PDA

View Full Version : [RELEASE]Tools Sửa Tên Server (TextW.BMD) Các MuServer VTM

mucz.net
10-03-08, 04:22 AM
Đây là Tools sửa File TextW.BMD,sửa tên Server Tiếng Việt có dấu của các bản MuServer VTM. Hy vọng các bạn sửa được tên theo ý muốn của mình
Tên Server nằm ở các dòng 540 541 542 543
Links Download CodeusMuEdit8.0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bose Online
10-03-08, 05:04 AM
- đỏo xong có bị lỗi font chữ ko bạn , bạn đả là thành công chứ ... tôi cũng có cái tool này nhưng đổi xong thì bị lỗi font , bạn đổi thành công tji2 hướng dẫn hay đưa kết quả lên nhé ... Thanks nhiều .

acma3978
10-03-08, 05:59 PM
- Dùng font VNI hay định dạng nào để việt hóa Unicode à ?!

TrựcZa
10-03-08, 06:53 PM
mucz.net ơi có thể cho 1 bài hướng dẩn các Mem mới dc ko (phần Sửa Tên Server (TextW.BMD))

mattroilan
13-03-08, 07:04 PM
cái này đã đc Zannemo hướng dẫn 1 lần roy . sẽ bị lỗi font khi chỉnh sửa nhưng có thể đưa tất cả về tiếng Việt ko dấu chỉ với 1 thao tác. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mattroilan
13-03-08, 07:09 PM
hjx sorry bài này die oy`. có ji cu' pm mattroi_lan252 tui sẽ giúp

skyviet2099
13-03-08, 07:11 PM
cái này đã đc Zannemo hướng dẫn 1 lần roy . sẽ bị lỗi font khi chỉnh sửa nhưng có thể đưa tất cả về tiếng Việt ko dấu chỉ với 1 thao tác. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cut - Vậy mà cũng nói , ở đây mọi người cần là tiếng việt có dấu kìa , ko thấy chữ Net4Việt hiện ở tên Server mà bác Cường làm hả ( ko dấu thì nói làm chi )

bachcotsau
13-03-08, 07:20 PM
=)) không dấu thì dùng bản của luciano có phải ngon hơn vạn lần không . =))))))

mucz.net
13-03-08, 08:25 PM
Như phần đầu tôi đã nói tên Server nằm ở các Offset 540 541 542 543,các bạn download tools về giải nén rồi chạy file CodeusMuEdit.exe sau đó các bạn bấm vào chữ Edit---Preferences phần Client Patch các bạn bấm Select rồi tìm đến thư mục để Client Mu rồi bấm OK sau đó các bạn chọn phần BMD một danh sách xổ xuống để chỉnh sửa tên Server của MuServer VTM các bạn chọn TextW.BMD nó sẽ mở ra nội dung file TextW, các bạn kéo xuống dòng 540 là tên Server cần chỉnh, rồi dùng bộ gõ tiếng Việt như Vietkey ,VietSpell hay bất kì bộ gõ tiếng việt nào chọn fonts UNICODE để gõ.Tuy nhiên bị một số dấu bị lỗi đó lầ chữ "ô", nếu tôi viết tên Server là [Đồng Chí] thì vào game hiện thị là [Đ?ng Chí] còn [ViệtNam] sẽ đúng như vậy, nên các bạn có thể tránh viết những từ bị lỗi,và tìm những từ không lỗi ví dụ [Tình Bạn] [Bạn Bè] sẽ OK
PS: sửa xong nhớ bấm SAVE phía dưới

skyviet2099
13-03-08, 08:31 PM
***mucz.net (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : chỉ mở file TextW.BMD bằng cái tools này ( ko hề sửa chữ nào cả) -> Save một cái -> lỗi font . Bác mucz.net (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thử post ảnh lên xem thành quả của bác .

mucz.net
13-03-08, 08:40 PM
oài ai nói vậy? tôi đã test rồi mà, giờ ngại cài lại để chạy rồi post hình lên cho bạn xem, bạn làm lại thử coi, tôi không dùng bản này chỉ test thôi, thực tế nó còn thua xa nhiều bản cùng loại (post;cộng điểm; Item cuối lvl380, post và item lvl380 là rất cần cho một bản online^^^)

skyviet2099
13-03-08, 09:18 PM
- Làm đi làm lại mấy lầm mà có được đâu , mấy câu text tiếng Việ có dấu cũ bị lỗi hết ...bó tay . Ông bạn thử làm cho tôi cái tên Server : SkyViet2099 , nếu được SkyViệt2099 thì càng tốt . cái Server này tui cũng không thích cho lém , cài cái SV này mấy ***** vô hàng Net tôi chơi nó đời toi gỡ bỏ bãn này cài lại bản cũ có wing 3rd & web 3rd ( chúng nó bảo bản này ko có gì mới thà để chơi MuFPT cỏn hơn -->> tui bó tay luôn ) .
- Tôi thì thích cái tiếng Việt có dấu , còn mấy ***** nhóc vô chơi thì thích mới mẻ , chắc phải cài cả 2 SV quá ^^!
- Ah , nếu ông làm sang tiếng Việt nớ post ảnh lên luôn nhe ....

bachcotsau
13-03-08, 09:26 PM
Cài 2 server đơn giản =)) . Server 1 dùng main VTM server 2 dùng cmain của luciarno , làm 2 cái login 1 cái load mainvtm.exe 1 cái load newmain.exe . Mainvtm nó sẽ tự nhận file Textw.bmd còn newmain sẽ load Text.bmd .Còn mấy cái trùng như item.bmd và Filter.bmd vào báo lỗi thì vào file newmain.exe mà edit thành tên khác rồi copy cái file trùng đó của bang luciano rồi đổi lại tên .Quan trọng là config sao cho có thể két nối được với server của luciano vì server của nó config có khác với server VTM 1 chút .

acma3978
14-03-08, 12:35 AM
- Hiện nay tui đã sửa rùi và đã hòan thành cũng hay các bạn nếu muốn chọn Font nên dùng bảng gõ VNI còn chọn thì là vietnamese locale CP 1258 dùng cái này rùi edit xong save lại vẫn bình thường cho các font ^^!

skyviet2099
14-03-08, 04:20 AM
- Pro nào đã làm thành công rồi post ảnh lên xem với , sao toàn nói suông không hà .

Bose Online
14-03-08, 11:32 AM
- Pro nào đã làm thành công rồi post ảnh lên xem với , sao toàn nói suông không hà .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachcotsau
14-03-08, 12:47 PM
Tối thấy bên mu triangle server Vũ Tiên và Thiên Lang đều có dấu cả =))

TrustTeam
14-03-08, 12:59 PM
Tối thấy bên mu triangle server Vũ Tiên và Thiên Lang đều có dấu cả =))
Đây là bạn của Cuonglee mà chẳng lẽ còn để Thiên Vương hay Huyền Thoại sao =))
Hoặc ai mua bản của Cuonglee đều được chỉnh sửa lại tên server theo ý thích

skyviet2099
14-03-08, 01:15 PM
- >< , ước chi tôi không phải là người Việt Nam ( là người China hay Braxin gì cũng nên ) để không nhìn thấy cảnh này ! Tôi có qua bên RZ & thấy họ share nhiều , nhiều lém nói chi chỉ là cái tên Server . Họ chia sẽ cho cả thế giới mà ko tiếc , còn Việt Nam mình chỉ có cái tên mà họ cũng ... Nếu tất cả những người bên RZ đều là người Việt nam thì chắc đến bây giờ chẳng ai biết 2 từ Server Mu là gì ! Cộng đồng cracker & hacker thế giới mà là người Việt nam thì đến bây giờ mọi người sẽ không biết đến Windows là gì !
- Không biết tui nhận xét vậy có gì sai không nữa ???

TrustTeam
14-03-08, 01:23 PM
Cái nào cũng có 2 mặt của nó cả, không có gì là hoàn hảo cả.
Người ta dã share tất cả rồi, còn những cái còn lại thì phải tự tìm hiểu

skyviet2099
14-03-08, 01:33 PM
- Một người không thể làm được tất cả , nếu ai khám phá được một điều gì đó rồi bỏ vào két khóa lại thì cho dù có 1000 năm sau ai muốn tìm hiểu về điều đó thì phải tìm hiểu lại từ đầu & gọi là tụt hậu . Nói sâu xa quá chắc ít người nhận thức được lắm nhỉ ?

qvloveh34ever
14-03-08, 01:54 PM
Loãng topic rồi !
@mucz.net : Tùng xài CodeusMUedit có bị lỗi font ko ? Tớ chỉ mở ra, save lại cũng bị lỗi font khi vào game

TrustTeam
14-03-08, 02:00 PM
Ah, vậy lên FPT nhờ họ sửa giúp đi, họ tính giá rẽ lắm, nghe nói có dịch vụ đó nữa đó

luckyday
14-03-08, 02:01 PM
muốn biết rõ hỏi bác cuonglee đó, bảo bác đó viết cho một cái TUT mà làm

bachcotsau
14-03-08, 07:37 PM
Ah, vậy lên FPT nhờ họ sửa giúp đi, họ tính giá rẽ lắm, nghe nói có dịch vụ đó nữa đó

Họ có dịch vụ đó ah .Info cho tớ cái xem nào .

Anh Huy
14-03-08, 08:10 PM

- ủa dịch vụ này nếu có thì có nghĩa là FPT cho phép các Server lậu tồn tại song song rồi , vậy sao có tin FPT càng quét server lậu nữa là sao ??? Huy thấy hay điều này nó mâu thuẩn sao sao ấy !?

thong123
17-03-08, 11:34 AM
Mấy bac chỉ sử dụng cái CodeusMuEdit8.0 kỷ chut dc không, sao tớ mở ra toàn là báo files not found ko hà, mặc dù tớ đã chỉ đường dẫn đén chỗ đó thư mục chứa files đó rùi