PDA

View Full Version : [JX] [Cân giúp] Đưa jx online bằng no-ip

DAMMEMU
30-05-15, 05:17 PM
Hiện em có máy ở nhà chip x4 ram 4g muốn mở online cho công ty PK , nhưng hiện IP ở nhà là ip động mỗi lần rs modem là ip khác, liệu mình có sử dụng no-ip ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) để cập nhật IP động của em có đươcj không?
VD: ip động (ip wan )của em sẽ đựoc cập nhật bởi no-ip (voi ten mien volam.no-ip.com )thì liệu em điền IP WAN là volam.no-ip.com ( khi em ping tên miền này đã trỏ đúng về IP wan máy em rồi ) thì liệu sever có chạy được không
Em cám ơn!
Em k đầu tư nên không thuê vps nhé

tinhhack
30-05-15, 06:30 PM
viết 1 tool chuyển tên miền đó thành ip xong lưu vào serverlist.ini > run game.exe

hình như trong diễn đàn cũng có thì phải tìm đi, không có thi pm

bthhhz
30-05-15, 07:44 PM
Hiện em có máy ở nhà chip x4 ram 4g muốn mở online cho công ty PK , nhưng hiện IP ở nhà là ip động mỗi lần rs modem là ip khác, liệu mình có sử dụng no-ip ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) để cập nhật IP động của em có đươcj không?
VD: ip động (ip wan )của em sẽ đựoc cập nhật bởi no-ip (voi ten mien volam.no-ip.com )thì liệu em điền IP WAN là volam.no-ip.com ( khi em ping tên miền này đã trỏ đúng về IP wan máy em rồi ) thì liệu sever có chạy được không
Em cám ơn!
Em k đầu tư nên không thuê vps nhé

1. Mở Port Modem. Gán IP cố định
2. no-ip trỏ về IP modem sau khi gán cố định . không cần viết tool gì cả . ,

DAMMEMU
30-05-15, 07:44 PM
1. Mở Port Modem. Gán IP cố định
2. no-ip trỏ về IP modem sau khi gán cố định . không cần viết tool gì cả . ,

Nhưng mình sợ IP dạng chữ cái sẽ gây lỗi sever

bthhhz
30-05-15, 08:29 PM
Nhưng mình sợ IP dạng chữ cái sẽ gây lỗi sever

Nói thật bạn lập nick từ 2007 tới nay là 8 năm rồi mà bạn có câu nghĩ ngây thơ quá vậy.
IP mà dạng chữ cái . thật sự không thể tin được cái suy nghĩ này .

Thật sự ko thể tin được. Quá nực cười IP dạng chữ cái .
Bạn phát ra câu này quả thật mình ko biết giúp bạn bằng cách gì nữa .
=))

Bạn ko tin thử hỏi toàn bộ người ở trái đất . có cái IP nào dạng chữ cái ko nhé.
đã gọi IP mà còn chữ cái =))

tinhhack
30-05-15, 09:14 PM
Nói thật bạn lập nick từ 2007 tới nay là 8 năm rồi mà bạn có câu nghĩ ngây thơ quá vậy.

=))

Bạn ko tin thử hỏi toàn bộ người ở trái đất . có cái IP nào dạng chữ cái ko nhé.

biết đâu người ta nói đến IPV6 thì sao, sao bạn ngây thơ thế :\8-}
bạn người hành tinh nào xuống vậy?

DAMMEMU
30-05-15, 09:16 PM

=))

bạn dùng no-ip thì nó cấp cho một tên miền ( domain ) thì phải điền domain đó thay ip thì nó sẽ là ở dạng chữ cái còn gì
VD: Khi dùng no-ip sẽ phải điền domain của no-ip thì nó mới trỏ về IP wan máy mình ở nhà
[Network]
AccSvrIP=192.168.1.100
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=volam.ddns.net
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5622
GameSvrIP=volam.ddns.net
GameSvrOpenPort=5632

Nên mình muốn hỏi mọi người là liệu điền IP dạng chữ cái ( tức dưới dạng domain ) thì sever chạy được ko? ai thử config xem sao

tinhhack
30-05-15, 09:20 PM
bạn cứ thử đi rồi sẽ biết hỏi thêm mất time :D. tui chưa thử nhưng có nghe đâu đó là không dc

chuẩn bj mở sv Ngaotuyet hả :))

bthhhz
30-05-15, 09:45 PM
biết đâu người ta nói đến IPV6 thì sao, sao bạn ngây thơ thế :\8-}
bạn người hành tinh nào xuống vậy?

Có ai đi dùng IPv6 để mở sv không vậy bác =]]z ! bác suy đi cũng tính lại cái toppic đặt tiêu đề là gì chứ bác :3 Thánh :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn dùng no-ip thì nó cấp cho một tên miền ( domain ) thì phải điền domain đó thay ip thì nó sẽ là ở dạng chữ cái còn gì
VD: Khi dùng no-ip sẽ phải điền domain của no-ip thì nó mới trỏ về IP wan máy mình ở nhà
[Network]
AccSvrIP=192.168.1.100
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=volam.ddns.net
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5622
GameSvrIP=volam.ddns.net
GameSvrOpenPort=5632

Nên mình muốn hỏi mọi người là liệu điền IP dạng chữ cái ( tức dưới dạng domain ) thì sever chạy được ko? ai thử config xem sao

bạn cứ Ping ip internet vào điền và chạy . nhưng phải seach cách gán IP internet cố định để khỏi mắc công mỗi lần mở modem lại phải config lại ip là xong

tinhhack
30-05-15, 10:01 PM
Có ai đi dùng IPv6 để mở sv không vậy bác =]]z ! bác suy đi cũng tính lại cái toppic đặt tiêu đề là gì chứ bác :3 Thánh :))

câu này hình như của bạn nè :D
"Bạn ko tin thử hỏi toàn bộ người ở trái đất . có cái IP nào dạng chữ cái ko nhé.
đã gọi IP mà còn chữ cái "

bạn cứ Ping ip internet vào điền và chạy . nhưng phải seach cách gán IP internet cố định để khỏi mắc công mỗi lần mở modem lại phải config lại ip là xong

cho mình hỏi cách gán ip internet cố định của bạn là ntn vậy, gán trong modem hay ở đâu ?
theo mình biết thì chỉ có 1 cách là thuê ip tĩnh :))
đã xài internet pppoe thì gán tĩnh = niềm tin

DAMMEMU
30-05-15, 11:20 PM
Jx sever làm khác với MU quá, mu chỉ cần NO-IP là có thể online bằng IP động được rồi, mình vừa thử thì báo lỗi không kết nối đến sever đựoc,
Mình đã thử qua hamachi thì thấy lag và thi thoang đăng nhập đựoc lúc được lúc không
Cám ơn mọi người đã chia sẻ vì mình gắn với MU 5 năm nên mới chuyển qua jx thấy hơi khác, mình mở offline ok hết tiếc là online bắt buộc phải thuê VPS nên minh chắc nghỉ thôi
đành cố gắng tìm hiểu vụ hamachi vậy

tinhhack
30-05-15, 11:22 PM
sao nãn nhanh vậy :D cần không mình viết cho 1 tool update ip cho sv + client luôn
mà theo tui nghĩ sv đâu cần thay ip wan vào làm gì. bạn thử set hết về ip Lan của máy xong mở port trong modem binh thường, set IP wan vào client xong connect thử đi :D, nếu dc thì pm yahoo emyeuvl_vailol

DAMMEMU
31-05-15, 08:57 AM
sao nãn nhanh vậy :D cần không mình viết cho 1 tool update ip cho sv + client luôn
mà theo tui nghĩ sv đâu cần thay ip wan vào làm gì. bạn thử set hết về ip Lan của máy xong mở port trong modem binh thường, set IP wan vào client xong connect thử đi :D, nếu dc thì pm yahoo emyeuvl_vailol

Cám ơn bạn hiện giờ mình đang dùng giải pháp auto update , cứ mỗi lần modem bị đổi ip mình sẽ update IP đó lên, nhưng mình vẫn muốn JX cũng có thể sử dụng đựoc no-ip như MU, như vậy nhiều newbie sẽ dễ dàng hơn trong việc mở online tại nhà, mình đang cố gắng tìm hiểu nhưng có vẻ sever không đọc được ip dạng domain zZ

tinhhack
31-05-15, 09:07 AM
uhm, không đọc dc như MU, update = tay ah :)) rồi người chơi bên ngoài làm sao

DAMMEMU
31-05-15, 10:10 AM
uhm, không đọc dc như MU, update = tay ah :)) rồi người chơi bên ngoài làm sao

ý mình là người chơi bên ngoài auto update client để nhận IP mới ý

tinhhack
31-05-15, 10:12 AM
uhm, thế là dc rồi, cần gì ip tĩnh

DAMMEMU
31-05-15, 10:34 AM
uhm, thế là dc rồi, cần gì ip tĩnh

uhm thanks bạn tinhhack đã hỗ trợ nhiệt tình

BladeKnight109
31-05-15, 01:59 PM
viết 1 cái tools ping đến domain no-ip. lấy được ip, sau đó tiến hành thay thế ip mới vào serverlist.
dùng autoit cũng được, c++, C#, VB.NET bla b la đều được

thiensud
31-05-15, 05:11 PM
Toàn cao thủ cả.Thế ai biết kết nối Võ Lâm Linux qua 2 VPS mổi VPS có 1 lan 1 wan ko.Biết thì pm giúp mình hậu tạ nhé.Cám ơn

tinhhack
31-05-15, 06:48 PM
muốn nối thì phải biết process nào mở port nào kết nối đến đâu, xong tìm theo port đó rồi đổi ip, nhớ mở cổng cho modem.

đầu tiên bạn có thể test trên 2 máy trong 1 LAN, dc thì chuyện 2 máy ngoài WAN thì tương tự chỉ có thêm phần mở port

thực tế cài JXLunix như các hướng dẫn đều phải làm trên 2 máy, 1 máy cài SQL + chạy SV. một máy ảo chạy centos
2 máy tất nhiên là 2 ip. sử dụng phần mềm TCP View của microsoft để xem các kết nối giữa 2 ip đó.

lý thuyết thế thôi chưa có dk thực hành

thiensud
31-05-15, 08:00 PM
muốn nối thì phải biết process nào mở port nào kết nối đến đâu, xong tìm theo port đó rồi đổi ip, nhớ mở cổng cho modem.

đầu tiên bạn có thể test trên 2 máy trong 1 LAN, dc thì chuyện 2 máy ngoài WAN thì tương tự chỉ có thêm phần mở port

thực tế cài JXLunix như các hướng dẫn đều phải làm trên 2 máy, 1 máy cài SQL + chạy SV. một máy ảo chạy centos
2 máy tất nhiên là 2 ip. sử dụng phần mềm TCP View của microsoft để xem các kết nối giữa 2 ip đó.

lý thuyết thế thôi chưa có dk thực hành

Ko phải 2 ip kiểu đó bạn.Bình thường các VPS là 1 ip wan thôi.
Nhưng đây của mình là dạng 1 VPS có 1 wan và bên trong có 1 Lan nửa.
2 VPS là 4 IP

tinhhack
31-05-15, 08:21 PM
Ko phải 2 ip kiểu đó bạn.Bình thường các VPS là 1 ip wan thôi.
Nhưng đây của mình là dạng 1 VPS có 1 wan và bên trong có 1 Lan nửa.
2 VPS là 4 IP

uhm thì 2 pc nằm dưới 2 router co' 2 ip WAN

mô hình như này: PC1 (SQL..)-----router1 ------(internet)-------router2------PC2(CentOS)

muốn dc như thế bạn phải mở port cho router1 chỉ về IP LAN của PC1, router2 chỉ về ip LAN PC2
tiếng anh gọi là Port forwarding (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rwarding&ei=kQdrVZKfLMOC8gWU_oOIBA&usg=AFQjCNF2NRwyPQ7MupJ2EhgqPWa7bNHV0g&sig2=_0tKtIt2kOo6BGGFpwlfBQ&bvm=bv.94455598,d.dGY)
Hầu hết router or Modem hiện nay đều hổ trợ chức năng này

Thực tế VPS co' 1 IP WAN hay mấy IP WAN không quan trọng, cái quan trọng là nó dc set forward tất cả các cổng, máy mình mở port nào nó đều forward ra internet hết. điều này quá nguy hiểm. trong khi ta chỉ cần 2 port cho game, 1 port 80 cho web, 1 port 3389 cho remote desktop. nếu có virut nó tự mở port thì bên ngoài hacker quá dể dàng để tấn công.

còn như mô hình Port forwarding (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rwarding&ei=kQdrVZKfLMOC8gWU_oOIBA&usg=AFQjCNF2NRwyPQ7MupJ2EhgqPWa7bNHV0g&sig2=_0tKtIt2kOo6BGGFpwlfBQ&bvm=bv.94455598,d.dGY) thì ta có thể chọn những port nào cần thiết để forward ra internet. khá là an toàn

thiensud
31-05-15, 08:48 PM
uhm thì 2 pc nằm dưới 2 router co' 2 ip WAN

mô hình như này: PC1 (SQL..)-----router1 ------(internet)-------router2------PC2(CentOS)

muốn dc như thế bạn phải mở port cho router1 chỉ về IP LAN của PC1, router2 chỉ về ip LAN PC2
tiếng anh gọi là Port forwarding (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rwarding&ei=kQdrVZKfLMOC8gWU_oOIBA&usg=AFQjCNF2NRwyPQ7MupJ2EhgqPWa7bNHV0g&sig2=_0tKtIt2kOo6BGGFpwlfBQ&bvm=bv.94455598,d.dGY)
Hầu hết router or Modem hiện nay đều hổ trợ chức năng này

Thực tế VPS co' 1 IP WAN hay mấy IP WAN không quan trọng, cái quan trọng là nó dc set forward tất cả các cổng, máy mình mở port nào nó đều forward ra internet hết. điều này quá nguy hiểm. trong khi ta chỉ cần 2 port cho game, 1 port 80 cho web, 1 port 3389 cho remote desktop. nếu có virut nó tự mở port thì bên ngoài hacker quá dể dàng để tấn công.

còn như mô hình Port forwarding (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rwarding&ei=kQdrVZKfLMOC8gWU_oOIBA&usg=AFQjCNF2NRwyPQ7MupJ2EhgqPWa7bNHV0g&sig2=_0tKtIt2kOo6BGGFpwlfBQ&bvm=bv.94455598,d.dGY) thì ta có thể chọn những port nào cần thiết để forward ra internet. khá là an toàn
Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.
Mình cũng đã mỡ port cho 2 router đó rồi.Kết nối bên trong thành công hết.Nhưng bên ngoài kết nối dc tới tài khoản tạo nhân vật xong thì vào báo kết nối thất bại.

volamviet.vn
31-05-15, 11:12 PM
Toàn cao thủ cả.Thế ai biết kết nối Võ Lâm Linux qua 2 VPS mổi VPS có 1 lan 1 wan ko.Biết thì pm giúp mình hậu tạ nhé.Cám ơn

mình biết :-?

tinhhack
01-06-15, 03:41 PM
Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.
Mình cũng đã mỡ port cho 2 router đó rồi.Kết nối bên trong thành công hết.Nhưng bên ngoài kết nối dc tới tài khoản tạo nhân vật xong thì vào báo kết nối thất bại.

phần này là do config ip có thể bj sai
JX cần 2 port cho Client kết nối vào 5622 & 6666 như mặc định
port 5622 là port đầu tiền khi Client kết nối vào sv, sau khi tạo nv xong xác nhận vào game thì sv sẽ chuyển Client qua port 6666,
như trường hợp của bạn, "kết nối máy chủ thất bại" khi đã tạo nv xong, như vậy bạn tiến hành kiểm tra lại IP lúc nó chuyển qua 6666
sử dụng TCP view lúc Enter xác nhận vào game bạn sẽ thấy ip kết nối port 6666 có thể không đúng.(thường thì thay vì kết nối đến IPWAN_SV:6666 thì nó lại kết nối IP_LAN_SV:6666) và như thế thì kết nối thấy bại. Xem lại config IP sv đúng chưa nhé

DAMMEMU
01-06-15, 03:59 PM
phần này là do config ip có thể bj sai
JX cần 2 port cho Client kết nối vào 5622 & 6666 như mặc định
port 5622 là port đầu tiền khi Client kết nối vào sv, sau khi tạo nv xong xác nhận vào game thì sv sẽ chuyển Client qua port 6666,
như trường hợp của bạn, "kết nối máy chủ thất bại" khi đã tạo nv xong, như vậy bạn tiến hành kiểm tra lại IP lúc nó chuyển qua 6666
sử dụng TCP view lúc Enter xác nhận vào game bạn sẽ thấy ip kết nối port 6666 có thể không đúng.(thường thì thay vì kết nối đến IPWAN_SV:6666 thì nó lại kết nối IP_LAN_SV:6666) và như thế thì kết nối thấy bại. Xem lại config IP sv đúng chưa nhé

tinhack ơi mình dùng ip wan config full giống hệt carot rồi mà báo máy chủ kết nối thất bại hx, không hiểu nguyên nhân vì sao , trong khi mạng lan máy laptop kết nối bình thường khi làm IP máy, ip wan thay vào cái là không vo được

tinhhack
01-06-15, 05:01 PM
tinhack ơi mình dùng ip wan config full giống hệt carot rồi mà báo máy chủ kết nối thất bại hx, không hiểu nguyên nhân vì sao , trong khi mạng lan máy laptop kết nối bình thường khi làm IP máy, ip wan thay vào cái là không vo được

thử cách này xem thế nào, ko dc thi TV xem thôi YH:emyeuvl_vailol

set hết ip trong sv về IP Lan của máy, không chừa chổ mô hết. trong serverlist SQL nữa nhé
mở port cho modem chỉ về IP máy
điền ip WAN vào Client xong vào game thử

DAMMEMU
02-06-15, 09:35 AM
thử cách này xem thế nào, ko dc thi TV xem thôi YH:emyeuvl_vailol

set hết ip trong sv về IP Lan của máy, không chừa chổ mô hết. trong serverlist SQL nữa nhé
mở port cho modem chỉ về IP máy
điền ip WAN vào Client xong vào game thử

MÌNH ADD YAHOO rồi vẫn chưa thấy bạn ol hi, vậy mình hỏi chút ip wan của mình k phải là ip vps mà là ip tại nhà mình dùng ( nó vỗn dĩ ip động ), thì liệu có thể online được không, vì mấy hôm nay loay hoay mãi config chuẩn như trên clb rồi mà vẫn kết nối thất bại.

tinhhack
02-06-15, 12:04 PM
MÌNH ADD YAHOO rồi vẫn chưa thấy bạn ol hi, vậy mình hỏi chút ip wan của mình k phải là ip vps mà là ip tại nhà mình dùng ( nó vỗn dĩ ip động ), thì liệu có thể online được không, vì mấy hôm nay loay hoay mãi config chuẩn như trên clb rồi mà vẫn kết nối thất bại.

ip WAN động thì cần có thêm tool để tự động update ip cho Client
máy SV phải có cài no-ip, hoặc setup trong modem, đăng ký 1 tên miền no-ip

tool update ip cho client sẽ ping đến tên miền đó, xong lấy ip lưu vào settings\serverlist.ini rồi mới chạy client