PDA

View Full Version : [TLBB] Cần hỏi về mysql

mastersesin
30-05-15, 12:48 AM
Vâns đề này gây ra lỗi nội bộ khi tạo tài khoản mới.Trong Mysql của 1 server chuẩn mà không bị lỗi nội bộ có tài khoảng tlbb pass : maomao với IP %.%.%.% được truy cập như vậy thì file nào quy định tài khoản này có ai biết chỉ giúp mình với đại khái tài khoản này game sẻ lấy để tạo 1 nhân vật mới ở tlbbdb database

mr.vik20
30-05-15, 01:14 AM
Vâns đề này gây ra lỗi nội bộ khi tạo tài khoản mới.Trong Mysql của 1 server chuẩn mà không bị lỗi nội bộ có tài khoảng tlbb pass : maomao với IP %.%.%.% được truy cập như vậy thì file nào quy định tài khoản này có ai biết chỉ giúp mình với đại khái tài khoản này game sẻ lấy để tạo 1 nhân vật mới ở tlbbdb database

trong db mysql table user (mình cũng chưa rõ vấn đề lắm) :">

Intel
30-05-15, 05:22 PM
các vấn đề liên quan tới account thì nằm trong account hết ví dụ id,ip,password còn những cái như chỉ số nhân vật thi t_char...nếu copy char đó qua thì sẽ bị lỗi nội bộ hoặc lỗi truy xuất sql
vd: 1 account đang hoạt động mà bạn xóa nó đi thì sẽ ko báo gì cả, nhưng nếu nó đang hoạt động mà bạn xóa cả tk + mk sẽ thấy thông báo lỗi liền vì đơn giản là khi đang có 1 chủ tài khoản sở hữu bên này mà bân đem đi xóa bên cái kia thì bị lỗi...

nói chung các vấn đề sql hơi phức tạp cần phải biết được quy tắc liên kết sao mới sao chép hoặc đưa qua chỗ khác dc bạn nhé