PDA

View Full Version : Download Server Lineage II Kameal ofline + Clien Full

davidhuynhvan
28-02-08, 07:29 AM
Download bản Server và System tại link sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LINK UPLOAD BỞI CLBGAMESVN
+ File Hướng Dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File Server Kameal

File System:

Bản Full Clien Lineage II - The First Throne Live Client (Bản Kamael)

Date added : 12/18/2007
File Size : 3.72GB
(bản đăng ký ở mmosite một account để download)

:haha: Ai từng làm server L2 rồi thì download về làm nhé, trong đó cũng có hướng dẫn rồi không thì download cài hướng dẫn này xem tạm

Vài hôm nữa david cũng sẽ test thử bản này, mấy ngày này thì không được vì đang bạn chuyển đổi địa điểm cho tiệm. Bà con cứ download chuẩn bị đi cũng khá lâu đó Clien tới 3.72GB ^^ nhưng có Resume nên cũng đỡ đau đầu.

NhocWrom
03-03-08, 12:28 AM
Lúc vào game nó báo GG Error=153 làm sao đây

khoinguyen
04-03-08, 03:35 AM
File server và system download ko được, làm ơn up lại dùm mình.

davidhuynhvan
04-03-08, 07:24 AM
Download link upload bởi CLBGAMESVN ! Link đó không bao giờ die đâu, trừ khi nhiều người cùng download một lúc nó sẽ báo server busy thì chờ tí download. Mình vừa test link ok cả. Còn link 4shared.com thì không rõ ^^

nguyenvuson
04-03-08, 03:31 PM
Anh Admin có thể hướng dẫn kỹ hơn 1 chút được không, hướng dẫn từ phần cài đặt Server đến kết nối Client ấy, em mới học cài game này lên chẳng biết bắt đầu thế nào nữa.

davidhuynhvan
04-03-08, 04:00 PM
Xem các bài hướng dẫn trước <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenvuson
04-03-08, 04:07 PM
Hình ảnh hướng dẫn ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DIE rùi mà. Mà bản Server Lineage II Kameal khác với bản trước anh hướng dẫn ở điểm gì vậy

xilumaxe
04-03-08, 04:35 PM
David ơi , cái file huongdan_kameal.doc dùng font chữ gì vậy , được thì up font đó lên dùm nha !

nguyenvuson
04-03-08, 04:37 PM
Font chữ VNI đó bạn, mình mở bằng VNI thấy OK, bạn lên Google tìm về mà dùng

nguyenvuson
04-03-08, 05:37 PM
Anh Admin ơi, khi nào không bận thì anh viết 1 bài hướng dẫn cụ thể cho Server Lineage II Kameal từ A -> Z nhé, mà anh cho em xin link Java vì link ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em không biết down. Hì anh thông cảm nhé em hơi gà

yukito
04-03-08, 08:15 PM
Anh Admin ơi, khi nào không bận thì anh viết 1 bài hướng dẫn cụ thể cho Server Lineage II Kameal từ A -> Z nhé, mà anh cho em xin link Java vì link ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em không biết down. Hì anh thông cảm nhé em hơi gà
Link down cài off cho Windows XP/Vista/2000/2003 của Java Version 6 Update 3 nè (13.92 MB): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever L2J (được up thường xuyên nhưng là link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Java SE Development Kit 6 Update 4 (71.28 MB): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5fa37eacc&TicketId=B%2Fw3khmBRVtITxxEOl5anQLg&GroupName=CDS&FilePath=/ESD38/JSCDL/jdk/6u4-b12/jdk-6u4-windows-i586-p.exe&File=jdk-6u4-windows-i586-p.exe

AppServ 2.5.9: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MySQL 6.0.3 (57.3M): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mà davidhuynhvan ơi, muốn thêm npc nào đó vào 1 vị trí nào đó trong games thì phải làm sao vậy. VD: cho thêm nhân vật NPC-Buff vào làng Dion.
Còn cái database_installer lúc cho nó updates thì nó lại báo lỗi, cả khi dùng Navicat cũng báo lỗi luôn, vậy có ảnh hưởng gì đến sever ko?

nguyenvuson
04-03-08, 09:04 PM
làm ơn fix lại link Java SE Development Kit 6 Update 4

davidhuynhvan
04-03-08, 09:13 PM
Vào trang chủ của nó để download nhé !

xilumaxe
04-03-08, 09:47 PM
à dùng Java , MySQL 5.0 bên bên Server Lineage II C5 từ A -> Z cũng được phải không dzậy?
còn Navicat dùng phiên bản khác có được không ?

nguyenvuson
04-03-08, 09:51 PM
Vâng em down được rùi giờ chỉ còn chờ hướng dẫn thôi

khoinguyen
05-03-08, 03:50 AM
Admin làm ơn cho mình biết cấu hình server và cấu hình game, có giống như cấu hình C5 ko?

davidhuynhvan
05-03-08, 07:42 AM
+ Uhm dùng bản Java và MySQL cũ cũng được không sao cả
+ Câu hình chơi được L2 C1,C2 v.v... thì chơi được bản này luôn dù bản này khá nặng nhưng cũng thế thôi.

nguyenvuson
05-03-08, 12:31 PM
Anh Admin ơi, xem hộ em Server chạy thế này đã ổn chưa: em chỉnh IP là 192.168.1.2 để chơi mạng LAN:

nguyenvuson
05-03-08, 04:34 PM
Anh Admin ơi, xem hộ em Server chạy thế này đã ổn chưa: em chỉnh IP là 192.168.1.2 để chơi mạng LAN:

Ai xem hộ mình Server chạy thế này đã ổn chưa vậy, mình cài game này lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm mấy :ops:

nguyenvuson
05-03-08, 10:05 PM
Anh Admin ơi, giúp em phần chỉnh lại IP ở Client với, em dùng L2 FileEdit [Int-Kamael] để sửa lại Ip như anh hướng dẫn thì nó báo lỗi vậy nè:

coolvn
05-03-08, 11:30 PM
cuối cùng cũng tìm đc thêm 1 người thich L2. Admin DH cho em hỏi bản này làm quest đc ko vậy anh?

xilumaxe
06-03-08, 02:50 AM
Anh Admin ơi, giúp em phần chỉnh lại IP ở Client với, em dùng L2 FileEdit [Int-Kamael] để sửa lại Ip như anh hướng dẫn thì nó báo lỗi vậy nè:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trước khi sửa bạn đã copy đè thư mục system vào client chưa ?

davidhuynhvan
06-03-08, 07:35 AM
Mình cũng chưa chơi cày thử vì mấy hôm nay khá bận, nhưng theo thông tin và như từ trước đển giờ thì toàn làm Quest bằng Mèo thôi ^^
To nguyenvuson: Server chạy thế là ok rồi, config lại IP và chép cài Systems vào cài Clien Full là chơi được.
Dùng cài này Edit IP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenvuson
06-03-08, 10:11 AM
trước khi sửa bạn đã copy đè thư mục system vào client chưa ?

:oh: Cái này mình đọc trong hướng dẫn đâu có thấy, giờ mới biết. cảm ơn cả nhà nhé mình đang Test nếu thành công mình Post hình lên :still_dreaming:

davidhuynhvan
06-03-08, 10:28 AM
Download bản System đã Việt Hóa một số Button và các thứ quan trọng hay dùng ^^ khoản 80-90%

xilumaxe
06-03-08, 08:55 PM
Download bản System đã Việt Hóa một số Button và các thứ quan trọng hay dùng ^^ khoản 80-90%

cái này là Việt Hóa có dấu không vậy ? ^_^

nguyenvuson
07-03-08, 08:40 PM
Anh Admin ơi, em đã copy đè thư mục system vào thư mục System của Client rồi, làm như hướng dẫn hết luôn nhé. Em dùng phần mềm Edit IP của file L2.ini thì vẫn xuất hiện lỗi
nhấn Ok chẳng thấy gì???????????
Lần mò mãi chẳng ra, em phát hiện thấy file dec-l2.ini có cấu trúc giống file l2.ini anh hướng dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dec.JPG
em đổi tên file dec-l2.ini thành l2.ini và paste đè lên file L2.ini
( đã đổi IP mặc định thành IP: 192.168.1.2)
Em làm như vậy không biết có được không?
Sau đó chạy L2.exe thì báo lỗi này:
Thử chạy file loaderCT1.exe cũng báo lỗi tương tự.

Giúp em nhanh lên với, cài được Server rùi mà còn Client chưa được thấy nóng hết cả ruột.

zhuoheng
07-03-08, 09:37 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi là sao mình chỉ down được cái Java, SQL, và cai App thôi, còn cái server, client CH5 không biết link down ở đâu hết, bạn có thể cho mình link cụ thể ko? Mấy cái link kia mình click vào nó ko down dc. Cám ơn bạn.

davidhuynhvan
07-03-08, 09:41 PM
Mình cũng đang gặp trục trắc cái phần encode l2.ini này. Cài Systems tiếng việt thì vào Ok nhưng chơi 3' là bị kick khỏi, còn cái Systems này thì encode không được, encode được nhưng load không lên, đang seach và nhờ support.

P/s: Mấy link trên vừa test lại vẫn ok, chắc bạn vào lúc server quá tại ( Server busy.......)

zhuoheng
07-03-08, 09:57 PM
Bác David ơi cho mình hỏi, giờ mình down xong cái SQL,Java và App rồi, và mấy cái link bạn đưa ở trên chỉ cần down server và client nữa là tiến hành cài đúng ko?
Mình vào cái link trên cùng Server và System nó có các file như vậy nè:
serverChrisVn, viethoa, L2 FileEdit [Int-Kamael].rar, L2J_Hosts_Editor.rar, navicat.rar , npcbuffer_v2_by_Van.rar server.rar system.rar WebSiteByTarik01_EN.zip .
Vậy down cái nào mới chính xác vậy bạn? Còn mấy cái link
File Server Kameal
File System
Bản Full Clien Lineage II - The First Throne Live Client (Bản Kamael)
thì dùng down cái nào mới đúng vậy bạn,
Mình mới tập làm L2 mong bạn hướng dẫn mình download, cám ơn bạn nhiều.

nguyenvuson
07-03-08, 10:10 PM
Cái bản System Việt Hóa Pass là gì vậy anh DH, em thử hết pass nào là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or clbgamesvn.com cũng chẳng được, anh fix nhanh lên nhé, càng làm càng hăng

xilumaxe
08-03-08, 09:47 AM
chán ghê , phần server thì xong rồi mà còn cái client down đi down lại khi giải nén vẫn bị corrup :( ,hic , ai có link down client khác không vậy ?
Vậy mình down client của lineage2.com được không vậy ?

davidhuynhvan
08-03-08, 02:17 PM
Mọi việc đã ok rồi, ngày mai mình sẽ upload các Tools để các bạn làm Clien hôm nay config lại server mấy chổ xong sẽ upload cho các bạn.

nguyenvuson
08-03-08, 11:47 PM
Mọi việc đã ok rồi, ngày mai mình sẽ upload các Tools để các bạn làm Clien hôm nay config lại server mấy chổ xong sẽ upload cho các bạn.

Hào hứng với game này lám nè, anh post sớm sớm 1 chút em chờ cả đêm để tải về test, không ngủ được mới đau :byebye:

seven7773
09-03-08, 01:03 AM
Cấu hình để tạo server offline cho bản Kameal này là gì zi vậy Admin ?

NhocWrom
09-03-08, 06:58 AM
CPU P4 3.0
Ram 1GB
VGA Thì onboard tạm ổn
Bản Kameal nặng hơn C6 1 chút vì skin nó đẹp hơn

nguyenvuson
09-03-08, 08:25 AM
Anh davidhuynhvan ơi sao lâu thế, upload lên để em test thử với, chờ sốt hết cả ruột

davidhuynhvan
10-03-08, 07:19 AM
Đang gặp một lỗi nữa là chơi trên server thì được nhưng khi chép sang máy con thì vào chơi bị lỗi khi mua đồ trong shop là bị uot ra, mình đang xem xem nguyên nhân là gì còn ai muốn chơi thử thì download cái system này về trong đó co Tools edit file l2.ini kèm theo nhớ cài Microsoft .NET Framework

Link download Microsoft .NET Framework

xilumaxe
10-03-08, 10:01 AM
download cái system này về trong đó co Tools edit file l2.ini kèm theo nhớ cài Microsoft .NET Framework
Edit files ini trong system.rar có trojan rồi.

nguyenvuson
10-03-08, 11:56 AM
hix, cái Tools edit file l2.ini cũng có trojan mà, ai mà dùng Bitdefrnder thì đừng có hòng Unzip được chưa nói đến chạy Tool. mình phải dùng máy khác để edit file l2.ini đấy. Chơi được rồi nè, đây là hình ảnh của game:

Đăng nhập và chọn nhân vật được nhưng khi đánh quái hay nhặt đồ thì Disconect ^^.
Phải chờ anh davidhuynhvan fix lại thì mới chơi được..

davidhuynhvan
10-03-08, 12:33 PM
Cái phần chơi 1-2' là bị DIS thì bạn làm như sau:

Trích dẫn support của Zero_Thunder

Bạn theo đường đẫn X:\server\gameserver\config\options.PROPERTIES
Chuyển 2 dòng bôi "xanh" từ (True) thành (false) như trên là không bi dis.

Cỏn cái vẫn đề

cái Tools edit file l2.ini cũng có trojan mà, ai mà dùng Bitdefrnder thì đừng có hòng Unzip được chưa nói đến chạy Tool. mình phải dùng máy khác để edit file l2.ini đấy
Thì do chương trình scan virus mạnh sẽ bị nó scan và del không giải nén được, ai "yếu bóng día" thì chép vào máy nào có đóng băng để chạy Tools và Edit file l2.ini sau khi xong thì chép vào clien.
Còn như mình (không sợ ma nào ^^) thì cứ chơi hết ^^ =)) vì trên server cũng chả có gì để Keylog hay Trojan ^^.

nguyenvuson
10-03-08, 01:02 PM
Thank anh davidhuynhvan nhé, chơi được rùi, đây là hình chơi game nè

Còn phần kết nối mạng LAN thì làm thế nào vậy anh, anh fix nhanh lên nhé

davidhuynhvan
10-03-08, 03:31 PM
Cũng đang đau đầu đây. beu20052 bên gamevn test bản servee Kameal này khá ok (theo cậu ấy nói), mình cũng cài đặt mọi việc cũng ok, nhưng khi chơi vào shop mua đồ là bị DIS, khi chơi ở máy clien trừ chơi trên server.
Thế mới đau chơi ở mấy chủ thì ok, nhưng chơi ở máy khác thì không vào shop được. Cậu chép Clien xuống máy khác rồi vào chơi thử xem ok không ? (Đi vào shop nào đó thử) để xem do máy của David hay do cai gì ?

nguyenvuson
10-03-08, 05:29 PM
OK, để em Test thử xem sao! (Cấu hình khá cao vì vậy không có nhiều máy chơi được).
À mà ảnh chỉnh lại cho mấy cái hình em Post nhỏ lại với, hình to chiếm hết cả nội dung rồi.

nguyenvuson
10-03-08, 06:47 PM
Cũng đang đau đầu đây. beu20052 bên gamevn test bản servee Kameal này khá ok (theo cậu ấy nói), mình cũng cài đặt mọi việc cũng ok, nhưng khi chơi vào shop mua đồ là bị DIS, khi chơi ở máy clien trừ chơi trên server.
Thế mới đau chơi ở mấy chủ thì ok, nhưng chơi ở máy khác thì không vào shop được. Cậu chép Clien xuống máy khác rồi vào chơi thử xem ok không ? (Đi vào shop nào đó thử) để xem do máy của David hay do cai gì ?

Kết quả nè: (Trên máy Client nhé)

Server Good lắm anh ơi, Máy Client vẫn mua được đồ bình thường mà, anh kiểm tra lại máy của anh đi. :nosebleed::nosebleed::nosebleed:

zhuoheng
10-03-08, 06:59 PM
Các bạn có ai ở TPHCM ko? Có thể chép đĩa bản L2 của bạn davidhuynhvan giúp mình được ko? Mình sẽ trả tiền công :((. Nhà mình ko có net ra tiệm net down thì lâu cực kỳ. Ai giúp mình với.
Mình cám ơn nhiều.

nguyenvuson
10-03-08, 07:44 PM
Các bạn có ai ở TPHCM ko? Có thể chép đĩa bản L2 của bạn davidhuynhvan giúp mình được ko? Mình sẽ trả tiền công :((. Nhà mình ko có net ra tiệm net down thì lâu cực kỳ. Ai giúp mình với.
Mình cám ơn nhiều.

:beauty::adore:
Mình download cái Client mất có mấy tiếng, nhưng thỉnh thoảng mạng trong xóm lại Disconect lên mất nửa ngày trời mới có được cái Client, còn phụ kiện Server thì nhanh. Bạn tìm quán mạng ổn định 1 chút Download về là OK mà

nguyenvuson
10-03-08, 07:48 PM
Mà anh davidhuynhvan ơi, cái Web WebSiteByTarik01_EN sao không đăng ký được vậy?

zhuoheng
10-03-08, 08:07 PM
:beauty::adore:
Mình download cái Client mất có mấy tiếng, nhưng thỉnh thoảng mạng trong xóm lại Disconect lên mất nửa ngày trời mới có được cái Client, còn phụ kiện Server thì nhanh. Bạn tìm quán mạng ổn định 1 chút Download về là OK mà
mình chỉ có tối mới ra quán net ngồi, còn sáng mình bận đi làm ko có thời gian để download :hell_boy:, tối ra quán net thì đông người lắm, khó download lắm. Cho nên mình mới hỏi ai có chép hộ mình :rap:. Nếu ở nhà mình có net thì mình download lâu ùi :big_smile:

beu20052
10-03-08, 08:33 PM
mình chỉ có tối mới ra quán net ngồi, còn sáng mình bận đi làm ko có thời gian để download :hell_boy:, tối ra quán net thì đông người lắm, khó download lắm. Cho nên mình mới hỏi ai có chép hộ mình :rap:. Nếu ở nhà mình có net thì mình download lâu ùi :big_smile:

Ra cửa hàng bán đỉa hỏi người ta xem có không? hình như 1 DVD nó bán 25k.

beu20052
10-03-08, 08:36 PM
Nếu kẹt lắm thì bạn cho địa chỉ mình gởi cho.

zhuoheng
10-03-08, 09:10 PM
Mình đã ra khúc Bùi Thị Xuân và Tôn Thất Tùng hỏi hết rồi, họ nói đĩa L2 offline là game cũ, ít ai mua cho nên giờ họ ko chép nữa,vậy mới chết :(( .
Bạn nào tốt bụng chép hộ mình với :((.

davidhuynhvan
10-03-08, 09:52 PM
Bó tay thiệt, mấy ngày nay David thử đủ kiểu vẫn không vào shop để mua item được, ở server thì ok.
Mình hỏi mấy câu nguyenvuson trả lời giúp để mình đọ lại xem sao ?
+ Dùng bản Java phiên bản mấy (cài off hay Online)
+ Dùng bản Clien nào (3,7Gb hay 2,9 Gb)
+ Dùng bản MySQL Version mấy ?

---------------------------
Nếu ở HCM thì sang Q.7 thì đem cái HDD qua đây mình chép cho vì không có ổ ghi nên không ghi được. Không support cứ xem các bài hướng dẫn trong box rồi làm, không được chổ nảo thì hỏi. (còn chơi LAN không được giống mình thì cũng chịu đang tìm nguyên nhân nên cũng không thể support. Còn may mắn thì như nguyenvuson cài là chơi thôi, nếu chơi 1 máy thì ok cả.
Nếu đồng ý thì vào khoản 12-13h mỗi ngày đến địa chỉ 26/5B Trần Trọng Cung Q.7 (Hỏi đường đến Khu Chế Xuất Tân Thuận rổi hỏi trường Huỳnh Tấn Phát, đối diện trường là đường Trần Trong Cung)

P/s: nguyenvuson bật chế độ từ tạo account ấy. Vì web mình chưa xem qua nên không rõ, tìm xem file config nó nằm ở đâu điều chỉnh lại.

nguyenvuson
11-03-08, 10:01 AM
Bó tay thiệt, mấy ngày nay David thử đủ kiểu vẫn không vào shop để mua item được, ở server thì ok.
Mình hỏi mấy câu nguyenvuson trả lời giúp để mình đọ lại xem sao ?
+ Dùng bản Java phiên bản mấy (cài off hay Online)
+ Dùng bản Clien nào (3,7Gb hay 2,9 Gb)
+ Dùng bản MySQL Version mấy ?

+ Đầu tiên em cài Java Version 6 Update 3 (ko nhớ nhầm thì cái này là Off thì phải) link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 13.9 MB

+ Sau đó cài cài Java SE Development Kit 6 Update 4 cái này thì anh bảo em vào trang chủ tải về đó. 71.2 MB

+ Em dùng bản Client 3,7 Gb The First Throne Live Client (Bản Kamael)
link anh share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Em dùng bản MySQL: mysql-5.0.45-win32

Em bật chết độ đăng nhập tự tạo Acc rồi mà, thế mới chụp được hình cho anh em xem chứ ^^ Cái trang web em chỉnh lại pass và IP rùi, vào được web và hiện ra trang đăng ký, nhưng hình như thiếu phần xử lý phần tạo tài khoản hay sao ấy.

davidhuynhvan
11-03-08, 12:37 PM
hix hix cuối cùng mọi việc cũng ok cả, chả bị lỗi gì cả =)) do cái Driver của Car VGA ở clien. Download update xong mọi thứ bình thường =)). botay.com
Làm mấy ngày nay mệt óc ! ^^

nguyenvuson
12-03-08, 08:55 AM
Anh davidhuynhvan ơi, làm sao để việt hóa game này vậy. Anh hướng dẫn cho em biết với, từ lúc vào diễn đàn em chỉ Test game chứ chẳng phát triển game, bây giờ game nào cũng chạy OK hết rồi nhưng đều không phải do mình Fix, anh dạy em với.

davidhuynhvan
12-03-08, 12:42 PM
Việt Hóa cũng đơn giản thôi quan trọng là thời gian và công sức, bạn thử việt hóa hết các File trong thư mục C:\Server\gameserver\data\html\ xem, vì L2 hiện thị nội dung, các đoạn hướng dẫn, đối thoại v.v... điều thông qua các file html cả.
Ví dụ đơn giản nhất là cái bản vừa vào khi chọn con xong thì vào games đó
Config tại: C:\Server\gameserver\data\html\welcome.htm
Mặt định vào games bạn chỉ thấy cái bảng

Your Info here
Toàn Html thôi ^^,
Một số cái cũng cần cái Tools để Edit (chỉ ở clien) thường dùng hiện tại bản Kamael là L2Dat_EncDec. Chỉ việc cài đặt mở nó lên chọn đường dẫn đến File System của clien, Load lên rồi làm ^^.

nguyenvuson
12-03-08, 01:18 PM
Cảm ơn anh nhiều nhé, mà để ghi tiếng việt thì dùng Unicode được không, lần trước em thử việt hóa Rok thì disconect luôn, không dịch được

davidhuynhvan
12-03-08, 01:32 PM
Trên các File HTML thì hình như dùng Unicode được đó ^^ nó là một kiểu link website thôi nên không liên quan gì đâu, khỏi sợ DIS, nếu sai thì không đọc được thôi.

nguyenvuson
12-03-08, 02:03 PM
Hix, nhìn cái ảnh này thì biết công việc của 1 Develop Game vất vả thế nào:

Gần 3Mb thui mà có tận 3 nghìn file cần việt hóa.
Nội dung hiển thị của các file HTML sẽ được hiển thị thế nào trong game hả anh, nó hiện cả Text, Table, Button ah, cái này hơi khó hiểu

davidhuynhvan
13-03-08, 10:58 AM
Các Button thì không đơn giản đâu phải dùng Tools L2Dat_EncDec để giải mã các file .dat các file trong thư mục Systems. Còn edit tiếng việt ở đây thì không rõ và cũng không quan tâm lắm ^^ vì tốn rất nhiều thời gian và không cần thiết.
Nếu muốn việt hóa bạn có thểm tham gia team việt hóa bên gamevn một mình thì chả biết năm nào mới xong.

nguyenvuson
13-03-08, 01:32 PM
Các Button thì không đơn giản đâu phải dùng Tools L2Dat_EncDec để giải mã các file .dat các file trong thư mục Systems. Còn edit tiếng việt ở đây thì không rõ và cũng không quan tâm lắm ^^ vì tốn rất nhiều thời gian và không cần thiết.
Nếu muốn việt hóa bạn có thểm tham gia team việt hóa bên gamevn một mình thì chả biết năm nào mới xong.

Hix, anh làm em nản luôn :confuse::confuse::confuse::confuse::confuse:
Mà anh cho em hỏi cái web của L2 thế nào rồi ah

davidhuynhvan
14-03-08, 08:18 AM
Dùng cái website của bác Sky xem thấy cũng được đăng ký và đổi pass v.v...

nguyenvuson
14-03-08, 02:49 PM
Sao không thấy ai quan tâm đến Topic này vậy, game này hay vậy mà.
Anh davidhuynhvan cho em hỏi chút nhé, game này có MOD gì không vậy, em cài game này để học MOD chứ không phải để chơi hihi, chơi 1 lúc là chán

cá mập xám
14-03-08, 03:06 PM
ở nhà mình cũng có 1 SV lineage II, ko rõ ra sao nhưng mình chả cần cài gì thì phải, chỉ có cop 1 tí vào chung 1 chỗ, xong chỉnh sửa 1 tí IP, thế là xong, vào đập con quái phát up lv 66 luôn ^^! sau này mới biết cách config lại cho lên chậm, hihi cai này thấy hê thống đồ giống HK thì phải !

davidhuynhvan
14-03-08, 03:14 PM
Games hay nhưng đồi hỏi cấu hình cao, game play cũng khá khó, MAP thì quá rộng lớn không có khả năng đi bộ ^^ =)) nên newber rất ít quan tâm, lâu lâu ra phiên bản mới test cho bà chơi zui thế thôi chứ cũng không lâu dài được.

Solider
15-03-08, 08:42 PM
anh davidhuynhvan oi sao em vô được shop nhưng không mua được đồ
cứ chọn đồ xong ấn ok mở inventory lên chẳng có cái gì, tiền vẫn giữ nguyên
mọi thứ khác thì ok , cảm ơn anh đã share server

The Marine
17-03-08, 04:59 AM
down mòn mỏi được cái client Kamael về thì thấy bị corrupt file data2.cab , có ai bị giống mình hem ? , đang down lại :(

davidhuynhvan
17-03-08, 12:14 PM
Dùng IMD bản mới nhất mà download bảo đảm ok thôi, cài vụ không giải nén được do đường truyền hoặc do software hổ trợ download thôi.

no12345
17-03-08, 07:03 PM
Anh David ơi! Trong Server Kamael của anh, loài Kamael có skill chưa :smile: em muốn test skill Kamael wá mà kô có server off nào có skill Kamael cả; Buồn wá àh :too_sad:

davidhuynhvan
17-03-08, 07:43 PM
Có đủ mà ^^ ! Test thử sẽ biết Kamael không dùng SS mà dùng linh hồn để sử skill. Do đó phải lên Lv sẽ có skill hút link hồn ^^. Có skill mộc thêm 1 cánh nữa cho Class kamael ^^

Đổi topic nhé Các lỗi ở topic này bản share này đã config lại ok !
Share Bản server đã config lại đang chạy online định test mạng LAN được gần tuần rồi. ^^