PDA

View Full Version : Siêu thị WebShop 0.9b việt hóa .

bachcotsau
06-03-08, 07:51 PM
Xem qua tất cả các box của Mu thì có lẽ chưa ai Release web shop cả ,nay mình lấy bên ragezone về và việt hóa được 99,9 % các câu từ của web ( member ) và dành cho admin thì chỉ việt hóa 1 ít .
Thay đổi 1 số cấu trúc của web để phù hợp ,dưới đây là 1 số thay đổi :
+Trang chủ được bật chức năng VIP và sắp xếp lại menu
+Thêm ngôn ngữ Tiếng Việt và tích hợp kiểu chữ unicode để đọc được mã unicode và UTF-8
+Thay đổi font chữ để người Việt nhìn rõ ràng hơn, và màu sắc
+Phần đổi tên nhân vật từ cần ít nhất 4 ký tự ( mặc định :2 ký tự )
+Hiển thị item tiếng việt có dấu và cỡ chữ to hơn để nhìn rõ ràng hơn .
+Không cho phép thành viên mua đồ full 6 dòng exl và giảm op xuống còn 2 dòng .
+Chức năng gửi tin nhắn vào server game thay đổi từ 100 ký tự xuống còn 55 ký tự vì server chỉ nhận được 60 ký tự .( 55 ký tự + với 5 từ VIP: {dấu space} là 60 ) để phù hợp cho member .Từ VIP: sẽ được thêm vào trước các câu mà member sẽ gửi đi để phần biệt người dùng webshop và admin .
Và 1 vài thay đổi khác ...

Thông tin server gốc :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu các bạn muốn install lại webshop thì phải chạy query dưới đây để có thể install lại :

drop table WebShop
Go
drop table WebShop_LOG
Go
drop table WebShop_UI
Go
drop table MEMB_CREDITS
go
drop procedure XCredits
go
Drop table WebShop_Groups
Go
Drop table WebShop_Feedback
Go
drop table WebShop_IpBlock
Go

Link download bản việt hóa 1.1 :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đã update lên bản việt hóa 1.2

+Loại bỏ tùy chọn ngôn ngữ không cần thiết
+Member thường có thể xem được top Cash mà chức năng này chí có admin, nhưng chỉ được phép xem chứ click vào không thể edit .
+Anti trình duyệt IE và tự động vào trang chủ của firefox để download .
+1 vài thông báo chưa được việt hóa đã fix
Link download bản việt hóa 1.2 :

luckyday
06-03-08, 07:52 PM
đã thử buy chưa, có good hem vậy

Olala
06-03-08, 07:56 PM
để thử xem sao cái này download lâu rồi mà không biết cách cài thank trước nha

toan2003
06-03-08, 08:31 PM
Shop này khá pro, trước đây mình đã test mấy bản 0.6-0.8 đều ổn

Olala
07-03-08, 08:02 AM
sao config va intast song sao không thấy đồ bạn nhỉ hay là phai add đồ vào thêm nưa mới có

norun
07-03-08, 11:08 AM
khi install code item đã có rồi mà cần gì phải add nữa nếu login không thấy gì vui lòng kiểm tra fine wshconf.php trong thư mục gốc cái này mình cài chạy ngon rùi hôm trước định share nhưng đi chơi hôm nay mới về được ............

bachcotsau
07-03-08, 11:14 AM
sao config va intast song sao không thấy đồ bạn nhỉ hay là phai add đồ vào thêm nưa mới có

install không bị báo lỗi mới có thể nhìn thấy đồ .

norun
07-03-08, 01:37 PM
tải mấy lần về fine rar vẫn báo lỗi
đây là demo web mình config và việt hóa này:

Olala
07-03-08, 03:43 PM
norun
bạn share bộ webshop của bạn được không

bachcotsau
07-03-08, 06:45 PM
Tôi đã kiểm tra link và download file về giải nén thử không hề báo lỗi như norun đã nói.
1 vài hình ảnh thông tin .

sontung306
07-03-08, 06:54 PM
Cái này phải dùng Apache hoặc PHP bao nhiêu vậy bạn ?

bachcotsau
07-03-08, 07:20 PM
Cái này phải dùng Apache hoặc PHP bao nhiêu vậy bạn ?

Phiên bản PHP4 chạy ok còn php5 tes.....

Putin
07-03-08, 07:33 PM
BCS có thể hướng dẫn cài đặt Webshop này được không?,mình cài AppServ 2.5.9 rồi giải nén Webshop copy vào thư mục www của AppServ rồi vào trình duyệt gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà nó không có chạy,bạn có thể hướng đẫn cụ thể được không thanks bạn nhiều

netviet710
07-03-08, 07:56 PM
pac oi lam on cho em cai link dow lai di sao em vao dow no bao canot fine?!

bachcotsau
07-03-08, 08:55 PM
Link down OK mà bạn .Bạn xem lại nhé .

muller
07-03-08, 09:49 PM
- cái này cài sao vậy bachcotsau bác hướng dẫn 1 tí đi chứ

bachcotsau
08-03-08, 01:51 AM
Cài y như web 0.8 thôi có điều các bạn phải vào trong file wshconf.php để chỉnh thông tin cho nó connect được với BD .

$webshop['mssq']['host'] = '127.0.0.1'; // Server Address (Host\ip)
$webshop['mssq']['user'] = 'sa'; // Username used for a connection
$webshop['mssq']['pass'] = 'nguyenhuy'; // Username's password
$webshop['mssq']['db'] = 'MuOnline'; // Database name
$webshop['mssq']['dbacc'] = 'MuOnline'; // If you are using 6databases - set this to 'Me_MuOnline' or whatever your account database is named. (v0.4)
$webshop['mssq']['use_md5'] = false; // Use md5 encrypted passwords (true/false)

/************************************************** ***

Global Announcer v0.9
JoinServer connection settings

************************************************** ***/

$webshop['globalmsg']['jsip'] = '192.168.1.123'; // Ip/Hostname of your joinserver (must allow traffic from teh webserver)
$webshop['globalmsg']['jsport'] = '55970'; // The port your JS is using (Default: 55970)

nguyenhuy chỉnh thành pass sa của bạn .
192.168.1.123 chỉnh thành IP máy bạn . Các bạn cứ setup đi nếu gặp lỗi nào trong khi setup post ảnh lên đây sẽ có trả lời . :D

Putin
08-03-08, 02:42 AM
Mình làm như BCS nói mà không cài được, BCS có thể hướng dẫn cụ thể hơn không?
Nghĩa là mình chưa cài web gi hết trong database là sạch chỉ có data của Mu,mình copy toàn bộ thư mục webshop dán vào www của AppServ rồi open wshconf.php Edit lại theo pass sa của mình và IP sau đó vào trình duyệt cả Fifox lẫn IE gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng nó chẳng hiện cái gì "The cannot Page" . Mình làm như vậy có chỗ nào chưa đúng mong bạn chỉ giúp,cám ơn bạn

qvloveh34ever
08-03-08, 03:13 AM
help ! Tớ gặp lỗi này :
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ";"
Mặc dù tớ đã vào php.ini xóa ";" của dòng extension=php_mssql.dll rồi. Nhưng vẫn báo lỗi như vậy
Tớ xài apache và php5
@putin : bạn phải gõ là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để hiện ra trang cài đặt (Nếu thư mục chứa webshop bạn đặt tên là webshop)

Putin
08-03-08, 04:27 AM
@qvloveh34ever cái này mình đuơng nhiên biết rồi mà nhưng mà không được,mình không đặt trong folder

norun
08-03-08, 12:26 PM
Phiên bản PHP4 chạy ok còn php5 tes.....

php5 chạy cũng ok vì tôi đang dùng

norun
08-03-08, 12:30 PM
BCS có thể hướng dẫn cài đặt Webshop này được không?,mình cài AppServ 2.5.9 rồi giải nén Webshop copy vào thư mục www của AppServ rồi vào trình duyệt gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà nó không có chạy,bạn có thể hướng đẫn cụ thể được không thanks bạn nhiều

cần phải chỉnh lại fine php.ini bỏ dâu ; đằng trứoc ;extension=php_mssql.dll đi và khởi động lại server php và cả fine này nữa nhé odbc.defaultlrl = off chỉnh lại thành odbc.defaultlrl = 4096.
chúc các bạn thành công..:feel_good:

sontung306
08-03-08, 01:59 PM
Cho xin cái PHP 4.4.x được không ? Cám ơn trước

mucz.net
08-03-08, 05:59 PM
Oh cái webshop này cool thật,cho mình hỏi làm sao để kết hợp được với web0.8 của toan2003 không?,nghĩa là khi mua hàng nó sẽ trừ tiền Gil hay Zen trong ngân hàng của web0.8, hay chuyển đơn vị tiền mua đồ = Zen chẳng hạn,mình test mà không mua được
thanh bạn nhiều

congacon
08-03-08, 07:48 PM
Oh cái webshop này cool thật,cho mình hỏi làm sao để kết hợp được với web0.8 của toan2003 không?,nghĩa là khi mua hàng nó sẽ trừ tiền Gil hay Zen trong ngân hàng của web0.8, hay chuyển đơn vị tiền mua đồ = Zen chẳng hạn,mình test mà không mua được
thanh bạn nhiều
có bác nào check sql ịnect chưa ? pro thật nhưng mà hình như chưa kiểm tra cái đó.

bachcotsau
08-03-08, 08:58 PM
Mua đồ = Zen thì ok có thể mua = zen từ hòm đồ . Nhưng hiện tại chỉ làm tới như vậy thôi sau này sẽ tiếp tục phát triển vì webmu 0.9 sắp ra rồi chờ để kết hợp với nó thành web đôi .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giới thiệu web 0.9

titius2003
09-03-08, 01:34 PM
Anh bachcotsau ơi nạp cash = cách nào ... và làm sao để tạo thẻ cash?

titius2003
09-03-08, 01:55 PM
Anh bachcotsau ơi, làm sao để cho member mua được đồ full vậy anh?

bachcotsau
09-03-08, 07:44 PM
Cash được nạp trực tiếp vào tài khoản qua admin. ID admin send cho các bạn có chức năng nạp cash cho member rồi đó . Chỉ cần ghi tên acc vapof đó và phía dưới là số cash cần nạp .

titius2003
09-03-08, 09:14 PM
Anh bachcotsau ơi, làm sao để cho member mua được đồ full vậy anh?.... chỉ mua được có 2 dòng với dòng luck thôi

titius2003
10-03-08, 12:06 AM
Làm sao để các thành viên có thể mua đồ 6 dòng vậy anh?

bachcotsau
10-03-08, 12:16 PM
Full dòng hả .....:biggrin: đơn giản như đang giỡn vào demo mua lại sẽ thấy mua được full dòng . Tôi chỉ share webshop tới vậy thôi còn các op các bạn tự tìm hiểu ,không phải khong muốn trả lời mà trả lời 1 câu sẽ có thêm nhiều câu khác tiếp tục đặt ra .

norun
10-03-08, 12:55 PM
tìm fine config mà chỉnh theo ý muốn của mình thôi các bạn ạ cũng đơn giản thôi ma`

mucz.net
10-03-08, 08:54 PM
các bạn xin cho hỏi cái webshop này khi nạp tiền Cash xong thì nó nằm tab nào trong SQL nhỉ,Thanhks các bạn

norun
11-03-08, 11:33 AM
các bạn xin cho hỏi cái webshop này khi nạp tiền Cash xong thì nó nằm tab nào trong SQL nhỉ,Thanhks các bạn

là cái này bồ .................MEMB_CREDITS:byebye:

mucz.net
11-03-08, 01:59 PM
@Thanks norun. Tiện đây cho mình hỏi,bạn có đoạn querry nào reset tự động theo công thức như của web0.8 của toan2003 không?,nghĩa là nhân vật cứ đủ lv thoát ra vào lại là đưọc reset như reset trên web, hay khi có đoạn querry đó mình tạo một Job qui định cứ 30phut reset toàn Server ai đủ lvl mà đang out game thì được reset,nếu có bạn cho mình xin nhé
+Ý tửơng: có cao thủ coder nào có thể viết một Scrip xoay đồ Exelent từ đồ thường được không? ví dụ ta đặt một item No Exelent vào góc trên cùng bên trài rương (thùng đồ) sau đó qui định cần có bao nhiêu Rena hay box of luck (tuỳ chủng loại món đồ) sau đó làm một Job cứ 1giờ chạy querry một lần, cứ như vậy từ item thường đến Exelent và lần lựơt xoay từng dòng Exelent một cho đến khi món đồ lên full dòng,và như vậy Game sẽ rất vui,và những món đồ ví dụ như Rena hay box of luck sẽ là món đồ quí giá và sẽ là mặt hàng trao đổi mua bán trong game.Cao thủ nào viết được chia sẻ cho anh em nhé. Xin chân thành cảm ơn

blackeye
11-03-08, 03:08 PM
Job tự động reset :

UPDATE Character
SET clevel= ('1'), experience= ('0'),Resets = Resets+1,
WHERE clevel>350

:biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::bigg rin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:

Reset yêu cầu cần 350 lvl trở lên . Khi reset sẽ tự động về lvl 1 mà không mất gì cả .

mucz.net
11-03-08, 03:36 PM
Job tự động reset :

UPDATE Character
SET clevel= ('1'), experience= ('0'),Resets = Resets+1,
WHERE clevel>350

:biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::bigg rin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:

Reset yêu cầu cần 350 lvl trở lên . Khi reset sẽ tự động về lvl 1 mà không mất gì cả .
Thanks bạn. Nhưng nếu chưa đọc kĩ ý của người hỏi thì không nên trả lời

blackeye
11-03-08, 03:41 PM
Thanks bạn. Nhưng nếu chưa đọc kĩ ý của người hỏi thì không nên trả lời

Vậy như thế nào mới hiểu đựoc ý :frown:
Query là thực thi lệnh luôn chứ không auto đựoc đâu .
Còn job thì bạn chỉ time 30' start 1 lần thì cứ 30' nó sẽ reset cho người nào đủ lvl và tất nhiên phải out game mới reset được chứ .
+Công thức reset giống như của Toan2003 thì bạn chỉ cần biết edit cái web đó thì cũng sẽ biết công thức rết của nó mà thêm vào đoạn job trên .

mucz.net
11-03-08, 06:48 PM
ở đây tôi muốn một Script rồi tạo Job cho nó chạy theo qui định, theo công thưc reset giống như trong Web có nghĩa là reset từ 1--20 cần 200lv;21--50 cần 250lv .......300--400 cần 400lv, trong đó có cả các điều kiện để reset như chaos,Joc,BlueFeether.... số Poin gốc +số poin tương ứng cho 1 lần rs sẽ được trả về số Poin dư.
còn cái của bạn nói chỉ là đoạn querry tặng lần rs với kiều điều kiện trên 350lvl, không thể thực hiện vào công thưc rs được, nếu up dụng nó vào Job để rs thì một người rs 100 lần sẽ có số Poin mấy mấy trăm ngàn vì mỗi lần rs sẽ được số lvl 350x5=1750Poin+ với số Poin cũ đang có trên các dòng
+Hoặc là một đoạn code cứ nhân vật nào đủ điều kiện rs thoát ra hay thậm chí chỉ cần change nhân vật là được rs y như trong Web

sontung306
19-03-08, 12:54 PM
BCS có thể coi lại CSDL của bản 1.0L và sửa WS cho nó phù hợp được không ? Nếu không , bạn có thể hướng dẫn cũng được . Mong bạn giúp đỡ !!!!

bachcotsau
19-03-08, 07:04 PM
BCS có thể coi lại CSDL của bản 1.0L và sửa WS cho nó phù hợp được không ? Nếu không , bạn có thể hướng dẫn cũng được . Mong bạn giúp đỡ !!!!

1.0L chạy mã 8 bit nên không thể dùng được item web này

sontung306
20-03-08, 12:40 PM
Bạn có thể hướng dẫn mình chuyển wa mã 8 bit được không ? Hix + Làm sao để tìm Serial Item bản này .

WanBi
21-03-08, 12:13 PM
các ban oy chỉ minh cach lam voi lol

MUNo1
16-04-08, 04:30 PM
Làm thế nào để bán ngọc (C Cre Blu ..) trong shop của client vậy mấy pác...Và muốn chỉnh sửa cái web shop kiểu j`..Và chỉnh sửa sao cho mua đồ trog web shop = zen hả các pác ( zen ýt như FPT)

bon0123456789
18-04-08, 01:50 AM
Full dòng hả .....:biggrin: đơn giản như đang giỡn vào demo mua lại sẽ thấy mua được full dòng . Tôi chỉ share webshop tới vậy thôi còn các op các bạn tự tìm hiểu ,không phải khong muốn trả lời mà trả lời 1 câu sẽ có thêm nhiều câu khác tiếp tục đặt ra .
Anh bachcotsau giúp em edit để mua được đồ full dòng với,Cảm ơn anh nhiều.
Y!M của em là bon0123456789.Hoặc anh cho em xin sồ phone của anh.:pudency:

decon8x
18-04-08, 01:54 AM
Anh bachcotsau giúp em edit để mua được đồ full dòng với,Cảm ơn anh nhiều.
Y!M của em là bon0123456789.Hoặc anh cho em xin sồ phone của anh.:pudency:

mở file wshconf.php tìm dòng này

$webshop['limit']['item_excellent'] = 2; // Max excellent options an item can have (Default: 6)

thay bằng

$webshop['limit']['item_excellent'] = 6; // Max excellent options an item can have (Default: 6)

:go:

qvloveh34ever
18-04-08, 05:25 PM
HELP ME ! Tớ cài webshop gặp lỗi này, bạn nào giúp tớ với:

Verifying required extensions:OK

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: message: Login failed for user 'sa'. Reason: Not associated with a trusted SQL Server connection. (severity 14) in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 24

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 24
A Conntection With The Server Cannot Be Established, please check your settings at wshcfg.inc!

(Tớ đã chỉnh pass sa và IP trong file wshconf rồi)

mucz.net
18-04-08, 07:18 PM
HELP ME ! Tớ cài webshop gặp lỗi này, bạn nào giúp tớ với:

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: message: Login failed for user 'sa'. Reason: Not associated with a trusted SQL Server connection. (severity 14) in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 24

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 24
A Conntection With The Server Cannot Be Established, please check your settings at wshcfg.inc!

(Tớ đã chỉnh pass sa và IP trong file wshconf rồi)
Coi lại trong file install nếu có file htaccess.php thì del nó đi cho gọn,còn không muốn del thì mở nó ra sửa lại thanh IP LAN chắc là được ^^ tốt nhất del nó đi.Còn nếu không được nữa tui pochim hehe

bachcotsau
18-04-08, 07:21 PM
mssql tìm từ tương tự thế này trong file php.ini sau đó bỏ dấu # ở đầu hàng đi .Restar Apache và hưởng thụ ...

Kimhieuqtvn
19-04-08, 07:28 AM
mssql tìm từ tương tự thế này trong file php.ini sau đó bỏ dấu # ở đầu hàng đi .Restar Apache và hưởng thụ ...

nhưng cái này chạy bắt chạy trên frifox như thế thì rách việc quá anh có thể chuyển nó về IE dc ko anh :misdoubt:

thanhbuata
19-04-08, 04:08 PM
Toi ko chạy được query báo lỗi:
Server: Msg 3701, Level 11, State 5, Line 1
Cannot drop the table 'WebShop', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_LOG', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_UI', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'MEMB_CREDITS', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the procedure 'XCredits', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Groups', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Feedback', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_IpBlock', because it does not exist in the system catalog.

qvloveh34ever
20-04-08, 12:34 AM
Vẫn bị tương tự tùng ah :(
30 char
bachcotsau giúp tớ đi :(

tinhhack
20-04-08, 01:23 AM
hức! xài cái web 0.8 của toan2k3 cũng được mừ, cái này không có phần ngân hàng => tiền > 2 tỷ cất đâu cho hết:sexy_girl:, rồi còn đánh bạc nữa, buồn buồn lên wuýnh bầu cua có vài tỷ bạc chơi:byebye:

bachcotsau
20-04-08, 02:14 AM
nhưng cái này chạy bắt chạy trên frifox như thế thì rách việc quá anh có thể chuyển nó về IE dc ko anh :misdoubt:

Được chứ, nhưng các bạn phải chờ bản sau .
@to thanhbuata

Toi ko chạy được query báo lỗi:
Cannot drop the table 'WebShop', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_LOG', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_UI', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'MEMB_CREDITS', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the procedure 'XCredits', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Groups', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Feedback', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_IpBlock', because it does not exist in the system catalog.

Bạn không cần chạy querry này nếu như đây là lần đầu tiên bạn setup webshop.

@to qvloveh34ever post cái ảnh lên mình coi cho .

@to tinhhack

hức! xài cái web 0.8 của toan2k3 cũng được mừ, cái này không có phần ngân hàng => tiền > 2 tỷ cất đâu cho hết, rồi còn đánh bạc nữa, buồn buồn lên wuýnh bầu cua có vài tỷ bạc chơi

Cái này cũng có đánh bạc ,ngân hàng sẽ có ở bản sau .

qvloveh34ever
20-04-08, 10:21 AM
Lỗi đây :

Tớ đã chỉnh IP ở file wshconf rồi
:beat_shot:

truyentranh
14-07-08, 11:58 PM
anh bachcotsau còn hổ trợ cái release này ko anh?
em cài vào bằng appserv nhưng mà nó cứ báo thế này
"Verifying required extensions:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ";"
dù em đã bỏ ";" rồi và đã restar máy cũng như appserv nhiều lần nhưng vẫn báo như vậy bác giúp em với nha!

namnth
19-07-08, 12:13 AM
Anh ơi cho em xin link down toàn bộ mu web 0.9b này đi! thanks

Mr.QuangHuy
07-08-08, 06:43 PM

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in E:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 24

Đây là lỗi gì vậy :( .

Mr.Noob
07-09-08, 12:35 PM
Thánks for share.Install xong có cần xóa folder intall ko BCS
Mình nạp card vào nó báo lỗi vậy là sao?
Fatal error: Call to a member function fetchrow() on a non-object in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 22

Mr.Noob
22-09-08, 11:58 AM
Bị lỗi ring pendan chỉ mua đc+0 ko đc +7 Fix sao đây BCS

muonline3k
08-10-08, 09:12 PM
Anh Bachcotsau ơi giờ mình muốn add thêm đồ cho Webshop thì làm sao giúp mình với nha! thank!
vào SQL nhìn thấy nhiều số quá không biết mã của item là cai nào

congacon
15-10-08, 01:14 PM
nhờ bachcotsau hướng dẫn cách chuyển table memb_credits thành memb_info được không ? xin hướng dẫn giúp
thanks

Mr.Noob
26-10-08, 07:52 AM
Verifying required extensions:
Bị lỗi này ko à.
Lúc trước có cài 1 lần.Xong cài web khác,cài lại thì như vậy.Chạy query để íntall lại cũng báo lỗi
--------
Nếu copy nguyên cái ws cũ đã install rồi bỏ vào.Đăng nhập nó báo "undefined"
Anh bachcotsau cho xin cái YH đi.Add YH em nhé birain1402

depchailamgi
20-12-08, 08:54 PM
Hướng dẫn gì mà làm ko dc nè , Nói thế thì newbie biết làm thế nào . Đề nghị hướng dẫn cụ thể . Down về cho vào đâu , chạy cái gì ...

mukoh
21-12-08, 08:37 PM
cái này chạy khá ổn đó mấy bạn
Mình install bản tiếng anh bên rz rồi
Bạn đã add ss4 item vô chua bachcotsau
Mình đang down cái của bạn về chưa test
Để test xem cái đã

depchailamgi
22-12-08, 11:08 AM
Hướng dẫn gì mà làm ko dc nè , Nói thế thì newbie biết làm thế nào . Đề nghị hướng dẫn cụ thể . Down về cho vào đâu , chạy cái gì ...

phuc14789
12-02-09, 01:30 PM
cài xong mà ko biết vô admin làm sao,hix,có ai nói cho biết ko

bachcotsau
12-02-09, 03:55 PM
Bị lỗi ring pendan chỉ mua đc+0 ko đc +7 Fix sao đây BCS

Do bạn dánh dấu chỉnh lvl lock của item là 0 nên dù + bao nhiêu nó cũng là 0 .

cài xong mà ko biết vô admin làm sao,hix,có ai nói cho biết ko
Vào trong file wshconf.php tìm hàng

$webshop['misc']['admins'] =''

ở giữa 2 dấu ' ' là tên admin bạn cần thêm vào.

phuc14789
12-02-09, 05:01 PM
nhưng em thêm chữ admin vào rồi,nhưng còn pass thì sao

phuc14789
12-02-09, 05:20 PM
Em đã làm được rồi,cảm ơn anh nhiều:D

SunFlower2k9
12-02-09, 05:42 PM
Bachcotsau Hay ai đó cũng đc Có thế VIết hướng dẫn cài WEbSHop cụ thể đc ko. Cài Bằng APp ý. Đa số người ta dùng soft này mà

VnGeneral
14-02-09, 01:20 AM
Chạy Query là sao ? ko hiểu cho lắm (Sory mình gà nhé)

telex
27-02-09, 04:38 PM
ai có thể help giúp sao install rùi, chỉnh cái admin như BCS nói rùi mà vưỡn kô đăng nhập đc admin kô :sad:

yeumu
27-02-09, 07:38 PM
tui cũng gặp lỗi không install được.Có bạn nào làm được thì hướng dẫn thạt kỹ cho ae làm với.Chẳng han như báo lỗi bỏ dấu ; ở mssql trong php.ini ma vẫn không íntall được

maninlove102
12-03-09, 09:08 PM
Install mãi không được login được mà không thấy item đâu. ai biết hướng dẫn install webshop này với
cảm ơn mọi nguời

khoamamktvn
15-03-09, 11:53 AM
Cài xong rùi nhưng sao mình dùng FF thấy lỗi font!
Và làm thế nào để vô trang ADMIN vậy.

khoamamktvn
15-03-09, 11:57 AM
Xem hòm đồ
Gian hàng chính
Mua reset
Mua điểm tạm thời
Mua zen
Thay đổi giới tính
Đổi tên nhân vật
Sòng bạc zen
Sòng bạc Cash
Mở khóa nhân vật
Vip Server
Vip
Gửi tin nhắn
Thông tin guild
Xếp hạng Cash
Quản lý Items
IGroup manage
Quản lý Cash
Xem log
Tìm Serial
Quản lý VIPs
Khóa IPs
Tìm hòm đồ
Feedbacks
Về trang chủ
Xem Cash
Thoát

WebShop Admin: Shop Log
Search for a string
Search for an account
Show logs only from today

(c) 2009 - Siêu thị WebShop trực tuyến MuKonTum;
WebShop được fix bởi bachcotsau

maninlove102
15-03-09, 10:27 PM
Bác BCS - MOD hoặc bác nào làm thành công rùi có thể bớt chút thời gian viết 1 bài hướng dẫn chỉ mọi người cách làm với ^^?

Em cũng không install được vào shop thì lỗi font và không hiển thị đồ ( có phải chưa add chăng )
Với bác nào biết cách chình sửa file để nó có tiếng Việt chỉ em với em chình file ví dụ " Đăng Nhập " nó lại thành " Đ?ng Nh?p " dung tools ji có thể sữa được . Nếu không 4r có biết trang nào chỉ cách viết trong file web mà nó hiển thị tiếng việt chỉ em với. Mong các bác hướng dẫn chi tiết nhé em cảm ơn diễn đàn

adamvn
17-03-09, 09:09 PM
Em đã làm được rồi,cảm ơn anh nhiều:D

Bạn lamd được rồi bảo dùm với.Bạn dùng xam cai app à.Hay dùng php nào nói dùm với.Mình dùng xam mà cài ko được.Nó cứ báo lỗi bắt bỏ dấu';' ở mssql mà mình đã bỏ rồi vẫn không được.Mong bản chỉ dùm với hỏi mãi không ai trả lời cả

boduyet
23-03-09, 10:50 AM
Nếu các bạn muốn install lại webshop thì phải chạy query dưới đây để có thể install lại :
Code:
drop table WebShop
Go
drop table WebShop_LOG
Go
drop table WebShop_UI
Go
drop table MEMB_CREDITS
go
drop procedure XCredits
go
Go
Go
Go

Nghĩa là sao ? Ai hướng dẫn tôi với nào.

chimyen
01-04-09, 09:55 AM
lúc em đánh cái này vào IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó báo Bạn cần đăng nhập tài khoản trước để vào được link này .
dạy mình với

fzxgl136
23-04-09, 04:03 PM
webshop này bị hack pass tè le là sao nhỉ

TuTrinh
27-04-09, 09:44 AM
em chạy /install/ no báo lổi như vầy là sao mấy anh

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'XCredits' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46
Your WebShop is now ready !! Enjoy!
Closing access to installation...
ATTENTION!!! The installation file is still accessable, please delete your /install/ folder!!
em da chay quẻy với lại sửa 2 cái Ip va pas sa rồi mà

TuTrinh
27-04-09, 08:23 PM
mình làm theo lời hướng dân từ đầu đến đui .. hok chay được .. cũng bi lổi như các bạn.. và cuối cùng cũng chạy đươc .. nhưng tại sao những chức nag như thuê ponts Mua rs thì hok được bị trừ tiền nhưng không nhận rs mua ponts cũng vậy bi trừ tiền hok nhận được ponts

các bạn bi lổi từ trang 1 đến trang 9 thử chay theo cách này xem mình chay thấy ôn nhưng bi những lổi trên như đã nói

xoa cái webshop bạn để o www hay xampp đi
dow về chay querry rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << neu tên cũa bạn là web shop
Chú y đừng sửa mấy cái IP hay Pass sa sửa là bị lổi như các ban noi tù trang 1 đến trang 9 đó
mình chạy như vậy đươc các ban chay được hay hok thì hok biết co gi Pm yahoo tutrinh_bmt tui hương dân cu thê hơn

còn ai help giup em cái vấn đề trên cái thank

antiblood
12-05-09, 03:27 PM
webshop này đưa lên online độ bảo mật có cao không nhỉ? đã bác nào đưa lên online web này chưa nhỉ?

Olala
21-05-09, 09:12 AM
Bác bacotsau ơi sao không thấy update web để bán đồ ss4 nhỉ ?

xxbumxx
03-06-09, 02:29 PM
ủa web shop này phối hợp với web khác đc , nếu như ko phải muweb 0.8 thì có thể phối hợp với web khác ví dụ như web nlan , hay web của bác dh ko , ai cho tớ cái ý xem nào .

Mr.Rin
11-06-09, 04:36 PM
Nghĩa là sao ? Ai hướng dẫn tôi với nào.

Mấy cái đó tức là xoá mấy cái Table đó trong Database đi để cài mới lại. Ok ?

Mr.Rin
11-06-09, 04:37 PM
Mình ko hiểu Add thêm đồ như nào cả ? :-? Ko có ItemCode thì Webshop làm sao mà hiểu nhỉ ? :-??

Mr.Noob
11-06-09, 04:39 PM
Mình ko hiểu Add thêm đồ như nào cả ? :-? Ko có ItemCode thì Webshop làm sao mà hiểu nhỉ ? :-??
Code lấy ở trong Item.txt

Ví dụ như Bless có số index là 14 và nằm ở phần thứ 13.
Thì ta đc code 13 14.

Mr.Rin
11-06-09, 04:41 PM
Code lấy ở trong Item.txt

Ví dụ như Bless có số index là 14 và nằm ở phần thứ 13.
Thì ta đc code 13 14.

À. Item ở trong này à. Thanks Noob :)

thuykiem
30-06-09, 09:30 PM

datvangiang
14-07-09, 02:06 PM
Ai cho em hỏi cách chuyển MEMB_CREDITS sang MEMB_INFO được không ạ ! xin cảm ơn nhiều :D

mutaynguyen.tk
23-09-09, 09:23 AM
chán quá bcs ơi cai nay dùng firepox mới dùng được còn cái web relai dành cho admin dùng IE vậy chì sao dùng được :-s

shadow_angel
30-09-09, 05:13 PM
cho mình hỏi Webshop 0.9b của bachcotsau sao mình vào quản lí Cash rồi gõ tên tài khoản + số Cash cho mà nó vẫn hiện là current credit balance is 0 vậy là sao hả???

TuTrinh
05-10-09, 07:30 PM
chỉnh phần car Về ini 4 là đươc

hoainam8080
14-11-09, 11:55 AM
Mình download bản việt hóa 1.2 nhưng không biết pass admin, sửa thông tin ở đâu hả bạn?
:((

uongbi
02-01-10, 02:26 PM
Anh Bachcotsau ơi em muốn chỉnh lại sô cash yêu cầu đổi giới tính , đổi tên nhân vật, mua lần rs thì vào đâu hả anh

viper9x
03-01-10, 11:05 PM
Bachcotsau ơi đang 0nline vào giải quyết cái Demo đi

bachcotsau
03-01-10, 11:14 PM
Anh Bachcotsau ơi em muốn chỉnh lại sô cash yêu cầu đổi giới tính , đổi tên nhân vật, mua lần rs thì vào đâu hả anh

Vào file wshconf.php tất cả ở trong đó...

bachcotsau
03-01-10, 11:21 PM
Bachcotsau ơi đang 0nline vào giải quyết cái Demo đi

Là cái nào vậy, bạn trỏ link cho mình...

viper9x
03-01-10, 11:52 PM
Là cái nào vậy, bạn trỏ link cho mình...

đây bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachcotsau
04-01-10, 10:19 PM
đây bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server hiện không còn hoạt động nên demo không còn bạn ak... Bạn mang web về máy tes sẽ là phương án tốt hơn.

uongbi
05-01-10, 06:57 AM
mình muốn thếm nhữn món đồ khác vào wweb shop thì vào đau hả anh. Web shop vẫn còn thiếu nhiều đồ lắm

uongbi
10-01-10, 02:05 PM
Anh Bachcotsau à anh xem lại chức năng đổi giới tính anh à .KHi em đổi giói tính bị lỗi Ví dụ. Mình muốn đổi thành BaldeMaster hoặc Grandmaster và tất cả các Class khác sau khi dổi Lại Trở thành Nhân vật Soul Cấp 1 DarkWizard

viper9x
16-01-10, 03:33 PM
Ai chỉ cách cài web shop này với

viper9x
16-01-10, 04:36 PM
Ai chỉ cách cài web shop này với

ai vào giúp mình với đang cần gấp

Tớ…ßuồn
19-01-10, 10:52 PM
Tớ cũng đang cần.
Có ai chỉ các add vào WebMu của BCS share ko

viper9x
20-01-10, 12:17 PM
Tớ Buồn ơi chỉ cách viết chữ ßáo đi

anhtuan0650
25-01-10, 06:15 AM

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: message: There is already an object named 'XCredits' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46

viper9x
25-01-10, 07:20 AM
Theo mình thì bạn nên thay lại cái C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php gốc đi

bachcotsau
25-01-10, 07:59 PM
Không sao đâu bạn, do bạn đã setup rồi và lần này là setup lại, bạn phải đọc kỹ dòng này trước khi setup lại nhé

membering
26-01-10, 04:35 PM
BCS cho mình hỏi webshop 0.9 này tại sao không sử dụng được columns memb_pwd2 mà nhất định phải là memb_pwd mới chịu cho login nhỉ
Mình đã thử đổi cho nó nhân thông tin trong memb_pwd2 ở 2 file login.php và valid.login.php nhưng ko ăn thua
Giúp mình cái

bachcotsau
27-01-10, 07:57 PM
Cái này ngoài tầm của mình, bạn muốn edit code thì phải tự tìm hiểu lấy thôi, mình chỉ hỗ trợ giúp dỡ các bạn những lỗi khi xảy ra.

hoaiphong79
31-01-10, 03:42 PM
Bachcotsau làm ơn chỉ mình làm sao để đưa web shop 0.9 lên hots được,mình đưa lên nó không hoạt động

sytuanhd
01-02-10, 04:51 AM
Sao không có cách nào add item vào shop ak .thiếu nhiều quá đi thôi .

mutaynguyen.tk
03-02-10, 01:04 AM
bác sầu ơi trên web shop không có phần nạp thẻ a bác làm giúp em cái phần nạp thẻ trên nay nha bác

sytuanhd
04-02-10, 02:25 AM
MÌnh đang dùng Web Clbmuvn update 3.10 .khi nạp thẻ thì web báo có 1000 cash nhưng vào shop nó lại báo là 0 cash ,ai biết chỉ dùm với .

luckystar262
28-02-10, 01:24 PM
hướng dẫn mình với ,mình bị lỏi này :

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'XCredits' in the database. (severity 16) in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 46
ATTENTION!!! The installation file is still accessable, please delete your /install/ folder!!

hướng dẩn mình cách khắc phục nhé thank nhiều

longthanhs
06-03-10, 10:00 PM
- Hiện nay mình đang sử dụng website của NBB (Dezend) thành bản Pro rùi + với cái webshop của anh BachCotSau (2 in 1) nếu bạn nào cần thì mình share cho.
- Nap Card ở web NBB là có thể vào webshop của anh BCS mua đồ được luôn (mình tự mò)
- Top Cash có luôn
- Việt hóa hầu như là hết (ko chắc là 100%) nhiều khi chưa thấy

xxbumxx
09-03-10, 04:57 AM
cho hỏi cài song vào shop nó bị bug vậy
" A Conntection With The Server Cannot Be Established, Please Contact The Tech Support Staff! "
ai biết chỉ mình fix với nha .

linhthsm
25-03-10, 09:06 PM
Thật là cool....so Bravo......:D

Chỉ có 1 điều là không thấy có đồ thần bán trong WS chủ thớt ơi...
Với lại em không biết bỏ mấy cái tùy chon mua reset hay mau điểm ở đâu....

ngdungqn
31-03-10, 11:42 PM
Notice: Undefined index: REQUEST_URI in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 30
ai giúp mình lỗi này với đăng nhập toàn : " Đang truy cập... Hãy chờ dợi"

trkgncmg
01-04-10, 03:09 PM
- Hiện nay mình đang sử dụng website của NBB (Dezend) thành bản Pro rùi + với cái webshop của anh BachCotSau (2 in 1) nếu bạn nào cần thì mình share cho.
- Nap Card ở web NBB là có thể vào webshop của anh BCS mua đồ được luôn (mình tự mò)
- Top Cash có luôn

share mình đc ko :D , ngồi dezend lâu quá cũng ngại hihi

SnowBlood™
01-04-10, 04:24 PM
Notice: Undefined index: REQUEST_URI in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 30
ai giúp mình lỗi này với đăng nhập toàn : " Đang truy cập... Hãy chờ dợi"

WEb này là web php mà bạn dùng Xampp cài mới đc chứ^:)^

ngdungqn
06-04-10, 09:47 AM
Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in D:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in D:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in D:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46
Successfully restricted the access to the install

ai giúp mình lỗi này với vào shop không tìm thấy item để mua

tuantep
07-04-10, 06:37 PM
Ai cho xin cái query add mấy con PET mới với :)

ngdungqn
14-04-10, 06:24 PM
cho e hoi dang nhap admin the nao vay

truonghy16
26-04-10, 10:54 AM
Anh BCS làm video hướng dẫn cài webShop cho mọi người đi , thì tốt quá:)

huandz1102
02-05-10, 01:41 AM
dùng forestweb có dùng đc webshop này k
nếu được thì hướng dẫn mình đi :D

truonghy16
02-05-10, 11:15 AM
cho mình hỏi máy mình đang cài web MU của a BCS rồi giờ cài web shop liệu có ! gạp rác dối đến web Mu ko ?

heoconlun
02-05-10, 11:19 AM
cho mình hỏi máy mình đang cài web MU của a BCS rồi giờ cài web shop liệu có ! gạp rác dối đến web Mu ko ?
Chạy query rồi install bt thôi ko bị rắc rối gì đâu :D

truonghy16
02-05-10, 11:33 AM
Chạy query rồi install bt thôi ko bị rắc rối gì đâu :D

dùng phần mềm gì để cài web vậy bạn :D
mình chưa cài web shop bao giờ nên không biết :(
mình mún hỏi kĩ trước khi làm .
bạn cho mình yahoo được ko :D

Mr.Quy
02-05-10, 11:36 AM
webshop ko có bán đồ phản hồi 5% =)) =))

heoconlun
02-05-10, 11:37 AM
dùng phần mềm gì để cài web vậy bạn :D
mình chưa cài web shop bao giờ nên không biết :(
mình mún hỏi kĩ trước khi làm .
bạn có thể dùng xampp ( nên dùng ) , hoặc appser .:D

vuhiep88
15-05-10, 08:53 PM
pác nào hướng dẫn em install lai cái web shop lại cái, em không biết chạy cái query ở đâu bác nào hướng dẫn em cái nào
mà cái cpanel của admin ở đâu vậy em ko biết

kid41276
15-05-10, 09:35 PM
cho cái link...............................

Ma Sói
18-05-10, 04:03 AM

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\hosting\quanly\webshop\install\ind ex.php on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\hosting\quanly\webshop\install\ind ex.php on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\hosting\quanly\webshop\install\ind ex.php on line 46
Successfully restricted the access to the install

lỗi j đây mấy anh

minhbac
18-05-10, 10:43 AM
nhưng em thêm chữ admin vào rồi,nhưng còn pass thì sao

Em cũng đã thêm tên admin vào như anh BCS nói nhưng khi login nó báo sai . Hic nếu gõ pass lằng nhằng vào thì nó báo tài khoản không tồn tại .

huandz1102
23-05-10, 05:13 PM
webshop này chạy ok với những web nào vậy
mình dùng web của BCS bị lỗi MySQL , lúc đầu đăng nhập bình thường sau đó khi đăng nhập nó báo MsSql: không the ket noi , không biết tại sao nữa :(
nó còn cả lỗi không tìm thấy DB MuOnline

huandz1102
24-05-10, 01:29 PM

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'MEMB_CREDITS' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 32

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: There is already an object named 'XCredits' in the database. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 39

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: message: Invalid object name 'WebShop'. (severity 16) in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46

Warning: mssql_query() [function.mssql-query]: Query failed in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 46
nhiều người bị cái này mà k ai giúp à :(

chicken2nd
26-05-10, 04:14 PM
Mở Querry lên sau đó paste vào dòng mã sau

USE MuOnline
drop table WebShop
Go
drop table WebShop_LOG
Go
drop table WebShop_UI
Go
drop table MEMB_CREDITS
go
drop procedure XCredits
go
Go
Go
Go

Xong ra và cài lại là ok!

huandz1102
26-05-10, 11:46 PM
Mở Querry lên sau đó paste vào dòng mã sau

USE MuOnline
drop table WebShop
Go
drop table WebShop_LOG
Go
drop table WebShop_UI
Go
drop table MEMB_CREDITS
go
drop procedure XCredits
go
Go
Go
Go

Xong ra và cài lại là ok!

chạy query k đc hix
Server: Msg 3701, Level 11, State 5, Line 2

huandz1102
02-06-10, 01:38 PM
ai biết add đồ webshop này chỉ với :(

huandz1102
03-06-10, 10:57 PM

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\xampp\htdocs\webshop\install\index.php on line 24
cài lại lại bị lỗi này :((

vuhiep88
12-06-10, 11:22 AM
không có đồ của sum hả các bác ơi

mumoinhat
16-06-10, 11:28 AM
mừng quá chạy được rồi, giờ bỏ webshop 09 việt hóa vào được không anh bcs

thosd123
25-06-10, 08:32 AM
cho hỏi cái này cài như web 8.0 có được không vậy?????

memberscf
19-07-10, 01:09 PM
hjx hjx chỉ với sao mà làm d8c

gamethu8x
23-07-10, 02:37 PM
Sao mình down về không co file intall.php nhỉ, ko có sao cài. ai có file intall.php up dùm 1 phát nha.
Thx chủ thớt nha.
thanks for reads..............

mrgacon
13-08-10, 05:43 AM
chỉ em cài đi anh bachcotsau đẹp zai em ko cài được aaaaaa

ducnam
14-08-10, 04:10 PM
cài đc rồi nè . cái đầu tiên cài đc. Hixxxxxxxxxxxxxxxxxxx

TuTrinh
26-08-10, 11:13 PM
da xoa cai dau ; roi vẫn bị là sao mấy anh

bachcotsau
27-08-10, 05:35 PM
da xoa cai dau ; roi vẫn bị là sao mấy anh

Xóa dấu xong restar lại Apache thì mới có tác dụng bạn ak .

khanhdkny
29-08-10, 03:24 AM
- Top Cash có luôn
mẹ cái thàng chém gió!PM ko thấy đâu!

khanhdkny
29-08-10, 03:35 AM
lần truoc dow khác mà? ông BCS up me lai link rồi ! install.php ko thây chỉ thấy Install.lock bố ai cài nổi??

khanhdkny
29-08-10, 03:55 AM
SR! mình đổi Port APACHE nên phải config lại trong Install.lock là 127.0.0.1:xxxx!
SRSR!

chutieudatinh
23-09-10, 09:35 PM
bản 1.2 này nếu để cấu hình mặc định sẽ bị dính 2 lỗi khá nghiêm trọng.
Ai quan tâm thì pm mình chỉ cho: Y!M: mu_cuchuoi

t2m1991
09-10-10, 10:06 PM

em đang dùng cái AppServ
cái này có phải localhost không nhĩ , php5/php.ini .

Nếu phải thì xóa cái dấu ";" trong đó .
Mà hiện tại , em tìm mãi không thấy cái ;extension=mssql ở đâu cả ?

Pro nào giúp em với .

t2m1991
10-10-10, 08:10 AM

em đang dùng cái AppServ
cái này có phải localhost không nhĩ , php5/php.ini .

Nếu phải thì xóa cái dấu ";" trong đó .
Mà hiện tại , em tìm mãi không thấy cái ;extension=mssql ở đâu cả ?

Pro nào giúp em với .

up ... help.....30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bachcotsau
12-10-10, 08:10 PM
Tìm file php.ini và tìm đoạn sau ;extension=mssql.
Sau đó xóa dấu ; đi
Cuối cùng là khởi động lại AppServ

manhjk
23-10-10, 01:48 PM
Bác ơi chỉnh sửa chữ = cái gì đây tôi chỉnh = EMeditor toàn lỗi Font :((~

hoangtinpro
23-10-10, 02:03 PM
đã cài thử và test thấy oke hết giá chỉnh sửa dc hết nhưng mỗi cái giá item trắng là ko chỉnh dc .
Nếu nó ko chọn Op mua item trắng thì chỉnh giá ở đâu nhỉ .có cách nào ko cho mua item trắng dc hem ta :D

nms1705
28-10-10, 01:41 PM
The installation has been locked!! Better luck next time

lỗi này là lỗi gì vậy bcs ??

huandz1102
29-10-10, 08:21 AM

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\xampp\htdocs\shop\install\index.php on line 24
install thì bị thế này :(
ai biết cài ws này giúp mình với

carotkhoaitay
29-10-10, 09:36 AM
The installation has been locked!! Better luck next time

lỗi này là lỗi gì vậy bcs ??

lỗi này k có gì mà vào webshop không có item

congtuma91
08-11-10, 12:25 AM
em cũng vậy vào web shop ko có item
chắc máy em lối gj Ui

TRIEN
17-11-10, 07:05 PM
Anh bachcotsau oi cho em hỏi muốn add thêm item sumon +item ss4 +sockket vào shop thì làm thế nào xin anh chỉ dẫn dùm

tht208
18-11-10, 08:53 PM
Webshop này không có thể bổ sung item mới của ss5 như gấu trúc ,tuần lộc ,nguyên liệu ép socket ,lông vũ condor hay ngọn lửa condor ,trong thư viện image không thấy hình ảnh đó.BCS giúp em với

accelan006
30-11-10, 04:13 PM
đang cần gấp cách add item pác nào giúp với

huynhkim
14-01-11, 01:29 AM
Mình muốn thay cái đường dẫn đến file image thì làm sao ?

sathu107
19-01-11, 10:44 PM
Giup mình với đã cài như vậy thành công chưa mà vào shop ko có gì nhỷ