % thì nó vẫn rơi vật phẩm nhưng ko thấp lắm,có lúc vẫn rơi nhiều, nếu muốn rơi ít lại thì trước
vật phẩm đó phải thêm vào càng nhiều vật phẩm rác càng tốt sẽ làm giảm tỷ lệ rơi vật phẩm bác cần , .. ví dụ như trùng lau chi lệ ỏ trùng lâu chi mang chẳng hạng.

athecang
23-06-15, 11:19 PM
về tỉ lệ % thì sẽ ntn , ví dụ dòng này , chỉnh trong DropBoxContent...

15110 100 -1 0 30309811 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1

số bôi đỏ sẽ là tỉ lệ % của vật phẩm đó , nếu bác chỉnh 100 lại thành 1 % thì nó vẫn rơi vật phẩm nhưng ko thấp lắm,có lúc vẫn rơi nhiều, nếu muốn rơi ít lại thì trước
vật phẩm đó phải thêm vào càng nhiều vật phẩm rác càng tốt sẽ làm giảm tỷ lệ rơi vật phẩm bác cần , .. ví dụ như trùng lau chi lệ ỏ trùng lâu chi mang chẳng hạng.

Liên quan đến vđ này xin hỏi, full box có bao nhiêu vật phẩm để biết mà add đằng trước đó bao nhiêu VP rác :D

doanlephuvinh9
24-06-15, 01:56 AM
Liên quan đến vđ này xin hỏi, full box có bao nhiêu vật phẩm để biết mà add đằng trước đó bao nhiêu VP rác :D

Cai nay thi tuy theo file DropBox cua ban thoi,minh chi vua moi add chua tinh den chuyen add duic bao nhieu item,nhung minh da add duic tam 12 item tren 1 line nhu vay...nhung nho la tren 1 line ko duoc trung id item,neu ko se gay loi...chuc cac ban thanh cong,minh da lam duic nen chia se cho cac ban chua biet.