PDA

View Full Version : [release] GS 1.00.18 Season 3 Ep2

tomatoes
15-03-08, 05:31 PM
Tôi tìm đc GS này nhưng chưa test thử có ai rảnh thì test nha.
Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GS unpack good luck <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rar

GS_CS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Repack By Colber: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(đây là bản repack đc config và fix 1 vài bug,các bạn có thể test thử)
Bug:
+ Summoner học đc skill của DW và khi học Manasiu sẻ gây Crash SV
+ Summoner ko thể PK người khác và ngược lại ko thể kill Summoner
+ Quest items Summoner ko rơi .
+Quest Items Season 3 ko rơi
+Illustion Temple not full
+Wing Level 3 ko có tác dụng(chỉ mạnh bằng Wing 2)
...còn nửa...
P/S: Chỉ nên dừng lại ở Season 3 Ep1 là hợp lý vì Ep2 còn quá nhiều Bug

luckyday
15-03-08, 05:38 PM
có ID ổ cứng và name register không mà test ^_^

tomatoes
15-03-08, 05:41 PM
Sorry cac bác,tôi se post GS unpack lên sau,chờ 1 vài phút nhé :D

Destruct
15-03-08, 05:41 PM
Cần cái ID và Name Register để làm gì hả bạn? Mình không hiểu cái này.

LandOfPhi
15-03-08, 05:42 PM
Đây là bản thương mại.
PM SCF đưa cho nóa $ cho nhanh ^^!

LandOfPhi
15-03-08, 05:42 PM
Sorry cac bác,tôi se post GS unpack lên sau,chờ 1 vài phút nhé :D

Cái này ở trên Ragezone cóa gì đâu mà ;))

tomatoes
15-03-08, 05:46 PM
Tại lấy link bên RZ cho nhanh ấy mà,chứ cái này xuất xứ từ nơi khác ko phai RZ đâu T_T
Tiếc là toàn chử Aghentina ko đọc ko đc :))

Destruct
15-03-08, 05:52 PM
Thế bản này cũng Patch vào MuServer Beta 41.1 hả bạn?Hay là patch vào cái Server SCF Episode đã có share?

tomatoes
15-03-08, 05:55 PM
Đã test và GS run 100% nhưng chưa test trong Game :P
@ Detrust: Đây là GS cua SCF ko phải của Luciano beta 41.1,bạn path vào SCF v5 đã download ấy.

LandOfPhi
15-03-08, 05:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rar Link này đã bị del vì Crack còn quá nhiều bugs :D

tomatoes
15-03-08, 06:06 PM
Thôi để tớ test xong sẻ repack lên lại.

LandOfPhi
15-03-08, 06:28 PM
Test xong rồi fix bugs đi nhé sau đóa Share cho mọi người chứ :D

tomatoes
15-03-08, 06:39 PM
GS run 100%
Vô game 100% no Crash (mới đc 30p :D)
Create Sumoner 100%
Skill 50% (chưa test xong :D)
...
Thôi tối về test tiếp,giờ đi chơi đã :P

LandOfPhi
15-03-08, 06:52 PM
Skill 50% ;))
Vậy thì còn quá nhiều bugs ^^!

Master**CoDer
15-03-08, 06:59 PM
Skill 50% ;))
Vậy thì còn quá nhiều bugs ^^!
cho xin 1 chân tset nào !!!!:beauty: Đoaw đc mỗi server con client ko bt đâu luôn

dragonwall
15-03-08, 07:44 PM
Đoaw đc mỗi server con client ko bt đâu luôn

ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/

Master**CoDer
15-03-08, 07:52 PM
ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/
cảm ơn nhiu để đêm nay tets xem như nào:tire: ai lam lay client 1.04Q chắc ổn!!!

bachcotsau
15-03-08, 09:26 PM
Không biết dùng cái client 1.04x của Haste dc không nhỉ .

bachcotsau
15-03-08, 09:42 PM
Có acc vào được forum SCF không cho mình muon với .Đắn ký rồi nhưng mà phải chờ admin nó kick hoạt .

dragonwall
15-03-08, 10:14 PM
Không biết ta nên chửi hay là khen tặng anh Mod này trên RZ đây?, GS thương mại của SCF Team đã được crack,hiện đang là một chủ đề hot trên RZ thế mà bị anh ta delete tất cả mà không rõ nguyên nhân...... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CaFeĐen
15-03-08, 10:17 PM
Thế có ai test thử server này chưa ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhaf
15-03-08, 10:39 PM
Ai down rồi thì re upload Huy test với ^^!

Master**CoDer
15-03-08, 10:45 PM
Thế có ai test thử server này chưa ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bản nay tuy minh chưa test nhưng đọc qua bai post bên RZ minh thay no cung chi la 1.00.16 đc Source lai 1 so event quest và sửa lai vài câu lệnh va cũng đa sưa lại đc cấu trúc cua nguoi chơi khác với 1.00.16:burn_joss_stick:

TrustTeam
15-03-08, 10:51 PM
đấy là bản 1.00.18 mod chứ không phải 16, đã nói bản 1.00.16 tụi nó ngừng dev rồi mà chuyển thẳng lên bản 18 này

huyhaf
15-03-08, 10:51 PM
Thế bạn down dc rồi thì re upload cho mình test phát xem ra sao , đang rảnh :D

huyhaf
15-03-08, 11:06 PM
down dc rồi, thx .. để mình test xem ^.^

CaFeĐen
15-03-08, 11:06 PM
Thế bạn down dc rồi thì re upload cho mình test phát xem ra sao , đang rảnh :D
Cái GS unpach ở trên đây bạn

LandOfPhi
15-03-08, 11:15 PM
Bản này là 1.00.18 của SCF lên dùng Main 1.04X và 1.04V vì 2 Main này ít bugs hơn khi dùng bản Ep2 của SCF ^^!

huyhaf
15-03-08, 11:21 PM
Các bạn chú ý là lúc post bài , chủ topic đã post sai link down cái GS unpack, bị thiếu chữ .com ^^

huyhaf
15-03-08, 11:27 PM
Cái này dùng client 1.02R full + patch 1.04X dc ko nhỉ ?

Master**CoDer
15-03-08, 11:31 PM
Bản này là 1.00.18 của SCF lên dùng Main 1.04X và 1.04V vì 2 Main này ít bugs hơn khi dùng bản Ep2 của SCF ^^!
tương dung main 1.04Q tôi dùng cũng đâu sao^^:choler:

tomatoes
16-03-08, 12:00 AM
Đã sửa lại links download GS unpack.
Thật ko ngờ là bản Season 3 Ep2 lại đến với chúng ta quá bất ngờ,cộng với thông tin WZ sắp bị mua lại,ko biết MU sẻ đi về đâu :)

Olala
16-03-08, 09:12 PM
ai có ban patch của Server này up lên cho mình thử test với

bachcotsau
16-03-08, 09:17 PM
Đã sửa lại links download GS unpack.
Thật ko ngờ là bản Season 3 Ep2 lại đến với chúng ta quá bất ngờ,cộng với thông tin WZ sắp bị mua lại,ko biết MU sẻ đi về đâu :)

MU sẽ đi về trời nếu như webzen không còn :sure: .

dragonwall
16-03-08, 09:27 PM
cộng với thông tin WZ sắp bị mua lại,ko biết MU sẻ đi về đâu :)
Có thể cho tôi được chứng kiến xem rõ nguồn tin này của bạn được không : )

mucz.net
16-03-08, 10:03 PM
Vậy là từ nay các gamer không còn gì mong chờ nữa nhé,bản SCF SS3-Ep2 Full đã được cao thủ Crack và share cho chung ta.Sáng nay vào RZ lấy được test luôn phải nói là Verry Good không còn gì để chê nữa, nhưng cái GS_CS tui chạy lại báo lỗi don't send thành ra không chạy được GS_CS nhưng GS thi OK. Có một số người bên RZ nói bị bug Sumuno khi vào DS và BC nhưng tôi chưa test vào đó, lúc out ra rồi vào đọc bài mọi người mới thấy nói vậy,lát nữa test tiếp xem sao.

LandOfPhi
16-03-08, 10:10 PM
Vân còn mong chờ đấy.
Sẽ còn tiếp như các bản SS4 , Ep3 , ... mà ^^!

koconai22
16-03-08, 10:33 PM
ko biết bản này dùng client của Haste có chạy dc ko vậy
đã có ai test thử chưa , hiện giờ em đang down về
hồi hộp wa' :too_sad:

koconai22
16-03-08, 10:36 PM
mong rằng cư dân VN ta sẽ chinh phục bản này 1 ngày gần đây nhất :D

huyhaf
16-03-08, 10:45 PM
Mình cũng chạy thử GS_CS nhưng cũng ko dc ? :(

LandOfPhi
16-03-08, 10:46 PM
ko biết bản này dùng client của Haste có chạy dc ko vậy
đã có ai test thử chưa , hiện giờ em đang down về
hồi hộp wa' :too_sad:

Dùng Client của Haste chạy ngon là đằng khác ^^!

dragonwall
16-03-08, 10:58 PM
Tôi thấy một số NPC SS 3 ở Elbeland đều không hoạt động, không biết mọi người ai đã có giải pháp cho vấn đề này chưa ....... :baffle:

skyviet2099
16-03-08, 11:07 PM
- chủ Topic tomatoes hay pro nào đó có thể cho mình xin link thông tin nguồn với , cái dụ bán webzen gì gì ấy ... sao tui qua bên trang web Ragezone mà bác nói tìm mãi chỉ thấy có hia topic release của ông Høl¥ & ông f1x là hai topic mới nhất release Mu Season 3 mà chỉ là epsode 1 , chứ ko thấy topic nào release epsode 2 & cái thông tin webzen sang nhượng lại gì gì đó .... Xin chỉ link giùm . Thanks cả nhà ...

bachcotsau
16-03-08, 11:07 PM
Dùng Client của Haste chạy ngon là đằng khác ^^!

Tôi thử hex ipmain của thằng haste thì vào không thấy server đâu .Còn dùng main 1.04x và patch 1.04x đè vào thằng haste thì vào thấy server nhưng mà click vào server là dis .Ai tes thành công server rồi thì chia sẻ cho anh em đi .

LandOfPhi
16-03-08, 11:24 PM
Lỗi này là ở do file connectserver.
Bạn vào connectserver\Data -> Serverlist
Chỉnh cái 55903 thành 55901 ^^!
1 "server_VIP" "IpYour" 55903 "SHOW"

dragonwall
16-03-08, 11:27 PM

huyhaf
16-03-08, 11:35 PM
Vậy là từ nay các gamer không còn gì mong chờ nữa nhé,bản SCF SS3-Ep2 Full đã được cao thủ Crack và share cho chung ta.Sáng nay vào RZ lấy được test luôn phải nói là Verry Good không còn gì để chê nữa, nhưng cái GS_CS tui chạy lại báo lỗi don't send thành ra không chạy được GS_CS nhưng GS thi OK. Có một số người bên RZ nói bị bug Sumuno khi vào DS và BC nhưng tôi chưa test vào đó, lúc out ra rồi vào đọc bài mọi người mới thấy nói vậy,lát nữa test tiếp xem sao.

Tớ dùng Sum đi BC và DV có sao đâu ? bình thường mà, giờ đang lo cái GS_CS, ko biết cách để run thì làm sao có Pháo Đài Sòi và CTC :(...
Những bài về server này bên RZ đã bị del rồi ko còn đâu ! :burn_joss_stick:

skyviet2099
16-03-08, 11:53 PM
- chủ Topic tomatoes hay pro nào đó có thể cho mình xin link thông tin nguồn với , cái dụ bán webzen gì gì ấy ... sao tui qua bên trang web Ragezone mà bác nói tìm mãi chỉ thấy có hia topic release của ông Høl¥ & ông f1x là hai topic mới nhất release Mu Season 3 mà chỉ là epsode 1 , chứ ko thấy topic nào release epsode 2 & cái thông tin webzen sang nhượng lại gì gì đó .... Xin chỉ link giùm . Thanks cả nhà ...

- Pro nào biết chỉ giùm mình với . Đang đọc code nguồn của ông f1x & build nó lại , hôm nay chắc thức đêm để fix quá ! Các bác giúp giùm thông tin ở trên nhé , chủ yếu tiện việc trao đổi thôi ... thanks ....

huyhaf
17-03-08, 12:18 AM
mình run GS_CS thì bị lỗi này , có ai bị như mình ko ?

bachcotsau
17-03-08, 12:54 AM
Lỗi này là ở do file connectserver.
Bạn vào connectserver\Data -> Serverlist
Chỉnh cái 55903 thành 55901 ^^!
1 "server_VIP" "IpYour" 55903 "SHOW"

Cảm ơn ..Tháy bạn tes thành công và post vài tấm ảnh bên ragezonbe rồi :haha:
Nhưng mà bạn dùng patch version mấy mà có tiếng việt vậy .

bachcotsau
17-03-08, 01:39 AM
Éc dùng cái DB có trong server không tạo được acc .

LandOfPhi [-V.I.T-] cho xin cái query đi

tomatoes
17-03-08, 01:53 AM
@Dra wall: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vô xem Tuần báo MU ấy :D
Test:
GS_CS run 100% , Catsle Seign + Cry Woft run 100% chì với Client S3 Ep1, Ep2 ko thấy quái :D
Quest Season 3 100%
Sumonner vì ko biết chơi nên ko test hết :D
Wing level 3 xoay ra đc options + repair+...
....
Nói tóm lại bản này quá cool,ngoài sức tưởng tượng của Public :D

mucz.net
17-03-08, 03:15 AM
Nói chung vẫn nhièu Bug Sumono hoc sách Manashield bơm cái crack GS = disconnect như vậy không thể đưa online được, nếu hạ lvl wing xuống Sumuno không cầm được cái gì nữa,toàn bộ vũ khí của sumuno chuyển sang H.F dùng, vẫn chưa test Sumuno vaod DS và BC có được không?, ngày mai có kết quả tiếp
****Ac giờ mới để ý chủ Topic không share Crack GS_CS,đã share thì share luông giữ lại làm chi
Links Download Crack GS_CS SCF 1.00.18

huyhaf
17-03-08, 07:32 AM
@tomatoes : có thế hướng dẫn cách run GS_CS ko bạn ?
Mình test thấy Sum có thể học được hết skill và xài tốt, đi DV CC BC bình thường.Chỉ có điều là các NPC shop của map mới ko open được.

LandOfPhi
17-03-08, 09:12 AM
Cảm ơn ..Tháy bạn tes thành công và post vài tấm ảnh bên ragezonbe rồi :haha:
Nhưng mà bạn dùng patch version mấy mà có tiếng việt vậy .

Cái này là mình tự việt hóa ^^!

Nói chung vẫn nhièu Bug Sumono hoc sách Manashield bơm cái crack GS = disconnect như vậy không thể đưa online được, nếu hạ lvl wing xuống Sumuno không cầm được cái gì nữa,toàn bộ vũ khí của sumuno chuyển sang H.F dùng, vẫn chưa test Sumuno vaod DS và BC có được không?, ngày mai có kết quả tiếp
****Ac giờ mới để ý chủ Topic không share Crack GS_CS,đã share thì share luông giữ lại làm chi
Links Download Crack GS_CS SCF 1.00.18

Những điều bạn nói hoàn toàn hok xảy ra với mình.
Summoner của mình test hoàn toàn 95% giống hệt Haste Mu ^^!

Olala
17-03-08, 09:20 AM
bạn có thể share cai patch của bạn được không ?

LandOfPhi
17-03-08, 09:23 AM
Bạn dùng Client của Haste đấy.
Nhưng mình nói trước Bugs Char Summoner hok hẳn là do Main đâu ^^!

huyhaf
17-03-08, 09:37 AM
LandOFPhi run được GS_CS ko bạn ?

LandOfPhi
17-03-08, 11:48 AM
GS và GS_CS mình Run bình thường ^^!

huyhaf
17-03-08, 11:49 AM
Bạn sử dụng DB kèm theo SV hay DB Sv của LUC vậy ^^

LandOfPhi
17-03-08, 11:53 AM
Mình dùng DB của Luc ^^!
Này thì 30 char ...

huyhaf
17-03-08, 11:56 AM
Mình cũng dùng DB của Luc ,run GS bình thường, nhưng ghi run GS_CS thì bị lỗi này:
nếu không phiền xin bạn share cho mình cái thư mục GameServer_CS với DB dc ko ? Thx bạn nhiều !

eddy
17-03-08, 11:59 AM
bản nay tuy minh chưa test nhưng đọc qua bai post bên RZ minh thay no cung chi la 1.00.16 đc Source lai 1 so event quest và sửa lai vài câu lệnh va cũng đa sưa lại đc cấu trúc cua nguoi chơi khác với 1.00.16:burn_joss_stick:

:))...... 1.00.18...add 1 số event thông qua dll SCF ....

Không phải vài câu lệnh đâu bạn àh...! Cả 1 quá trình update và fix của bet0x và Icarus đóa....!!!!

Không chỉ đơn giản thế mà 1500$ về tay SCF khi sell nó đâu :))

bachcotsau
17-03-08, 12:30 PM
Event Halloween diễn ra ở đâu vậy nhỉ .Mình star event mà không biết đến chỗ nào để tham gia .

huyhaf
17-03-08, 12:31 PM
bachcotsau run dc GS_CS ko vậy ?

mucz.net
17-03-08, 12:54 PM
Mình cũng dùng DB của Luc ,run GS bình thường, nhưng ghi run GS_CS thì bị lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nếu không phiền xin bạn share cho mình cái thư mục GameServer_CS với DB dc ko ? Thx bạn nhiều !
nếu là lỗi này chép cái Serverinfo.dat và cái SCF_EventManage vào data la ok. tui run còn bị lỗi Don't Send mới potay chứ ^^.Laof đã test Sumo học sách manashield chưa? tui test rồi chỉ sách mana là bị crack Server.và nữa nếu dùng item.bmd chỉnh sửa lv đeo wing thì Sumo chẳng cầm được cái gì nữa.vụ này bạn test chưa??

bachcotsau
17-03-08, 12:55 PM
bachcotsau run dc GS_CS ko vậy ?

Run GS_CS phải chỉnh lại trong mapserverinfo.dat nữa .Bình thường không cần run GS_CS đã có thể move qua công thành và pháo đài sói dc rồi nên phải chỉnh lại code .

huyhaf
17-03-08, 01:09 PM
Đã chép vào nhưng vẫn lỗi như cũ :|:|:| hic hic, bachcotsau hoặc Tùng có thể share cho minh cái thư mục GameServerCS kko ?

Destruct
17-03-08, 02:07 PM
Nhìn các bạn post lên nhiều link quá đi mất, vậy cho mình xin một post các link Server, Patch (cả main nếu cần), GS và GS_CS Cracked. Cảm ơn trước!
Còn để Run GS_CS thì phải chỉnh lại như lúc không muốn Move sang DeepLoren và CryWolf bằng Gs thường phải không các bạn?

mucz.net
17-03-08, 02:19 PM
Đã chép vào nhưng vẫn lỗi như cũ :|:|:| hic hic, bachcotsau hoặc Tùng có thể share cho minh cái thư mục GameServerCS kko ?
+Trong mục này bài trên của mình share Crack GameServerCS rồi đó bạn thử load về chép đè vào xem có bị lỗi không?

huyhaf
17-03-08, 03:00 PM
Chép đè vảo rồi nhưng vẫn ko được :(

Destruct
17-03-08, 03:02 PM
Anh huy ơi upload lại cho em cái link Server + GS Cracked với! :P :P

huyhaf
17-03-08, 03:26 PM
Em down ở topic này có nè, ở trang 1 ấy ^_^

mucz.net
17-03-08, 03:41 PM
Tui Test nhiều lắm rồi cái lỗi nghiêm trọng của bản này là Sumo học sach Manashield bơm là Crack GS dis GS luôn,đã test qua nhiều phiên bản Client khác nhau nhưng vẫn bị Bug này,nếu ai muốn cho online thì phải bỏ hẳn sách mana, hơn nữa nếu dùng item.bmd fix hạ lv đeo wing và item lv380 thì Sumo chẳng cầm được cái gì nữa,bỏ xuống là hết cầm lên luôn, nếu dùng item lvl 380 thì wing 3 phải lv 400 mới đeo được.Mĩ wing3 100% thành công và có 1 op+luck tui xoay 7 cái không xit cái nào ^^
+Các bạn tập chung fix item lvl 380 cho Sumo và vụ sách manashield đi

Destruct
17-03-08, 03:54 PM
Anh Huy chỉ cho em luôn là phải xài cái Editor nào thì có thể Creat Summoner và Items của char này? Máy em bị lỗi ko tạo được char ở SS3. Không biết là các loại PC như của em dính cái gì nữa?

huyhaf
17-03-08, 05:11 PM
Anh Huy chỉ cho em luôn là phải xài cái Editor nào thì có thể Creat Summoner và Items của char này? Máy em bị lỗi ko tạo được char ở SS3. Không biết là các loại PC như của em dính cái gì nữa?
Em dùng cái MuMaker1.05 có kèm theo Mu Server ấy, cài dotnet 2.0 nữa nha ! ^_^
P/s : mới cài lại win xem thằng GS_CS có chịu chạy nữa ko :D

o0nvt0o
17-03-08, 07:58 PM
hic sao mình cài sever này lại bị lỗi nhỉ?chạy dấterver thì bị báo lỗi gì gì name 999...gì đó,dataserver2,exdb cũng tuong tự,eventserver thì báo connect SQL fail! híc!và cái GS thì vẫn chạy ra chữ đc!cao thu giúp em với!

bachcotsau
17-03-08, 08:21 PM
hic sao mình cài sever này lại bị lỗi nhỉ?chạy dấterver thì bị báo lỗi gì gì name 999...gì đó,dataserver2,exdb cũng tuong tự,eventserver thì báo connect SQL fail! híc!và cái GS thì vẫn chạy ra chữ đc!cao thu giúp em với!
Lấy cái dataserver của bản 1.04j mà chép vào .

tomatoes
17-03-08, 08:42 PM
Tui Test nhiều lắm rồi cái lỗi nghiêm trọng của bản này là Sumo học sach Manashield bơm là Crack GS dis GS luôn,đã test qua nhiều phiên bản Client khác nhau nhưng vẫn bị Bug này,nếu ai muốn cho online thì phải bỏ hẳn sách mana, hơn nữa nếu dùng item.bmd fix hạ lv đeo wing và item lv380 thì Sumo chẳng cầm được cái gì nữa,bỏ xuống là hết cầm lên luôn, nếu dùng item lvl 380 thì wing 3 phải lv 400 mới đeo được.Mĩ wing3 100% thành công và có 1 op+luck tui xoay 7 cái không xit cái nào ^^
+Các bạn tập chung fix item lvl 380 cho Sumo và vụ sách manashield đi

Những Bug trên hình như ko có :D
Bug của GS v5 này là:

-MG Skills dissapear after logout
-HP and MANA become 0 , SD and AG become 1 on login
-Disconnect Bug on login
-PK Item Drop
-Summoner lvl3 wings can make in Chaos Machine
-Summoner lvl3 wings visual bug FIX
-You cant wear wings lvl3 of summoner if its +1 or with exc opt (thanks to Sartigan for the tip)
-SPEEDHACK issue FIXED on GSCS
-Illusion Temple 6 for 3rd Classes
-Illusion Event Timer Added
-Quest Mob counter [3rd level quest] on GSCS
Theo SCF.
P/s: Đợi tớ fix xong hết mấy cái vớ vẩn sẻ share lên 1 bản repack hoàn chỉnh.

huyhaf
18-03-08, 07:27 AM
Cuối cùng cũng run dc GS_CS okie, nhưng khi chạy cả 2 GS và GS_CS thì không dc, nó bắt chỉ được chạy 1 GS , vậy là sao nhỉ ?

Olala
18-03-08, 08:53 AM
tôi chạy thử sv được nhưng khi tạo nhân vật sumon song đăng nhập thì không được dứng im ở màn hình connect mà nhân vật bình thường vẫn vào dc .tôi dùng data của ban beta 41 của holy. phải chăng không có class của sumon trong data nên không vào đc . bạn nào biết class của sômn là gì chỉ giúp mình

TALovexm
18-03-08, 11:39 AM
Oh cái này thì mình nghĩ ko phải vậy, đứng im ở chỗ Loading,,,, sau đó bạn ấn Enter là dis thì do bạn gây lỗi j đó hoặc thiếu file ở client

dragonwall
18-03-08, 11:53 AM
Mọi chuyện sẽ được giải quyết :)

Olala
18-03-08, 12:08 PM
bạn có thể up lên host khác được không cái host đó thì 90% nguòi không download được

Destruct
18-03-08, 12:11 PM
Cái Patch này nhẹ thui mà, download vù vù hà :">

Olala
18-03-08, 12:13 PM
bạn download được thì up hộ mình lên host khác đi chứ host đó mình không download được

Destruct
18-03-08, 12:14 PM
OK đợi một chút nhé. Mình đang uload đây!

Destruct
18-03-08, 12:23 PM
Link đây bạn ơi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Master**CoDer
18-03-08, 12:38 PM
bạn có thể up lên host khác được không cái host đó thì 90% nguòi không download được
Có gì đâu mà ko đoaw đc bạn dùng fiefox la doaw đơn giản thui mà:misdoubt:

Olala
18-03-08, 12:52 PM
thank nha . bạn chạy thử sv chưa sao tôi chạy khi tao summoner thi chi đứng ở loading nhấn Enter thì dis còn nhân vật khác vào votu

Destruct
18-03-08, 12:59 PM
Chưa test bạn à, tôi đang down cái client HasteMu. Có cách nào mà ko cần down cái Haste không bạn chỉ tôi với, up link patch luôn nhé!

Master**CoDer
18-03-08, 01:08 PM
thank nha . bạn chạy thử sv chưa sao tôi chạy khi tao summoner thi chi đứng ở loading nhấn Enter thì dis còn nhân vật khác vào votu:beat_shot:
Vậy mới nói là phải test và fix bug mà bản nay chưa work mà:beat_brick:

Destruct
18-03-08, 01:21 PM
Nhưng sao mấy bạn khác test work kìa, chắc là do PC nhà bạn có gì rồi!

Master**CoDer
18-03-08, 03:08 PM
cho minh xin lai cai' link sever đc ko
chứ cái này Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ko bt máy mình hay nó bi die nữa

Master**CoDer
18-03-08, 03:15 PM
GS_CS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Bản này thật ra rất cool nhưng các bạn phải chịu khó config lại tất cả.
ban hãy share file len host khac nha chứ cái rapidshare này it người load đc:boss:

mucz.net
18-03-08, 05:15 PM
thank nha . bạn chạy thử sv chưa sao tôi chạy khi tao summoner thi chi đứng ở loading nhấn Enter thì dis còn nhân vật khác vào votu

phải chạy đoạn Scrip tạo cột cho nhân vật thứ 6 thì Sumo mới có chỗ để đứng trong database,
Code:

USE [MuOnline]
INSERT INTO DefaultClassType (Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, DbVersion, Leadership, [Level], LevelUpPoint)
VALUES (80,21,21,18,23,70,70,40,40,0,182,128,3,0,1,0)

Olala
18-03-08, 07:19 PM
tôi chạy đoạn này rồi sao khi tạo nhân vật đăng nhập vẫn bị đứng tại chỗ loading

phải chạy đoạn Scrip tạo cột cho nhân vật thứ 6 thì Sumo mới có chỗ để đứng trong database,
Code:

USE [MuOnline]
INSERT INTO DefaultClassType (Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, DbVersion, Leadership, [Level], LevelUpPoint)
VALUES (80,21,21,18,23,70,70,40,40,0,182,128,3,0,1,0)[

LandOfPhi
18-03-08, 07:38 PM
Cái này là do Client hok phù hợp ;))

Olala
18-03-08, 07:46 PM
bạn cho mình xin link client được không ?

LandOfPhi
18-03-08, 07:51 PM
Vào Seeit đầy Client Season 3 Ep2 chọn mà down ^^!

CaFeĐen
18-03-08, 07:54 PM
Lấy cái dataserver của bản 1.04j mà chép vào .
Bạn có thể up thằng đó lên được không ?

CaFeĐen
18-03-08, 07:56 PM
bạn cho mình xin link client được không ?

mucz.net
18-03-08, 11:52 PM
Có ai fix được lỗi Sumunor không vào được BC và Devil, học sách manashield bơm là crack GS chưa? .Tui test các version main và mấy cái Client đều không được, kể cả Full Client của Haste ...Nhiêm vụ không làm được, nó ghi 3 dòng chữ đỏ lòm dưới có QUEST IS PROCESS .Xong rồi không chạy gì nữa. Một số sách + item của Sumo nhặt lên là bị dính chặt vào túi đồ không tháo ra được. Sumo hoc tất các sách của soul nhưng cứ chuyển nhân vật là mất hết skill của soul luôn.Ai test và fix Ok thì share cho mọi người nhé

7523343
19-03-08, 12:04 AM
Các bác có thể cho em link dow client với SV của phiên bản này đc k vậy

Thanks nhìu :burn_joss_stick::burn_joss_stick:

huyhaf
19-03-08, 06:49 AM
@7523343 xem ở trang 1
@mucz:
Mình ko bị lỗi sumo đi BC và DV, nhưng lỗi sách và quets thì mình cũng bị như thế.

Olala
19-03-08, 07:38 AM
sao cái patch này khi chạy nó hiên lên hình song biến mất ngay hả bạn có phải thiếu file ko?
Mọi chuyện sẽ được giải quyết :)
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Master**CoDer
19-03-08, 07:43 AM
Các bác có thể cho em link dow client với SV của phiên bản này đc k vậy

Thanks nhìu :burn_joss_stick::burn_joss_stick:
Bạn hãy đọc kỹ trước khi post bài hỏi nha bạn trong toppic dã share rồi mà:beat_plaster:

huyhaf
19-03-08, 11:06 AM
Tất cả đều đã work ^_^ nhưng giờ chưa tìm ra lệnh CTC ^_^

CaFeĐen
19-03-08, 11:30 AM
fix het bug rồi hả bạn ? :((
Ah lệnh add point của server này là gì vậy nhỉ ?

7523343
19-03-08, 01:52 PM
Dow xong hết cái client rồi mà không hỉu dow cái SV ở đâu làm ơn cho giùm cái link dow sv cả patch đi với chứ tìm k hỉu gì hết :(:surrender::go:

mucz.net
19-03-08, 02:19 PM

Vậy Huy làm được Quest 3 nữa rồi hả. thế còn vụ sách manashield có được không?.lỗi này mà chưa fix được là nguy hiểm nhất vì memb muốn cho dis server lấy Sumo học sách mana là dis server ngay ^^
Huy có thể share main và patch work làm nhiệm vụ không thanks nhiều

tomatoes
19-03-08, 02:29 PM
Vậy Huy làm được Quest 3 nữa rồi hả. thế còn vụ sách manashield có được không?.lỗi này mà chưa fix được là nguy hiểm nhất vì memb muốn cho dis server lấy Sumo học sách mana là dis server ngay ^^
Huy có thể share main và patch work làm nhiệm vụ không thanks nhiều
Theo tôi biết thì cái này chưa đc fix, và người duy nhất fix nó là SCF. Lổi này ko phải do Client mà là do GS.

Master**CoDer
19-03-08, 04:14 PM
Dow xong hết cái client rồi mà không hỉu dow cái SV ở đâu làm ơn cho giùm cái link dow sv cả patch đi với chứ tìm k hỉu gì hết :(:surrender::go:

Tôi tìm đc GS này nhưng chưa test thử có ai rảnh thì test nha.
Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) >> sever

GS unpack good luck <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rar)

GS_CS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s: Bản này thật ra rất cool nhưng các bạn phải chịu khó config lại tất cả:
đây là những cái đẵ post đầu toppic lần sau vui long đoc kĩ nha bạn:beat_plaster:

huyhaf
19-03-08, 05:44 PM
Ý tớ nói là các lỗi trước đây tớ post đã được work ấy kìa ^_^ còn cái lỗi mana shield thì ko cho Sumo học sách đó thôi chứ biết sao giờ ...

eddy
19-03-08, 05:57 PM
Chết rùi...trời ơi...! Sao con học thử thì Sommoner của con chỉ học được vài skill phổ thông của Soul thui nhủ....MNS học ko được thì phải :((

=> ;;)...

huyhaf
19-03-08, 10:07 PM
Sumon hình như có 9 skill riêng thì phải, hem biết có đúng hem, còn học skill của suol nữa thì ko hay đâu, mất chất của suol :">

bachcotsau
19-03-08, 11:52 PM
Bug khi học skill của soul ,thoát nhân vật 1 cái là mất hết skill.Mà tác giả sao hông cho link download đúng patch của nó nhỉ mà cứ phải đè lung tung patch vào .

TALovexm
20-03-08, 08:35 AM
Mình dùng thử client 1.04X do bác dragonwall up lên nhưng khi vừa chạy hiện lên cửa sổ MU cái thì biến mất luôn. đã test trên 2 máy khác nhau với 2 win khác nhau.

Path vào client 1.04Q và Full EP2 của Haste

talgon
20-03-08, 09:19 AM
Theo Mình nghĩ các bạn thử vào file item và chỉnh sách manashield kô cho class summoner sử dụng xem được kô:D

tomatoes
20-03-08, 11:37 AM
Theo Mình nghĩ các bạn thử vào file item và chỉnh sách manashield kô cho class summoner sử dụng xem được kô:D

Đây là bản Mod nên hầu như ko thể chỉnh những thứ Mod từ file txt. Tóm lại là Season 3 Ep2 vẩn là của tương lai. Nên dừng tất cả ở Season 3 Ep1.

eddy
20-03-08, 11:42 AM

Thử đi bạn hiền ^^...không có code char 6 trong files đó đâu :).....

eddy
20-03-08, 11:45 AM
Đây là bản Mod nên hầu như ko thể chỉnh những thứ Mod từ file txt. Tóm lại là Season 3 Ep2 vẩn là của tương lai. Nên dừng tất cả ở Season 3 Ep1.

Bản này giao diện EP2 thui...char 6 ngay tại Ep1 cũng đã có nó rồi bạn ạ....:)...thực ra nó chỉ support 1 số tính năng Ep2....

CaFeĐen
20-03-08, 01:12 PM
Vậy LandOfPhi cho Online bản này quả thật là Pro.Đang down cái Client của Mu LucDia về chơi thử :((

TALovexm
20-03-08, 02:11 PM
Mình dùng thử client 1.04X do bác dragonwall up lên nhưng khi vừa chạy hiện lên cửa sổ MU cái thì biến mất luôn. đã test trên 2 máy khác nhau với 2 win khác nhau.

Path vào client 1.04Q và Full EP2 của Haste

Ai biết cái này trả lời giúp tí nhỉ :D

huyhaf
20-03-08, 02:15 PM
Ai biết cái này trả lời giúp tí nhỉ :D

Sai Client ;), bạn tìm client khác nha....

mucz.net
20-03-08, 02:34 PM

tui vào item.text và item.bmd rồi không có code của sumo làm sao mà không cho nó học được, nó được chỉnh trong GS thì phải, các skill của soul sumo học xong thoát ra không có sao nhưng cái manashield sumo nó học làm dis server luôn thì cho online làm sao được ^^ chẳng lẽ thông báo các bạn chơi Sumo "không nên học manashield..."
+Nếu thực sự muốn đưa online chỉ còn giải pháp xóa sách mana không cho rơi ra nữa
-ai còn giải pháp nào hay hơn không, tui cũng định đưa bản này online
+ SS3-Ep1 có nhân vật Sumo nhưng Bug chưa có main cho char Sumo SS3-1,hiện tại chỉ có main 1.04L là vào game nhìn được Sumo SS3-1 nhưng tất cả monster và skill bị lỗi,nếu dùng client Ep2 để vào Server Ep1 thì vào game không thấy Sumo (bị tàng hình ^^) như vậy vẫn là potay.com ^^

CaFeĐen
20-03-08, 02:36 PM
tui vào item.text và item.bmd rồi không có code của sumo làm sao mà không cho nó học được, nó được chỉnh trong GS thì phải, các skill của soul sumo học xong thoát ra không có sao nhưng cái manashield sumo nó học làm dis server luôn thì cho online làm sao được ^^ chẳng lẽ thông báo các bạn chơi Sumo "không nên học manashield..."
+Nếu thực sự muốn đưa online chỉ còn giải pháp xóa sách mana không cho rơi ra nữa
-ai còn giải pháp nào hay hơn không, tui cũng định đưa bản này online
+ SS3-Ep1 có nhân vật Sumo nhưng Bug chưa có main cho char Sumo SS3-1,hiện tại chỉ có main 1.04L là vào game nhìn được Sumo SS3-1 nhưng tất cả monster và skill bị lỗi,nếu dùng client Ep2 để vào Server Ep1 thì vào game không thấy Sumo (bị tàng hình ^^) như vậy vẫn là potay.com ^^
Bản 1.0N của bạn đang Online là thấy ổn định nhất

Destruct
20-03-08, 02:38 PM
Giờ chỉ còn bức xúc cái Bug này nữa thui đó, còn lại thì hầu như là OK hết rồi. Có gì Thanh Tùng chỉ mình cách không cho sách ManaShield rơi ra nữa đi, cái này mình ko bik.

mucz.net
20-03-08, 02:45 PM
Giờ chỉ còn bức xúc cái Bug này nữa thui đó, còn lại thì hầu như là OK hết rồi. Có gì Thanh Tùng chỉ mình cách không cho sách ManaShield rơi ra nữa đi, cái này mình ko bik.
mình chưa test nhưng bạn thử vào item.text và item.bmd trong client tìm xóa dòng sách manashield đi :"theo mình nghĩ nếu không tồn tại trong item.text thì sẽ không thể rơi ra nữa" ^^

TALovexm
20-03-08, 03:38 PM
Sai Client ;), bạn tìm client khác nha....

Cái này là sài Client Haste bản FULL EP 2 và path do dragonwall up lên là : 1.04X mà sai ư. Mọi người sài loại nào vậy trời :bad_smelly:

TALovexm
20-03-08, 03:39 PM
mình chưa test nhưng bạn thử vào item.text và item.bmd trong client tìm xóa dòng sách manashield đi :"theo mình nghĩ nếu không tồn tại trong item.text thì sẽ không thể rơi ra nữa" ^^

Oạch trong server của SCF có chỉnh tỉ lệ rớt từng loại sách dc mà. Sao ko cho tỉ lệ rợt về 0 nhỉ :matrix:

mucz.net
20-03-08, 03:53 PM
Cái này là sài Client Haste bản FULL EP 2 và path do dragonwall up lên là : 1.04X mà sai ư. Mọi người sài loại nào vậy trời :bad_smelly:
Nếu load Client của Haste thì dùng luôn main của nó,vì main không bị packed,chỉ cần hex lại IP và serials la dùng luôn,tuy nhiên main haste có cái minimap khó chịu lắm không of được nó, còn dùng Patch của dragonwall la không được bởi chưa hoàn chỉnh thiếu nhiều file trong Efect nó là nguyên nhân khiến bạn bấm login main nháy cái là mất tiêu, có thể kiếm vài cái Efect của các Client khác chép đè vào may ra có cái hợp với main của dragonwall, mà main chạy bả SCF thì nhiều lắm main 1.04x,u,Y,q T(của Eddy) đều được cả

Đầu Gấu
20-03-08, 04:58 PM
mình chạy đến GS thì bị DontSent ai bít chỉ dùm Thanks.

prince
20-03-08, 04:58 PM
cái này dùng client 1.04j+patch 1.04Q+ patch ep2 + main 1.04x ma sao sum van~ ko vao dc. the^'
có ai chỉ mình đi.
Còn lỗi don't send là zdo data của bạn lỗi, bạn dùng data.bak của lucia beta 41 mà xài.

TALovexm
20-03-08, 05:49 PM
Nếu load Client của Haste thì dùng luôn main của nó,vì main không bị packed,chỉ cần hex lại IP và serials la dùng luôn,tuy nhiên main haste có cái minimap khó chịu lắm không of được nó, còn dùng Patch của dragonwall la không được bởi chưa hoàn chỉnh thiếu nhiều file trong Efect nó là nguyên nhân khiến bạn bấm login main nháy cái là mất tiêu, có thể kiếm vài cái Efect của các Client khác chép đè vào may ra có cái hợp với main của dragonwall, mà main chạy bả SCF thì nhiều lắm main 1.04x,u,Y,q T(của Eddy) đều được cả

Oh thank you ! 1.04Q full version có rồi mà ko sài lại đi sài tum lum :d Nghe bác dragonwall nói main của bác bug ít nên sài thử :doubt:

Đầu Gấu
20-03-08, 05:49 PM
ko bít dùng main nào dc nhỉ dùng main 1.04X ko zoo dc

TrustTeam
21-03-08, 02:02 AM
Bỏ đi . Bản này BUG nhiều lắm . Bug toàn thuộc loại nghiêm trọng không à . Và không thể sửa được .

Đầu Gấu
21-03-08, 03:59 AM
mình dùng cả Main 1.04X-1.04Q cả Main cua Hastes đã Hex Serial +IP rồi lúc vào game thấy server kick vào nó báo cái gì mà update launcher ý ấn vào là dis, ai có Main nào chuẩn share tui dc ko Thanks

dragonwall
21-03-08, 12:22 PM
Có nhiều bạn gặp khó khăn nên tôi sẽ tóm gọn phần này theo các bước như sau :
================================================== ======
1) Download Client Full 1.04Q KOR :
2) Download & Extrack Patch 1.04E+ vào Client Full 1.04Q KOR : ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_04E+_Patch.zip
3) Do dùng ở chữ cái "x" nên ta sẽ download & Extrack tiếp cho Client : ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_04x_TPatch.zip
4) Cuối cùng ta download & Extrack Patch này để sử dụng Local cho main :
5) Dùng WINHEX thay đổi IP cho máy vào main.exe
================================================== ======
Up đúng từng phần để sử dụng main.Connect 100%
Have fun!

dragonwall
21-03-08, 01:36 PM
Repack đầy đủ cho Server
Download :SCF Server V5 1.00.19 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vudung28
21-03-08, 01:47 PM
Server này dùng Web gì vậy hoặc Editor gì vậy Editor CzF MuEditor v1.5a dùng ko dc ái có share THANKS

bachcotsau
21-03-08, 07:15 PM
Dùng mumaker có sẵn trong server đó .

CaFeĐen
21-03-08, 07:35 PM
Repack đầy đủ cho Server
Download :SCF Server V5 1.00.19 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bản này có fix gì mới không vậy ban ?

hailee
21-03-08, 10:37 PM
Hic ai đã test bản này rồi thì pót lên chỗ khác đi không nhầm lẫn lung tung hết

Destruct
21-03-08, 11:07 PM
Test bản này thì post lên đây chứ lên đâu. Mà cái Full Repack của DragonWall có fix thêm được gì không bạn?

o0nvt0o
22-03-08, 01:09 PM
Repack đầy đủ cho Server

==>up lên hót khác đc kô dragonwall?host nay down muốn đứng IDM luôn!

Destruct
22-03-08, 01:12 PM
Host này download nhanh mà, có sao đâu nhỉ?

o0nvt0o
22-03-08, 01:21 PM
sao mình down lại kô đc nhỉ? 0KB/s lúc thì 200KB/s kô đc lên 1.000KB/s nữa!báo mất 2h hic hic!

koconai22
22-03-08, 01:22 PM
ko biết có ai gặp lỗi này giống mình ko nếu có giúp đỡ mình với
sau khi connect vô game chọn nhân vật dùng skill hoặc nhấp vô NPC thì khoảng 3 s sau bị dis GS , kể nhân vật DK. DW... và Sumon đều bị như thế
còn nếu đứng yên 1 chỗ thì ko bị dis . :amazed:

Đầu Gấu
22-03-08, 03:28 PM
bản này tui đã test gần như OK còn mỗi con Sumono tạo xong ko zo dc game zo là dis còn quest 3 thì quá chuẩn ai có cách nào tạo dc Sumono mà ko dis ko

mucz.net
22-03-08, 03:59 PM
bản này tui đã test gần như OK còn mỗi con Sumono tạo xong ko zo dc game zo là dis còn quest 3 thì quá chuẩn ai có cách nào tạo dc Sumono mà ko dis ko

Đầu Gấu chạy Server của Dragonwall repacked hay bản bên RZ mà làm được Quest 3 vậy?. bạn làm kiểu gì thế và dùng client nào vậy chứ tui không làm được Quest 3 bấm vào NPC nó chảng hiện lên bảng nhận Quest nữa.Rieng DK làm được 1 nhiệm vụ xong lần sau bấm vào chỉ hiện 3 dòng chữ đỏ lừ thôi bấm vào vô tác dụng. Có thể chia sẻ kinh nghiêm không? thanks trước nhé

koconai22
22-03-08, 04:40 PM
Đầu gấu ơi bạn có thể up lên cho mọi người test thử được ko
rất vui được làm wen với tất cả các bạn
Y!H alone_drooby2007

Đầu Gấu
22-03-08, 04:49 PM
Đầu Gấu chạy Server của Dragonwall repacked hay bản bên RZ mà làm được Quest 3 vậy?. bạn làm kiểu gì thế và dùng client nào vậy chứ tui không làm được Quest 3 bấm vào NPC nó chảng hiện lên bảng nhận Quest nữa.Rieng DK làm được 1 nhiệm vụ xong lần sau bấm vào chỉ hiện 3 dòng chữ đỏ lừ thôi bấm vào vô tác dụng. Có thể chia sẻ kinh nghiêm không? thanks trước nhé
mình dùng Server chủ Topic share nè bạn và mình dùng Main 1.04S Eddy share mình HEX lại còn Client mình dùng của Haste bạn muốn làm Quest 3 thì bạn làm xong quest 1 và 2 rồi làm nốt Quest của thàng Malon sau đó click vào con Priest Devin nhận quest 3 lúc này Priest Devin sẽ giao quest cho bạn bạn mua hoặc tìm 3 thứ nó giao cho mình thì add hết vào shop khỏi phải tìm sau Quest này bạn trở lại gặp nó rồi lên Tarkan từ chỗ hiên ra đi chéo lên tay phải 1 tí sẽ có con Werewolf Quarrel bạn ấn vào nó sẽ tự di chuyển bạn đến Barrack tiêu diệt 3 loại quái vật mỗi loại 10 con rồi về giao cho Priest Devin xọng bạn lại kick tiếp vào nó sẽ giao tiếp nhiệm vụ cho bạn nó sẽ bảo bạn tiêu diệt 1 con Dark Elf Hero lúc này bạn move đến map barrack rồi đi sâu vào bên trong ấn zo con NPC Keepergate rồi chọn OK nó sẽ đưa bạn đến map Rufege kill 1 con rồi về giao nhiệm vụ là xong quest 3, thông tin của bản này như thế đó còn mình tạo Sumono nhưng ko zo dc game toàn disconec luôn ai bit chỉ giáo với

Đầu Gấu
22-03-08, 05:03 PM
Đầu gấu ơi bạn có thể up lên cho mọi người test thử được ko
rất vui được làm wen với tất cả các bạn
Y!H alone_drooby2007
Server Tomatoes share ở đầu trang mà dung gameserver unpack bạn xoa gameserver cũ đi dùng gameserver unpack đó mình chạy thử đã như vậy rồi chứ chưa chỉnh sửa 1 cái gì cả làm hết quesr 1 và 2 và quest của thằng Malon nữa thì con Priest Devin mới giao nhiệm vụ còn nhiệm vụ của thằng Malon ko bán trong shop nên mình add vào đỡ phải kiếm mà cũng chả bit kiếm ở đâu

bachcotsau
22-03-08, 07:03 PM

Mình làm server đâu có lỗi này nhỉ :feel_good: Mình chỉ thấy duy nhất lỗi ở server này là skill của con summoner học của DW thoát ra là mất thôi .

eddy
22-03-08, 07:21 PM
Còn cái chuối nữa là skill ManaShied của Soul , Summon học là die GS

mucz.net
22-03-08, 08:34 PM
Thanks Đầu Gấu hóa ra Quest3 lằng nhằng gớm mình chỉ biết mỗi con đứng ở davias hay loenren thôi con devil đó, tạo Sumuno không vào được là do chưa có tab trong SQL cho sumo bạn chạy đoạn querry này là OK
USE [MuOnline]
Đây là những Bug bản này
1,-MG học skill thoát ra mất hết
2,-một số Item tạo bằng MuMaker 1.05 không quang được vô shop
3,-một số vũ khí của Sumuno khi đánh quái rơi ra mà nhặt lên là dính chặt vào người
4, Map Crywolf không add được quái có lẽ phải dùng data riêng cho GS_CS (nếu add quái xong reload monster bị lỗi ==>Crack GS) :nhưng không sao có thể dùng data riêng
5,-Đây mới là lỗi nghiêm trọng Sumuno học được hết các sách của Soul, Sách Manashield =GS Crack
++Một số Muonline đã chỉnh được vụ không cho Sumuno học bất cứ sách gì của soul,và như vậy tránh được Crack GS, tui thử chỉnh hoài không được chỉnh trong item.text và item.bmd đều không được có lẽ phải chỉnh trong GS. Eddy hay cao thủ nào có thể xóa Scrip trong GS không cho Sumuno học sách soul hay viết một Scrip run trong database không cho Sumuno học sách đó là OK
4 lỗi đầu có thể tạm chấp nhận với bản SS3-2 nhưng lỗi thứ 5 mà Crack GS thì ^^ potay không thể đưa online được
-còn lỗi này nữa Map ILLusion không move vào được

TALovexm
22-03-08, 08:42 PM
Oh Hay quá, tôi dùng client Haste bị thế này ai biết thì trả lời giúp tí nào he he

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :big_smile:

Destruct
22-03-08, 09:22 PM
Oh Hay quá, tôi dùng client Haste bị thế này ai biết thì trả lời giúp tí nào he he

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :big_smile:
Bị thế này là thế nào hả bạn? Bản này chẳng lẽ khong còn cách nào để fix nữa hay sao? Chỉ có mỗi con Summoner mà làm "rầu nồi MU"

CaFeĐen
22-03-08, 09:27 PM
Bị thế này là thế nào hả bạn? Bản này chẳng lẽ khong còn cách nào để fix nữa hay sao? Chỉ có mỗi con Summoner mà làm "rầu nồi MU"
Còn vụ skill của MG không lưu được nữa bạn à .hic

Destruct
22-03-08, 09:31 PM
Mình không giỏi về code lập trình (đúng hơn là không biết tí gì ^^!!) nên đành nhờ các Pro giúp đỡ giùm thôi! Nếu ai biết cách sửa thì hãy giúp cho những người không biết nhé!!!!

Đầu Gấu
23-03-08, 01:53 AM
Mình làm server đâu có lỗi này nhỉ :feel_good: Mình chỉ thấy duy nhất lỗi ở server này là skill của con summoner học của DW thoát ra là mất thôi .
bạn dùng Main gì vậy share mình với dc ko

Đầu Gấu
23-03-08, 01:57 AM
Thanks Đầu Gấu hóa ra Quest3 lằng nhằng gớm mình chỉ biết mỗi con đứng ở davias hay loenren thôi con devil đó, tạo Sumuno không vào được là do chưa có tab trong SQL cho sumo bạn chạy đoạn querry này là OK
USE [MuOnline]
Đây là những Bug bản này
1,-MG học skill thoát ra mất hết
2,-một số Item tạo bằng MuMaker 1.05 không quang được vô shop
3,-một số vũ khí của Sumuno khi đánh quái rơi ra mà nhặt lên là dính chặt vào người
4, Map Crywolf không add được quái có lẽ phải dùng data riêng cho GS_CS (nếu add quái xong reload monster bị lỗi ==>Crack GS) :nhưng không sao có thể dùng data riêng
5,-Đây mới là lỗi nghiêm trọng Sumuno học được hết các sách của Soul, Sách Manashield =GS Crack
++Một số Muonline đã chỉnh được vụ không cho Sumuno học bất cứ sách gì của soul,và như vậy tránh được Crack GS, tui thử chỉnh hoài không được chỉnh trong item.text và item.bmd đều không được có lẽ phải chỉnh trong GS. Eddy hay cao thủ nào có thể xóa Scrip trong GS không cho Sumuno học sách soul hay viết một Scrip run trong database không cho Sumuno học sách đó là OK
4 lỗi đầu có thể tạm chấp nhận với bản SS3-2 nhưng lỗi thứ 5 mà Crack GS thì ^^ potay không thể đưa online được
-còn lỗi này nữa Map ILLusion không move vào được

Thanks mình thử xem thế nào giờ còn mỗi thằng Sumono là khó giải quyết ,giải quyết dc thằng này có thể cho online dc rồi,ko bít map Illusion có phải là Event ko nữa như map Rufege phải qua NPC mới zo dc

Đầu Gấu
23-03-08, 03:36 AM
MG ko đeo dc cánh cấp 3 nhỉ ai test chưa .

mucz.net
23-03-08, 05:05 AM
wing cấp3 phải làm quest 3 mới đeo được chứ,mà sao tui không làm được nhiệm vụ nhỉ, chỉ làm được nhiệm vụ đầu tiên đên nhiệm vụ 2 lên Tarkan click vào con NPC chẳng thấy gì luôn tự move đến barack đánh quái hoài rồi về gặp con devil cũng không được ,qua cônge NPC ở barack thì nó kêu phải hoàn thành nhiệm vụ trước đó mới cho vào.
map ILLusion la Event mà Server này không work hiện thông báo nhưng không vào được Map Refuge thì move bình thường đâu cần qua NPC,tui test các kiểu main và mấy cái Client đều không làm được nhiêm vụ. Mà đã fix được Sumuno học sách Manashield disconnect GS chưa mà lên online??. nếu fix được thì share cho anh em đi

+ À mà bạn đã vào được Sumuno đâu là biết lỗi manashield của sumuno ^^ có lẽ cho online Episode-1 chắc chắn chuẩn hơn của Luciano đỡ lagg hơn lá chắc chắn rồi,Mấy hôm nữa tui up online bản này nhưng EP1 đợi các cao thủ fix được hết lỗi thì up Ep2 sau

eddy
23-03-08, 08:01 AM
:-??....không biết các bạn có ý kiến gì ko ? ... mình có thể fix Class 2 mang cánh 3rd nhưng như thế nó mất hay...

Bản này less bug Ep1 rùi...

Common]

SCFS3LoadMaps=1 ( thay = 0)
SCFS3LoadEpisode2=1
SCFS3WingPercent=60
SCFS3LuckWingPercent=50
SCFS3ExcWingRandom=2

Nó sẽ ko còn Sumon nữa và trở về sử dụng Client EP 1...như thế sẽ bớt bugs

TALovexm
23-03-08, 08:53 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :big_smile:

Cái lỗi này thì sao nhỉ các pro nhỉ :P có ai biết ko trả lời giúp tí nào (Click vào server thì bật lên lỗi này luôn :too_sad:)

Olala
23-03-08, 09:16 AM
do seri và client không giống nhau nên bị như thế đấy Sẻi của nó đây
--------------------------------------------------------------------------------

Version : 1.04.21
Series : hastes3ep2j5gw26

mucz.net
23-03-08, 01:14 PM
Cái lỗi này thì sao nhỉ các pro nhỉ :P có ai biết ko trả lời giúp tí nào (Click vào server thì bật lên lỗi này luôn :too_sad:)
TALo bạn chỉnh Version và Serials cho khớp với main , bản này Serials và Ver. GS chỉnh ở file SCFData\SCF_common.ini chứ không phải trong data\lang\kor đâu, bởi vì bạn chỉ chỉnh trong Lang mà GS nó load trong SCFdata nên thực ra bạn vẫn chưa chỉnh đúng Ver. và Serials

Thân:
PS: GS_CS Ver. và Serials thì chỉnh trong Lang\Kor

TALovexm
23-03-08, 04:02 PM
Oài Hex IP và serial roài chọn nhầm version : 1.04.21 thì tưởng client là 1.05.12

TALovexm
23-03-08, 05:01 PM
=)) Có ai biết cách tăng Point cho con Sumuno <<< này ko nhỉ ác quá ta đánh dc vài trăm máu =))

Đầu Gấu
23-03-08, 05:57 PM
wing cấp3 phải làm quest 3 mới đeo được chứ,mà sao tui không làm được nhiệm vụ nhỉ, chỉ làm được nhiệm vụ đầu tiên đên nhiệm vụ 2 lên Tarkan click vào con NPC chẳng thấy gì luôn tự move đến barack đánh quái hoài rồi về gặp con devil cũng không được ,qua cônge NPC ở barack thì nó kêu phải hoàn thành nhiệm vụ trước đó mới cho vào.
map ILLusion la Event mà Server này không work hiện thông báo nhưng không vào được Map Refuge thì move bình thường đâu cần qua NPC,tui test các kiểu main và mấy cái Client đều không làm được nhiêm vụ. Mà đã fix được Sumuno học sách Manashield disconnect GS chưa mà lên online??. nếu fix được thì share cho anh em đi

+ À mà bạn đã vào được Sumuno đâu là biết lỗi manashield của sumuno ^^ có lẽ cho online Episode-1 chắc chắn chuẩn hơn của Luciano đỡ lagg hơn lá chắc chắn rồi,Mấy hôm nữa tui up online bản này nhưng EP1 đợi các cao thủ fix được hết lỗi thì up Ep2 sau
xong quesr 2 bạn làm nhiệm vụ con Malon nó xuất hiện ở mấy Map ở Devias thì nó đứng gần chỗ làm quest 1 ở atlan nữa và loren và noria tốt nhất bạn cứ đi lang thang 1 lúc rồi trở lại devias thì sẽ gặp xong nhiệm vụ này click vào con pried devin là nó giao nhiệm vụ 3 thôi
--1-tìm 3 món bạn xem tên rồi add luôn vào hòm đồ khỏi phải tìm
2--click tiếp vào nó sẽ bảo lên Barrack lúc này bạn lên Tarkan tìm NPC đi chéo lên tay phải chút nó sẽ đưa mình đến Barrack diệt 3 loại quái vật mỗi loại 10 con sau đó về giao NV
3-lại click tiếp nó sẽ bảo đanh 1 con Elf Hero giờ lên barrack đi vào trong tìm con Keepergate ấn vào rồi chọn OK nó sẽ move bạn đến Rufege đánh 1 con về giao nhiệm vụ là xong mà:
bản này mình thấy mỗi Quest là chuẩn còn skill thì đánh ko thấy hình MG ko làm dc NV nên ko đeo dc Wing3

Đầu Gấu
23-03-08, 05:59 PM
:-??....không biết các bạn có ý kiến gì ko ? ... mình có thể fix Class 2 mang cánh 3rd nhưng như thế nó mất hay...

Bản này less bug Ep1 rùi...

Nó sẽ ko còn Sumon nữa và trở về sử dụng Client EP 1...như thế sẽ bớt bugs
có cách nào để ko tạo dc Sumono ko Eddy mình muốn bỏ con này quá đỡ BUG,liệu dùng Main S3Ep1 dc ko nhỉ

Đầu Gấu
23-03-08, 06:02 PM
mình đánh nó ko ra hình Skill nhưng quái vẫn chết ai bị vậy ko nhỉ chỉ mình cách khắc phục với

TALovexm
23-03-08, 06:09 PM
Có vài lỗi của mọi người xin post lại

Đã Debug dc một vài lỗi. Cái này tôi tự kiểm tra trên server của mình ko lấy từ nguồn nào cả.

1. Một số NPC Season 3 cắn vào ko thấy nói chuyện (^_^) chắc là bị câm rồi.
2. Nhân vật thứ 6 học sách của SOUL ok, nhưng chỉ có sách ManaShield học thì ko sao, nhưng sử dụng là Crash GS. đồng thời tất cả những sách của SOUL mà Summoner học xong khi out ra vào lại đều mất.

3. Chưa chơi con Summoner bao giờ nên có cái vụ này ko hỉu sao :

3.1 : Đánh chưởng của SOUL ko thấy hình ảnh, tự nhiên quái mất máu rồi chết
3.2 : Đánh SKILL sói tinh cũng ko thấy tia điện đâu rồi quái lăn ra chết

--- 1 ngày sau sẽ cập nhật thêm lỗi của Version này (Mà có ai biết cách tăng Point cho con Summoner ko nhỉ, tui tăng sai sao đánh dc có vài trăm máu)

4. Nhân vật MG.

4.1 : Học skill ok nhưng đánh ko ra cái j (^_^), có một vài skill thì thấy monter mất máu mà ko thấy ra hình (có lẽ lỗi này do client).
4.2 : Thay đổi nhân vật rồi vào lại ko còn skill nữa.

<<< Testing.........

>>>>>> Nếu ai có nhu cầu cần test phiên bản này vui lòng liên hệ với clbgameonlinexm. Hiện tại mình đang config server này Online để test trực tiếp.

Update 3 lần rồi (^_^)

dragonwall
23-03-08, 06:09 PM
Không nhất thiết đụng đến Ep2,theo tôi tạm thời dùng với SEASON 3 Ep1 100% là đã đủ rồi ^^

TALovexm
23-03-08, 06:11 PM
có cách nào để ko tạo dc Sumono ko Eddy mình muốn bỏ con này quá đỡ BUG,liệu dùng Main S3Ep1 dc ko nhỉ

Cái này thì cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần cho SKILL MANA SHIELD biến mất vĩnh viễn là OK.

:sweat: cách cho nó biến mất thì cực kỳ đơn giản :P

Đầu Gấu
23-03-08, 06:13 PM
Không nhất thiết đụng đến Ep2,theo tôi tạm thời dùng với SEASON 3 Ep1 100% là đã đủ rồi ^^
bạn có bản SS3EP1 ngon ko share dc ko, mình có mấy bản toàn bị Crack GS khi làm quest 3 bản nào cũng vậy , bạn share thì mình cảm ơn nhìu lắm-=THANKS=-

Đầu Gấu
23-03-08, 06:14 PM
Cái này thì cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần cho SKILL MANA SHIELD biến mất vĩnh viễn là OK.

:sweat: cách cho nó biến mất thì cực kỳ đơn giản :P
thế còn Soul thì lại ko học được mà Manashel đối với Soul thì lại rất quan trọng khi WAR

Đầu Gấu
23-03-08, 06:19 PM
Đã Debug dc một vài lỗi. Cái này tôi tự kiểm tra trên server của mình ko lấy từ nguồn nào cả.

3. Chưa chơi con Summoner bao giờ nên có cái vụ này ko hỉu sao :

--- 1 ngày sau sẽ cập nhật thêm lỗi của Version này (Mà có ai biết cách tăng Point cho con Summoner ko nhỉ, tui tăng sai sao đánh dc có vài trăm máu)

4. Nhân vật MG.

<<< Testing.........

>>>>>> Nếu ai có nhu cầu cần test phiên bản này vui lòng liên hệ với clbgameonlinexm. Hiện tại mình đang config server này Online để test trực tiếp.

Update 3 lần rồi (^_^)
bản này mình Test hầu hết Skill đều ko thấy hình Skill thế mới đểu quái vẫn die

dragonwall
23-03-08, 06:19 PM
100% EP1 nhưng vẫn chưa thực gọi là "ngon" bạn àh....vì vẫn chưa giải quyết được vấn đề Cash Shop,hiện nay tôi cũng đang điên đầu vì nó <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu Gấu
23-03-08, 06:26 PM
bản này toàn bị Crack GS khi làm Quest 3 ko bít bao giờ mới giải quyết dc vấn đề này nhỉ :((

bachcotsau
23-03-08, 07:17 PM
Bản này tôi tháy quest class 3 làm được mà .Mà bản này không hiểu sao chạy lag lắm ,run GS lên CPU chiếm mất gần 1 nữa vậy chạy sub sao được .

TALovexm
23-03-08, 08:40 PM
thế còn Soul thì lại ko học được mà Manashel đối với Soul thì lại rất quan trọng khi WAR

Thì phải chấp nhận thôi bạn, hoặc bạn để soul AUTO vào đã có SKILL này rồi ;d. Mất cái này dc cái kia.

TALovexm
23-03-08, 08:40 PM
bản này toàn bị Crack GS khi làm Quest 3 ko bít bao giờ mới giải quyết dc vấn đề này nhỉ :((

Làm quest 3 là bị Crash GS à, mình chưa thử nên :P :after_boom:

koconai22
23-03-08, 10:42 PM
ai cho mình xin cái GS được ko
mình đã thử cả 2 GS của chủ potic và dragonwall mà connect vô game vẫn bị dis GS
ko biết có phải do GS hay data nữa đã test 2 data của VTM và 1.04J nhưng vẫn bị
hix hix

tomatoes
23-03-08, 10:42 PM
Hoàn toàn ko có Bug này. Lưu ý các bạn nên xài Client 1.04 X của chính SCF hoặc có thể xài main 1.04X của Endi sẻ ko gặp phải những Bug về Skill hay Quest,ko cần download client Haste MU hay FrienzMU gì hết.
Hầu hết Bug của bản này tập trung ở Summoner vì vậy ai muốn đưa Online thì nên bỏ Summoner là OK.

Repack by Colber: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TALovexm
23-03-08, 11:02 PM
Thật ra Bug tập trung ở Summoner chủ yếu lỗi chính là do cái Skill Mana Shield thôi chứ chưa có lỗi nào nghiêm trọng cả.

Những bug nhỏ kia fix dc thì chỉ cẩn hủy sách Mana Shield thôi he he. Có ai có bản full của 1.04X or Path full for client Haste thì post lên cái nào :*

tomatoes
23-03-08, 11:13 PM
Thật ra Bug tập trung ở Summoner chủ yếu lỗi chính là do cái Skill Mana Shield thôi chứ chưa có lỗi nào nghiêm trọng cả.

Những bug nhỏ kia fix dc thì chỉ cẩn hủy sách Mana Shield thôi he he. Có ai có bản full của 1.04X or Path full for client Haste thì post lên cái nào :*
Ai nói bạn thế?
Bug:
+Thật ra Summoner chính là DW, Summoner có thể học tất cả Skill của DW
Và Summoner chưa có công thức tính dame trong GS,chưa có công thức tính Agi... ko tin bạn thử tăng mã point Sumonner ra đánh xem có mạnh ko.
+Wing 3 Summonner ko thể xoay đc.
+Wing 3 tất cả các Char đều ko mạnh đúng chỉ số của Wing 3
+PK drop items
+ Summoner ko thể PK
+ Ko có BC8 DV7...
+Illustion Temple 40%
.... còn nửa mà ko nhờ hết :D

Đầu Gấu
23-03-08, 11:46 PM
Làm quest 3 là bị Crash GS à, mình chưa thử nên :P :after_boom:
ko tớ ko bảo bản này tớ bảo bản EP1 post với bạn Dragon quên ko click nút --trích--
còn bản này Quest thì 100% rùi

Đầu Gấu
23-03-08, 11:48 PM
Hoàn toàn ko có Bug này. Lưu ý các bạn nên xài Client 1.04 X của chính SCF hoặc có thể xài main 1.04X của Endi sẻ ko gặp phải những Bug về Skill hay Quest,ko cần download client Haste MU hay FrienzMU gì hết.
Hầu hết Bug của bản này tập trung ở Summoner vì vậy ai muốn đưa Online thì nên bỏ Summoner là OK.

Repack by Colber: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tớ chat với Dragonwall đang nói chuyện tớ xin bạn ý cai ss3ep1 100% nhưng bản đó toàn Crack :D

tomatoes
24-03-08, 12:19 AM
tớ chat với Dragonwall đang nói chuyện tớ xin bạn ý cai ss3ep1 100% nhưng bản đó toàn Crack :D
Ý bạn nói 100% là sao? Hay đang đề cập đến GS 1.00.22 TAI :D
Tóm lại nếu muốn có 1 Season 3 hoàn thiện thì hãy chờ GS 1.00.22 share ra Public :D

Đầu Gấu
24-03-08, 01:13 AM
Thì phải chấp nhận thôi bạn, hoặc bạn để soul AUTO vào đã có SKILL này rồi ;d. Mất cái này dc cái kia.
tớ ko bít làm như này dạy tớ được ko như nào để có skill luôn khi tạo nick

mucz.net
24-03-08, 01:45 AM
Còn vụ này ai test chưa??. GS_CS không hề hoạt động, nếu chỉnh lại code gate trong MapServerinfo thì GS_CS hoat động và load monster Map Crywolf và map vua có quái, nhưng một điều này, khi move đến 2 Map trên thì khỏi đi đâu nữa move là dis và treo Acc luôn, còn để codegatemap mặc đinh trong Server thi không công thành hay các sự kiện như pháo đài sói được.Đang điên đầu về vụ này

Đầu Gấu
24-03-08, 01:53 AM
tớ bị khi tạo DK xong out vào lại thì biến thành Soul và Somono cũng biến thành Soul lỗi này xảy ra khi tớ dùng CzFmueditor tạo poin cho nhân vật nhìu Bug we :((:baffle:

eddy
24-03-08, 08:26 AM
Đó là do CzF không hiểu cấu trúc DB của bản này...

Tốt nhất là MuMaker 1.5 .....

eddy
24-03-08, 08:32 AM

Chỉ thấy bugs list ở GS :
- All skill của SM học cho Sum thì out ra mất
- MNS crash

Tạm thời GS chừng đó....

eddy
24-03-08, 08:33 AM
Còn vụ này ai test chưa??. GS_CS không hề hoạt động, nếu chỉnh lại code gate trong MapServerinfo thì GS_CS hoat động và load monster Map Crywolf và map vua có quái, nhưng một điều này, khi move đến 2 Map trên thì khỏi đi đâu nữa move là dis và treo Acc luôn, còn để codegatemap mặc đinh trong Server thi không công thành hay các sự kiện như pháo đài sói được.Đang điên đầu về vụ này

Sẽ test qua vấn đề này

Anh em biết SCF nó public cái V5.10 ở đâu không? Load về thử vận may cracked xem sao..... :|

mucz.net
24-03-08, 02:46 PM
sao tôi dùng các dạng Client mà quest class 3 chỉ làm được trên MG DL làm được nhiệm vụ đầu sau đó hết làm luôn, BK và Soul,Eff không hoạt động bấm vào con Devil chỉ hiện dòng Quest Requessted potay.com luôn SERVER này như ma xó người làm được người không

PS: Eddy lấy Source webmu.asp rất cool không? PM tui gửi cho ^^

Đầu Gấu
24-03-08, 02:51 PM
sao tôi dùng các dạng Client mà quest class 3 chỉ làm được trên MG DL làm được nhiệm vụ đầu sau đó hết làm luôn, BK và Soul,Eff không hoạt động bấm vào con Devil chỉ hiện dòng Quest Requessted potay.com luôn SERVER này như ma xó người làm được người không
bạn đã làm nhiệm vụ 1-2 và malon rồi thì click vào con Pried Devin có thể lần đầu click chưa giao nv bạn lại click tiếp vào nó nó sẽ giao thui mà bạn có thể add nick tớ : ym--trung3399
nếu dc làm qua VNC luôn chắc chắn nv OK

mucz.net
24-03-08, 04:18 PM
Oh Thank Đầu Gấu it chơi Mu nên không biết phải làm cả nhiệm vụ 3 của Class 2 mới làm được quest 3 lên cấp ^^ (Malon)
Bây giờ tập trung giải quyết vụ monster của GS_CS nhỉ, nếu để move gatecode mặc định của SERVER thì 2 map CT và Cywolf là của GS sẽ không tổ chưc CT và không có sự kiện PDS, còn nếu thay move code khác trong Mapservveriinnfo thì GS_CS ok hoạt động tốt có đầy đủ các NPC và monster các sự kiện OK nhưng move vào thì không ra được nữa. Vụ này có thể chứa set chuẩn codemap trong MapServerinfo các bạn cùng nhau test ai làm được thì share cho anh em, bản Server này Ep-2 còn Bug một chút nhưng chỉ sử dụng Ep-1 thì 100% OK

bachcotsau
24-03-08, 05:55 PM
Oh Thank Đầu Gấu it chơi Mu nên không biết phải làm cả nhiệm vụ 3 của Class 2 mới làm được quest 3 lên cấp ^^ (Malon)
Bây giờ tập trung giải quyết vụ monster của GS_CS nhỉ, nếu để move gatecode mặc định của SERVER thì 2 map CT và Cywolf là của GS sẽ không tổ chưc CT và không có sự kiện PDS, còn nếu thay move code khác trong Mapservveriinnfo thì GS_CS ok hoạt động tốt có đầy đủ các NPC và monster các sự kiện OK nhưng move vào thì không ra được nữa. Vụ này có thể chứa set chuẩn codemap trong MapServerinfo các bạn cùng nhau test ai làm được thì share cho anh em, bản Server này Ep-2 còn Bug một chút nhưng chỉ sử dụng Ep-1 thì 100% OK

Mapserverinfo move qua CTC ok nhưng nếu muốn move được trở lại thì lại phải chỉnh ngược code của Mapserverinfo_cs để move trở lại .

CaFeĐen
24-03-08, 10:19 PM
Bản repack đó cũng bị lỗi skill của Magic không lưu lại khi thoát ra.Bạn nào fix được phần này chưa nhỉ

TALovexm
24-03-08, 10:23 PM
Oài cơ bản nà version này bug nhiều. Có một vài câu hỏi.

1. bản này tự nhiên có thêm 1 DB là SCF-Team j đó, có ai hiểu cái này để làm j ko? bên RZ nói attack db này vào thì fix dc một số bug

mucz.net
24-03-08, 10:37 PM
Oài cơ bản nà version này bug nhiều. Có một vài câu hỏi.

1. bản này tự nhiên có thêm 1 DB là SCF-Team j đó, có ai hiểu cái này để làm j ko? bên RZ nói attack db này vào thì fix dc một số bug

cai do dung chi Event Illusion SkyEvent ,co ai biet cach vao event Illusion khong, thay thong bao ma khong biet cach vao,
+Muon fix duoc Bug phải dung data Muonline của nó share ,no share 2 data 1 cho SQL 2000 va 1 cho SQL 2005 phải dung đúng của nó, nhưng cái SQL-2000 mà dung của nó khong tạo Acc được, nó bắt phải Run querry cột memb__pwd
mà chẳng biết run kiểu gi`, hay del cột đó đi rồi run querry tạo cột mới cho nó,
thực ra bản này ít Bug thôi,vài bug có thể bỏ qua được nhưng nếu dùng Ep-2 mà Sumoner học manashield crack GS thì là lỗi lớn. Tụi Haste nó làm thế nào mà Summo chỉ học đuọc skill của Summo thôi mới hay ^^

tomatoes
24-03-08, 11:34 PM
Haste MU ko sử dụng của SCF Version này đâu có thể Version mới nhất hoặc của 1 nhóm Develop khác ko phải SCF,còn Event Illustion thì của SCF chỉ hoạt động đc chừng 40%. Muốn vào đó thì hãy tạo 1 cái vé và đến với NPC Nhà bác học ở Davias là vào đc.

TALovexm
24-03-08, 11:58 PM
SQL 2005 hay SQL 2000 thì bản chất cấu trúc data nó cũng như nhau chỉ khác nhau một vài điểm nhỏ ko đáng nói. nếu sử dụng đúng file Muonline.bak mà nó share fix dc hết BUG thì hay quá

Đầu Gấu
25-03-08, 12:02 AM
điên nhỉ akay thật .

Olala
25-03-08, 06:17 AM
thêm 1 DB là SCF-Team sẽ không bị dis sv nữa giam bug đáng kể toàn bộ sự kiện đều liên quan đến data này SCF-Team thì phải tôi chạy thừ 24 h mà không thấy hiện tượng dis sv

eddy
25-03-08, 11:47 AM
thêm 1 DB là SCF-Team sẽ không bị dis sv nữa giam bug đáng kể toàn bộ sự kiện đều liên quan đến data này SCF-Team thì phải tôi chạy thừ 24 h mà không thấy hiện tượng dis sv

Thử Select toàn bộ DB của SCF rùi nghiên cứu sau đó tự viết riêng 1DB cho riêng mình...phần tạo acc không liên quan nhiều đến DB.....nên mình có thể dùng DB SCF rùi tự viết lại xem

Olala
25-03-08, 12:20 PM
Acc vẫn tạo bình thường mà không cần phải query gi cả bạn chỉ cần thay cột memb__pwd = varchar 10 là ok có thể tạo acc bình thường

+Muon fix duoc Bug phải dung data Muonline của nó share ,no share 2 data 1 cho SQL 2000 va 1 cho SQL 2005 phải dung đúng của nó, nhưng cái SQL-2000 mà dung của nó khong tạo Acc được, nó bắt phải Run querry cột memb__pwd

mucz.net
25-03-08, 02:40 PM
Vấn đề duy nhất tôi gặp bây giờ chính là GS_CS nếu thay code move Map trong MapServerinfo.dat thì GS_CS load monster Crywolf có quái Map Công Thành có đầy đủ NPC để tổ chức Công Thành, nhưng có điều khi move vào đó không ra được nữa,hoặc là bị dis rồi treo Acc đã thay rất nhiều code movemap trong MapServerinfo của rất nhiều bản Server khác nhưng dều không được tất cả đều "Chúng may vào sẽ không có đường ra". Còn để mặc định codemap của nó thì GS_CS không load Monster và như vậy sẽ không có Event PDS và Công Thành chiến . Bác nào làm được thì share codemovemap trong MapServerinfo.dat cho anh em nhé. Thanks
PS: Sumoner vẫn Bug visual wing và manashield

TALovexm
25-03-08, 03:21 PM
Bug wing thì do client rồi. nhưng còn cái vụ MNS kia thì mới ác, chẳng lẽ lại cho sách này bốc hơi :-

Đã có ai thử sài Main 1.04Z chưa vậy. Main này ko biết có bug ko nhỉ :)

Đầu Gấu
25-03-08, 03:32 PM
cho bốc hơi cho đẹp ,ai có SS3EP1 ko Crack GS cho mình Thanks :)

Destruct
25-03-08, 03:41 PM
Thử Select toàn bộ DB của SCF rùi nghiên cứu sau đó tự viết riêng 1DB cho riêng mình...phần tạo acc không liên quan nhiều đến DB.....nên mình có thể dùng DB SCF rùi tự viết lại xem
Cái này thì chỉ hạng Pro như eddy thì may ra, còn chúng mình chỉ là .......... chicken dân :Đ :Đ :Đ :Đ :big_smile:

TALovexm
25-03-08, 04:02 PM
Originally Posted by wingsofhell View Post
Hello all I think I have a reasonably stable server that functions ok and I'm going to share what I have If you would like the files I will release here just say. Ok

**Latest Update**

--Working--

GS_CS now 100% work
All 10 summoner skills work
Server Does not crash
Summoner Can be created
Elbeland maps work
Elbeland Mobs work
Level 2 summoner wings no visual bug
All New Summoner items work including scrolls
Dataserver no system overflow errors & does not Delete Summoner Tables
All eventitembags all dropable items etc
All custom events working
All normal events working
All guild and party options 100% function
All Quests 100%
Refuge GateKeeper Enter During 3rd class quest work.
Summoner wings Chaos machine mix work for Level 1,2 not Tested for 3
Illusion Temple 1-5 working for 1st and 2nd class
All Gates now working: Client fixed
Master (3rd classes) Can enter Chaos Castle 7
Summoner Damage Increases 100%
Summoner Stamina Increase 100%
Summoner add HP per level 100%
All episode 1 working

--Bugged or not configured right--

No Illusion Temple 6 For Master
Level for Master does not show
Master (3rd class) cannot enter Ds+7 and Bc+8 Im fixing this (next release hopefully)
Wings level 1 and 3 for summoner visual bug
Master Skill tree not working
New Npc don't work
Summoner cannot be pked or pk others - I think database tables, please help with that :)
Kalima Portles bug cannot see - most likely client side
When in Duel Cannot See Score - I think Client side I'm Fixing this.
Season 3 wings and s3 mix items can be Packet edited in Chaos Machine!!!!
MG skils Disappear - This is a hard one not sure if Client or Server Yet
When Summoner learn wizard spells and relogin skills disappear

This is my server files I use for my server and run 24/7 on windows 2003 sp2. If you would like to ask me anything or help me just post.

Server Files Mirror 1 MuServer.rar - FileFront.com
Server Files Mirror 2 MuServer.rar - Rapidshare

Full Client (customized by me)
Client Mirror 1 MassacreMu1.04X.rar - FileFront.com

1.04X full patch with minimap - This has fixed gates, skills and items paste over my client it has my latest updates.
Patch Mirror 1 Patch1.04X.rar - FileFront.com
Patch Mirror 2 Patch1.04X.rar - Rapidshare

Have fun and good luck Hope we can fix these files

Cái này ở bên RZ, có ai thử xem sao chưa nhỉ

Đầu Gấu
25-03-08, 04:18 PM
ở trang bao nhiu đó bạn cho links đi

TALovexm
25-03-08, 04:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Client 1.04X full

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Path full 1.04X

mucz.net
25-03-08, 08:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Client 1.04X full

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Path full 1.04X

Tất cả vẫn như vậy, duy nhất fix được vụ code movemap trong MapServerinfo cái ma mình đang dau đầu ^^, phải Thanks thằng cha một cái
-nhưng bị Bug skill evil không giết được quái ở Map Crywolf
coi như Server này tạm ổn ,
+++***+++ tất cả các Event bug đều nằm trong file SCFData nếu ai fix được mấy lỗi khi GS load nó thì 100% OK, hiện tại chưa ai dùng hết các tính năng trong đó, các bạn vào GS file common.ini đặt đuòng dẫn để GS load nó rồi fix dần từng lỗi một

TALovexm
26-03-08, 08:58 AM
Tất cả vẫn như vậy, duy nhất fix được vụ code movemap trong MapServerinfo cái ma mình đang dau đầu ^^, phải Thanks thằng cha một cái
-nhưng bị Bug skill evil không giết được quái ở Map Crywolf
coi như Server này tạm ổn ,
+++***+++ tất cả các Event bug đều nằm trong file SCFData nếu ai fix được mấy lỗi khi GS load nó thì 100% OK, hiện tại chưa ai dùng hết các tính năng trong đó, các bạn vào GS file common.ini đặt đuòng dẫn để GS load nó rồi fix dần từng lỗi một

Thế thằng Summoner fix dc rồi hả :waaaht:. Share đi :dribble:

boy789
26-03-08, 10:00 AM
Nghe nhân gian đồn, bản Full Season III Episode II với sự xuất hiện của nhân vật thứ 6 (Summoner) sẽ được trình làng trong tháng 4 này. Thông tin chi tiết xem tại đây=> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :spiderman:

TALovexm
26-03-08, 11:13 AM
Nghe nhân gian đồn, bản Full Season III Episode II với sự xuất hiện của nhân vật thứ 6 (Summoner) sẽ được trình làng trong tháng 4 này. Thông tin chi tiết xem tại đây=> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :spiderman:

Lời đồn vẫn chỉ là lời đồn mà thôi :ops:

quan_1986
26-03-08, 11:26 AM
Chắc mấy cái sever mới phải chạy trên PC mạnh và RAM nhiều mới được ...Nghèo mà chơi leo chắc chết wá !

sslconnection
30-03-08, 05:19 AM
Mình không chạy được GS_CS bạn nào có GS_CS chạy được sent mình link với ! Cảm ơn nhiều !

LandOfPhi
30-03-08, 05:36 AM
Mời bạn Download GS_CS tại đây :

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sslconnection
30-03-08, 06:36 AM
Cảm ơn bạn nhiều, mình chạy được ổn định rồi, tại vì chưa cài .Netframework T_T