PDA

View Full Version : [TLBB] Những vấn đề liên quan đến UICommand_AddInt

Intel
05-06-15, 03:23 PM
Các bạn đã biết trong TLBB thì có rất nhiều NPC mở shop nhỏ ví dụ NPC Thú mở ra mua sách kỹ năng bằng vàng....
Nhưng khi mở code ra toàn liên quan đến UICommand_AddInt

Đa số code những NPC như khảm ngọc mua đồ ở mấy shop NPC vàng thì toàn là UICommand_AddInt

ví dụ:

BeginUICommand( sceneId )
UICommand_AddInt( sceneId, targetId )
UICommand_AddInt( sceneId, 2 )
EndUICommand( sceneId )
DispatchUICommand( sceneId, selfId, 75117 )

đó là của NPC Bành Hoài Ngọc để đục lỗ cực hạn
Nhưng giờ mình muốn mở cái script nó ra để chỉnh sửa thay vì đục lỗ bằng Hàn Ngọc Tinh Túy thì thay bằng Tam Giới Chi Tiễn mà mở code NPC Bành Hoài Ngọc thì nó ra dòng đó ngu lun
Vì vậy, mình mong các bạn giúp đỡ 1 vài câu hỏi:
Nếu gặp 1 NPC như vậy thì mở script cái shop nhỏ nó ở đâu
Mong các bạn giúp đỡ

Mình thấy cái này giống như lập trình hướng đối tượng quá

akiem9x
05-06-15, 03:46 PM
Các bạn đã biết trong TLBB thì có rất nhiều NPC mở shop nhỏ ví dụ NPC Thú mở ra mua sách kỹ năng bằng vàng....
Nhưng khi mở code ra toàn liên quan đến UICommand_AddInt

Đa số code những NPC như khảm ngọc mua đồ ở mấy shop NPC vàng thì toàn là UICommand_AddInt

ví dụ:

BeginUICommand( sceneId )
UICommand_AddInt( sceneId, targetId )
UICommand_AddInt( sceneId, 2 )
EndUICommand( sceneId )
DispatchUICommand( sceneId, selfId, 75117 )

đó là của NPC Bành Hoài Ngọc để đục lỗ cực hạn
Nhưng giờ mình muốn mở cái script nó ra để chỉnh sửa thay vì đục lỗ bằng Hàn Ngọc Tinh Túy thì thay bằng Tam Giới Chi Tiễn mà mở code NPC Bành Hoài Ngọc thì nó ra dòng đó ngu lun
Vì vậy, mình mong các bạn giúp đỡ 1 vài câu hỏi:
Nếu gặp 1 NPC như vậy thì mở script cái shop nhỏ nó ở đâu
Mong các bạn giúp đỡ

Mình thấy cái này giống như lập trình hướng đối tượng quá

Cái đó nó gọi đến Interface ở Client rồi :| muốn thay thì vào Interface stiletto_four.lua sẽ thấy em nó rồi đổi lại, xong về Server cái file đục lỗ thay item đó là dc mà!

Intel
05-06-15, 05:11 PM
Cái đó nó gọi đến Interface ở Client rồi :| muốn thay thì vào Interface stiletto_four.lua sẽ thấy em nó rồi đổi lại, xong về Server cái file đục lỗ thay item đó là dc mà!

ok dc rồi thanks thím nhiệt tình quá :))

s2bac95
05-06-15, 05:15 PM
Mấy cái UI nó gọi khung ở client còn cái Id là id của khung đó chị.

Intel
05-06-15, 06:16 PM
um, ai có hàm Cancel Impact không cho mình cái hàm đi, chứ dùng hàm mà chứa index(bên topic hướng dẫn của Sói) thật sự ko bik sử dụng lun á

Sói Đẹp Trai
05-06-15, 09:18 PM
LuaFnCancelSpecificImpact(sceneId,TARGET_ID,IMPACT _INDEX)

Use it to cancel the impact from a target.
On that "TARGET_ID" is the target index, "IMPACT_INDEX" is the index of impact which you can easy find it at StandardImpact.txt.

CunConLonTon
05-06-15, 09:40 PM
LuaFnCancelSpecificImpact(sceneId,TARGET_ID,IMPACT _INDEX)

Use it to cancel the impact from a target.
On that "TARGET_ID" is the target index, "IMPACT_INDEX" is the index of impact which you can easy find it at StandardImpact.txt.

Góp ý tý xíu:

Mình biết bạn rất thích tiếng Anh và tiếng Trung nhưng đây là forum VN, người ta cũng đang trao đổi bằng tiếng Việt, bạn trả lời thế này làm khó người ta quá, nếu bạn muốn luyện tiếng Anh có thể vào forum nước ngoài mà luyện, chứ reply english ở đây người ta dễ hiểu nhầm bạn thích thể hiện

Sói Đẹp Trai
05-06-15, 10:06 PM
Xin thưa với bạn đây là copy paste từ tool do tôi làm chứ ko phải tôi vừa gõ bạn nhé. Còn tôi thể hiện hay không thì mọi người hiểu và không cần bạn phải nói hộ đâu ạ.

CunConLonTon
05-06-15, 10:31 PM
Xin thưa với bạn đây là copy paste từ tool do tôi làm chứ ko phải tôi vừa gõ bạn nhé. Còn tôi thể hiện hay không thì mọi người hiểu và không cần bạn phải nói hộ đâu ạ.

Chỉ góp ý vậy thôi, còn cái text đó bạn lấy đâu ra kệ bạn, post lên phải để người ta hiểu chứ, ở 1 forum VN bạn post tiếng Anh lên không thấy kì à

vinhthamthao
05-06-15, 10:58 PM
Chỉ góp ý vậy thôi, còn cái text đó bạn lấy đâu ra kệ bạn, post lên phải để người ta hiểu chứ, ở 1 forum VN bạn post tiếng Anh lên không thấy kì à

có vài trang có tiếng nga đấy . anh bây giờ nhiều người dùng rồi

songtu
06-06-15, 12:59 AM
có vài trang có tiếng nga đấy . anh bây giờ nhiều người dùng rồi
nghe thấy tiếng nga là nổi máu rồi :D có mấy thằng cu ng nga nó mò dc vào tận trang này của vn đấy :D (:|