PDA

View Full Version : Chỉ cách làm server Maple Story online

lyhungphat
11-06-15, 11:44 AM
Ai chỉ em cách làm server Maple Story online đi , chỉ em cách làm client để vào server nha.
Chỉ em đầy đủ luôn , server v117 hay v142 gì cũng được
Cảm ơn mọi người

ookurooo
11-06-15, 01:24 PM
đã có hướng dẫn rất nhiều trong box sao ko kiếm mà cứ phải chờ ăn sẵn vậy???

làm client là làm sao???

đã chạy đc offline chưa mà đòi lên online hút máu????

lyhungphat
11-06-15, 04:47 PM
đã có hướng dẫn rất nhiều trong box sao ko kiếm mà cứ phải chờ ăn sẵn vậy???

làm client là làm sao???

đã chạy đc offline chưa mà đòi lên online hút máu????

Có cái này chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà clip nó hư rồi xem ko dc sao làm bây giờ?

shell1508
25-06-15, 01:29 PM
Có cái này chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mà clip nó hư rồi xem ko dc sao làm bây giờ?

nhìn xuống vài thread
Là có ngay thread của mình :T
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đơn giản thì cũng giống nhau thôi. Chả khác mấy, chỉ thay source này = source khác.

anhphu
28-10-15, 04:32 PM
Làm online thì đơn giản là mở cổng cho người chơi khác vào là xong hoặc bạn có thể dùng HAMACHI , là mạng ảo riêng , để làm online :

- Lên google kiếm cách Port Forward của moderm nhà bạn . sau đó mở các cổng cần thiết như : 8484 ( Cổng login ) , 80 ( cổng website) , 7575 - 7595 ( kênh 1 đến kênh 20) , 3306 ( cổng mysql) . Hoặc bạn có thể mở cổng ngay tại firewall . Sau đó lấy IP gốc mạng nhà bạn ( xem IP của bạn tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) rồi lấy IP đó thêm vào file : Serverconstant.java phần IP hoặc HOST và nhớ HEX IP trong localhost hoặc client bằng IP của bạn. Là xong bạn đã mở 1 server online dễ dàng .

- Còn phần Hamachi thì chỉ cần cài hamachi > lập nhóm VPN > IP & pass rồi lấy IP của HAMACHI máy bạn thêm vào serverconstant.java phần IP và localhost/Client của bạn rồi các bạn của bạn chỉ cần cài hamachi rồi đăng nhập vào nhóm VPN của máy bạn rồi bật client và chiến thôi :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>