PDA

View Full Version : GameServer_Luciano_BETA 41.1_+_Holy_Update_8_+_Cuonglee Option..

cuonglee
28-02-08, 09:11 PM
Cái Gameserver này đã được tôi Release trên RZ từ 1 tháng trước tết rồi, vì lúc đó CLB chưa mở cửa, nên bây giờ tôi xin phép post lại cho các bạn
Vì đây là bản ngẫu hứng test thử sau 1 thời gian bỏ nghiên cứu Gameserver, nên tôi chỉ add 1 vài tinh năng thông dụng, và sẽ không update ban này nữa

Item.cfg:
Jewel Of Bless drop rate
Jewel Of Soul drop rate
Jewel Of Chaos drop rate
Jewel Of Life drop rate
Jewel Of Creation drop rate
Blue Feather drop rate
Magic Books drop rate
Flame Of Condor drop rate
Sell Price Divided
Jewel Of Bless Price
Jewel Of Soul Price
Jewel Of Chaos Price
Jewel Of Life Price
Jewel Of Creation Price
Jewel Of Guardian Price
Bundled Jewel of Bless + 1 Price
Bundled Jewel of Bless + 2 Price
Bundled Jewel of Bless + 3 Price
Bundled Jewel of Soul + 1 Price
Bundled Jewel of Soul + 2 Price
Bundled Jewel of Soul + 3 Price
Kundun Box + 1 Price
Kundun Box + 2 Price
Kundun Box + 3 Price
Kundun Box + 4 Price
Kundun Box + 5 Price
Box Of Luck Others Price, (Ví dụ: Box Of Luck, FireCracker, GoldMedal, SilverMedal, Star Of XMas, Heart Of Love, ect..)

Reward.cfg:
Blood Castle Quest Completa Reward Item Drop:

CLBCCanEnterMaxPlayerCount = 10 ; Max Entrance Blood Castle Palyer Count, Default (10)
CLBCRewardItemLevel = 12 ; Item Reward Level, Default (0)
CLBCRewardItemType = 14 ; Item Reward Type, Default (12)
CLBCRewardItemIndex = 11 ; Item Reward Index (Number), Default (15)
CLBCRewardItemCount = 50 ; Reward Item Count, Default (1)

Chaos Castle Quest Completa Reward Item Drop:

;-------------------------------------------------------------------------;If Drop Rate Of Reward Item 1 Reward Item 2 Is LOW then Drop Rate Of Reward Item 3 Is HIGH
; Reward Item 3 Is Set Item
;************************************************* ********

CLCCRewardItem1DropRate = 1 ; Reward Item 1 Drop Rate, Default (50%)
CLCCRewardItem2DropRate = 1 ; Reward Item 2 Drop Rate, Default (95%)

; Option Reward Item 3 (Set Item) Drop

CLCCRewardItem3+Skill = 100 ; Percent Reward Item 3 Drop With Skill, Default (6%)
CLCCRewardItem3+Luck = 40 ; Percent Reward Item 3 Drop With Luck, Default (4%)

Các Option nằm trong thư mục Gameserver\Cuonglee, có thể chỉnh sửa lại tùy ý.

Fix:

Party Zen Bug (by me)
Quest Class 3 (fix of Holy, i don't test it)
PK Bug fix

PkLimitFree = 0

Download :
Server Luciano + Holy _ Update 8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gameserver + Fix + Option by me: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Credit: Luciano Aibar + Holy + Cuonglee

KúnKuTe
28-02-08, 09:14 PM
oài oài em vớ trước đã à nha chưa biết thế nào cứ load cái đã :D

norun
28-02-08, 09:36 PM
hoho giờ lại nghiên cứu tiếp a` bố co`?????

Secondhand™
28-02-08, 10:24 PM
Cho em hỏi anh cường servẻ này có cái lỗi là thường lag khi online đông ! vậy anh có cách nào fig chưa ạ

AttackGroup
28-02-08, 10:28 PM
cái này bị carsh thì phải, nói chung chưa good

cuonglee
28-02-08, 10:49 PM
crash thì tôi chưa thấy crash, có thể các bạn chưa remove các NPC ss3 bên Devias, vì mấy con đó click vô là crash gameserver. Chỉ duy nhất add option và 1 vai fix nhò, không **ng gì tới các chức năng của luciano hay Holy cả, đây chỉ là bản ngẫu hứng, ai thích thì dùng thử

AttackGroup
28-02-08, 10:54 PM
cái add option của cuonglee là rất good nhưng chỉ cái quest 3 là bị crash, hi vọng net4viet phát triển server 1.00.18

Secondhand™
29-02-08, 06:35 AM
crash thì tôi chưa thấy crash, có thể các bạn chưa remove các NPC ss3 bên Devias, vì mấy con đó click vô là crash gameserver. Chỉ duy nhất add option và 1 vai fix nhò, không **ng gì tới các chức năng của luciano hay Holy cả, đây chỉ là bản ngẫu hứng, ai thích thì dùng thử

rất cám ơn anh về bản này, anh cho em hỏi thêm nếu được anh có thể fig dùm cho bọn em với được ko. Hiện tượng lag game vẫn đang còn khi online đông

thanhvudng
29-02-08, 01:03 PM
rất cám ơn anh về bản này, anh cho em hỏi thêm nếu được anh có thể fig dùm cho bọn em với được ko. Hiện tượng lag game vẫn đang còn khi online đông
Online khoảng 30 người thì có hiện tượng Lag ko vậy ? Vì mình làm cho khách Quán Nét mình chơi vậy.

koconai22
29-02-08, 03:40 PM
hix hix link die rồi bác cuonglee ơi
hoặc anh nào down về được rồi up lại cho em với :confuse:

cuonglee
29-02-08, 03:54 PM
Host xịn mà die link sao, bạn xem lại nha

Secondhand™
29-02-08, 05:45 PM
Host xịn mà die link sao, bạn xem lại nha

giúp đỡ tý cho mấy đứa em đi anh cuong Online dong lag quá ::beat_brick:

Be Huy
29-02-08, 05:56 PM
- Host mới của bác Bill nè :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eddy
29-02-08, 06:15 PM
Trưởng Team Comback.......

OK ! Thay mặt anh lee , dạo này bận lắm.........trưa nay ảnh buzz mà mừng húm.....:))

Vân đề gì về server này.........post lên đây...tớ giải quyết đc gì sẽ giúp :D

Secondhand™
29-02-08, 06:22 PM
Nếu đựoc thì anh nên làm cho đi BC ko rơi Box nữa thank annhieeuf

Olala
29-02-08, 08:16 PM
/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
// Add option by cuonglee
// <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -0- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

[N4VOptions]

;************************************************* ***************************************

;--------------------------------------------------------------------------------------------------------
; Blood Castle Quest Complete Reward Item Drop
;--------------------------------------------------------------------------------------------------------

CLBCCanEnterMaxPlayerCount = 10 ; Max Entrance Blood Castle Palyer Count, Default (10)
CLBCRewardItemLevel = 12 <= day ma Item roi ; Item Reward Level, Default (0)

;---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
; Chaos Castle Quest Complete Reward Item Drop
;If Drop Rate Of Reward Item 1 Reward Item 2 Is LOW then Drop Rate Of Reward Item 3 Is HIGH
; Reward Item 3 Is Set Item
;************************************************* ************************************************** *****************

CLCCRewardItem1DropRate = 1 ; Reward Item 1 Drop Rate, Default (50%)
CLCCRewardItem2DropRate = 1 ; Reward Item 2 Drop Rate, Default (95%)

; Option Reward Item 3 (Set Item) Drop

CLCCRewardItem3+Skill = 100 ; Percent Reward Item 3 Drop With Skill, Default (6%)
CLCCRewardItem3+Luck = 50 ; Percent Reward Item 3 Drop With Luck, Default (4%)

cuonglee
29-02-08, 09:43 PM
Nếu đựoc thì anh nên làm cho đi BC ko rơi Box nữa thank annhieeuf

Vụ lag thì mình potay, ko giải quyết được nó.
Còn BC rớt Box 5 thì các bạn có thể tùy chỉnh lại được dựa theo option mình đã add sẵn cho các bạn:

; Blood Castle Quest Complete Reward Item Drop

+
= Box of luck
+
= Box Kundun 5
Nếu:
CLBCRewardItemLevel = 11 ; Item Reward Level, Default (0) => Box Kundun 4
CLBCRewardItemLevel = 10 ; Item Reward Level, Default (0) => Box Kundun 3
.................................................. ..........
Đây chỉ là vị dụ cho Box Kundun. Dựa vào ItemType + ItemIndex +ItemLevel mà các bạn có thể cho ra các phần thưởng khác nhau. OK?

Destruct
29-02-08, 09:50 PM
Bản này vẫn xài cái Client và Patch của Holy đã update phải không Cuonglee? Nếu cần một Client khác để có thể xài được các option của bạn added thì cho mình xin cái link (direct càng tốt :D)

cuonglee
29-02-08, 09:53 PM
Option nằm trong Gameserver không liên quan tới client, bạn vẫn có thể dùng client mà bạn đã chạy ok cho ban của Holy hay Luciano

imai28vn
29-02-08, 10:34 PM
em noob quá:)) Bác Cuonglee làm ơn chỉ rõ dùng client nào và patch nào???? có thể chèn vào sever SCF của BeHuy để chạy không?? nếu được thì chạy với client nào??

cuonglee
29-02-08, 10:47 PM
Trong Server có ghi hướng dẫn dùng client và patch nào cho bản này đó

imai28vn
29-02-08, 11:04 PM
quả thật tôi không thấy ghi trong rar, con để mở file gamesever ra xem thì tôi pó tay. NOOB lắm bác Cuonglee à

assataka
29-02-08, 11:08 PM
Chài ơi, bạn giải nén file MuServer_Holy_Update_8.rar rùi tìm mấy cái file .txt mà đọc.

Clients.txt
Guia de instalacion.txt
Installation Guide.txt
Microsoft SQL Server 2000 + SP4.txt

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi đặt câu hỏi. ^_^ (hì)

imai28vn
29-02-08, 11:14 PM
quả thật tôi không thấy ghi trong rar, con để mở file gamesever ra xem thì tôi pó tay. NOOB lắm bác Cuonglee à

Xin lỗi bác Cuonglee, xin lỗi anh em, tại tôi không để ý thấy link down sever bên dưới nên cứ tưởng bác Cuonglee release mỗi cái GS.:))

Olala
01-03-08, 10:28 AM
anh cườnglee ơi anh chỉnh cho cai gamesver cho phep min hay max User được không nhỉ

cubinhnh
01-03-08, 11:44 AM
troi` link con tot ma`

sever nay sung dung cai' client beta 39 duoc khong vay,
neu khong thi client 41 nam` o dau vay.
ai co link client 41, xin chi gium.
Thanks

Destruct
01-03-08, 01:59 PM
Cái link thì bạn hãy giải nén Server ra sẽ có file Clients.txt (hình như là thế :). Bạn cứ theo mấy cái link ấy mà download về xài, có cả cái Client đã Support Summonner rồi nữa đấy nhưng chưa xài được Skill đâu, chỉ mới đeo đồ "đi dạo quanh thị trường" thôi!

khungvonline1
01-03-08, 02:49 PM
host gì mà sao bây giờ chậm quá anh ạ

talgon
01-03-08, 05:55 PM
Hiện tại mình đang dùng bản này của luciano và fix drop của cuonglee. Mình đã chỉnh sữa lại một số cái và server hiện đang gọi là tốt. Có điều mình không fix được lỗi mail trong game vậy nếu ai fix được xin chỉ cho mình với. Sever của mình ngoài lỗi mail ra thì toàn bộ event hay map hay quái đều ok hết, cả sky event cũng hoạt động ok. Mình cũng đã add item của Dragon bên ragezon vô server item rất cool^_^. Mình cũng đã chỉnh lại map các bạn kô cần chạy GS_CS cũng có thể vào Crywolf và deploren. Client thì có một số cái mình chỉnh sang tiếng việt kô dấu còn lại đa số là tiếng anh nói chung là dễ chơi. Có thể nói là gần ngang tầm với mu của HellBoy. Sau khi fix được lỗi mail mình sẽ share cho các bạn, hoặc nếu ai cần thì pm yh cho mình cũng được : dongnguyen0308(hoàn toàn free kô bao giờ có chuyện thương mại gì ở đây). Mình nghĩ đây là diễn đàn đễ mọi người cùng nhau test và cùng nhau nghiên cứu về game, giúp nhau hiểu biết hơn và hoàn thiện tính năng của game hơn và như vậy thì kô nên có chuyện thương mại ở đây. Nếu ai muốn thương mại thì xin qua những diễn đàn chuyên thương mại như raoban...
Một vài hình ảnh trong game của mình :
1)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
7)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
8)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
9)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
10)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down sever và Client(file tên MUNET75):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

congacon
01-03-08, 05:59 PM
troi` link con tot ma`

sever nay sung dung cai' client beta 39 duoc khong vay,
neu khong thi client 41 nam` o dau vay.
ai co link client 41, xin chi gium.
Thanks
bạn vào đây xem sao !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cảm ơn bác cuonglee nhiều, serverr\cuar bác đã xay win 3 được còn crask sv đúng như bác nói remove những NPC từ davias là khỏi. thanks nhiều nhé bác cuonglee

Destruct
01-03-08, 06:00 PM
Crash là sao nhỉ? Mình ko hiểu khái niệm này

talgon
01-03-08, 06:00 PM
Server này dùng Client1.02R full và main 1.04J.

congacon
01-03-08, 06:24 PM
bạn bấm vào những con NPC là nó disc cái sv ra luôn, đại loại là thế.

eddy
01-03-08, 06:31 PM

Crash -> GS bị sự cố !!!!!!!!

=> khi run Gs, bị báo lỗi Dont' send

mylove0707
01-03-08, 07:02 PM
bản này cũng khá hay ! chúc các bác nhanh fix hết bản này

talgon
01-03-08, 07:42 PM
eddy ơi fix dùm mình cái lỗi send mail trong mu này với.

congacon
01-03-08, 10:15 PM
Crash -> GS bị sự cố !!!!!!!!

=> khi run Gs, bị báo lỗi Dont' send
alo alo alo alo alo alo alo alo

koconai22
01-03-08, 11:02 PM
ko biết các bạn fix sao , chứ server mình cài xong thì bị bug PK
PK 1 người sau đó người khác đánh mình là rớt đồ nếu PK từ 2 người trở lên thì tỉ lệ rớt còn nhiều hơn nữa :sad:
PKTIME = 10
PKItemDrop = 0

mình fix như thế này rồi mà nó cứ rớt đồ hoài
đã test thử trên 3 sever mà vẫn bị lỗi trên
ai giúp mình khắc phục với

talgon
02-03-08, 05:59 PM
Đây là link để down server và client của mình mọi người down về dùng nhé. file tên là MUNET75. Cái chat server mình chưa sữa được lỗi mail ai sữa được thì sữa giúp nhé. Server của mình tất cả đều ok cả pk cũng ok luôn ko bị rớt đồ. chỉ bị duy nhất có cái mail thôi.

imai28vn
02-03-08, 10:08 PM
Ai giúp tôi với, sever và client chạy OK nhưng không move bằng phím M được.

talgon
02-03-08, 10:08 PM
mình đã hỏi eddy và eddy đã nói là bản này kô thể sửa được lỗi mail vì vậy ai dùng được thì dùng nhé. server run ok toàn bộ chỉ bị mỗi lỗi đó thôi cho tới thời điểm mình đang chạy server, nếu ai dùng mà bị lỗi gì thì post lên để anh em cùng tìm cách sữa nhé. Server và Client mình đã share ở trang 3 và trang 4.

Sub_Zero
03-03-08, 08:12 PM
óe óe pro quá à lâu lâu hok vào diễn đàn mấy anh pt mạnh quá mạnh quá!
hok phải là spam đâu nha!

TALovexm
04-03-08, 10:49 AM
Bản này có ai có thể chống lag dc ko? He he, hay là server cấu hình cao sẽ giảm lag dc. mình thấy nhược điểm của Luci... là load rất nhiều Map và Monter

imai28vn
05-03-08, 08:38 PM
Bạn nào giúp mình replace WanIP bản này để đưa online nhé, tôi đã config giống bản 1.02N mà client không nhìn thấy sever.

TALovexm
07-03-08, 08:15 AM
Oạch thế client đã chỉnh lại Serial hay là IP của file main chưa vậy bạn

imai28vn
07-03-08, 08:42 AM
Oạch thế client đã chỉnh lại Serial hay là IP của file main chưa vậy bạn
Tôi đã hex main thay thế domain rồi, serial phù hợp vì vẫn chạy off rất cool.

hoanganhquan10a11
07-03-08, 10:26 AM
Anh ơi up thêm cái client của sever này đi

LandOfPhi
07-03-08, 10:32 AM
Cậu vào đây mà down Client 1.04J của Server này.

hoanganhquan10a11
07-03-08, 10:35 AM
bạn ơi sao tui nâng thêm Ram máy nhà tui len 512 rồi mà sao khi khởi động sever mở cái GameSever_CS lên nó giật lém mà kô mở thì kô chơi dc

LandOfPhi
07-03-08, 10:38 AM
Hok phải chỉ nâng Ram đâu mà cậu phải nâng cả cấu hình , card , ... và cậu lên Remove 1 số file hok cần thiết đi.

TALovexm
08-03-08, 07:16 AM
Có ai biết cái bản này sao dùng client 1.04Q của Lu mà vô trong ko thấy hiện ra Skill là sao nhỉ? Lâu ko test hôm nay test thấy lạ quá ta

hoanganhquan10a11
08-03-08, 08:01 AM
Trùi bây h ma` may' nhà mình nâng mấy cái đó phải mua main mới thì mới nâng được

TALovexm
08-03-08, 08:31 AM
Trùi bây h ma` may' nhà mình nâng mấy cái đó phải mua main mới thì mới nâng được

mua Main ? nghĩa là sao nhỉ :-/ :still_dreaming:

soihoangtu
12-03-08, 09:12 AM
mua Main ? nghĩa là sao nhỉ :-/ :still_dreaming:

Nâng cấp Mainboard :sweet_kiss:

TALovexm
14-03-08, 05:36 PM
Sặc nâng cấp Main mà tưởng mua file MAIN của MU pó chiếu

Đầu Gấu
19-03-08, 08:16 PM
làm quest 3 vẫn bị Crack con Pried Devil nó cứ bắt lên barack rồi lại Rufere đánh hoài về giao nhiệm vụ xong=DontSent :D

hoanganhquan10a11
20-03-08, 09:23 PM
sao bản này tùi cài xong sever rùi ngon lành rùi nhưng connect kô thấy sever đâu em dung client 1.02H

talgon
21-03-08, 09:23 AM
bản này dùng main 1.04J bạn à ver=1.04.10 chứ kô phải 1.02H

hailee
21-03-08, 11:08 PM
link vẫn tốt mà bạn....mình vừa downd được nè:D

giangleloi
31-03-08, 02:08 PM
thế 2 file đó chơi client nào mấy anh ơi

giangleloi
06-05-08, 02:13 PM
cho em link dơnload đi.link die oài