PDA

View Full Version : Giúp về việc không đăng nhập được game !!

kiddo94
23-03-08, 09:51 PM
Mình đã cài sv 2.2 của MT ( gà lém, đừng cười ) và chạy thành công, làm đủ các yêu cầu nhưng khi đăng nhập vô game thì cứ nói đang kết nối, xin đợi tiến hành là sao ?
Lỗi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Solider
23-03-08, 11:28 PM
bạn đã install patch vào client chưa ?
config các ip trong các files server và client chưa ?

kiddo94
24-03-08, 10:04 AM
Mình là hết rồi, nhưng hình như chưa cònig các IP trong sv và client phù hợp với máy mình, mà nếu như đã cònig các điều trên đầy đủ, vô game được nhưng đến lúc chọn nhân vật thì sao ? Có cần tao ID và Pass khi vô game hok ( mình đã tạo rồi ) ? Còn phần chỉnh sửa nhân vật mình trong SQL trong hướng dẫn của ManhTung thì mình sẽ chỉnh sửa sau khi tao nhân vậy trong game hay trước khi tạo ?

Zenkira
24-03-08, 11:54 AM
Bạn nói thế có Chúa mới hiểu _ _!!!!
Không config đầy đủ IP phù hợp với máy trong file server.ini thì chẳng bao giờ vào game đc đâu :|
Tạo ID trong thẻ TBL_ACCOUNT , còn tạo nhân vật bạn cứ log game rùi tạo nhân vật trong ID đó sau khi đăng nhập bình thường như onl.
Chỉnh sửa nhân vật trong TBL_Char, bạn chỉnh sai sẽ dẫn đến khi log vào server của ID đó sẽ mất kết nối liên tục, nên khuyên bạn đừng chỉnh mà hãy luyện bình thường ( thích thì chỉnh Exp , Kĩ năng 9999 là 30' có con 9x rùi =.=" )
Cuối cùng : cài thì đừng có " nếu ", hãy làm đi rồi tính nha ! ^^!

kiddo94
24-03-08, 05:46 PM
Hình như nhà mình IP động ( thấy nó thay đổi IP liên tục ) và mình config IP lại cho phù hợp thì severgame khi bật lên thì không hiện ra 10 dòng như trước

Zenkira
24-03-08, 08:51 PM
Chỉ bạn cách làm 1 IP ảo nè , đừng dùng IP động :
Vào Control Panel => Add Hardware => Next => Đợi nó quét => Sau đó chọn Yes, I have ... => Next => Ô tiếp theo kéo xuông cuối cùng chọn " Add a new hardware ... " => Next => Chọn Search for ... => Next , chờ típ đi => Next => Chọn Network Adapter => Next ( có thể lúc này bị lag, cố gắng chờ nha ) => Ô bên trái chọn Microsoft , bên trái chọn Micro... Loopback Adapter => Next => Next .... rùi đợi nó cài xong => Finish
Giai đoạn 2, làm IP :
Vào Control Panel => Network Connection => Click phải vào cái Local Area ( của cái Loopback mới tạo á ), => Properties => Chọn cái TCP/IP => Properties => Chọn cái " Use the following address IP ", 6 ô sẽ hiện ra , cái dãy đầu tiên là IP đó :D, bạn có thể dùng IP sau : 192.168.1.1 ( tùy bạn, mấy cái sau đánh sao cho nó chịu ok hết là đc rùi =.=' , ô thứ 3 nên đánh la` xxx.xxx.1.1 , cái đầu nên là xxx.xxx.1.2 ) , ok !
Xong rồi, bạn check lại nè
Start => Run => gõ CMD , Enter , cửa sổ tiếp theo đánh ipconfig , Enter !
Nếu nó hiện ra Ip address, rùi Mask ... gì gì đó là ok !, rùi dùng IP đó nhé ! ^^!, chúc bạn thành công :P

kiddo94
24-03-08, 09:51 PM
Nhưng có mình hỏi, mình đang xài Yulgang sv 2.2 của ManhTung và Client VN phiên bản Bắc Hải Băng Cung, liệu vậy có chơi được game hok ? Và cái ADD HARDWARE ở đâu trong Control Panel vậy ?

Zenkira
25-03-08, 12:06 PM
dĩ nhiên là hok :), bạn nên down Patch của manhtung đi, cái đó có client TQ fix lại mới có thể chơi đc :), còn cái ADD HARDWARE thì nó nằm ngay đầu Control Panel, bật nên là thấy nó liền mà :|

Alexandria
25-03-08, 02:52 PM
Server 2.2 lần cuối cùng được fix để IP động rùi , ko phải thay đổi gì về thông tin server nữa đâu

kiddo94
25-03-08, 05:32 PM
Ớ, thế mà mình xài Client BHBC chơi được HK offline ấy, mỗi tội là hiện thị chữ thì Tàu 80%- Việt 20%, có cách nào khắc phục hok ?

Zenkira
25-03-08, 09:51 PM
Cái đó liên quan tới VH , mà VH thì tùm lum lắm cơ, hiện giờ chưa có ai VH cả bạn à, lo cái server cho ít lỗi trước đã