PDA

View Full Version : sự cố cần được khắc phục!

jonysang
18-03-08, 04:25 PM
sao em cài server Gunbound tới phần Clien sao không kết nối dc vậy hả các Pro,nó báo là không cập nhật phiên bản gì gì đó,vui lòng quay lại sau ai gặp sự cố này xin chỉ giúp bé với nha (đã cài 3 đêm liên tiếp rồi mà không được sưng cả mắt rồi huhuhu)với lại sao cái wed nó không Run được vậy ai vào nhanh nhanh lẹ lẹ giúp em cái coi nào :after_boom:

silverwolfzzz
18-03-08, 07:28 PM
bạn dùng easyPHP rùi thùi đừng có cài IIS không nó phá nhau . Nếu cài EasyPHP thì phải chằc chắn là copy các file trong webgunbound.rar vào trong C:\Program Files\EasyPHP1-7\www .Hum trước định post bài hướng dẫn đã có người tranh mất Mình chỉ góp ý mỗi cái là nếu cài EasyPHP thì không cần cài MySQL nữa vì EasyPHP có rùi . config EasyPHP để dùng tiếng anh cho dễ dùng....... Thui bạn cố lên có gì cứ hỏi

cá mập xám
18-03-08, 09:25 PM
thế này thì có thể bạn chưa cònig lại file nyxlauncher.cfg trong thư mục Client.
bạn nên sửa lại theo đúng hướng dẫn, mà nếu đúng rồi thì mình cũng khuyên bạn 1 câu, làm theo hướng dẫn là IP host ng ta để là 192.168.1.2, còn bt thì là 127.0.0.1
nếu bạn biết 1 ít về việc này thì mình tin là bạn đã bít sai ở đâu ^^!

jonysang
19-03-08, 07:27 AM
không dám đâu à mình đã config đầy đủ tất cả các Ip của Clien lần server nửa nhưng không biết tại sao lại ra lổi như thế nửa tý nửa mình xin up lên hai tấm ảnh đó cho các bạn coi rồi tham khảo coi nó bị lỗi gì .
mà ai biết cách post hình chỉ em cái nha không biết post hình rồi
đây là hình nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bà kon thông cảm do em không biết post hình kiểu kia nên phải up lên host vậy :D

jonysang
19-03-08, 04:19 PM
không bác nào có lòng hảo tâm vào chỉ cái cơ à [Help me]

jonysang
21-03-08, 07:08 PM
ha ha quả thật là những người dzoo tâm đó mà (không ai giúp pé trả lời cái câu hỏi này àh giúp cái coi bà con ơi dzo dzo dzooooooooooooooooooooo)

Rokervn
21-03-08, 11:19 PM
2 lỗi trên của bạn hình như là do chưa bật EasyPHP thì phải:feel_good:

jonysang
24-03-08, 08:28 AM
nè bộ bất buộc phải bật EasyPHP à mình dùng chung với ISS +php không run dc sao hả các bạn

031599450
25-03-08, 03:59 PM
chụi chết ! bác tắt cái ISS di rùi chạy cái EasyPHP ( hay bác del luôn cái ISS đi dùng cái EasyPHP thui cho nhanh) Đây là Ý kiến của riêng tui thui ah nha!

jonysang
31-03-08, 02:22 PM
mà sao tui run server đc rồi sao đăng ký 1 acc không đc vậy chài ai biết cách đăng ký post hình lên hướng dẫn bé coi nào

bachcotsau
31-03-08, 08:19 PM
Đắng ký thì bạn copy cái đoạn chữ đậm vào ô kiểm tra mã xác nhận là ok .

giangleloi
22-05-08, 11:29 AM
sao em cài wamp5 đăng kí dc nè,chơi dc nè,test iis cũng dc mà mấy pro

anhtrungtdy
26-08-08, 07:10 PM
Đăng kí acc. Copy nguyên cái đoạn câu hỏi của nó. mấy cái dòng in đậm ấy dán vô:angry: