PDA

View Full Version : Đọc chiêu giúp các bạn giảm lag 100% cho Server

YeuVo_ThuongCon
13-03-08, 03:27 PM
- Trước tiên các bạn phải có một nhà cung cấp hosting đảm bảo ( Tốt nhất nên chọn host VN)
- Thứ hai : các bạn phải kiếm cho mình một website tương đối ngon và độ bảo mật cao ( vì web cũng chiếm tới 50% )

Bắt đầu nào
+ Cách 1 : mở theo port mặc định của SQL

- Trước tiên các bạn upload toàn bộ website của bạn lên host
- Sau đó bạn vào modem của bạn mở cổng sau 1433 ( bạn phải mở cả 2 loại TCP và UDP cùng 1 cổng là 1433 )
- Tiếp đến bạn vào theo đường dẫn sau Start -> Program -> Microsoft SQL Server -> Server Network Utility . Sau đó bạn sẽ thấy một bảng sau hiện lên

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Các bạn chọn TCP/IP và chọn Propeties.. và sẽ thấy bảng sau :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Nếu các bạn thấy số 1433 thì để vậy và OK
- Song phần Server giờ đến config web tùy vào asp hay php mà các bạn config nhưng cả 2 Php và ASP config đều giông nhau :
- Bây giờ các bạn vào file config của các bạn ( file mà để kết nối tới SQL nói tóm tắt là file config hay file connect ) mở file file đó ra và thay như sau :
+ Nếu lúc trước IP Server bạn ghi là IP của máy server giờ bạn thay nó bằng IP WAn của bạn ( IP wan là IP của MU cũng được ) Ví du :
- Trước đây IP của tôi là 10.0.0.50 và IP wan của tôi là mutv.myvnc.com vậy tôi sẽ thay như sau : 10.0.0.50 = mutv.myvnc.com,1433
+ vậy là Ok rồi đó ( nhớ là giữa IP WAN va port SQL là dấu phẩy

Làm theo cách của tui thì ở máy server ko cần cài bất cứ chương trình gì và máy server cung ko cần chạy web nữa

+ Cách 2 : thì cung làm tương tự nhưng với port SQl do bạn tự đặt

- Mình đưa ra 1 nhà cung cấp Hosting Việt Nam phù hợp với các server Mu ( Giá cả hợp lý )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << nó đó Server MU Thiên Vương của mình cũng đặt trên site đó gần 1 năm nay không thấy hiện tượng gì
- Gia cả cụng phải chăng :
100MB thì $1 / 1 tháng
200MB thì $2 / 1 tháng
............................
***** này Bảo Mật cũng khá và mình đã giới thiệu thì chắc ăn mà
Vậy là hợp lý rồi chứ tính ra có 35K / tháng nếu bạn mua 200MB ( Nhưng mà host này ko nên dùng để client download)

Vậy là OK

cá mập xám
13-03-08, 03:32 PM
ah, đây là của các pác muốn đưa lên online, làm mình tưởng cho dân off như mình, mà ko thấy pác nào thử roài cho ý kiến xem cái nè có tác dụng nhìu ko ?

TALovexm
13-03-08, 05:39 PM
ah, đây là của các pác muốn đưa lên online, làm mình tưởng cho dân off như mình, mà ko thấy pác nào thử roài cho ý kiến xem cái nè có tác dụng nhìu ko ?

Offline thì lag j hả trời. 100mb/s lag nữa thì chắc là MU online ko chơi dc bao giờ :angry:

huyhaf
13-03-08, 05:44 PM
Cảm ơn bác Hà, đây là 1 bài hướng dẫn bổ ích.
Nhưng các bạn nên chọn HP hosting uy tín, nếu ko dễ mất pass MS SQL là tiêu ^_^

bachcotsau
13-03-08, 07:00 PM
Để tes thử coi :D 1 ý kiến hay ....

koconai22
13-03-08, 07:43 PM
1 bài hướng dẫn rất bổ ích , nhưng cho mình hỏi nếu mình muốn thay đổi nội dung trong web thì phải làm như thế nào vậy ?

bachcotsau
13-03-08, 07:56 PM
Đau thật upload mãi cái web lên host mất bao nhiêu thời gian thì vào web nó báo lỗi

Error #123
Loading php_mssql.dll Failed!
Please Enable php_mssql.dll In Your Php.ini

Gặp phải cái host không hỗ trợ mssql bây gờ không biết sài web nào đây để thử .

NetBanBe.Net
13-03-08, 08:24 PM
Đúng thế. Quan trọng là phải tìm Hosting có hỗ trợ PHP & MySQL.
Các bạn hãy sài hosting Windows sẽ có phần đó, hosting Linux ít lắm.
Nhưng làm kiểu này có 1 vấn đề đó là: Nếu để lộ Hosting (FTP, Cpanel,) hoặc Hosting bảo mật kém có thể attack Local thì coi như đứt.
Nhưng có thể khống chế việc bảo mật bằng cách sử dụng firewall Sygate.
Khi sử dụng Firewall này, thiết lập sao cho MsSQL chỉ nhận lệnh từ 1 IP cố định (Hosting dĩ nhiên IP cố định rùi). Còn truy cập từ các IP khác đều vô dụng, hacker có lấy được tài khoản MsSQL cũng không thể connect vào được.

YeuVo_ThuongCon
14-03-08, 02:38 AM
OK !
Mình sẽ cho các bạn dùng thử host của mình với demo 1 tuần rồi sau đó bạn có quyết định mua host của chúng tôi hay không tùy các ban

Yêu cấu :
1. Bạn có 1 domain .com .net ........
2. Web săn sàng
3. mở port OK

ưu tiên cho 2 bạn dùng demo host của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong 1 tuần xem chất lượng như nào rôi bạn mới quyết định nha

NetBanBe.Net
14-03-08, 03:12 AM
Đặt Web trên Host mà connect trực tiếp đến ServerMU đồng nghĩa với việc:
- 100% khả năng quản trị Host biết được tài khoản sa của MsSQL Server MU.
- 0% - 100% khả năng Hacker biết được tài khoản sa của MsSQL Server MU.
* Đối với những nhà quản trị tốt thì không vấn đề nhưng với nhà quản trị lợi dụng thì sự việc hơi mệt. Có thể không phá nhưng chỉ connect đến MuEdit rùi tạo vào đồ sài chơi thui :D.
* Còn nếu rơi vào tay Hacker (phụ thuộc độ bảo mật của nhà cung cấp Hosting) thì cũng có nhiều khả năng xảy ra:
+ Hoặc chỉ tạo đồ không làm hỏng Server.
+ Hoặc xóa đồ những của những người chơi nào mình ghét.
+ Hoặc cho cả data đi luôn.
Mà việc này không chỉ 1 sớm, 1 chiều.
Nếu MU mới hoạt động mà có vấn đề thì còn đỡ bực.
Nhưng MU hoạt động lâu rùi mà có vấn đề khắc phục mới mệt. Mà vấn đề nếu xảy ra lâu rùi thì khỏi khắc phục luôn
Ví dụ MU hoạt động tầm 6 tháng mà Hacker tạo đồ từ tháng thứ 2 thì không thể phát hiện ra được. Hacker thông minh thì chỉ tạo lẻ tẻ, ít một để không ai biết...
Đặc biệt là những thay đổi ngầm mà Admin không biết:
- Ví dụ tạo đồ (Tạo đồ bán Bán kiếm tiền cũng được kha khá)
- Xóa đồ member (Gây hoang mang cho người chơi)
-...

huyhaf
14-03-08, 06:20 AM
Zend toàn bộ file quan trọng trước khi up lên server, các bạn nên tìm host support zend .

duphuocvt
14-03-08, 07:36 AM
Netbanbe.us nói đúng lấm. Nếu mình đả làm server ONline đầu tư thì phải đầu tư cho mình một máy chú server và đường line 10mb/s> nếu không đủ điều kiện thì đừng mở vì sẻ không chất lượng và không ai chơi đâu

YeuVo_ThuongCon
14-03-08, 08:00 AM
* Đối với những nhà quản trị tốt thì không vấn đề nhưng với nhà quản trị lợi dụng thì sự việc hơi mệt. Có thể không phá nhưng chỉ connect đến MuEdit rùi tạo vào đồ sài chơi thui :D.
* Còn nếu rơi vào tay Hacker (phụ thuộc độ bảo mật của nhà cung cấp Hosting) thì cũng có nhiều khả năng xảy ra:
Nhưng MU hoạt động lâu rùi mà có vấn đề khắc phục mới mệt. Mà vấn đề nếu xảy ra lâu rùi thì khỏi khắc phục luôn
Ví dụ MU hoạt động tầm 6 tháng mà Hacker tạo đồ từ tháng thứ 2 thì không thể phát hiện ra được. Hacker thông minh thì chỉ tạo lẻ tẻ, ít một để không ai biết...
-...

Ông bạn nói hơi quá rui ông nói thế này khác nào nói người quản lý Hosting hả ? :beat_shot:

- Đã làm ăn phải có uy tín nếu làm như vậy thì ai còn dùng hosting của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nữa hả
Mới cả suy nghĩ của ông quá trẻ con . Nếu nói như ông các hosting của việt nam ko nên hoạt động ah hay những người quản lý host đều làm như vậy ah. ( làm ăn như vậy thì đã đóng cửa công ty lâu rồi )

skyviet2099
14-03-08, 08:25 AM
hehehe -- nói đúng sự thật thì cho là spam , nói đúng tim đen thì del bài hả ( mod gì kì vậy - chẳng có tự do ngôn luận gì hết , tớt khoe xấu che à )

NetBanBe.Net
14-03-08, 08:27 AM
Ùi... Cái này nói chung thui mà. Đừng nói thía chứ mất quan điểm.
Vấn đề gì có khả năng xảy ra thì cũng chỉ nói là khả năng thui mà.

Có nhà cung cấp Hosting nào dám đứng lên bảo: Hosting có độ bảo mật 100% an toàn không? Có chăng cũng chỉ là nói cho người ta đỡ sợ thui, chứ còn thực chất thì chỉ bảo mật được trong khả năng có thể thui.

Như tui dùng của nhà cung cấp Hosting Nhân Hòa (Đã có kinh nghiệm hơn 5 năm trong lĩnh vực Hosting & Domain).
Là nhà cung cấp Hosting lớn nhất miền Bắc.
Nhưng mà dùng bị attack local hoài, tui kiểm tra thì vào được tất cả các hosting của khách hàng đặt cùng Server với tui. Sau đó tui phải bảo cho họ. Mãi đến cách đây hơn 2 tháng (Gần Noel) họ mới fix xong được cái lỗi bảo mật đó.
Còn những lỗi khác thì chắc chắn có nhưng có điều mình chưa biết mà thôi.
Bị vài lần rùi lên ớn lắm. Những cái gì không quan trọng, backup thường xuyên thì không sao.
Nhưng với MU, Hacker không phá nhưng chỉ lợi dụng tạo đồ thui thì không thể biết được.

YeuVo_ThuongCon
14-03-08, 09:04 AM
Nếu đã nói hacker thì kể cả web để trên home server cũng vậy thôi bạn ah
Nói chung không có cái gì là hoàn hảo

hehehe -- nói đúng sự thật thì cho là spam , nói đúng tim đen thì del bài hả ( mod gì kì vậy - chẳng có tự do ngôn luận gì hết , tớt khoe xấu che à )
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn bạn bạn nói lịch sự tui không xoa đâu bạn hãy đọc lại bài bạn viết đi

cá mập xám
14-03-08, 09:11 AM
Offline thì lag j hả trời. 100mb/s lag nữa thì chắc là MU online ko chơi dc bao giờ :angry:
hihi, pác nóng tính wé. Đấy là tui góp ý tý.
@netbanbe.us : nói như pác thì thui, chắc tui chẳng muốn đưa bất kỳ cái gì lên onl nữa đâu, hjk

Secondhand™
14-03-08, 09:16 AM
Số phận không như các bạn nghỉ đâu ! hic hic !
- Dân Vn mình thật là khổ, các bạn khi mua host nhớ cẩn thận nhé. Tớ 1 bị 1 cú sốc rồi bè: bọn bán host là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Trước khi mua tớ bảo rõ ràng với tụi kỉ thuật là dùng để upload Web mu, tụi nó bảo ko sao. Thế mà djt ** mới sài dc 1 tháng thì nó del toàn bộ dữ liệu trong host. Điện thoại tới công ty nó, nó bảo cậu dùng host sai nguyên tắc. upload soure MU vi phạm bản quyền MU FPT. Nên nó cắt, còn thông báo to đùng nếu lầm sau còn vi phạm sẽ del host. Hỏi có đau ko bà cong :((

skyviet2099
14-03-08, 09:52 AM
Còn bạn bạn nói lịch sự tui không xoa đâu bạn hãy đọc lại bài bạn viết đi

- Tôi nói có chổ nào ko đúng mà bác cho là ko lịch sự bác dẫn chứng ra xem ??? Theo bác thì dùng lời nào mới cho là lịch sự ( bài viết tôi không có lời nào vi phạm nội quy à nha )

TALovexm
14-03-08, 10:10 AM
Nói thật ra là làm như bác nmh_online là dc rùi, các bạn nói đến hack thì kiểu j chẳng hack dc? request thì lộ thông tin quá trời luôn còn j nữa . nó bắt dc các gói tin gửi và nhận thì teo rùi. quan trọng cuối cùng là bảo mật mà đến cả FPT or KOR còn ko bảo mật nổi nữa là dân nghiệp dư.

>>>>> làm thế nào cũng dc mà :)) =))

assataka
14-03-08, 11:59 AM
Thông báo cho bác nmh_online chuẩn bị tinh thần:

Nguồn:

MU FPT mở chiến dịch truy quét các MU Private?
Trong những ngày gần đây, các trinh sát của MU FPT đang ráo riết truy tìm địa chỉ của những trang web MU không có bản quyền (MU lậu). Theo nguồn tin mật, sắp tới MUFPT sẽ chính thức khởi kiện các MU lậu đang có mặt tại Việt Nam.

Một câu hỏi được đặt ra: Tại sao MU FPT lại trì hoãn quá lâu mới tiếp tục đánh sập các MU lậu khác? Phải chăng sắp đến lúc update phiên bản mới và đây cũng là một cách để thu hút người chơi?

cái host của bác đặt ở trong nước hay đặt ở nước ngoài vậy?

tuankd
17-03-08, 04:05 PM
-...

Ông bạn nói thế là không được. Có thể với 1 số HP nhỏ, ko có đăng ký kinh doanh, chỉ là dạng tự phát mua gói reseller về bán lại thì điều đó có thể xẩy ra.
Còn chúng tôi có công ty, trụ sở, đang ký kinh doanh đàng hoàng và có uy tín khá lâu trong lĩnh vực thương mại điện tử. Thì điều bạn nói là hơi quá rồi đấy.
Còn về hack được hay ko là do trang web bạn bảo mật đến đâu. Tất nhiên là còn liên quan đến config sv nữa nhưng cho dù để web ở máy nhà bạn cũng ko thể dám chắc là an toàn 100 % ko?

Vấn đề bị xóa trang web do liên quan đến MU lậu thì tôi nói luôn.
Trên máy chủ của HoanMy.Net ko cho chạy sv, chỉ chạy web site. Và trang web đó được viết ra chạy không liên quan đến vấn đề bản quyền nào hết.
Nếu có thì bên FPT phải làm việc với nơi chủ thể đang duy trì server đó chứ không phải là chúng tôi.

Mời các bạn tham khảo qua vài gói host tốc độ cao tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:misdoubt:

YeuVo_ThuongCon
19-03-08, 06:09 PM

Nguồn:

Sao lại bảo tớ chuẩn bị tinh thần là sao?:beated:

mucz.net
20-03-08, 02:51 AM
nmh_online có thể giúp mình sử lí cái này không nhé. Mình làm như hướng dẫn của bạn

1,-mở port SQL trên modem
2,-trong file config mình ghi
$muweb['connection'] = 'odbc';
$muweb['dbhost'] = 'IP static của minh,port SQL';
$muweb['database'] = 'MuOnline';
$muweb['dbuser'] = 'sa';
$muweb['dbpassword'] = 'pass sa của mình';
nhưng khi tiến hành install web, trên host thì hiện thông báo thế này
Connection with SQL Server With Odbc failed!
Please check if odbc MuOnline exist or db user and password are okey.
Đây là web0.8 của pro toàn chỉ có một lựa chọn cài đặt connect theo 'ODBC" không có lựa chọn 'mssql' . Bạn có thể tư vấn cho mình phải sửa ở những chỗ nào nưa không
nếu có thể khi nào online bạn Buzz mình vào YM thanhtungcz có gì nhờ bạn Remote vào còniigg giùm nhé, xin chân thành cảm ơn
PS:lần đầu tiên làm quen với Host gà quá ^^

NetBanBe.Net
20-03-08, 04:46 AM
Nếu bạn chọn ODBC thì là lựa chọn sử dụng ODBC trên máy Server. Mà bạn làm gì có quyền chạy File ODBC trên Server.
Cái bạn làm đó là kết nối đến SQL của máy bạn vì vậy bạn phải chọn SQL.
Không có lựa chọn SQL có nghĩa là Web của ToanPro không phát triển dành cho SQL.

bachcotsau
20-03-08, 11:21 AM
Mà lựa chọn MSSQL thì host cũng không có hỗ trợ giống ODBC , php nó không bật chức năng này . .

nhactre8x
23-06-08, 11:03 PM
help!!! cái này là lỗi gì vậy?

Active Server Pages error 'ASP 0131'
Disallowed Parent Path
/mu9day/mu/Style/MVT_Space.asp, line 3
The Include file '../common/system.asp' cannot contain '..' to indicate the parent directory.
còn đây là file config của mình up lên host có hỗ trợ (asp)

dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=IPWAN,1433;uid=sa;pwd=pass;database =Muonline"bạn nào làm rồi thì giúp mình chút nha,thank for all^^!

mattroilan
16-07-08, 10:28 PM
-...

Đúng dzậy nhưng về vấn đề này cũng không phải là quá khó để khắc phuc.
Và đưa web lên host cũng là vấn đề không phải dễ cho các newbie, tại vì các web share trên diễn đàn hầu hết là dành cho host = máy chủ.
Nhưng bài viết rất có giá trị. Thanks nmh nhiều...

sslconnection
22-09-08, 01:39 PM
Bạn nào có kinh nghiệm trong việc cấu hình webserver nằm riêng với SQL Server SP4 vui lòng giúp mình với!

Mình cấu hình file config trong source web để ở máy khác như sau:

dim connsql(1)
connsql(0) = "DSN=MuOnline"
connsql(1) = "driver={sql server};server=192.168.1.100,55919;uid=sa;pwd=1234 56;database=Muonline"
connmdb = "Provider=Microsoft.Jet.OLEDB.4.0;Data Source=d:\hosting\v4.2\vinameo\MVT_System.mdb;Pers ist Security Info=False;Jet OLEDB:Database Password=sslconnection"

Trong đó: 192.168.1.100 là IP của SQL Server, 55919 là port của SQL đã được mở và check ok = telnet, 123456 là password SQL, database đúng tên nhưng lúc mở website lên thì nhận được thông báo: "Kết nối đến Server thất bại". Bạn nào biết xin vui lòng chỉ giúp mình.

Chân Thành Cảm Ơn Nhiều Lắm Lắm !

ghvn121991
17-12-08, 06:35 PM
Hình như server phải dùng windown server 2000 hoặc 2003 server mới chạy được.

ghvn121991
17-12-08, 06:39 PM
Một số trường hợp của mấy bạn, host ko kết nối được với csdl của server game, theo em là như thế này các bác thấy sao:

Máy B sẽ kết nối được với máy A nếu như các điều kiện sau thõa mãn:
- Connection String trên máy B đúng (đúng hostname hoặc IP của máy A, và username/pass để connect vô SQL Server)
- SQL Server trên máy A đang chạy, và máy A là máy server đúng nghĩa! (SQL Server có thể cài trên máy WinXP/2kPro nhưng lúc đó nó chỉ là bản desktop, không cho phép từ xa connect vào, muốn từ xa connect vào được thì máy A phải là server chạy Win2kServer hoặc Win2k3).
- Firewall trên máy A cho phép các máy khác từ bên ngoài connect vào port SQL Server trên máy A.

ghvn121991
17-12-08, 06:49 PM
Nguyên nhân vì sao MS SQL Server 2000 cài trên WinXP SP2 không thể kết nối được từ xa.

Đây là giải thích của đệ tử bác Bill:

When you attempt to open a connection to a computer that is running SQL Server 2000 over a virtual private network (VPN) connection, the attempt may fail with the following error message: SQL Server does not exist or access denied In general, SQL Server does not respond to any new IP addresses that connect to the computer after the SQL Server 2000 service starts. If you stop the SQL Server server and then restart the server after you make the VPN connection, you can successfully connect to the server.

CAUSE

When the SQL Server 2000 service starts, it enumerates all IP connections to the computer. It then binds to the IP addresses directly and, unlike the Microsoft SQL Server 7.0 service, no longer listens on the wildcard IP address 0.0.0.0.

Sau khi cài đặt xong SQL Server. Cần phải download bản SQL Server Service Pack 4 (phiên bản mới nhất đến lúc này).

Sau khi cài đặt xong SP4 cho SQL Server thì phải mở các ports sau đây trong Windows Firewall:

- Port 1433/TCP (SQL Server)

- Port 1434/UDP (giao tiếp với VB,...)

- Port 445/TCP (RPC)

Sau đó trên router cũng phải forward các port này về địa chỉ IP của SQL Server. Tham khảo chi tiết trong các articles sau đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

canhphuong
06-05-09, 08:04 PM
lai mot MU SSIV ra lo day <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NXuanVu
15-07-09, 03:43 AM
mình chạy rồi nó báo thế này
PHP Fatal error: Call to a member function Execute() on a non-object in IP WAN\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 35

hackervn4954
21-10-09, 07:49 AM
em ko hỉu j` hết ai giúp em lam 1 sever mu online + web dc ko
hoặc ko lam share cho em 1 ban may bác dang xai + cach edit lun dc ko ???
Thank Y!M : hacker_vn59

sarangvnsh
19-07-10, 01:35 AM

Nguồn:

mu.gate.vn/Page/News/DetailNews/?ID=1733

cái link die rùi kìa, link xai hay bài đã bị xóa8->

Ba.Duy
02-10-10, 11:38 AM
EM cài web nweb 1.12 và 1 số ver khác cua bác netbanbe mà không hiểu sao khi đă ng nhập bị lỗi này
Ai biết chỉ giúp em :

Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in C:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 65

ducthanh2603
14-10-10, 10:47 PM
em mới tập.:D :D:D:D:D:D:D:D:D:D

thanhvnn00
15-10-10, 04:48 AM
không có ai up lại cái hướng dẫn à haiz