PDA

View Full Version : [TLBB] Mở Shop

vinhthamthao
16-06-15, 03:24 PM
Mọi người chỉ giúp mình muốn mở thêm 1 Shop nữa ở ông vuông đỏ như hình dưới . cần sửa ở đâu . xin chỉ giáo

Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Intel
16-06-15, 05:26 PM
server vs client chưa đồng bộ xảy ra lỗi ko hiển thị shop thế thôi

vinhthamthao
16-06-15, 05:31 PM
server vs client chưa đồng bộ xảy ra lỗi ko hiển thị shop thế thôi

bạn hiểu nhầm ý mình rồi. . ý của mình là muốn mở thêm 1 shop nữa . ở chỗ khoanh đỏ

akiem9x
16-06-15, 05:33 PM
bạn hiểu nhầm ý mình rồi. . ý của mình là muốn mở thêm 1 shop nữa . ở chỗ khoanh đỏ

yuanbaoshop.lua trong Interface.axp nhé

vinhthamthao
16-06-15, 06:13 PM
yuanbaoshop.lua trong Interface.axp nhé

vậy bạn cho hỏi có cần khai báo gi ở sever nữa không

s2bac95
16-06-15, 07:55 PM
thêm cái shoplist vào, phải khai báo thêm shop list

vinhthamthao
16-06-15, 08:04 PM
thêm cái shoplist vào, phải khai báo thêm shop list

e chỉ cụ thể cho a với . Pm fb mà chẳng thấy nói gi 8-|

vinhthamthao
16-06-15, 09:53 PM
ai biết chỉ giúp với :|:|:|:|:|

Sói Đẹp Trai
17-06-15, 08:29 AM
Đọc trong YuanBaoShop_layout.xml nó đã khai báo full 10 cái nút ở đó, có điều trong Lua nó đã disable hết các nút thừa không cần thiết để nhìn cho đẹp. Đơn giản muốn nó show ra thì cái mảng ShopList_A và ShopList_B gì đó chỉ cần khai báo thêm số phần tử cho nó là nó check khác nil nó sẽ tự show ra.

vinhthamthao
17-06-15, 08:53 AM
Đọc trong YuanBaoShop_layout.xml nó đã khai báo full 10 cái nút ở đó, có điều trong Lua nó đã disable hết các nút thừa không cần thiết để nhìn cho đẹp. Đơn giản muốn nó show ra thì cái mảng ShopList_A và ShopList_B gì đó chỉ cần khai báo thêm số phần tử cho nó là nó check khác nil nó sẽ tự show ra.

mình ðã cho nó ra . . khi vào game xem thì click vào shop mình mới cho ra . nó trùng với 1 shop nào đó . sau khi mở shoptabe = excel . dò thì chỉ có 1 dòng có Item đó . mà trong shop lại có 2 shop trùng iteam . vậy phải làm sao để nó ko bị trùng

Sói Đẹp Trai
17-06-15, 05:31 PM
Trong sv có cái tên event/prize/yuanbaoshop.lua đó bạn