PDA

View Full Version : [Hướng dẫn]Đặt tài khoản đăng nhập cho web để giảm DDos .

bachcotsau
08-03-08, 12:52 AM
1.Khởi đầu

Trong Apache, bạn tìm đến tập tin cấu hình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở nó lên và tìm đến đoạn mã sau :

Options Indexes FollowSymLinks

AllowOverride None

order allow,deny
allow from all

Thay thế dòng AllowOverride None thành AllowOverride AuthConfig hoặc AllowOverride All rồi lưu lại, sau đó khởi động lại Apache .

2.Tạo ra tập tin .htaccess và .htpasswd

Bạn có thể sử dụng bất cứ một chương trình soạn thảo nào để tạo ra 2 tập tin này. Ở đây tôi dùng notepad.
Mở notepad lên, gõ nội dung sau :

AuthUserFile "/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AuthType Basic
require valid-user
Sau đó lưu lại với tên là .htaccess với định dạng All Files
Giải thích :
/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nơi chỉ ra đường dẫn chứa file đăng nhập tài khoản .VD:
C:/AppServ/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn pass các bạn có thể vào đây để tạo ra và chép cái pass mã hóa đó lưu lại với định dạng file là .htpasswd
LInk : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tes thử Demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sontung306
08-03-08, 01:47 PM
Cho xin cái apache bạn đang dùng được không ( bản .exe ý ) . Thanks

mipmeo
08-03-08, 05:04 PM
ẹc hướng dẫn kĩ hơn chút nữa đi như copy cái .htaccess vào đâu chẳng hạn

bachcotsau
08-03-08, 07:27 PM
copy cái .htaccess vào thư mục nào thì thư mục đó sẽ bị đặt pass .VD đặt vào thư mục anti và vd link là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì link này sẽ được bảo mật băng pass .

KúnKuTe
08-03-08, 10:57 PM
bachcotsau ơi sao mình đặt đc rồi mà lúc đang nhập vào thì nó bắt đánh User + Pass đánh song ấn ok thì nó vẫn là khung đó nó cứ trơ ra bùn ghê bạn có thể chỉ mình cách khắc fuc kô :((

bachcotsau
08-03-08, 11:35 PM
Bạn vào thử link này tes đi mình làm được mà :D

KúnKuTe
09-03-08, 12:20 PM
mình test nick bạn ồi nhưng mà mình làm theo nó ra cái khung đó đăng nhập vào nó cứ trơ cái khung đó ra bó tay oài :((

mipmeo
12-03-08, 03:04 PM
đề nghị làm 1 tut = video cho anh em cùng xem ...........

cuocdoisp
12-03-08, 06:01 PM
Bạn vào thử link này tes đi mình làm được mà :D

lick test diea mất rồi bạn ơi .

bachcotsau
12-03-08, 06:26 PM
Mới cài lại win nên quét sạch sữ liệu open lại để tes rồi :D

Be Huy
12-03-08, 06:31 PM
- Hà hà :ah::ah: , anh bachcotsau giải quyết khéo thật :big_smile::big_smile:

mipmeo
12-03-08, 06:34 PM
hehe vẫn nguyên xi pa ơi hok sao test được

mipmeo
12-03-08, 06:40 PM
trong file đó của mình cóa 2 dòng như vậy liên
# Each directory to which Apache has access can be configured with respect
# to which services and features are allowed and/or disabled in that
# directory (and its subdirectories).
#
# First, we configure the "default" to be a very restrictive set of
# features.
#
<Directory />
Options FollowSymLinks
AllowOverride None
Order deny,allow
Deny from all
</Directory>

#
# "C:/xampp/cgi-bin" should be changed to whatever your ScriptAliased
# CGI directory exists, if you have that configured.
#
<Directory "C:/xampp/cgi-bin">
AllowOverride None
Options None
Order allow,deny
Allow from all
</Directory>
vậy chọn cái nào

bachcotsau
12-03-08, 08:01 PM
Options FollowSymLinks

là dòng có chữ này .

mipmeo
22-03-08, 09:31 PM
khè khè khi làm như vậy .... webserver báo lỗi CGI là cái gì vậy

nhactre8x
24-04-08, 04:47 PM
anh bachcotsau coi dùm em xem thế nào

AuthUserFile "/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
AuthType Basic
require valid-user

AuthName "Password Protected Directory"
AuthType Basic
AuthUserFile /your/server/path/.htpasswd
require valid-user
em để muweb ở trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em vao no hiện lên user và pass nhưng đánh xong ok là nó Internal Server Error huhuhu anh bày em đi

bachcotsau
24-04-08, 06:14 PM
anh bachcotsau coi dùm em xem thế nào

em để muweb ở trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em vao no hiện lên user và pass nhưng đánh xong ok là nó Internal Server Error huhuhu anh bày em đi

Bạn chạy ISS hả :boss: .Cái này là hỗ trợ cho .php .Muốn sử dụng nó phải config Apache .Nếu muốn đặt pass mà chạy = ISS thì vào đây xem .

nhactre8x
24-04-08, 11:16 PM
em chạy Appserv trong o D:\AppServ\www thì em để .htpasswd và .htaccess trong www là đúng hông anh

toan2003
25-04-08, 02:15 PM
hình như nghe đâu file .htpasswd ko hoạt động trên windows, hiện lên bảng nhập user và pass nhưng ko vào được tiếp

nhactre8x
25-04-08, 05:36 PM
sặc hông chạy trên window vậy chạy trên winserver 2003 á,nhưng anh bachcotsau làm đc mà:(

bachcotsau
25-04-08, 06:37 PM
hình như nghe đâu file .htpasswd ko hoạt động trên windows, hiện lên bảng nhập user và pass nhưng ko vào được tiếp

Mình chạy WinXP SP2 và lên SP3 vẫn bình thường :wink:

NXuanVu
24-07-09, 11:44 PM
sao mình chạy rồi. mà nhập user pass xong no ko nhập vào trang web được

Mr.QuangHuy
24-07-09, 11:46 PM

TUT = english ;))

NXuanVu
25-07-09, 03:19 PM
hix. đọc rồi mà kho hiểu quá. ai chỉ = tiếng việt được không

onetheside123
07-09-09, 04:23 AM
anh sầu nếu có online thì cho em nick YH hoặc pm em nha
e có vấn đề này cần hỏi
là cái này áp dụng cho app hay xampp
e cài xampp nó báo lỗi hoài à
còn cái chỗ ww/webmu gì đó
e để nó trong htdocs thì mình làm sao ??
www hình như là app mà a
chỉ e với
thanks a

onetheside123
07-09-09, 04:50 AM
Em đã làm đc bảo vệ xampp qua cái link của Mr QH rùi
ko biết cái đó và cái a chỉ có giống ko vì nó ko có .htpasswd
nhưng vào web phải nhập pass
Thân