PDA

View Full Version : Tool ủy thác cho MuServer

congacon
14-03-08, 03:33 PM
Lâu nay không đóng góp gì được cho FR , hôm nay làm được cái tools ủy thác share lên để anh em cùng dùng và cho ý kiến để phát triển thêm. nói đến Ủy thác nghe hơi lạ đối với Mu online, nhưng điển hình đa có một số mu đang hoạt động dùng Ủy thác như Mu Thiên Vương, Mu Hoàng Kim (nhỏ), Mu Devil. tuy nhiên phần ủy thác này cần phối hợp với web mới thực hiện được cho member ủy thác, nếu không admin phải tự update = sql query anylazer. đây là links down (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và hình ảnh. demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hy vọng đây sẽ là một giải pháp hổ trợ quản lý cho những bác làm Mu Online.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

assataka
14-03-08, 04:01 PM
Theo như hình thì code đc viết = VB6.0. Bạn có thể share mã nguồn của chương trình kô?

Thanks for this soft.

congacon
14-03-08, 04:13 PM
Theo như hình thì code đc viết = VB6.0. Bạn có thể share mã nguồn của chương trình kô?

Thanks for this soft.
bạn pm qua yahoo đi tớ share code cho bạn ( gm_mudevil )

NetBanBe.Net
14-03-08, 05:10 PM
Sử dụng cái này phiền lắm. Lúc nào cũng phải Remote vào Server để bật.
Làm 1 cái Web cho lẹ. Ở đâu cũng có thể xem.
Mình đang phát triển cái MuWeb NetBanBe.
Khi nào ổn ổn với số Mod đủ dùng sẽ phát triển phần Web Ủy thác cho các bạn.
Chờ nghen!

congacon
14-03-08, 05:19 PM
Sử dụng cái này phiền lắm. Lúc nào cũng phải Remote vào Server để bật.
Làm 1 cái Web cho lẹ. Ở đâu cũng có thể xem.
Mình đang phát triển cái MuWeb NetBanBe.
Khi nào ổn ổn với số Mod đủ dùng sẽ phát triển phần Web Ủy thác cho các bạn.
Chờ nghen!
đúng rồi cái này mà đi ra ngoài thì bó tay, nhưng mà ở nhà thì xử lý nhanh hơn nhiều so với phải đăng nhập web để xử lý.

congacon
14-03-08, 10:20 PM
không có ai cho ý kiến gì sao ? coi bộ tools này ế hàng rồi

NetBanBe.Net
14-03-08, 10:45 PM
Tools phải có hướng dẫn, cách sử dụng và cách cài đặt.
Đây chỉ là Tools thôi, người chơi còn phải biết cách làm thế nào để ủy thác,...
Bạn Share như thế thì làm gì ai sử dụng.

cuocdoisp
14-03-08, 10:58 PM
bạn phải cho cả cái hướng dẫn gianh cho admin và người chơi chứ . Mỗi cái kia thì ít quá ...noob mà thông cảm nhé

bachcotsau
14-03-08, 11:15 PM
Bài ciết chưa kỹ càn ,còn mơ hồ quá .Tôi vào dowload thì thấy số lượng download lúc đó là 0 và downlaod về thử thì không biết nên dùng thế nào co tốt .Trong file rả cũng kèm hướn dẫn .

YeuVo_ThuongCon
14-03-08, 11:53 PM
- Cái ủy thác Mu tớ đã làm cách đây 6 tháng rôi ( tớ dám đảm bảo tớ la người nghĩ ra cái trò ủy thác này và cả cái nạp thẻ điện thoại kể cả MU Việt còn đi sau cả MUYB ) nhưng giờ tạm thời rừng vì member kêu y hệt võ lâm
Của tớ ko cho ủy thác Free mà phải Ủy thác = Gcoin cho nên member kêu

koconai22
14-03-08, 11:59 PM
bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko
mình cài xong đâu đó rồi tới bước đặt Zen cho lần rs thì báo lỗi :confuse:

LandOfPhi
15-03-08, 12:03 AM
Ai đã làm cái Ủy Thác này thì hưỡng dẫn chi tiết cho mọi người đi ;))

congacon
15-03-08, 12:08 AM
- Cái ủy thác Mu tớ đã làm cách đây 6 tháng rôi ( tớ dám đảm bảo tớ la người nghĩ ra cái trò ủy thác này và cả cái nạp thẻ điện thoại kể cả MU Việt còn đi sau cả MUYB ) nhưng giờ tạm thời rừng vì member kêu y hệt võ lâm
cái của bác ủy thác bằng job khó hiểu lắm, còn của em làm cái tool chạy cho khỏe.
về việc hướng dẫn mạn phép nói qua đây bác Hà thông cảm.
cái tools mình share có 3 chức năng
1 là ủy thác nhân vật lên level và tự động reset. trong đó mình có thể chỉnh thời gian lên 1 level và số dzen cho 1 level. mu mình dùng tiền tệ là dzen được thiết kế bởi trường VIP trong table memb_info. với chức năng ủy thác phải kèm theo web để cho member vào đăng ký. nếu ai dùng web của bác mạng Hà hồi lâu thì tớ có thể gửi thêm 1 modul bổ sung cho phần ủy thác dựa vào web của bác Hà tui phat triển.
2 là phần quản lý thành viên VIP, cái này thiết kế thêm trong table memb_info trường priserver,ngaydangky,ngayketthuc,thoigianvip. để dùng chức năng này, nếu ai đang dùng sv vip với trigger của admin mu Hoàngkim ( nhỏ ) share thì cái tools có nhiệm vụ xóa những acc hết hạng sv vip ra khỏi danh sách, không cần phải kiêm tra và update = sql query
3 quản lý danh sách mua dzen, tớ chế thêm phần quản lý nhân vật để cho admin có thể kiểm tra và làm một số việc mà ta thường hay dùng web hoặc = sql query như block hoạc khóa nhân vật chẳng hạn. phần này cần thiết kế 1table dzen, cái này đã có file hướng dẫn kèm theo.
đại loại tớ dùng như vậy để quản lý khi ở nhà. còn ai có cao kiến thì dùng trigger cho phần quản lý thanh viên vip, cho tui xin dùng với.
cảm ơn bà con đã quan tâm và đóng góp ý kiến.

congacon
15-03-08, 12:17 AM
bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko
mình cài xong đâu đó rồi tới bước đặt Zen cho lần rs thì báo lỗi :confuse:
bạn cần thiết kế thêm trường VIP trong table MEMB_INFO ĐỂ CÓ THỂ CHẠY CÁI ỦY THÁC, VỚI LẠI CẦN LÀM THÊM PHẦN WEN ĐỂ MEMBER CÓ THỂ VÀO ỦY THÁC, NẾU CÁC BẠN ĐANG DÙNG THỬ THÌ NÊN UPDATE TRƯỜNG UYTHAC TRONG TABLE CHARACTER
MÌNH QUÊN HƯỚNG DẪN 1 ĐIỀU LÀ CẦN THÊM 1 TRƯỜNG UYTHAC VÀO TRONG TABLE CHARACTER
ĐỂ CÓ THỂ ỦY THÁC THỬ
BẠN CẦN 1 DOẠN QUERY NHƯ SAU
UPDATE CHARACTER SET UYTHAC=1 WHERE NAME='TENNHANVAT'
SAU ĐÓ BẠN RA CÁI TOOLS XEM CÓ NHÂN VẬT ĐANG ỦY THÁC VÀ TỰ ĐỘNG LÊN LEVEL TRONG 25 GIÂY NẾU LÀ ĐỂ CHẾ ĐỘ MẶC ĐỊNH.
CHÚC VUI VẼ

YeuVo_ThuongCon
15-03-08, 12:24 AM
trigger cho thành viên VIp hả
Pm tui tui đưa cho
đăng ký theo ngày giờ không vào ko mất time

YeuVo_ThuongCon
15-03-08, 12:26 AM
cái của bác ủy thác bằng job khó hiểu lắm, còn của em làm cái tool chạy cho khỏe.
1 là ủy thác nhân vật lên level và tự động reset. trong đó mình có thể chỉnh thời gian lên 1 level và số dzen cho 1 level. mu mình dùng tiền tệ là dzen được thiết kế bởi trường VIP trong table memb_info. với chức năng ủy thác phải kèm theo web để cho member vào đăng ký. nếu ai dùng web của bác mạng Hà hồi lâu thì tớ có thể gửi thêm 1 modul bổ sung cho phần ủy thác dựa vào web của bác Hà tui phat triển.
2 là phần quản lý thành viên VIP, cái này thiết kế thêm trong table memb_info trường priserver,ngaydangky,ngayketthuc,thoigianvip. để dùng chức năng này, nếu ai đang dùng sv vip với trigger của admin mu Hoàngkim ( nhỏ ) share thì cái tools có nhiệm vụ xóa những acc hết hạng sv vip ra khỏi danh sách, không cần phải kiêm tra và update = sql query
3 quản lý danh sách mua dzen, tớ chế thêm phần quản lý nhân vật để cho admin có thể kiểm tra và làm một số việc mà ta thường hay dùng web hoặc = sql query như block hoạc khóa nhân vật chẳng hạn. phần này cần thiết kế 1table dzen, cái này đã có file hướng dẫn kèm theo.
đại loại tớ dùng như vậy để quản lý khi ở nhà. còn ai có cao kiến thì dùng trigger cho phần quản lý thanh viên vip, cho tui xin dùng với.

Thật sưk ku admin muhoangkim (nhỏ) này chịu khó shre nhỉ :big_smile:

congacon
15-03-08, 06:31 AM
Thật sưk ku admin muhoangkim (nhỏ) này chịu khó shre nhỉ :big_smile:
bác mạnh Hà căn thẳng làm gì, anh em học hỏi nhau có gì thì trai đổi, chứ để trong lòng một mình lở đêm hôm trúng gió chưa kịp truyền lại cho ai thì hối hận đó:byebye:. bác là cao thủ về mấy cái đó mà cứ giấu nghề, bung chiêu ra cho anh em trên forum được nhờ và học hỏi từ bác nhiều hơn chứ.
mong càng ngày bác càng đóng góp nhiều hơn về những gì bác biết bác Hà của nhà ta nhé

eddy
15-03-08, 07:39 AM

Có em làm chứng anh Hà nhỉ ! ;)):byebye:

vietpro8x
15-03-08, 07:47 AM
Ai làm cũng dc
Người nào đóng góp cho cộng động (resleaes) người đó VIP à :):byebye::baffle:

Secondhand™
15-03-08, 08:29 AM

- Bố khỉ, Gì mà lôi ***** này vào nữa
- Đừng có chọc nhau điên
- Trước hét em xin nói vài điều trong chuyện này
- Trong phần này em ko có dính liếu gì.
- 1. có share đoan: trigger ( Trước đây đã có người Share em chỉ vui mà làm thế thôi ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- 2. Ông già Mu Devil. Nói thực tui cay cú ông lắm rồi đó. từ ngày xưa tôi share cái web đó cho ông. Ông muốn ngon muốn tốt thì bỏ $$$ ra mà dùng ! đừng có lúi húi suốt ngày đi xin xỏ
- Nói ra ở đây tôi ko muốn làm mất lòng ai. Nhưng những gì hứa thì đã làm (câu này ai hiểu được cứ hiểu, ) ! thế thôi !

congacon
15-03-08, 09:40 AM
- Bố khỉ, Gì mà lôi ***** này vào nữa
- Đừng có chọc nhau điên
- Trước hét em xin nói vài điều trong chuyện này
- Trong phần này em ko có dính liếu gì.
- 1. có share đoan: trigger ( Trước đây đã có người Share em chỉ vui mà làm thế thôi ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- 2. Ông già Mu Devil. Nói thực tui cay cú ông lắm rồi đó. từ ngày xưa tôi share cái web đó cho ông. Ông muốn ngon muốn tốt thì bỏ $$$ ra mà dùng ! đừng có lúi húi suốt ngày đi xin xỏ
- Nói ra ở đây tôi ko muốn làm mất lòng ai. Nhưng những gì hứa thì đã làm (câu này ai hiểu được cứ hiểu, ) ! thế thôi !
Ông admin mu hoangkim có nặng lời lắm không ? giúp đỡ nhau là chuyện thường, nếu tui không giúp ông sửa cái lỗi CTC bị kẹt Acc thì cái web đó ông có chịu share không ? cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả, chứ tự dưng ông đem đi share cho người khác, mà sao mọi người ích kỹ thế nhỉ ? lên đây là để học hỏi trao đổi, sao cứ hở ra là thương mại, không có tiền mới xin code để học hỏi, còn có tiền thì thuê người viết cần gì xin cho tốn nước bọt. Phải nói đúng 1 điều nhờ những kẻ hay đi phá server thì anh em làm MuOnline mới nâng cao tay nghề được, nếu không sv ngày nào cũng yên ổn thì kiến thức bào mật và các kỹ thuật khác liệu có phát triển không ?
nói thiệt tình tui cũng gà mờ lắm, lên đây học hỏi được nhiều thứ, nhưng có điều tui luôn mong muốn chia sẽ để học hỏi chứ không muốn giữ 1 mình. hy vọng mọi người sẽ hiểu
chúc mọi người luônd đoàn kết giúp đõ lẫn nhau.

cuocdoisp
15-03-08, 10:09 AM
Ông admin mu hoangkim có nặng lời lắm không ? giúp đỡ nhau là chuyện thường, nếu tui không giúp ông sửa cái lỗi CTC bị kẹt Acc thì cái web đó ông có chịu share không ? cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả, chứ tự dưng ông đem đi share cho người khác, mà sao mọi người ích kỹ thế nhỉ ? lên đây là để học hỏi trao đổi, sao cứ hở ra là thương mại, không có tiền mới xin code để học hỏi, còn có tiền thì thuê người viết cần gì xin cho tốn nước bọt. Phải nói đúng 1 điều nhờ những kẻ hay đi phá server thì anh em làm MuOnline mới nâng cao tay nghề được, nếu không sv ngày nào cũng yên ổn thì kiến thức bào mật và các kỹ thuật khác liệu có phát triển không ?
nói thiệt tình tui cũng gà mờ lắm, lên đây học hỏi được nhiều thứ, nhưng có điều tui luôn mong muốn chia sẽ để học hỏi chứ không muốn giữ 1 mình. hy vọng mọi người sẽ hiểu

Một tinh thần Đoàn Kết - Học Hỏi của một người Việt Chân Chính , Có những người như bạn Việt Nam chúng ta nói chung , clbgame nói riêng sẽ ngày càng phát triển - ngang bằng với các cường quốc khác . Cộng đồng thành viên của clbgame :eddy , vdl_12c ,AnhHungCoDon ( ngày xưa ) .... cũng là những người hết sức giúp đỡ , chia sẻ . Hy vọng các bạn hợp tác giúp đỡ các noob như tụi mình .
Tiếc là không có chức năng Thanks....chứ nếu có thì sẽ biết rõ hơn ai đc member yêu quý .:too_sad:

Secondhand™
15-03-08, 11:46 AM

- Vấn đề trao đổi học hỏi ở đây tôi biết
- Nhưng những gì tôi đã nói rồi: - Thứ nhất Code Web ngày xưa tôi share cho ông. đó là 1 điều sai mà tôi đã nói với ông rồi đó.
- Thứ 2 tôi tôn trọng bản quyền của người ta. Tôi nhận code từ người ta, người ta ko uốn tôi share cho người khác . thì tôi phải giữ chữ tín cho chính bản thân tôi. tôi chỉ muốn vậy. Tôi ko muốn người khác phải nói này nọ tôi
- Cái gì ko phải của tôi - thì đó vẫn mãi mãi là ko phải của tôi. vì vậy tôi ko có quyền share cho ngừoi ta - khi chưa có ý kiến của người đó. vì vậy, tôi chưa làm việc gì sai trong chuyện này

bachcotsau
15-03-08, 12:32 PM
- Vấn đề trao đổi học hỏi ở đây tôi biết
- Nhưng những gì tôi đã nói rồi: - Thứ nhất Code Web ngày xưa tôi share cho ông. đó là 1 điều sai mà tôi đã nói với ông rồi đó.
- Thứ 2 tôi tôn trọng bản quyền của người ta. Tôi nhận code từ người ta, người ta ko uốn tôi share cho người khác . thì tôi phải giữ chữ tín cho chính bản thân tôi. tôi chỉ muốn vậy. Tôi ko muốn người khác phải nói này nọ tôi
- Cái gì ko phải của tôi - thì đó vẫn mãi mãi là ko phải của tôi. vì vậy tôi ko có quyền share cho ngừoi ta - khi chưa có ý kiến của người đó. vì vậy, tôi chưa làm việc gì sai trong chuyện này

Điều này rất là chí lý với những người có nguyên tắc và giữ chữ tín :feel_good: .Tôi cũng là người như vậy .

bachcotsau
15-03-08, 12:37 PM

Giúp đỡ nhau là 1 chuyện đương nhiên ,nhưng có người thích như thế này có người lại thích như thế khác .Có người họ bỏ bao công lao ra và sẵn sang share free cho mọi người vì họ coi đó chỉ là hứng thú nhất thời nên làm cho vui thôi .Nhưng có những người họ bỏ nhiều công sức ra và họ không muốn chia sẻ free vì thời gian của họ không phải để lãng phí, và họ mong thành quả của họ được đền đáp = 1 nguôn kinh phí .Tuy có chăng không phải là nhiều nhưng cũng xứng đáng để họ có được và phát triển tiếp .

NetBanBe.Net
15-03-08, 03:05 PM
Hihi... Ai cũng muốn giữ khư khư làm của riêng thía này thì làm sao Việt Nam phát triển nổi.
Có khi cái MuWeb NetBanBe mình cũng suy nghĩ lại, không Mod Free tiếp để có kinh phí phát triển nhỉ :spiderman:

congacon
15-03-08, 04:02 PM
Hihi... Ai cũng muốn giữ khư khư làm của riêng thía này thì làm sao Việt Nam phát triển nổi.
Có khi cái MuWeb NetBanBe mình cũng suy nghĩ lại, không Mod Free tiếp để có kinh phí phát triển nhỉ :spiderman:
họ nói kệ họ mình làm theo mình hơi đâu phải thế, hy vọng mọi người đều chia sẽ kiến thức với nhau, đừng để trong người lở trúng gió thì tiếc lắm đó :byebye:

hailee
15-03-08, 08:46 PM
hay quá nhỉ... ủy thác y như VLTK ha

nhactre8x
24-02-09, 11:15 PM
híc ai hướng dẫn dễ hiểu chút đi,mình vào đến chỗ điều chỉnh thời gian ủy thác là nó có lỗi Run-time error '380'
:dribble:

Mr.Noob
25-02-09, 12:52 PM
Một tinh thần Đoàn Kết - Học Hỏi của một người Việt Chân Chính , Có những người như bạn Việt Nam chúng ta nói chung , clbgame nói riêng sẽ ngày càng phát triển - ngang bằng với các cường quốc khác . Cộng đồng thành viên của clbgame :eddy , vdl_12c ,AnhHungCoDon ( ngày xưa ) .... cũng là những người hết sức giúp đỡ , chia sẻ . Hy vọng các bạn hợp tác giúp đỡ các noob như tụi mình .
Tiếc là không có chức năng Thanks....chứ nếu có thì sẽ biết rõ hơn ai đc member yêu quý .:too_sad:
Chức năng Thanks là cái Cảm ơn đó bạn.Click vào đó mà thanks người ta đi...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Destruct
26-02-09, 02:06 PM
Không cãi nhau nhá! Hết nói nổi cái Box MuServer rồi!

Se7eN747
26-02-09, 09:34 PM
bạn congacon có thể pót HD về cài đặt và sử dụng ko :D Mình còn lơ tơ mơ quá

Mr.AT
03-03-09, 03:51 PM
đã share thì hướng dẫn anh em cách sử dụng đi chứ