PDA

View Full Version : [JX] Xin Giúp Về Attach DB bằng SQL 2000

anhnhianh
30-05-15, 08:55 PM
e mới vào box jx hôm nay xin các pro chỉ dẫn e attach db e mò hoài ko ra :( có thể teamviewer thì tốt biết mấy :D
tks pro nhiều :D

tinhhack
30-05-15, 09:10 PM
google seach còn nhanh hơn là lên đây tim người giúp

Enterprise Manager > chuot phải vào Databases > All Task > Attach database > chọn data > ok

tvnnam
30-05-15, 09:37 PM
e mới vào box jx hôm nay xin các pro chỉ dẫn e attach db e mò hoài ko ra :( có thể teamviewer thì tốt biết mấy :D
tks pro nhiều :D

làm theo video này là ok bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhnhianh
30-05-15, 09:39 PM
mở ra thì nó như vầy :( ko có database
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

--- Chế độ gộp bài viết ---

làm theo video này là ok bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sever mình chạy trên win chứ ko phải linux pro ạ :D máy yếu ko dám đụng tới linux :D

bthhhz
30-05-15, 09:46 PM

sever mình chạy trên win chứ ko phải linux pro ạ :D máy yếu ko dám đụng tới linux :D

Chuột phải vào SQL Groups sau đó tạo 1 vùng dữ liệu mới rồi mới acctack vào vùng dữ liệu đó .

ĐỌc cáiteen là SQL Groups mà cũng ko hiểu sao bác :)))

tvnnam
30-05-15, 09:48 PM

tắt SQL đi bật lại sau đó mở lại xem .... yêu cầu máy tắt tường lửa và diệt viruts đi nhé..... nếu không đc xem lại đường dẫn và Ip chuẩn chưa nhé

Em thử làm thế này nhé:

1. Tạo 1 database mới có tên giống như tên của database muốn attach.
2. Kiểm tra xem đường dẫn vật lý của database đó nằm ở chỗ nào, mặc định là ổ C:\trong thư mục database của SQL Server
3. Stop service của SQL server
4. Copy 2 file (1 file DB, 1 file Log) database cũ muốn attach paste đè lên file database vừa tạo
5. Start service của SQL Server

Hoặc tham khảo bài viết có hình này nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>.VWnOMM-qqkq

anhnhianh
30-05-15, 09:57 PM
e đã điền đúng pass bishop mà chạy nó lại báo lỗi bishop bác nào biết chỉ giáo với :(
em dùng sever này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>