PDA

View Full Version : [Thăm dò and public] Web Mu 2K7 Pro

eddy
27-02-08, 11:27 AM
Vâng , cách đây 2 tháng , Mu 2k7 tái xuất với 1 bộ mặt "nản" , server tạm ổn nhưng web thì dùng web share nên đụng hàng và bị hack nhiều quá......:|

=> TitanRain ( admin Mu PK) , coder của [2k7]Dev đã share cho eddy bộ Full source web Mu PK....

Nhưng sau khi test , eddy thấy có vài điểm sau
-1 : phải dùng DB của Mu PK
-2 : Web bảo mật hơi kém....

Vì thế eddy và Alex Group đã f.t viết ra bộ web 2k7Pro....

Và eddy , alex tuan and nguyên huy đã bắt tay vào việc khôi phục lại Mu 2k7 ( hiện đang buy server )...sau đây là hình ảnh bộ web thât sự của Mu 2k7

[2K7]Web.pro0.1

Banner :( chưa design xong )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Body :( sẽ phát triển tiếp)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Header

(còn nữa....)

Dự kiến sẽ public 1 bản share riêng cho anh em....:D...mọi người cm vaì dòng nèo

thanmeo2012
27-02-08, 11:33 AM
hey hoan hô eddy web quá cool mong eddy hãy sớm shares để anh em test thử nhưng eddy có thể cho biết thêm thông tin ko. Như web này có mã hóa MD5 ko dùng được cho bản nào để anh em còn biết mà test

modbibi
27-02-08, 11:42 AM
Tuyệt đẹp. share nhanh cho mọi người vọc nha anh eddy

neverdie1
27-02-08, 02:26 PM
Nhìn Mà Sướng ! Share Cho Mọi Người Đi Anh :D

TALovexm
27-02-08, 02:38 PM
Nếu ko nhầm thì bản này là Mu web 8 thay skin thôi chứ chưa có j đặc biệt hơn cả. Ko biết đã fix lỗi chưa chứ sài loại cũ lỗi tùm lum. sài xong chắc die lúc nào cũng ko có biết luôn

mipmeo
27-02-08, 03:26 PM
keke wweeb kool thiệt nhìn rất hoành tráng nhưng hok biết sài ra sao rất mong chờ ;))

luckyday
27-02-08, 03:58 PM
Teamptale đẹp nhỉ, cool đó ^_^!

sontung306
27-02-08, 05:14 PM
Cái này chỉ làm lại còn theme của Web 0.8 còn về bảo mật thì mình không bít :D

eddy
27-02-08, 05:33 PM
:))...Fix bugs web

- Viết thêm như : Nhiệm vụ Online
- Chức năng mở rộng
- Phát triển từ nguồn của web 0.8 ( vì nó đầy đủ chức năng như nạp thẻ ..vv nên đỡ viết lại )
- Reset cho class 3 , char 6
- Cộng điểm cho class 3 , char 6
Web bảo mật , chống hack.....
Và tiếp tục phát triển ý tưởng

=> cứ nhận xét cho thỏa thích các bạn àh...! Đợi mình public 1 bản tested sẽ biết liền là web "xịn" hay cùi :D

eddy
27-02-08, 05:36 PM
Bổ sung : Không mã hóa MD5...nếu mún cũng ok thui nhưng phải viết lại 1 số cái.......

Web dùng cho all các phiên bản từ 1.00.16 về trước

Đang test cho DB 1.00.18

Develop by Alex Group .... H2R NetWork.....N4V Team Coder..

luckyday
27-02-08, 05:39 PM
hoàn thiện cho DB 1.00.18 đi ^_^! đang cần test server này

eddy
27-02-08, 05:40 PM
OK ! Nhưng phải chờ nhá.......................

Be Huy
27-02-08, 05:47 PM
:baffle:- ^^ đợi eddy share phiên bản public của eddy , xem có bị lỗi newclass 8x các modules ở phần change class giống Huy ko ???:misdoubt::feel_good:

titanxx_xx
27-02-08, 05:48 PM
theo em anh cứ làm 2 bản.1 bản là web có hỗ trợ MD5 cho những phiên bản Mu cần Web MD5,và cái thứ 2 là dành cho những phiên bản Mu không cần MD5....Hix...em đang khổ sở vì cái này đây...Hix

KúnKuTe
27-02-08, 05:51 PM
wa kô ai ngoài anh eddy toàn chơi đồ vip thế có gì anh Share cho anh em dùng thử nhá đồ của anh Share em ưa chuộng nhất ^^!

eddy
27-02-08, 05:57 PM
@ all : Cảm ơn all các bạn.....

Thứ 1 : Cảm ơn Be Huy support Bugs
Thư 2 : Cảm ơn ý kiến của titanxx_xx về việc MD5 , để bàn lại với Team
Thứ 3 : Cảm ơn ?KúnKete....em làm anh có ý chí làm việc đó :D

Mai sẽ share GS 1.00.19 full work fixed by N4V Team......

thienfind
27-02-08, 06:02 PM
giao diện này củng được nhưng chúng ta vẫn thiết kế dựa trên wed 8.0 chứ không có tự sáng tạo được

eddy
27-02-08, 06:12 PM
Không phải ko sáng tạo mà là do nó có sẵn các chức năng cần thiết

Vậy việc gì phải bỏ time ra viết lại code từ đầu đến cuối
Fix bug và phát triển thêm tính năng ko được ư ?

=> theo các bạn phải là 1 web tự code all từ trên xuống dưới mới là web chính hiệu ?

Sr nhá....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => coi cái này từ đâu? cũng từ 0.8 ra thui...vì nó có chức năng mà eddy ưng ý nhất : Tự add số thẻ !...đỡ mất công viết....

Thế thui......... Đợi Mu 2k7 Online , chúng tôi sẽ tiếp tục develop server and web. các bạn sẽ được test chức năng của web....và đóng góp ý kiến...sau đó chúng tôi sẽ public

titanxx_xx
29-02-08, 06:51 PM
cố lên anh zai.....em đang chờ ngày anh share cho anh em đây.....Nghĩ đến mà thik thế ...hĩ hĩ...~

koconai22
29-02-08, 07:06 PM
web dẹp wa'
mọi người chờ tin vui của eddy cố lên nha eddy mọi người ủng hộ cậu :surrender:

1vuonchuoi9
29-02-08, 09:38 PM
-Đầu tiên mình xin cảm ơn eddy vì đã post cho anh em "chiêm ngưỡng" web đẹp vậy. Nhưng mình nghĩ bạn nên làm nổi bật hơn web của mình, hãy làm cho web đó có cái "cá tính" và "phong cách" riêng của team 2k7. Hãy làm cho web của team không còn là web 8.0 xưa nữa mà nó sẽ là web riêng của team 2k7.
-Cảm ơn team 2k7, mong các bạn luôn là "hoa tiêu" cho con thuyền clbgamesvn phát triển. Chúc team càng ngày càng lớn mạnh.

Destruct
29-02-08, 09:42 PM
Nhìn thì mình chỉ mới thấy bộ Template thuộc đồ hiếm :D, còn chức năng thì chưa biết vì chưa được xài thử. Bạn có làm mấy bản nhạc nền trên Web không hả Eddy?

thanhvudng
01-03-08, 01:04 AM
Uhm đẹp thật,cố gắng lên :D rồi share cho anh em dùng nhe' :D

eddy
01-03-08, 07:27 AM
Oh ! Nhạc nền àh ! Được thui bạn ạ!

Mình hiện đang xây dựng trang chính , sẽ có 1 bộ phim giới thiệu công thành ( của FPT) mình conver lại.... , để mình làm thêm nhạc nền và 1 trang Trailer.....:D

eddy
01-03-08, 07:29 AM
@mrchymto : Cảm ơn bạn , mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn và tiếp tục phát triển web hơn nữa..... lúc đầu mình cũng có ý định là cùng group viết lại riêng 1 trang web....

Nhưng sau này , do thời gian của anh em có hạn , vả lại web 0.8 cũng tích hợp các chức năng cần thiết...vì thế anh em quyết định xây dựng lại cấu trúc trang web , và fix 1 số lỗi bảo mật cũng như 1 số query ......hiện tại đang phát triển thêm chức năng :D

sontung306
01-03-08, 01:03 PM
Bản này có dùng cho 1.0L không ?
Và có cách nào chuyển từ PHP sang ASP ???

sontung306
01-03-08, 01:04 PM
Ah! Thế bạn định Share bản [Public] cho anh em vào time nào vậy ? :D

Destruct
01-03-08, 01:22 PM
Nếu bạn làm được Web dạng Flash như của Mu Japan thì miễn chê luôn bạn à! Mình lúc trước có vào xem thì .... Oh Oh Oh Oh! "Ước gì mình có Web như nó" :D :still_dreaming::still_dreaming:
Theo mình được biết thì đây là dạng Web ASPX, có rất nhiều Code hay (mình nghĩ là thế :) !
-=[ Web Mu Online Japan ]=--=[ Flash Web ]=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1vuonchuoi9
01-03-08, 05:09 PM
eddyơi bao giờ share cho anh em web vậy mong quá ah

Destruct
01-03-08, 06:03 PM
Cứ từ từ mà ... đợi! :). Nhưng Eddy phải biết được bạn share Web là một sự sung sướng của Member, và "không nên hoãn cái sự sung sướng đó lại" =) =) =) =) =)!!!!

eddy
01-03-08, 06:25 PM
Tất nhiên , nhưng hiện đang gặp vấn đề cần bàn với anh Tuấn đã.........!!!!!

Các bạn ráng đợi nhá !

Nhân tiện : Ai mún làm Sub hoặc mún làm server riêng của Mu 2k7 ( kiêm đai lý thẻ) thì pm nick eddy nhá....hiện giai đoạn cuối của Mu 2k7 Pro sắp hòan thành

norun
01-03-08, 10:41 PM
đợi giống như vutuyen ấy mà lâu không thấy vutuyen đâu nhi? ..

lehongvumol
01-03-08, 11:12 PM
"Dự định đang còn trong ......... dự tính" !
Dù sao em cũng cố gắng chờ :D

TitanRain
01-03-08, 11:49 PM
@Eddy góp ý về vấn đề bảo mật của web MUPK đi,thanks

toan2003
01-03-08, 11:54 PM
Hoan nghên eddy tiếp tục phát triển web cho muonline, tạo ra 1 web hoàn chỉnh cho member. Để có được phong cách riêng như mấy bạn nói thì rất khó vì code lại từ đầu rất mất thời gian, web mình code cũng vì lười nên làm từ bản 0.8 có sẵn , nhiều cái ko theo ý mình.

mucz.net
02-03-08, 05:06 PM
Hoan nghên eddy tiếp tục phát triển web cho muonline, tạo ra 1 web hoàn chỉnh cho member. Để có được phong cách riêng như mấy bạn nói thì rất khó vì code lại từ đầu rất mất thời gian, web mình code cũng vì lười nên làm từ bản 0.8 có sẵn , nhiều cái ko theo ý mình.

Thực ra để làm một Mu thật pro thì Admin Mu đó đã tự code được Web theo ý thích của mình rồi, còn đại đa số là làm Mu theo dạng Amateur thì dùng Web0.8 của Mr Toan03 share là quá Ok rồi. Web này tui cũng dùng của bạn chạy good với đầy đủ tính năng,có điều không có các chức năng Event thôi
còn lại không có chỗ nào để chê cả.Giao diện FPT cũ thân thiện với mọi người. mình đưa online được mấy tháng nay cho tụi trẻ nó vào choi giải trí 100% Free từ A--Z kể cả Item FULL dòng EXL,thấy Web của bạn chạy ổn định không có gì đáng phàn nàn cả ^^ lần nữa Thanks Mr Toan đã share bản Web này
+ à mà mình chỉ thấy lỗi các Item add webshop hay bị chạy lung tung, mua cái này thì ra cái khác,nhưng có thể add lại. Còn Trung Tâm buôn bán thì potay hàng của người này chạy sang người khác,với Mu cua mình thi ko vấn đề gì chỉ để Memb đưa nên cho vui thôi chứ mấy Mu thương mại là sửa hơi bị mệt đó ^^.Pro Toan có thời gian code lại cái Trung Tâm buôn bán nhé ^^

vipnetpro
02-03-08, 08:29 PM
Thực ra để làm một Mu thật pro thì Admin Mu đó đã tự code được Web theo ý thích của mình rồi, còn đại đa số là làm Mu theo dạng Amateur thì dùng Web0.8 của Mr Toan03 share là quá Ok rồi. Web này tui cũng dùng của bạn chạy good với đầy đủ tính năng,có điều không có các chức năng Event thôi
còn lại không có chỗ nào để chê cả.Giao diện FPT cũ thân thiện với mọi người. mình đưa online được mấy tháng nay cho tụi trẻ nó vào choi giải trí 100% Free từ A--Z kể cả Item FULL dòng EXL,thấy Web của bạn chạy ổn định không có gì đáng phàn nàn cả ^^ lần nữa Thanks Mr Toan đã share bản Web này
+ à mà mình chỉ thấy lỗi các Item add webshop hay bị chạy lung tung, mua cái này thì ra cái khác,nhưng có thể add lại. Còn Trung Tâm buôn bán thì potay hàng của người này chạy sang người khác,với Mu cua mình thi ko vấn đề gì chỉ để Memb đưa nên cho vui thôi chứ mấy Mu thương mại là sửa hơi bị mệt đó ^^.Pro Toan có thời gian code lại cái Trung Tâm buôn bán nhé ^^
Mjnhf tương admin mucz như nào thì ra cũng trưởng thành từ clbgames sao.Mjnh tương ban ko goi ai là pro :beat_plaster: mình thât vọng tương ban như nào

mucz.net
02-03-08, 10:53 PM
Mjnhf tương admin mucz như nào thì ra cũng trưởng thành từ clbgames sao.Mjnh tương ban ko goi ai là pro :beat_plaster: mình thât vọng tương ban như nào
Bộ bị mát giây hả? Admin nào không từ các 4rum mà ra,đúng là khùng

sontung306
03-03-08, 12:57 PM
đợi giống như vutuyen ấy mà lâu không thấy vutuyen đâu nhi? ..
VT đang làm Viết web ASPX bản 0.1

phananhtoan
03-03-08, 05:38 PM
cái này em thấy đẹp đó
mà sever có mở cửa không anh
cho em website của mu được không anh
cảm ơn anh nhiều

eddy
03-03-08, 06:41 PM
Vài ngày nữa là món quà cuối của eddy share lên các bạn....Mong các bạn hãy giúp đỡ các newbie hơn trong công việc dev của diễn đàn....

:((....và thêm 1 server cuối cùng........................Chấm dứt :)) =)) =))

Đời đúng là số chó....ngu gì đêm đó ma xui quỷ khiến =)) =)) =)) =))

TALovexm
04-03-08, 02:10 PM
Oh yeah ! bác eddy ra đi thì cũng ko có j cả (^_^). Nghe nói bác ra đầu quân cho Aptech nhưng ko biết Aptech nào nhỉ. Cẩn thận mà lại ngu hơn đó (*-*)

mucz.net
04-03-08, 03:08 PM
Vài ngày nữa là món quà cuối của eddy share lên các bạn....Mong các bạn hãy giúp đỡ các newbie hơn trong công việc dev của diễn đàn....

Khà Khà chỉ có tui mới biết thực sự nguyên nhân tại sao đêm đó Eddy lại quyết đinh Share bản 1.02H.Không nên tự trách mình, trách sự ích kỉ của những người ích kỉ ^^

duphuocvt
04-03-08, 03:22 PM
Không phải ko sáng tạo mà là do nó có sẵn các chức năng cần thiết

Vậy việc gì phải bỏ time ra viết lại code từ đầu đến cuối
Fix bug và phát triển thêm tính năng ko được ư ?

=> theo các bạn phải là 1 web tự code all từ trên xuống dưới mới là web chính hiệu ?

Sr nhá....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => coi cái này từ đâu? cũng từ 0.8 ra thui...vì nó có chức năng mà eddy ưng ý nhất : Tự add số thẻ !...đỡ mất công viết....

Thế thui......... Đợi Mu 2k7 Online , chúng tôi sẽ tiếp tục develop server and web. các bạn sẽ được test chức năng của web....và đóng góp ý kiến...sau đó chúng tôi sẽ public
Xin lổi Eddy người không biết kô có tội, vậy chứ eddy thấy code của muviet.net chưa, vả lại muviet.net sai code asp chứ đâu phải php như muweb 0.8 đâu,

eddy
04-03-08, 06:03 PM
duphuocvt : Cấu trúc hơi khác , viết web đó 6m....

Eddy đam mê cái giao diện của nó.....

H thì khỏi .... :|

thanhvudng
04-03-08, 06:27 PM
Thế Wed làm chưa xong hả Eddy ? Đang dợi cái Wed này =P~

LandOfPhi
04-03-08, 08:31 PM
Mình hok hiểu gì về web cả :P
Chỉ biết nhìn và bảo đẹp thôi :|

nhactre8x
04-03-08, 08:43 PM
hay wa' share cho anh em đc mừng đj.web cool wa' trời lun ^^!

TALovexm
05-03-08, 10:05 AM
Theo mình thì cái vụ Web 8.0 này muốn fix tương đối lỗi thì đưa hết các lệnh gọi trực tiếp vào Store, nó sẽ giảm dc tương đối lỗi gây ra

Destruct
06-03-08, 02:42 PM
Không hiểu gì hết cả mặc dù có thể ... khen! :|

norun
07-03-08, 02:38 PM

sao lại ra đi thế Eddy? mới đi chới về hem hỉu gì cả , mà đi đâu vậy ? cho a e địa chỉ thỉnh thoảng còn giao lưu ???:haha:

prince
09-03-08, 08:27 AM
cái này viết = php hả, có bị lỗi như web0.8 của master nha, cái moduel call thì add thêm vào cũng dc., các module cũ thì fix cho chuẩn, nó mà lỗi như =master= thì thôi rồi, có gì thì post vào web của team nha

koconai22
17-03-08, 08:52 PM
web ko tiếp tục phát triển nữa sao eddy
:baffle:

sangang101
19-03-08, 10:13 AM
cứ đợi đê bạn ....chắc phải đến mùa quýt sang năm nhé

eddy
19-03-08, 11:55 AM
cứ đợi đê bạn ....chắc phải đến mùa quýt sang năm nhé

Như đã nói , Mu 2k7 Start thì sẽ public

Và đầu tháng 4 mới srart :D:still_dreaming:

thong123
23-03-08, 10:43 AM
sao toàn là nói chả thấy link down đâu hết vậy

sakamoto
28-05-09, 05:56 PM
up lên cho phát mong eddy theo dõi

ghvn1991
28-05-09, 06:17 PM
Chả có gì nổi bật cả, nó chỉ là một bài giới thiệu. Có chức năng gì thì liệt kê ra đi anh.

hoangtutinhyeu
31-05-09, 12:54 PM
mẹ cái bài njf từ đời nào rồi còn lục lại , web nay gốc vãn là 0.8 , Mùkk7 ngày xưa chả bị drop data um lên