PDA

View Full Version : [release]BMDdecoder

vipnetpro
19-03-08, 12:37 PM
Tôi đang tìm kiếm (cho) điều đó một Chỗ hours... Cuối cùng đã tìm thấy nó và muốn chia sẻ, (cho) những người mà muốn giải mã và mã hóa BMD hồ sơ. Không có gì Hơn..
Chỉ dẫn :.
Sự Sao chép đệ trình lên B:/ C.
vì thế nó sẽ là B:/ C/ bmddeoder.exe.
CMD mở và đánh máy

Code:
cd.. [enter]
cd.. [enter]
cd b [enter]

Bây giờ đặt những bất kỳ hồ sơ BMD nào vào trong ngăn B, được để cho nói văn bản\".bmd\ " Hay \" wing04.bmd\ ".
Vì thế ra lệnh để giải mã ý định Build :

Code:
bmddecoder.exe item.bmd item.txt

Và một hồ sơ mới sẽ xuất hiện trong tiết mục tên ngăn B. txt..
Soạn thảo tiết mục.txt Hồ sơ với sổ ghi chép hay người biên tập hệ 16 [highly recommended to hex] và để mã hóa nó sau sử dụng lệnh này

Code:
bmddecoder.exe item.txt item.bmd
Và ở đó Bạn đưa một BMD được sửa đổi bởi Bạn

Còn dây là môt bộ video mình tim thấy nhưng nói chung cua nước ngoài tuy vây nó sẽ hỗ trợ các bạn rất nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn cái nay la` file doaw: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chúc các bạn thành công ^^!
quên chưa nói nguồn này lấy bên RZ

huyhaf
19-03-08, 12:47 PM
chài, bạn dịch bằng soft à, hay sao câu kéo nghe lạ vậy :D

vipnetpro
19-03-08, 12:50 PM
chài, bạn dịch bằng soft à, hay sao câu kéo nghe lạ vậy :D

:tire:tuy tiếng anh ko rành lắm nhưng chưa chăc đã dùng soft dịch đâu!!!!:beat_plaster:
có điều dich ko đươc 100% đúng nghĩa thông cảm nha!!!!!

PhuTho™
19-03-08, 06:16 PM
:tire:tuy tiếng anh ko rành lắm nhưng chưa chăc đã dùng soft dịch đâu!!!!:beat_plaster:
có điều dich ko đươc 100% đúng nghĩa thông cảm nha!!!!!

rất tốt "thằng" caothuphutho nó phong cho Ông chức "Search" rồi đó :)). cố gắng phát huy !

eddy
19-03-08, 06:27 PM
Tớ hiểu ! Cậu muốn đem 1 lại 1 danh tiếng cho PTT nhưng ko nhất thiết phải làm thế này

Tools decode này quá cũ.....:)) giờ đã có bmd editor thì cần gì decode bmd nữa ?...

Còn đoạn word trên dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dịch àh ?

bachcotsau
19-03-08, 07:13 PM
Cài này không có tác dụng với server của VN :) .dùng nó để decoder cái file textw.bmd của bản 1.02h rồi mở xem thì còn khó đọc hơn cả cái soft ExtreMuEdit

Xin chỉnh sửa lại đoạn trên sau cho dễ hiểu hơn .

Chỉ dẫn :

truy cập vào ổ C: và tạo 1 thư mục con và tạm đặt tên cho thư mục đó là b .

mở cmd lên và gõ vào 1 chuỗi dòng lệnh :

cd.. [enter]
cd.. [enter]
cd b [enter]

Câu lệnh trên ở bảng command đã đưa bạn truy nhập vào thư mục b ở ổ C: rồi .
Bây giờ bạn chép bất kỳ 1 tập tin có định dạng .bmd nào đó của Mu(VD: item.bmd) vào trong thư mục b và giải nén các file của BMDdecoder mà bạn vừa download về vào thư mục đó .
Vây giờ bạn quay trở lại với bảng cmd và gõ thêm dòng lệnh sau nếu như bạn có ý định tạo dựng mới .

Sau khi sử dụng câu lệnh trên thì thư mục b của bạn sẽ có thêm 1 tài liệu mới là item.txt .Bạn có thể mở nó ra với hệ mã hóa 16bit và biên soạn lại nó .Sau khi biên soạn xong bạn save lại cũng với hệ 16bit và quay trở lại bảng cmd và gõ tiếp dòng lệnh :

Như vậy file item.bmd đã được bạn chỉnh sửa .

vipnetpro
20-03-08, 05:14 AM
Tớ hiểu ! Cậu muốn đem 1 lại 1 danh tiếng cho PTT nhưng ko nhất thiết phải làm thế này

Tools decode này quá cũ.....:)) giờ đã có bmd editor thì cần gì decode bmd nữa ?...

Còn đoạn word trên dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dịch àh ?
Thứ nhất Mạnh không phải muốn mang lai cho PTT một cái gì cả vi muốn hoc hoi Mạnh đã ra nhập PTT. còn Eddy ko lên dùng từ ko nhất thiêt phai làm thế này
. Mạnh đang muốn biết nhiu hơn về coder. lên tìm hiểu lên bai viết ko đc chuẩn cũng như co chất lương lắm.Nếu thấy mình share ko đc eddy share đj minh se đoc va học hỏi Nhưng mình ko hề pót bài để mang lai danh cho PPT:adore:

vipnetpro
20-03-08, 05:17 AM
Cài này không có tác dụng với server của VN :) .dùng nó để decoder cái file textw.bmd của bản 1.02h rồi mở xem thì còn khó đọc hơn cả cái soft ExtreMuEdit

Xin chỉnh sửa lại đoạn trên sau cho dễ hiểu hơn .

Chỉ dẫn :

truy cập vào ổ C: và tạo 1 thư mục con và tạm đặt tên cho thư mục đó là b .

mở cmd lên và gõ vào 1 chuỗi dòng lệnh :

cd.. [enter]
cd.. [enter]
cd b [enter]

Câu lệnh trên ở bảng command đã đưa bạn truy nhập vào thư mục b ở ổ C: rồi .
Bây giờ bạn chép bất kỳ 1 tập tin có định dạng .bmd nào đó của Mu(VD: item.bmd) vào trong thư mục b và giải nén các file của BMDdecoder mà bạn vừa download về vào thư mục đó .
Vây giờ bạn quay trở lại với bảng cmd và gõ thêm dòng lệnh sau nếu như bạn có ý định tạo dựng mới .

Sau khi sử dụng câu lệnh trên thì thư mục b của bạn sẽ có thêm 1 tài liệu mới là item.txt .Bạn có thể mở nó ra với hệ mã hóa 16bit và biên soạn lại nó .Sau khi biên soạn xong bạn save lại cũng với hệ 16bit và quay trở lại bảng cmd và gõ tiếp dòng lệnh :

Như vậy file item.bmd đã được bạn chỉnh sửa .
Dù sao cung Thanks bạn đã biên soạn lai:haha: Mình mới bước vào thế giới coder lên non kinh nghiệm mong mọi người giúp nha!!!