PDA

View Full Version : Gunbound Server 100% working

tikatoo2k
04-03-08, 07:36 AM
Đây là bản server 5.85 WC, bản full chạy ổn định mà mình mới chạy thử, thấy rất OK.
Những thứ cần thiết để tạo 1 server GB là:
1. Navicat for MySQL, Mysql-4.1.22-win32 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Server GB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Parner Agent Fix (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
4. Web (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Easyphp 1.7 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Toàn bộ cái này bạn có thể tải về từ server của tui :

Hix, AE thông cảm hết tiền trả cho server rồi nên ko dùng dc nữa T_T

Sau khi kiếm những thứ đó tải về xong, tiến hành cài đặt:

Install MySQL 4.x ( dont use 5.x i dont know what will happen) and configure account root with null password (you can do another way but it should be later).Use any MySQL management create 4 database (admin ; batch ; gunbound ; user ) and import data from backup SQL file( included in Server)

Cái này bắt buộc bạn phải cài MySQL 4.x, link trên mình đưa là Mysql-4.1 nên vo tư cài vào, khi cài có vài cái quan trọng bạn làm theo hình sau :

Setup ***** MYSQL này bình thường, giống set up CSM Server của Vinagame vậy, ban đầu nó hỏi password quyền root, cứ gõ đại vào lát ta gỡ pass ra là ok

Chỉnh password null cho MYSQL như sau:
Start --> MySQL --> MySQL command client nó sẽ hỏi password root. Đăng nhập bằng password ,rồi gõ vào

Set password for

Set password for

Database

Trước hết ta tạo kết nối từ Navicat tới MySQL4 bằng việc nhấn nút new connection, sau đó điền thông tin vào

Host : locahost
Username : root
Password : null
Tiếp đến tạo Database, tạo 4 database như sau : admin ; batch ; gunbound ; user

Tạo xong 4 Database tiến hành restore tương ứng với 4 file .sql trong thư mục Databases của Server tải về. Đề restore tiến hành nhấn phải vào database muốn restore, chọn Execute batch file, chọn đường dẫn tới file sql tương ứng rồi ok, thế là xong.
Không thay đổi gì hết trong các database này cả, chỉ vài cái cần chỉnh trong cái db gunbound mà thôi:
Mở Database Gunbound ra ,tìm đến Table applicationsetting và sửa lại các cột

Notice and BaseURL: IP Server máy chủ
FulldownloadURL : IP Server máy chủ\fetch.php

Nhấn vào Manage Users trên thanh toolbar của Navicat, làm như hình vẽ:

Phải nhớ chọn Select all rồi save lại, nếu ko vào client nó chả kết nối tới server dc đâu

Giờ chỉnh cái Server đây

Vào thư mục BuddyCenter/Setting.txt : Chỉnh lại tất cả các IP là IP máy chủ,còn account root và password rỗng đã được mình chỉnh mặc định rồi
Vào thư mục BuddyServ/Setting.txt : Chỉnh lại tất cả các IP là IP máy chủ
Vào thư mục Central/GameServerlist.txt và Setting.txt : Cũng chỉnh lại IP thôi
Vào lần lượt 4 thư mục Server 83608363 : Chỉ chỉnh lại IP cho file Setting.txt như trên
Vào thư mục Batchgis chạy file Batchgis.exe

Cài easyphp vào, cho chạy cái apache lên để có thể chạy được web php, giải nén rồi copy webgunbound.rar vào thư mục www của thư mục cài easyphp, mới IE lên chạy thử
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem sao, nếu nó chạy lên dc là ok rồi
Bước quan trọng : Vào thư mục Windows/System32/Driver/etc/ mở file host.ics bằng Notepad chèn vào 3 dòng này ở cuối file và save lại, rồi check cho nó thuộc tính Read only file ,3 dòng này như sau,bạn hãy sửa lại thành IP của máy chủ nhé.Trước khi làm công việc này hãy lưu lại file gốc để ở 1 chỗ khác

xxx.xxx.xxx.xxx update.nprotect.com
xxx.xxx.xxx.xxx update.nprotect.net
xxx.xxx.xxx.xxx guard.gunbound.net
với xxx.xxx.xxx.xxx là ip của máy bạn

Xong, giờ chạy server gunbound.
Chạy InstallServices.bat, xong chạy tiếp StartServer.bat

Server chạy ok thì tới phần client, cài client xong chép patch lên, chạy file Grub.exe (cần .net 2.0) và xem lại phần config ip, nếu đã ổn thì tiến hành chạy NyxLauncher.exe.
À quên nữa, chưa tạo acc lấy gì mà login vào.
Bật IE gõ vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký 1 acc, làm theo hướng dẫn nhá, rất dễ vì nó là giao diện web mà.

Bật NyxLauncher.exe lên lại và đăng nhập với acc mới tạo xong, gõ vào chơi thôi.

Nếu mà khi bạn gõ acc vào nhân enter mà nó cứ đứng trơ trơ thì coi như tiêu, xem lại phần Account manager của Navicat nhá, nhớ chọn select all rồi save lại, làm cho cả 4 Db. Nếu đăng nhập được thì cửa sổ tiếp theo sẽ hiện ra, nhấn start để vào game

GUIDE: QUICK GAME FIX

run sv, enter game with Admin account
first type :
/qsman [number_player_wanna_to_play] ( 1 ~ 8 )
then type :
/qsopt number_here ( 1 : solo ; 2 : score ; 3 : tag ; 4 : jewel )
restart your server and happy with new bug fixed =))
=))
-guide by nguyenhuy!

GUNBOUND GM COMMANDS

/server - check server status
/bcm - broadcast a message
/qsman - quickstart man and new quickstart man
/qsopt - computer icon?
/ban - ban someone
/disconnect - disconnect someone
/close - close a room
/version - version first and last
/limit - grade limit, guild restrict, and functrestrict
/room - room number, number of users, title, password, waiting time, and users
/time - server time
/toid - user id

how to use some of them
/bcm message
/ban -e -d# -h# ID REASON
/disconnect id
/close room#
/room room#
/toid nickname

HOW TO START GAMES

/shrduatlwkr

note: bạn phải là admin mới dùng lệnh này dc, vì vậy khi đăng ký acc nhớ chọn admin nhá

Bài viết này thực hiện bởi tui, tham khảo từ

nguyenvuson
04-03-08, 11:33 AM
Bạn ơi! sao không đưa hết link các Tool làm server vậy?

tikatoo2k
05-03-08, 03:40 PM
không ai giúp mình cả, T_T. Cài Lan dc mà môt mình bắn ngọc chán quá đi thôi

nguyenvuson
05-03-08, 03:45 PM
Chịu thôi bạn ơi, Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn chẳng tải về được thì cài thế nào

cá mập xám
05-03-08, 08:08 PM
vớ vẩn nào, chắc tại bạn chưa cài Megatoolbar, tại VN nó yêu cầu cài Toolbar thì mega mới cho down. Cố tìm cái dòng download toolbar về mà cài đặt nhé!
Mình đang down, link ổn hết mà, chỉ sợ lát lại bị ... (như bên JX, toàn bị DB connect error, làm theo mấy bác chỉ dẫn mà chả làm sao connect đc mới đau T.T)

nguyenvuson
05-03-08, 08:24 PM
Mình cài Megatoolbar rùi, đang dùng mạng FPT. bạn test thử xem ngon thì post ảnh lên xem Server ổn thế nào nhé, mình có bản GoundBound của KieuTuan ruì, bản này chỉ chơi được IP 127.0.0.1 nên chán, fix được IP khác thì chỉ dùm mình nhé

cá mập xám
05-03-08, 08:52 PM
Mình cài Megatoolbar rùi, đang dùng mạng FPT. bạn test thử xem ngon thì post ảnh lên xem Server ổn thế nào nhé, mình có bản GoundBound của KieuTuan ruì, bản này chỉ chơi được IP 127.0.0.1 nên chán, fix được IP khác thì chỉ dùm mình nhé
oài, mình cũng dùng mạng FPT (mình mới vào diễn đàn, post sai ảnh thì sửa lại hộ mình nhé !^^):adore:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenvuson
05-03-08, 09:16 PM
Mình đã Test lại và Ok, thành thật xin lỗi vì LINK vẫn tốt mà mình lại bảo DIE
Nhưng mà tốc độ thì siêu rùa:

không thể tải được

cá mập xám
06-03-08, 10:02 AM
trời, của mình lên 161k thế kia mà sao pác nè rùa thế nhỉ ?

cá mập xám
06-03-08, 10:10 AM
trời, giờ mới để ý là mình quên mất cái Mysql, ko down = IDM mới đau, ai còn link khác ko giúp tui với :((

cá mập xám
06-03-08, 04:37 PM
các pác ơi, có pác nào hướng dẫn lại em cách cài đặt A-»Z đc ko ah?
Em kém khoản này quá, đọc có mấy chỗ chả hỉu làm gì cả, ko biết edit những cái gì ở đâu cả T.T

tikatoo2k
06-03-08, 04:40 PM
thì các bác cứ cài đi, chỗ nào gặp vấn đề em tư vấn cho, dạo này bận nhiều việc quá nên ko có thời gian rãnh viết TUT

tikatoo2k
07-03-08, 09:24 AM
hướng dẫn xong rồi đấy, mà hình như forum mình chưa có hack mod resize hình thì phải
Không ai chỉ mình cach đưa ra Wan hay sao, làm hoài mà client kết nối tới là lỗi à T_T

cá mập xám
07-03-08, 05:04 PM
hướng dẫn xong rồi đấy, mà hình như forum mình chưa có hack mod resize hình thì phải
Không ai chỉ mình cach đưa ra Wan hay sao, làm hoài mà client kết nối tới là lỗi à T_T
Cám ơn nhìu nha, lần này về cố gắng.
cứ ra mạng liên tục thế này ... T.T
mà sao cái đường Phạm văn đồng này ko có mạng Viettel hay FPT nhỉ chán ??

nguyenvuson
07-03-08, 09:00 PM
Thank vì bài viết rất chi tiết nhé

silverwolfzzz
07-03-08, 10:50 PM
bạn có thể up lại lên host khác không VD Parner Agent Fix,client,..

nguyenvuson
08-03-08, 01:00 AM
Đến phần chạy Client thì mình không tìm thấy file Grub.exe ở đâu cả, bạn kiểm tra lại dùm mình nhé

nguyenvuson
08-03-08, 01:02 AM
bạn có thể up lại lên host khác không VD Parner Agent Fix,client,..

Client download ở Mega công nhận là lâu, thỉnh thoảng lại Dis...
Đây là Dlink của Client nè, Download siêu tốc đấy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tikatoo2k
08-03-08, 09:58 AM
mình sẽ upload lên host của mình, lát nữa là xong thôi, khoảng 20 phút nữa có Dlink cho mọi người

silverwolfzzz
08-03-08, 10:55 AM
hix 20' mà lâu thế sao hả bạn làm mình chờ mãi

tikatoo2k
08-03-08, 11:02 AM
xong rồi đó bạn, bạn ra trang đầu thấy link mới ngay thôi

nguyenvuson
09-03-08, 08:28 AM
Bạn hướng dẫn kỹ hon phần Config Client đi, mình làm không chạy được Client, mình đăng nhập thành công nhưng không hiện lên nút START để vào game mà thay vào đó là chữ DOWNLOAD FULL VERSION, nản luôn đấy, làm được mấy ngày rùi mà vẫn vậy, mêt quá

silverwolfzzz
09-03-08, 09:05 AM
hic mình bị lỗi 202 khi chọn sever ức quá hix ai giúp mình với

nguyenvuson
09-03-08, 09:21 AM
Bạn Post hình lên thì mới biết là lỗi gì chứ

silverwolfzzz
09-03-08, 10:07 AM
mình không dùng patch của bạn ý mà mình dùng luôn file có sẵn của client vì patch kia bị lỗi đăng nhập được rùi đến chỗ chọn sever thì chọn 1 trong 4 cái ( sáng) thì bị báo lỗi 202 sever error please try later hay again gì ý

tikatoo2k
09-03-08, 10:18 AM
cậu cho 500d hình dc không vậy T_T

thanmeo2012
09-03-08, 10:48 AM
mình không dùng patch của bạn ý mà mình dùng luôn file có sẵn của client vì patch kia bị lỗi đăng nhập được rùi đến chỗ chọn sever thì chọn 1 trong 4 cái ( sáng) thì bị báo lỗi 202 sever error please try later hay again gì ý

mình cũng bị lỗi vậy có cả hình nè:beat_shot::beat_shot:

tikatoo2k
09-03-08, 11:10 AM
các cậu vui lòng tải client của mình về nhá, vì client của mình up là dành cho private server rồi nên có sẵn file Grub.exe, dễ config hơn

silverwolfzzz
09-03-08, 11:14 AM
hix cái link bác đưa không download nổi pác up cái Grub.exe mà bác nói lên host khá như đi miễn là không phải MU hoặc Ra là đc hix thanks trước

tikatoo2k
09-03-08, 11:15 AM
cậu nói sao vậy, toàn bộ tớ up lên là direct link hết mà, host ở dreamhost nữa nên tốc độ rất khá là đằng khác

silverwolfzzz
09-03-08, 11:38 AM
có phải bạn up lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không ??? mình vào toàn The page cannot be displayed mình vào thử rất nhìu lần hix mình download client từ đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tikatoo2k
09-03-08, 12:04 PM
hix, chắc do con DNS của bạn có vấn đề rồi
theo thống kê trong cpanel ít nhất có 7 người down rồi đó

silverwolfzzz
09-03-08, 12:17 PM
hix giờ mới vào đc àh sao dùng client 570 thui àh

tikatoo2k
09-03-08, 12:23 PM
umh,dùng client này thoi, khi chạy nó sẽ tự update thêm vài thứ nữa

silverwolfzzz
09-03-08, 12:23 PM
xin lỗi đã spam nhưng bạn có thể chỉ cho mình cách config web GB full kô?? àh mình góp ý nếu đã cái easyPHP thì không cần cái MYSQL vì easyphp có rùi cài sẽ xung đột oánh nhau đó

cá mập xám
10-03-08, 08:29 AM
xin lỗi đã spam nhưng bạn có thể chỉ cho mình cách config web GB full kô?? àh mình góp ý nếu đã cái easyPHP thì không cần cái MYSQL vì easyphp có rùi cài sẽ xung đột oánh nhau đó
hjk thế là nó oánh nhau hả pác? trời, khoản này có thật vậy ko pác?
mấy hôm nay em phải về quê, nên chưa thử cài cái kia đc!
đợi thứ 4 em lên em mà cài lỗi ở phần nào thì em post hết cả hình lên ^^!
ah, có pác nào bít down cái pages mình đang xem về nhà xem ko vậy ?:tire:

nguyenvuson
10-03-08, 08:46 AM
Hix, clbgamesvn.com không cho save đâu, dùng Word mà Paste cả trang Web vào.

cá mập xám
10-03-08, 08:51 AM
hjk thế mới nản chứ. mà có mấy lần tui ngồi quán net. Cop vào word đến lúc lưu nó yêu cầu intall cái gì ấy, mình cancel thế là lưu đc 1 file .... 0Kb T.T

silverwolfzzz
10-03-08, 09:34 AM
sặc ai bảo không cho save
tui có 1 cách này ne`. dùng ấn chuột phải vào phần nào có chữ ý chọn download with IDM download xong mở cái vừa down đc , chờ cho load hết ảnh chọn file -> save as.. đảm bảo 100% đc :D

cá mập xám
10-03-08, 10:26 AM
sặc ai bảo không cho save
tui có 1 cách này ne`. dùng ấn chuột phải vào phần nào có chữ ý chọn download with IDM download xong mở cái vừa down đc , chờ cho load hết ảnh chọn file -> save as.. đảm bảo 100% đc :D
ờ há, thanks ông trước nhé, để tui làm thử lun xem thế nào !^^:byebye:

cá mập xám
10-03-08, 10:28 AM
ko ổn, tui đã làm thử, của tui nó cho down file "firewall.html" thế thì down làm gì ?????

silverwolfzzz
10-03-08, 10:44 AM
sặc sao lại không được ông đã đăng nhập chưa ví dụ trang số 1 sẽ là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> paste cái này vào IDM save đuôi .html , nhớ là phải đăng nhập

cá mập xám
11-03-08, 01:07 PM
sặc sao lại không được ông đã đăng nhập chưa ví dụ trang số 1 sẽ là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> paste cái này vào IDM save đuôi .html , nhớ là phải đăng nhập
chỉ mỗi IDM down đc thui ah? hihi, tui lại thử = thủ công, RClick » save target as .....!
hihi Thanks

hervehuynh
12-03-08, 07:57 PM
Mình xin hỏi 1 chút:
Mình làm theo hướng dẫn rồi, tới phần tạo acc, web của mình bị mấy dòng lỗi (trang index.php) nên đăng ký hok đựoc. Bạn chỉ dùm cách tạo acc bằng tay hay có tool gì cũng dc. Hay bạn có db có acc tạo sẵn thì share cũng đc. bây giờ mình đăng nhập hok dc!!!!! Help me please!!!!

7523343
12-03-08, 11:30 PM
làm đc hết rùi nhưng đến phần login acc thì đứng im mới lạ

bachcotsau
13-03-08, 12:40 PM
Cho mình hỏi sao đăng login vào được nhưng nó không hiện cái chữ star game để vào game .

bachcotsau
13-03-08, 12:41 PM
Mình xin hỏi 1 chút:
Mình làm theo hướng dẫn rồi, tới phần tạo acc, web của mình bị mấy dòng lỗi (trang index.php) nên đăng ký hok đựoc. Bạn chỉ dùm cách tạo acc bằng tay hay có tool gì cũng dc. Hay bạn có db có acc tạo sẵn thì share cũng đc. bây giờ mình đăng nhập hok dc!!!!! Help me please!!!!

Bạn chưa để rỗng pass root . Không nên đặt pass root thì sẽ không bị như vậy .

bachcotsau
13-03-08, 01:12 PM
Xong ròitooi đã fix được lỗi trên .Lỗi không hiện chữ star game được là do file host nó bị server edit auto nên mới vậy .

nguyenvuson
13-03-08, 01:30 PM
Xong ròitooi đã fix được lỗi trên .Lỗi không hiện chữ star game được là do file host nó bị server edit auto nên mới vậy .

Bạn có thể nói cụ thể sửa lỗi không hiện chữ Start được không, mình bị lỗi này mà không biết sửa :sweat:

bachcotsau
13-03-08, 01:54 PM
Sửa được lỗi đó nhưng khi vừa vào game thì không thấy server đâu và 1 lúc sau nó hiên lên bảng thông báo này đây

Bạn mở file host ra sẽ thấy sự thay đổi và bạn đổi lại như lúc trước là được .

cá mập xám
13-03-08, 03:14 PM
tôi thì lúc viết acc và pass xong, ấn enter, lúc thì cứ đứng im, lúc thì nó cứ hiện ra lỗi ko thể kết nối đến SV lúc này(10010) thì phải, chả biết làm sao nữa T.T

silverwolfzzz
13-03-08, 05:57 PM
Mình xin hỏi 1 chút:
Mình làm theo hướng dẫn rồi, tới phần tạo acc, web của mình bị mấy dòng lỗi (trang index.php) nên đăng ký hok đựoc. Bạn

chỉ dùm cách tạo acc bằng tay hay có tool gì cũng dc. Hay bạn có db có acc tạo sẵn thì share cũng đc. bây giờ mình đăng

nhập hok dc!!!!! Help me please!!!!
bạn đăng kí không được đúng không bạn phải điền : "how can you think this shit lehaimien?" vào chỗ Are you agree?
mấy cái lỗi không ảnh hưởng đâu

Sửa được lỗi đó nhưng khi vừa vào game thì không thấy server đâu và 1 lúc sau nó hiên lên

bảng thông báo này đây

Bạn mở file host ra sẽ thấy sự thay đổi và bạn đổi lại như lúc trước là được .
trong Central có file GameServerList.txt bạn phải đổi IP lại thành IP của bạn tốt nhất là nên để IP : 127.0.0.1, VD: Name The

Server;Servidor 1\nAvatar OFF;127.0.0.1;8360;0;

tôi thì lúc viết acc và pass xong, ấn enter, lúc thì cứ đứng im, lúc thì nó cứ hiện ra lỗi ko thể kết nối đến SV lúc này(10010) thì phải, chả biết làm sao nữa T.T
cái này là bạn bị lỗi kết nối đến server cụ thể là Central ( quản lí vụ đăng nhập acc) mình sẽ viết lại một hướng dẫn chi tiết khác để giúp các bạn cài đặt dễ dàng hơn OK???

bachcotsau
13-03-08, 06:33 PM
Tôi để tất cả ip đều là 127.0.0.1 cũng không được và đổi lại 192.168.1.123 cũng thế .Bây giờ cài lại từ đâu theo hướng dẫn thì lại mắc lại trường hợp không hiện được chữ start như cũ nhưng mà tìm về lối cũ không còn .

tikatoo2k
13-03-08, 10:36 PM
@cá mập xám: bạn add acc có ip của bạn vào sql chưa, bước này quan trọng lắm, vì nếu ko add ip vào acc manager trong navicat nó sẽ đứng yên ko load vào dc

cá mập xám
14-03-08, 08:35 AM
@cá mập xám: bạn add acc có ip của bạn vào sql chưa, bước này quan trọng lắm, vì nếu ko add ip vào acc manager trong navicat nó sẽ đứng yên ko load vào dc
tui có add mà, cái bước new gì gì đó trong user manager đúng ko ?
cái tôi bị là cái lỗi này nè, mà cho hỏi sao Client của tui nó ko ra đẹp như mấy cais hình hướng dẫn của pác, pác có thể cho lại Client khác đc ko ? (cái này tui chả tìm thấy cái file Grub.exe ở đâu cả)

nguyenvuson
14-03-08, 08:42 AM
tui có add mà, cái bước new gì gì đó trong user manager đúng ko ?
cái tôi bị là cái lỗi này nè, mà cho hỏi sao Client của tui nó ko ra đẹp như mấy cais hình hướng dẫn của pác, pác có thể cho lại Client khác đc ko ? (cái này tui chả tìm thấy cái file Grub.exe ở đâu cả)

Bản GB hướng dẫn là bản gunboundwc_v570 :sweat:
Vào đây mà tải về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cá mập xám
14-03-08, 08:55 AM
mình down cái file trong client roài, cái đuôi msi ấy, down về, run nó chẳng hiện ra cái gì là sao ?

cá mập xám
14-03-08, 09:37 AM
mà mình đc roài nha, sau 1 hồi ấn enter liên tục, nó chả hiện ra gì, nhưng mãi 1 lúc sau mới thấy cài đc GB roài, hihi thanks nha!^^

huyhaf
14-03-08, 10:08 AM
Server GB này hình như ko config chơi LAN dc thì phải ?

cá mập xám
14-03-08, 10:14 AM
cái này chưa thử nhưng nếu config ip cho máy con thì chắc cũng chơi đc chứ ^^!

huyhaf
14-03-08, 10:15 AM
Mình đã thử , và kết quả là ko dc :(

nguyenvuson
14-03-08, 10:16 AM
Server GB này hình như ko config chơi LAN dc thì phải ?

SERVER này có thể chơi được mạng LAN.

mình đã cài đặt được game nè rùi.

chú ý: Lỗi Download Full Version là do bạn chưa cofig đúng đường dẫn trong NAVICAT, nhìn hình nè:

Đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là đường dẫn ảo dẫn đến file fetch.php

Chúc các bạn cài đặt thành công nhé :beauty:
Ai có thắc mắc gì thì post lên nhé, mình sẽ cố gắng giúp :D

Mr.SeYeu
14-03-08, 12:03 PM
Sao mình run cái services ko được.
Toàn báo send mí cả dont send là thế nào nhỉ.

bachcotsau
14-03-08, 12:18 PM

chú ý: Lỗi Download Full Version là do bạn chưa cofig đúng đường dẫn trong NAVICAT, nhìn hình nè:

Đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là đường dẫn ảo dẫn đến file fetch.php

Không được bạn ah .Kiểm tra link lại thì thấy ok mà, nhưng vẫn không hiện chữ start

bachcotsau
14-03-08, 12:20 PM

Có thể send server của bạn lên để mọi người xem config trong đó không .Link server ở trên là của ragezone .

Cái link trên config đúng link nhưng vẫn không hiện chứ start

nguyenvuson
14-03-08, 12:38 PM
Đây là Server của mình, đã Config IP là 192.168.1.2

cá mập xám
14-03-08, 02:14 PM
Đây là Server của mình, đã Config IP là 192.168.1.2
cho mình hỏi, thế khi cài SV bạn có để ISS ko?, của mình nếu vào localhost thì đc, nhưng viết IP thì ko vào đc web thành ra cái đương dẫn nó thành htt://localhost/webgunbound/fetch.php
đâm ra ko biết tự mình sửa hết các link thành như vậy đc ko ?
hay là do mình tự sửa các link nên mới cannot connect to gamesever!

cá mập xám
14-03-08, 02:17 PM
mà bạn up lên đây luôn cả cái file nyxlauncher.inf dc ko? cho pà kon xem cách config mấy cái liên quan đến fetch!

cá mập xám
14-03-08, 02:37 PM
chán quá, lúc mình ko onl thì bao nhiu người onl, lúc mình onl thì chả có ai T.T

nguyenvuson
14-03-08, 02:42 PM
cho mình hỏi, thế khi cài SV bạn có để ISS ko?, của mình nếu vào localhost thì đc, nhưng viết IP thì ko vào đc web thành ra cái đương dẫn nó thành htt://localhost/webgunbound/fetch.php
đâm ra ko biết tự mình sửa hết các link thành như vậy đc ko ?
hay là do mình tự sửa các link nên mới cannot connect to gamesever!

Khi vào Web bằng IP không vào được hay là trang web đòi quyền quản trị ?

nguyenvuson
14-03-08, 02:44 PM
Mà mình không dùng IIS để chạy web, mình dùng Easy PHP.
Chú ý là khi cài Easy PHP để chạy web thì phải ngắt IIS không nó và IIS đập nhau đấy ( STOP nó lại, khi cần thì chạy tiếp), lỗi cannot connect to gamesever là do Client chưa kết nối được đến Server, còn đây là file bạn yêu cầu:

Mà GB này có thể chơi trong mạng LAN được, mình đã test rồi, Server nói chung là đủ để những ai nghiền game này để ý.

nguyenvuson
14-03-08, 02:45 PM
chán quá, lúc mình ko onl thì bao nhiu người onl, lúc mình onl thì chả có ai T.T

Không phải không ai Online mà họ không quan tâm thôi :sweat:

Rokervn
14-03-08, 02:48 PM
bạn nào đã làm được rồi thì cho mình xin cai' Yahoo cho dễ nói chuyện mình làm đến lúc run server thì hok hiện lên chữ start:sure:

nguyenvuson
14-03-08, 02:52 PM
Vậy hả, nick hỗ trợ trực tuyến nè mienbanggiabn

cá mập xám
14-03-08, 02:54 PM
Khi vào Web bằng IP không vào được hay là trang web đòi quyền quản trị ?
nó là nó cannot find sever, hi! tại bật cả 2 ISS và easy đây mà! hjk

cá mập xám
14-03-08, 02:55 PM
Không phải không ai Online mà họ không quan tâm thôi :sweat:
ah thế ra box bên này toàn ng vô tâm ah ? hay là toàn .... ^^!
:confident: »»»»»»» :surrender:

Rokervn
14-03-08, 03:11 PM
ax sao hok add nik ông nguyenvuson đc nik tui là lang_tu_pro619 đó:sure:

cá mập xám
14-03-08, 03:15 PM
ax sao hok add nik ông nguyenvuson đc nik tui là lang_tu_pro619 đó:sure:
sặc tui vẫn add đc bt mà ??? :ops:

nguyenvuson
14-03-08, 09:25 PM
Mọi người xem hướng dẫn cụ thể ở đây nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

7523343
17-03-08, 01:22 PM
làm đúng như vậy rùi nhưng sao log vào acc thì nó báo là "Unregistered ID" mong các anh giúp

mà lúc đăng ký nó toàn báo như này
Don't agree? OK do it by yourself :)

Mr.SeYeu
17-03-08, 06:31 PM
Bó tay.
Cái service của gameserver nó ko buồn start cho :((

--------
Ak
Bây giờ sửa thành 127.0.0.1 thì start ngon.
Nhưng như vậy làm sao chơi LAN được nhỉ :(

nguyenvuson
18-03-08, 04:53 PM
Bó tay.
Cái service của gameserver nó ko buồn start cho :((

--------
Ak
Bây giờ sửa thành 127.0.0.1 thì start ngon.
Nhưng như vậy làm sao chơi LAN được nhỉ :(

Đọc lại hướng dẫn để biết sửa IP ở chỗ nào nhé, game này chơi mạng LAN được, một số người đã cài thành công trong đó có tôi :big_smile:

letuanlx
19-03-08, 09:21 AM
+ usermanager đã xem rất kỹ về vấn đề select all cho tư`ng cái rồi save lại cho từng cái (admin,gunbound,batch,user)

+ server run successfull

+ chỉnh ip cua 2 file gunbound.ini :

[Gunbound]
BrokerServerIP=192.168.1.2
BrokerServerPort=8372
BuddyIP=192.168.1.2
BuddyPort=8352
GameLanguage=1
--------------------
NyxLauncher.INI

[NyxLauncher]
Ip=192.168.1.2
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_ForgotPwd=
Url_Signup=
Url_FindId=
Url_Softnyx=
Url_Ad=
Port=8372
AppId=400
Version=412
CookieDomain=
CookieName=Softnyx_Eng
LastGame=Gunbound
[Gunbound]
Url_Notice=
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AppId=2101
Url_ManualPatch=
Url_FullDownload=

Thế mà khi login nó silent :sure:! có ai giống em ko ! acc đã được tạo ok ! vì chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xong finished thì báo :

Thank you
Registering plz wait

PLz wait

Your account has been created
Here is your account informations

admin
password: 123456
And is an administrator!

thank you ở GunBound Private Server

ok ! hết rồi mà vẫn silent ! client và server down bên link direct của chủ topic gunboundwc_v570 (đã copy patch vào thư mực cài đặt):go:

letuanlx
19-03-08, 06:00 PM
bác nguyenvuson đâu rồi ! giúp e với bác ! hog ai reply cho em nó khỏi la ó nữa ! -_-"

tikatoo2k
19-03-08, 09:13 PM
vậy vấn đề của bạn là gì, lỗi ở đâu

letuanlx
20-03-08, 12:41 PM
bác xem lại bài của em ở trên dùm đi ! login vào nó đơ đơ !

HKDdev.team
20-03-08, 01:14 PM
thật ra chỉ cần db gunbound là đủ
3 db kia để batch file dùng cho sv online
và sv này k thể nói là working 100% đâu
vẫn đang chờ thằng MasterOfSky send sv s2 sang dev với nó
2 múi giờ 2 nước trái ngược nhau nên khó gặp quá...!

Rokervn
20-03-08, 01:22 PM
có bác nào làm được online chưa nếu có thì chỉ em làm với

HKDdev.team
20-03-08, 01:33 PM
mở hết port ( 8360, 8361, 8362 còn buddy không cần quan tâm vì giờ các bạn k fix đc đâu :P ), center IP thêm ip online vào
acceptIP thêm ;ip_online

Rokervn
20-03-08, 02:47 PM
thế nếu xài No-IP thì thêm links No-IP ah`

batrưong890
06-04-08, 08:34 AM
Ai Giúp em Em Bị lỗi Gameguard :380,failed to connect to the GameGuard update sever,...
khi nhấn vào nút star game,Ai GIúp em fix lỗi này với

bachcotsau
06-04-08, 11:22 AM
Bạn chưa chép thư mục Gameguard vào thư mục root của webserver nên nó đâu có Gameguard mà update ???

batrưong890
06-04-08, 06:10 PM
thư mục rôt của webserver là chỗ nào vậy hướng dẫn em với lần đầu tiên cài gunbound đó

Kid[t]
06-04-08, 06:53 PM
Là nơi bạn đặt Web của gunbound ấy.

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

batrưong890
07-04-08, 10:12 AM
Em copy vào gameguard vào thư mục www rồi nó vẫn báo lỗi đó là sao em dùng wamp làm máy chủ thư mục root ngay chỗ nào đặt web là thư mục www đúng hok

anhnhuong
13-04-08, 10:00 AM
cho hỏi tui cài i như vậy mà khi đăng nhập nó báo ko thể kết nối đền serverr

anhnhuong
13-04-08, 10:02 AM
Ai Giúp em Em Bị lỗi Gameguard :380,failed to connect to the GameGuard update sever,...
tui bị như vầy nè anh ơi
ai giúp cái:beat_shot:

hunter7890
13-04-08, 07:04 PM
cài gunbound off về bắn với ma

bachcotsau
13-04-08, 08:14 PM
cài gunbound off về bắn với ma

Yên tâm đi ,hè này tôi sẽ cho online nếu có điều kiện và thời gian .

ngoctai12345
17-04-08, 07:37 AM
Bài viết hay lắm mình download về được hết
Cảm ơn
Oh
Cho mình hỏi chút, là sao bạn không chạy Online cho tụi mình đi
Được không:byebye::byebye:

giangleloi
22-04-08, 03:07 PM
pác ui em xài sql 2000 có cài dc gundbound ko.có thì chỉ lun nha

giangleloi
22-04-08, 03:09 PM
sao em cài web có dc đâu.nó ra lỗi gì á.cho em web khác đi

bachcotsau
22-04-08, 04:13 PM
pác ui em xài sql 2000 có cài dc gundbound ko.có thì chỉ lun nha

Xài = MySQL 4.1 .........sql 2000 không work đâu .

giangleloi
22-04-08, 04:21 PM
trùi em mún vừa play mu.jx vừa play gundbound.vậy là au xài sql 2000 cũng ko dc đúng ko

siegwaight
22-04-08, 09:17 PM
sao mình làm mà lại dính lỗi 201 nhỉ, nó báo network problem
Giúp mình fix với

qwerttgb
26-04-08, 04:07 PM
Bạn ơi hãy dùng 7Zip để nén tất cả client, gameserver, patch,...........Cho nhẹ rồi pót lên đây chứ như thế này down lâu lắm.7Zip có thể nén thư mục từ 12GB xuống còn 100MB chỉ trong 12 tiếng àh.Còn nén thư mục 2GB xuống 100MB chỉ có 45 phút thôi vạy sao bạn không nén tất cả rồi pót lên cho dễ down.
Link down 7Zip: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

qwerttgb
27-04-08, 08:04 PM
mình cũng bị lỗi vậy có cả hình nè:beat_shot::beat_shot:
em cũng bị lổi này ai bít chỉ giúp

qwerttgb
27-04-08, 08:08 PM
Khi đăng nhập nó báo vầy nè
Softnyx Game Launcher login windown initilization failed
please re-install package if the problem continues
Ai bít chỉ giúp với

kenzoshan
06-05-08, 10:49 PM
seo em cứ bấm start là nó chạy cái nProtect xong là tự động restart lun vậy? T__T jup em zoi'

vmtruong
21-05-08, 10:22 PM
Sửa file host ở client như ở Server.

bachcotsau
22-05-08, 12:02 AM
seo em cứ bấm start là nó chạy cái nProtect xong là tự động restart lun vậy? T__T jup em zoi'

Hê hê lỗi này gặp qua rồi .Chỉ cần xóa cái client cũ sau đó làm theo thứ tự các bước sau .Vào register tìm và xóa hết các thông tin vừa lưu của Client cũ .Setup client mới và chớ có bật file login lên mà hãy chép patch vào trước .Good done .

yendung321cn
04-06-08, 12:23 PM
ney ban ne! Don't agree? OK do it by yourself :) luc dang ky thi no bao nhu the!dang nhap game thu Enter roi` chang thay ji khac!nó cứ như vậy không động tĩnh gì! lỗi cũng chẳng báo?là sao giúp với

yendung321cn
04-06-08, 04:19 PM
e da lam moi cach mà không đang ký đc!Mod dâu rồi giúp em với

yendung321cn
04-06-08, 04:21 PM
lam sao để đăng ký nick mà vao bây giờ!hiz hiz hiz

TheShinichi
12-06-08, 08:07 PM
Sao cái màn hình login của tui ko giống với bài ở trên nhỉ ???

yendung321cn
12-06-08, 10:28 PM
các bạn giúp mính với!sao máy mình cài cái Gunbound này cứ Đăng nhâp là khởi động lại máy thế nhỉ!mình đéo hiểu?:adore:ghét quá!

TheShinichi
13-06-08, 03:00 PM
Đã cài xong rồi hè hè !!! hè hè

yendung321cn
15-06-08, 09:34 PM
bạn up Sv và cái Clien cua bạn cho mình đc ko!mình làm hoài mà ko đc!đi mà!

yendung321cn
16-06-08, 02:40 PM
mình vào đc!nhung cứ Click vào lại báo lỗi 202 mình phải làm sao!giúp mình với

nhatlinh_3737
12-07-08, 08:49 AM
Bà con chỉ mình vào localhost đi,mình vào không được?

ansongchoi
13-07-08, 05:25 PM
troi oi lam web de lam cu lam nhu trang 1 huong dan la ok chay easy php roi chep vao thu muc www la ok roi
toi dang tuc vi cai loi 380 khi dang nhap ne no bao ko updet duoc tuc qua troi huhu
ai biet giup voi lien lac den so dt:0944437772 thank
su chia se cua ban la niem hanh phuc cua moi nguoi!!!!

giangleloi
13-07-08, 05:26 PM
nè pm mình mình chỉ nha
nếu ai chưa down hết thì đây
mysql tự kím
còn lại trong đây hết
ai bị lỗi gì cứ pm tui chỉ hết

nhatlinh_3737
16-07-08, 09:34 PM
Bà con upload lên zshare.net đi,mình download bằng IDM ở Mediafire không được

ansongchoi
17-07-08, 01:24 PM
ai co cach tao member ko ? tao admin ko ha ki lam, ma tao sao cho nhan vat ko full tien va vang duoc ko? chu co day du tien va vang vay can gi ban kiem tien nua? help me

giangleloi
17-07-08, 01:59 PM
tại sao lại ghi ko dấu,mod del bài đó bạn?

ansongchoi
18-07-08, 12:10 PM
trùi ơi ngừoi gi ma kho tín thế? vay làm sao có vợ hihi
giúp tui với cách tạo cho nút start game đi dùng lệnh chơi lan met lam
lam sao cho khi tao nhân vật ko co tien và vàng?

giangleloi
18-07-08, 01:04 PM
có mà bạn nói sao vậy hã???????

augxvietnam
04-08-08, 09:56 AM
sao em down ve clien la ban Gunbound force beta chứ ko phải là bản 5.70wc.Và khi cài xong tất cả tới phần chạy clien thi hiện lên phần bào lỗi glà "Failed to start The game luanch" gì đó.Mong các huynh chỉ giúp.

Và có thể cho em linhk down cái clien gunbound 5.70wc.em cảm ơn.

giangleloi
04-08-08, 01:03 PM
chạy gunbound-force.exe chứ ko chạy launcher

mrback
14-08-08, 11:22 PM
Bác nào có bản client GBWC 5.70 share cho em với! Em dùng bản beta mà không được!!
Thanks các bác lắm lắm!

47cent
17-08-08, 12:37 PM
link down ngay bên trên hem nhìn thấy à
đây clinet của gunbound

giangleloi
17-08-08, 01:13 PM
hosts tui mà ko thanks à^^..................

hoanganhquan10a11
14-01-09, 09:38 PM
Làm sao để tạo 1 char admin em tạo 1 con vào là búa gỗ đỏ nhưng khi dùng lệnh start game kô dược nó báo syntax error

thangnaodam
15-01-09, 03:23 PM
sao tớ ko thể vào wed đăng kí đc

tparepus
22-01-09, 09:27 AM
Làm thế nào để đưa nó lên thành gb online nhỉ.

minhhvan
16-02-09, 02:38 PM
tôi vẫn gặp cái lỗi 308 ấy
ko thể đăng nhập được GB thì nói gì đến chơi
làm như các bác hướng dẫn rùi
nhưng ko tìm thấy file host của client và của server đâu
ai biết chỉ giúp tôi với
cảm ơn nhiều lắm lắm
:too_sad:

minhhvan
16-02-09, 03:12 PM
keke
may quá
đã làm được rồi
cảm ơn các bác trong forum nhiều nha

phiduclong
20-02-09, 01:26 AM
ai help lỗi 202 cái nào , hỏi mãi chảng ai hướng dẫn à

minhhvan
21-02-09, 05:28 PM
chơi mạng lan ngon các bác ạ
em chơi cả tuần nay rồi
chỉnh sửa cái web và chút dữ liệu là ok
sướng!!!

minhhvan
22-02-09, 02:25 PM
làm sao add 1 số đồ mới vào được vậy
và thêm số lượng server trong game nữa
các pro chỉ bảo
nhất là vụ web nữa
thanks

meocancho
24-02-09, 07:54 AM
mọi người đã ai cài đc Gunbound offline rùi thì giúp mình với nhé!
mình đã cài theo hướng dẫn của bạn Tikatoo2k nhưng đến đoạn tạo nhân vật thì mình ko bít gõ gì vào ô Are you agree?

mình thử gõ ok thì nó hiện ra Don't agree? OK do it by yourself :)
qua bước đó đến bước bật server để chơi, khi mình bật NyxLauncher.exe
thì nó lại hiện ra thế này?
mình đã kiểm tra server mọi cái giống y như của Tikatoo2k mà!
mong mọi người giúp đỡ nếu có hướng dẫn = video thì tốt quá mình đang dùng BB FlashBack 2.0
dùng để quay phim màn hình dùng rất tốt ko bị giật tý nào.Thank! mọi người trước:burn_joss_stick:

phiduclong
24-02-09, 04:44 PM
bạn sửa lại đường dẫn file fetch.dll (.php) cho đúng là OK

meocancho
24-02-09, 05:08 PM
Thank mình sửa dc rùi nhưng còn phần đăng kí acc thì sao?mình vẫn ko tài nào đăng kí đc bạn có thể send cho mình kái database mà bạn đã lập nv đc ko?ko hướng dẫn cách tạo nv thủ công cũng dc

FanLoveJX
25-02-09, 03:37 PM
link dOWn MYSQL

mipmeo
25-02-09, 04:33 PM
nhìn thấy cái dòng bôi đen to thì copy toàn bộ nó vào là ok thôi còn cái lỗi ở pic thứ 2 là do hok thể load file .dll về

meocancho
02-03-09, 11:54 AM
bạn nào bít cách tạo guid trong GB ofline ko? chỉ giùm mình với:adore:

katy123
14-03-09, 08:01 PM
hit hit mình vào Cl nó bị vầy nè, làm sao sửa mấy bác giúp với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khổng tú quỳnh
14-03-09, 10:49 PM
cai nay thi bo tay
sax....... chi can nho chuyen gia

tikatoo2k
15-03-09, 06:39 PM
kiểm tra lại file này nha bạn Gunbound-Force.ini

minhhvan
15-03-09, 07:30 PM
tạo guild thì dễ thôi
bạn vào database mà sửa
bật IE lên
gõ : localhost/phpmyadmin
chọn gunbound -> game -> và sửa trong phần guild
nó bằng tiếng anh
nhưng dễ hiểu ko ah

ngoanhvutq
15-03-09, 09:04 PM
Chủ topic cho hỏi cái vụ FIX regedit cái. Mình cài bản GB HOT 100 mà cứ lỗi. Không bít fix regedit như nào

meocancho
15-03-09, 09:33 PM
có 1 thư mục ten là fix.reg ở trong client bạn chỉ việc click vào thui

vipcuonghy
17-03-09, 10:52 AM
loopback adapter ok mình lấy ra để port ip nhưng chưa hiểu port kiểu gì?
và port những cổng nào xin hãy ghi chi tiết tí.
mình làm chạy lan ok wan chưa chạy đc báo lỗi 201 và 10 0 10060
mong ai đó giúp đỡ

PowerMaster
19-03-09, 02:19 PM
làm đúng như vậy rùi nhưng sao log vào acc thì nó báo là "Unregistered ID" mong các anh giúp

Có ai trả lời bài này dùm ko nào :((

quangphong0904
06-04-09, 01:42 PM
Tui làm xong thử 3 cái Client mà bó tay, khi đánh pass + ID đăng nhập vào thì nó đứng yên vậy, không vào Game, thử đánh ID + Pass bậy thì nó củng chấp nhận và đứng vậy. Ai giúp cái nào.

tikatoo2k
07-04-09, 08:54 PM
Client của bạn có bị firewall hay antivirus nào chặn ko, nếu sử dụng antivirus trong lúc dùng gb thì tắt nó đi

pinlovew
14-04-09, 08:22 AM
ban voi bos hay zoj aj:beated:

tuananhc1
19-04-09, 12:17 AM
Muốn đưa lên wan thì làm sao ạ các anh ơi

ngotiendat
23-04-09, 04:07 AM
vào thử ngon lành đến lúc muốn bắn dùng lệnh mà không bắt đầu được là sao hả bạn. Mình đã set là admin rồi

aoanhsamac206
23-04-09, 07:05 AM
Pác ơi. em cài SQL SErver co được kô vậy

kysirong1769
10-07-09, 07:33 AM

Bạn Dùng client nào thế ! cái gunboundwc_v570 setup nó không chạy đc

khanhdkny
13-07-09, 10:24 PM
sax!ông cài IIS lại chả tranh port 80 của APAChe!ông dùng SQL server 2000 thì fai cài IIS rồi!
mà Client lỗi bạn ah!dow về giải nén ko được!up lai Client đi bạn!

DaTaBlue
28-07-09, 03:44 AM
hình như link server bị die rùi à bạn, up lại hộ mình nhe.

Shinichi™
28-07-09, 01:10 PM
sao em ko xóa dc password nhỉ
cứ để pass thì có sao ko vậy

Shinichi™
02-08-09, 05:29 PM
sao em login vào nó cứ đứng im vậy

c0ldh34rt
18-09-09, 10:52 PM
sau khi nhập user và pass xong nó cứ treo thế.....ko báo lỗi gì hết ai biết cách fix ko ??

JackSparrow
27-09-09, 07:41 PM
lỗi này là lỗi gì Mong các pác giúp cho mà các pác biết client nào là tốt nhất ko.Cái client chủ topic pót lên chã giống phần hướng dẫn chút nào grub.exe ????
Ảnh:

baby_ghost
04-12-09, 02:03 PM
Mình cài server đến khi chạy batchgis thì nó bị lỗi như vậy

Starting Batch Job : 12/03/09 22:48:30

mysql_real_connect(slave) failed with 1251 (Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client)

Ending Batch Job : 12/03/09 22:48:30 (0 seconds elappsed)

chỉnh tất cả mọi thứ xong xuôi thì khi start server bị lỗi này:

Starting all services,remeber see error report to know what happened
The GunBoundXPBroker[8372] service is starting..
The GunBoundXPBroker[8372] service was started successfully.

The GunBoundXPServ[8360] service is starting.
The GunBoundXPServ[8360] service could not be started.

The service did not report an error.

More help is available by typing NET HELPMSG 3534.

The GunBoundXPServ[8361] service is starting.
The GunBoundXPServ[8361] service could not be started.

The service did not report an error.

More help is available by typing NET HELPMSG 3534.

The Buddy Central Service 2 service is starting.
The Buddy Central Service 2 service was started successfully.

The Buddy Service 2 service is starting.
The Buddy Service 2 service was started successfully.

Press any key to continue . . .

2 cái room ko thể nào start dc, có bạn nào giải thích giùm ko? Đầu tiên mình nghĩ là tại mình dùng mysql 5.0 nên thử down xuống mysql 4.1 như trong tut nhưng vẫn ko thể chạy nổi >"<

p/s: toàn bộ thông số trong setting của 2 room đều đúng nhé! :(

nh0kng0c9x
26-12-09, 06:45 AM
Ai up lại hộ cái Parner Agent Fix (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iles%2F57217032%2FPartnerFix.exe) với
Link MF hay Galaxy thì tốt
Rapid chậm lắm

kelalung
28-12-09, 04:01 PM
sao mình đăng nhập níc sai thì nó báo chưa đăng kí níc, mình đăng ký 1 níc rồi điền vào và enter 1 phát nó báo cài lại game đi, trong khi đó mình đã patch rồi mà , vậy là sao

kelalung
28-12-09, 04:14 PM
mình đã cài theo hướng dẫn của bạn Tikatoo2k nhưng đến đoạn tạo nhân vật thì mình ko bít gõ gì vào ô Are you agree?

mong mọi người giúp đỡ nếu có hướng dẫn = video thì tốt quá mình đang dùng BB FlashBack 2.0
dùng để quay phim màn hình dùng rất tốt ko bị giật tý nào.Thank! mọi người trước:burn_joss_stick:
bạn copy cái dòng chữ nào in đậm trong web đó " ............?" như thế đó, copy nguyên xi là đc

kelalung
28-12-09, 04:20 PM
tui biết tại sao mọi người đều làm ít đc rồi, các game server khác đều có người quay video để hướng dẫn, còn cái ông này thì ko , toàn viết chữ, chữ thì ai chả hiểu, nhưng còn tùy nữa chứ, quay phim đi,
quay phim đi,
quay phim đi,
quay phim đi,
quay phim đi,
mãi mãi cần đc quay phim đi

kelalung
05-01-10, 04:23 PM
tui cũng bị lỗi đó Khi đăng nhập nó báo vầy nè
Ai bít chỉ giúp với

YoungKeno
04-03-10, 03:33 PM
tui cũng bị lỗi đó Khi đăng nhập nó báo vầy nè
Ai bít chỉ giúp với

Em cũng bị lỗi giống như vậy ai làm ơn giúp đi mòa ! thân Cảm Ơn

Ashot4love
05-03-10, 07:35 AM
Mình thì không bị như thế, khi đăng ký quyền admin gunbound, thì đánh dòng chữ in đậm "How can you think this shit lehaimien?" vào để hoàn tất đăng ký, đọc kỹ dòng chữ hướng dẫn tiếng anh đó.

Còn khi chạy gb bạn đã bật vertrigo và ấn vào icon bật server lên rồi đăng nhập vô client là vào chơi thôi, mình cài theo hướng dẫn của bạn Trung thì thấy không có vấn đề gì.

Ngây Thơ
13-04-10, 04:00 PM
Làm sao để đăng kí được acc Admin?

kilnustshub
02-05-10, 10:49 AM
chán hình die gần hết oải rồi đấy :(

anhcaoboi116
02-05-10, 02:31 PM
Ai bít chỉ giúp với

Em cũng bị lỗi giống như vậy ai làm ơn giúp đi mòa ! thân Cảm Ơn

chép bản Patch vào client
30 charrrr

bridigane
02-05-10, 06:55 PM
ai chỉ mình fix lỗi error 114
mình đã tắt hết các chương trình nhưng vào vẫn bị lỗi error 114 mấy bước kia mình hoàn tất xong rồi

ngocthang26
14-05-10, 10:24 AM
mấy cái link tools die rồi hok dơn dc cho em xjn client mới

kipper
20-09-10, 11:27 AM

câu trả lời là how can you think this shit lehaimien?

meyeu14
08-10-10, 03:45 PM
Leech link client nè download nhanh nhé!: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kilnustshub
14-10-10, 04:50 PM
sr spamm để up ảnh srrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kilnustshub
14-10-10, 04:53 PM
sr spamm để up ảnh srrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr121212

kilnustshub
14-10-10, 05:05 PM
sr spamm để up ảnh srrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr12123243242

kilnustshub
14-10-10, 05:20 PM
sr spammm để up ảnh :(( bất đắc dĩ

kilnustshub
14-10-10, 05:30 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

kilnustshub
14-10-10, 05:34 PM
dwqdwdwdwfdsfdfsdvcxvcxbcxbvcbrfrgr

kilnustshub
14-10-10, 05:34 PM
hghgtrydtdt/4115151515sr spam444444444

kilnustshub
14-10-10, 05:44 PM
1 bài cuối rất srrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[K]u[T]e
30-12-10, 08:51 AM
ừk thì ngon ^^SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSs

ghostnood
01-01-11, 09:43 PM
Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) leech link cho các bạn :D

shodagad
15-02-11, 05:41 PM
PartnerFix.exe < file này mình ko down được có bạn nào up lên mediafire giúp mình với thank nhiều

Prince_Bolide
18-02-11, 04:35 PM
Ai xem giúp mình cái lỗi này với, Website chạy ok, nhưng khi tạo user thì không được, có nghĩa nó không kết nối được với sql và khi login từ game cũng vậy, các bác xem hình rùi cho cách giải quyết với :).
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jxnewbie
20-02-11, 12:01 PM
Ai xem giúp mình cái lỗi này với, Website chạy ok, nhưng khi tạo user thì không được, có nghĩa nó không kết nối được với sql và khi login từ game cũng vậy, các bác xem hình rùi cho cách giải quyết với :).
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn chưa StartServer :| vào thư mục server mà chạy

jxnewbie
20-02-11, 12:02 PM

làm thế nào fix đây

hay tại dùng win 7

pmvuong
15-04-11, 05:16 PM

làm thế nào fix đây

hay tại dùng win 7
đổi tên gunbound-force.exe thành NyxLauncher.exe la` rồi chạy file này.

bongbay
27-07-11, 05:49 PM
cho mình xin cái video guide luôn đi bạn
mình chẳng biết cài

darkmagician
16-08-11, 05:32 PM
ko cai mysql có cài dc cái sv này ko mình cài xampp vì trong xampp có sẵn mysql rồi

darkmagician
17-08-11, 06:02 AM
ko ai giúp mình ah 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ngocanh87
04-09-11, 05:53 AM
Không cần đâu, vì phpmyadmin cũng y như vậy

taivanhat
26-01-12, 03:18 PM
bây giờ megaupload bị FBI thanh tra rồi lấy gì down đây ??

kenny.luv
26-01-12, 05:44 PM
cái này off ak anh em :D!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Jazz1611
31-01-12, 08:14 PM
Đã mình test thử xem sao? Mình đang chạy server singapore nhưng bị lỗi gameguard

diorlee90
11-02-12, 12:42 PM
cái này là server off bắn với máy hả chủ thớt

vuongkhoa
15-02-12, 06:32 PM
thanks for share :)
PS: Không biết có bản mới chia nhỉ?

manhhai02
16-02-12, 09:04 PM
mãi mới tìm thấy cái này , test luôn cho nóng

quangsang308
25-05-12, 01:20 PM