PDA

View Full Version : [JX] Học Jx Thì Cần Học Từ Đâu Và Muốn Pro Thì Như THế nào

heodat139
19-06-15, 09:36 PM
Em tham gia diễn đàn trễ nên không ai chỉ hết mạo muội làm Chủ Đề này

Chú ý post bài đúng nơi quy định

tinhhack
19-06-15, 09:52 PM
Em tham gia diễn đàn trễ nên không ai chỉ hết mạo muội làm Chủ Đề này
Ngày tham gia Nov 2014
trễ gì nữa

JX1 phân thành 2 loai server:
JX Win : hoàn toàn chạy trên windows: SQL 2000 hoặc cao hơn. chỉ vậy là chạy dc sv. Patch Client chép đè vào patch VNG chạy. Loại sv này có nguồn gốc trôi nỗi từ TQ về Vn mình dev lại. không tránh khỏi lỗi + bug

JX Lunix: 1/2 chạy trên windows 1/2 chạy trên máy cài Lunix (CentOS chẳng hạn) có 1 số bài đang hướng dẫn cụ thể đó
sv loại này nghe đâu dc tuồn ra từ VNG nên sẽ khó có lỗi Source game, bug có thể do người dev script.

học làm JX thì phân thành 3 loại:
loại newbie: tải sv share về có sẵn scipt và chức năng, cài đặt chạy sv ok
loại vọc script: như loại trên + thêm biết viết script thêm, biết ngôn ngữ LUA script, hiểu cách sv hoạt động
loại pro: như 2 loai trên + biết các lỗi bug, làm sao để tránh, biết vọc source build source game ngôn ngữ C++, dev thêm chức năng trong source

tvnnam
19-06-15, 10:37 PM
Muốn học thì không bao giờ là muộn cả...........học học nữa học mãi kể cả BRO cũng thế thôi:-* .... để bắt đầu làm quen hãy đọc cuốn sách hướng dẫn tân thủ này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + làm quen với 1 sever dễ nào đó ... chịu khó Vọc và hỏi là lên tay ngay nhé:))

traminh83
20-06-15, 10:59 AM
Muốn học thì không bao giờ là muộn cả...........học học nữa học mãi kể cả BRO cũng thế thôi:-* .... để bắt đầu làm quen hãy đọc cuốn sách hướng dẫn tân thủ này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + làm quen với 1 sever dễ nào đó ... chịu khó Vọc và hỏi là lên tay ngay nhé:))

Lúc trước vào diễn đàn, có một số anh có đưa link tải source game jx 1, loại source 1.96 G đó, giờ muốn tìm lại mà link không tải được, bạn hay bạn nào khác có source đó hay là source của ATN share cho mình với.

bil4i3n
20-06-15, 05:23 PM
Lúc trước vào diễn đàn, có một số anh có đưa link tải source game jx 1, loại source 1.96 G đó, giờ muốn tìm lại mà link không tải được, bạn hay bạn nào khác có source đó hay là source của ATN share cho mình với.

chắc cái source này :D
Source Code Minh Phụng 1.93G
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrstrong
20-06-15, 08:21 PM
HIC mình mới hoàn toàn nè! từng đam mê võ lâm 1 nên giờ ngồi nghiên cứu ôn lại thời chưa biết xích thố nó ntn

Ducthinh682
20-06-15, 09:37 PM
link down Source của Minh Phụng die rồi.... có bạn nào úp lại giùm mình ko ạ...

bthhhz
20-06-15, 11:28 PM
Dev cái jx linux là khỏe nhất . ít lỗi, ít bug . đỡ phải nhọc công =]]z