PDA

View Full Version : [TLBB] Xin Hỏi Vấn Đề NPC

867885
02-06-15, 04:14 PM
sự việc là thế này , mình mới tham gia vào cộng đồng game tlbb
hiện tại cũng đang học cách dev sever và nguyên ngày hôm nay ngồi lục trong diễn đàn
nhưng không thể tìm được phần di chuyển NPC từ máp này sang máp khác .

ý tưởng của mình như sau

hiện tại trong sever có nhiều NPC ví dụ các NPC ở đại lý

mình muốn di dời chúng sang lạc dương và thay đổi hình dạng cho chúng nhưng vẫn dư nguyên chức năng , vậy phải làm thế nào .

cảm ơn mọi người đã chỉ giáo

Intel
02-06-15, 06:03 PM
sự việc là thế này , mình mới tham gia vào cộng đồng game tlbb
hiện tại cũng đang học cách dev sever và nguyên ngày hôm nay ngồi lục trong diễn đàn
nhưng không thể tìm được phần di chuyển NPC từ máp này sang máp khác .

ý tưởng của mình như sau

hiện tại trong sever có nhiều NPC ví dụ các NPC ở đại lý

mình muốn di dời chúng sang lạc dương và thay đổi hình dạng cho chúng nhưng vẫn dư nguyên chức năng , vậy phải làm thế nào .

cảm ơn mọi người đã chỉ giáo

chào bạn!
để dịch chuyển NPC thì theo người ta nói là chỉ copy và paste cái đó đúng với những người rành còn newbie thì phải chú ý như sau:
đầu tiên xác định NPC đó hiện đang ở đâu và muốn nó bay tới đâu :))
thứ 2 bạn phải biết được file map đó có phải là file new ko ví dụ: dali_monster.ini là 1 dạng đại lý cũ nhưng những server mới thì sẽ là dali_new_monster.ini nên bạn phải biết rõ
thứ 3 khi copy từ file A sang B thì chú ý [scene] của nó và đánh số theo đúng thứ tự scene sau đó điền lại countscene cho chính xác với số scene hiện có trong file nói nôm na scene là NPC
thứ 4 copy qua xong cần phải lưu lại và copy vào lại thư mục Public/scene và restart lại là ok...

867885
02-06-15, 07:06 PM
chào bạn!
để dịch chuyển NPC thì theo người ta nói là chỉ copy và paste cái đó đúng với những người rành còn newbie thì phải chú ý như sau:
đầu tiên xác định NPC đó hiện đang ở đâu và muốn nó bay tới đâu :))
thứ 2 bạn phải biết được file map đó có phải là file new ko ví dụ: dali_monster.ini là 1 dạng đại lý cũ nhưng những server mới thì sẽ là dali_new_monster.ini nên bạn phải biết rõ
thứ 3 khi copy từ file A sang B thì chú ý [scene] của nó và đánh số theo đúng thứ tự scene sau đó điền lại countscene cho chính xác với số scene hiện có trong file nói nôm na scene là NPC
thứ 4 copy qua xong cần phải lưu lại và copy vào lại thư mục Public/scene và restart lại là ok...

Cảm ơn bạn , bạn cho tớ hỏi thêm có cách nào dễ hơn ko , nếu ko thì tớ sẽ làm từ từ.

vinhthamthao
02-06-15, 07:29 PM
Cảm ơn bạn , bạn cho tớ hỏi thêm có cách nào dễ hơn ko , nếu ko thì tớ sẽ làm từ từ.

cách đó là dễ nhất uk thi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

867885
02-06-15, 07:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xin hỏi đây là lỗi gì , cứ vào game dc 15p là bị disss

makute7413
03-06-15, 06:29 AM
bạn đã làm gì ingame và phải cho biết client nó thông báo như thế nào trước khi out game chứ