PDA

View Full Version : [BOX] Tạo AutoUpdater + Security cho MU !

sontung306
26-03-08, 07:46 AM
Thấy MU đang tiến triển rất tốt đẹp , nhưng lại thấy cái phần Login cho MU lại đơn giản và chán quá . Như : nó không thể tự động AutoUpdate khi có phiên bản mới , không tự động chống hack khi đăng nhập .... Vì thế mình lập ra topic này , mong các bạn vào thảo luận để đưa ra những ý kiến + mã nguồn hay , để có 1 bản LOGIN MU thật đẹp + AutoUpdate ngon lành như FPT và chống Hack .

Mong các bạn cho ý kiến .

P.S : lấy C# , VB 6.0 , C++ làm trọng tâm nhé .:byebye:

tikatoo2k
26-03-08, 10:14 PM
mình từng làm 1 cái launcher tên là mlauncher cho Mu của mình, lâu lắm rồi. Lúc đó mới học vb nên rãnh ngồi viết 1 cái.
1. Update :quy tắc như sau : khi chạy mlauncher nó sẽ tự động download về 1 file setting.ini từ server về, trong file setting đó có các thông số như : ip, port, web, đường dẫn file setting, dương dẫn file update, phiên bản update ... Khi tải về xong nó sẽ so sánh phiên bản hiện tại của nó với phiên bản vừa đọc dc trong file setting.ini mới tải voi phien bản cũ, nếu có bản mới hơn nó sẽ tự động tải về cập nhật.
2. Chống hack: chạy 1 process ẩn có chứ năng kill tất cả các tên chương trình nằm trong blacklist của nó.

Source thì mất rồi, chỉ còn chuong trình chính thôi

sontung306
27-03-08, 05:53 PM
Bạn share cái chương trình mình thử TEST thử coi ^^

bachcotsau
27-03-08, 10:30 PM
Mình mới làm xong 1 tut hướng đẫn làm auto update giống FPT = video nhưng upload được 1 nữa thì xịt .Đang chờ để upload lại :)

sontung306
03-04-08, 12:23 PM
mình từng làm 1 cái launcher tên là mlauncher cho Mu của mình, lâu lắm rồi. Lúc đó mới học vb nên rãnh ngồi viết 1 cái.
1. Update :quy tắc như sau : khi chạy mlauncher nó sẽ tự động download về 1 file setting.ini từ server về, trong file setting đó có các thông số như : ip, port, web, đường dẫn file setting, dương dẫn file update, phiên bản update ... Khi tải về xong nó sẽ so sánh phiên bản hiện tại của nó với phiên bản vừa đọc dc trong file setting.ini mới tải voi phien bản cũ, nếu có bản mới hơn nó sẽ tự động tải về cập nhật.
2. Chống hack: chạy 1 process ẩn có chứ năng kill tất cả các tên chương trình nằm trong blacklist của nó.

Source thì mất rồi, chỉ còn chuong trình chính thôi
sao không reply lại nữa vậy bạn . HIX :sweat:

sontung306
08-05-08, 06:19 AM
Em tiếp tục nhé !
Link download Form ( Khi click vào button "Cap Nhat" thì nó sẽ cập nhật 2 file về ) , File .exe : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Source : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong !!!!

Vì mới là bắt đầu nên không có gì gọi là đảm bảo được .

P.S : Source là VB nhé !!! :D:D

luckyday
08-05-08, 07:40 AM
Em tiếp tục nhé !
Link download Form ( Khi click vào button "Cap Nhat" thì nó sẽ cập nhật 2 file về ) , File .exe : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Source : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong !!!!

Vì mới là bắt đầu nên không có gì gọi là đảm bảo được .

P.S : Source là VB nhé !!! :D:D

link die bạn up lại nhé....................

sontung306
08-05-08, 12:24 PM
CẬP NHẬT XONG LINK!!!!!!!!!! THẤY HAY THÌ THANKS NHÉ

qvloveh34ever
17-05-08, 03:00 PM
AutoUpdate nhưng có chống hack (= title nằm trong black list) không bạn ?

tinhhack
17-05-08, 07:08 PM
die nữa rồi ặc ặc ặc..........

Mr.Rin
05-05-09, 02:43 AM
Có bạn nào làm lại 1 Clip hoặc bằng hình ảnh Edit cái Launcher của người ta thành của mình thì đẹp :x